Thông báo mời thầu

Toàn bộ khối lượng mua sắm

Tìm thấy: 09:38 06/11/2024
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Hàng hóa
Tên dự án
Thiết bị tối thiểu lớp 12 theo CTGDPT mới của Trường THPT Tây Sơn năm 2024
Tên gói thầu
Toàn bộ khối lượng mua sắm
Bên mời thầu
Chủ đầu tư
Mã KHLCNT
Phân loại KHLCNT
Chi thường xuyên
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách Nhà nước chi thường xuyên sự nghiệp giáo dục giao đầu năm 2024; Ngân sách chi thường xuyên của đơn vị; Nguồn từ quỹ phát triển hoạt động sự nghiệp của đơn vị.
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Chào hàng cạnh tranh
Địa điểm thực hiện gói thầu
Huyện Tây Sơn, Tỉnh Bình Định
Địa điểm thực hiện gói thầu (Sau sáp nhập)
Các thông báo liên quan
Thời điểm đóng thầu
09:00 12/11/2024
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
60 Ngày
Lĩnh vực AI phân loại
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
410/QĐ-THPTTS
Ngày phê duyệt
04/11/2024 09:13
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Trường THPT Tây Sơn
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
09:36 06/11/2024
đến
09:00 12/11/2024
Chi phí nộp E-HSDT
220.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
09:00 12/11/2024
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Cam kết
Số tiền đảm bảo dự thầu
2.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Hai triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
90 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 12/11/2024 (10/02/2025)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty Cổ phần Tư vấn Đầu tư và Thẩm định giá Sao Việt. Tư vấn thẩm định giá 574A đường Trường Sa, phường 2, quận Phú Nhuận, thành phố Hồ Chí Minh
2 Công ty CP Đầu tư xây dựng BID Tư vấn lập E-HSMT Số 97 Nguyễn Đình Hoàng, phường Nhơn Bình, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định
3 Công ty CP Tư vấn đầu tư và xây dựng Nguyên Phú Tư vấn thẩm định E-HSMT Tổ 1, khu vực 1, phường Nhơn Bình, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định
4 Công ty CP Đầu tư xây dựng BID Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 97 Nguyễn Đình Hoàng, phường Nhơn Bình, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định
5 Công ty CP Tư vấn đầu tư và xây dựng Nguyên Phú Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Tổ 1, khu vực 1, phường Nhơn Bình, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định

Danh sách hàng hóa:

Mẫu số 01A – Phạm vi cung cấp hàng hóa:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Tên hàng hoá Khối lượng Đơn vị tính Mô tả Địa điểm thực hiện Ngày giao hàng sớm nhất Ngày giao hàng muộn nhất Ghi chú
1
Phim tư liệu: Hồ Chí Minh - Anh hùng giải phóng dân tộc
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
2
Phim tư liệu: Dấu ấn Hồ Chí Minh trong lòng nhân dân thế giới và Việt Nam
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
3
Bản đồ hành chính Việt Nam
2
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
4
Bản đồ địa lí tự nhiên Việt Nam
2
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
5
Bản đồ khí hậu Việt Nam
2
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
6
Bản đồ phân bố nông nghiệp Việt Nam
2
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
7
Bản đồ giao thông vận tải và bưu chính viễn thông Việt Nam
2
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
8
Bản đồ thương mại và du lịch Việt Nam
2
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
9
Bản đồ Trung du và miền núi Bắc Bộ
2
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
10
Bản đồ Đồng bằng sông Hồng
2
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
11
Bản đồ Bắc Trung Bộ
2
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
12
Bản đồ Duyên hải Nam Trung Bộ
2
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
13
Bản đồ Tây Nguyên
2
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
14
Bản đồ Đông Nam Bộ
2
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
15
Tranh ảnh về hoạt động kí kết hợp tác kinh tế quốc tế giữa chính phủ Việt Nam với một số tổ chức quốc tế và khu vực
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
16
Tranh thể hiện một số loại hình Bảo hiểm và Chính sách An sinh xã hội cơ bản
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
17
Tranh thể hiện sơ đồ các hình thức thực hiện Trách nhiệm xã hội của doanh nghiệp
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
18
Bộ thu nhận số liệu
1
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
19
Thiết bị đo nhiệt dung riêng
1
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
20
Thiết bị xác định hướng của lực từ
3
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
21
Cốc thủy tinh 250ml
5
Cái
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
22
Cốc đốt
7
Cái
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
23
Bình cầu không nhánh đáy bằng
5
Cái
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
24
Bộ mô phỏng 3D mô hình phân tử
5
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
25
Một số thao tác thí nghiệm hóa học
5
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
26
Bộ vật liệu cơ khí
1
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
27
Bộ vật liệu điện
1
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
28
Sơ đồ mạch xử lí tín hiệu điện tử tương tự
1
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
29
Sơ đồ mạch xử lí tín hiệu điện tử số
1
Tờ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
30
Bộ thực hành lắp ráp mạch điện gia đình
1
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
31
Tủ đựng súng và đựng thiết bị
1
Cái
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
32
Mô hình súng diệt tăng B40 cắt bổ (kèm mô hình đạn B40 cắt bổ)
1
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
33
Bộ đồ mổ
3
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
34
Pipet
3
Cái
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
35
Bộ hóa chất tách chiết DNA
1
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
36
Găng tay cao su
2
Hộp
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
37
Cảm biến độ PH
3
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
38
Bộ Sinh thái học quần thể, quần xã
1
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
39
Tủ lưu trữ
1
Cái
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
40
Bộ dụng cụ sửa chữa, bảo dưỡng máy tính cơ bản
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
41
Video/clip /phim tư liệu về Hồ Chí Minh và tác phẩm Tuyên ngôn Độc lập của Hồ Chí Minh
6
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
42
Video/clip/ phim tư liệu về thơ của Tố Hữu trước và sau Cách mạng tháng Tám
5
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
43
Video/clip/ phim tư liệu về kịch của Nguyễn Huy Tưởng
6
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
44
Tranh điện tử
7
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
45
Phần mềm toán học (Hình học và đo lường)
1
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
46
Phần mềm toán học (Thống kê và xác suất)
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
47
Phần mềm toán học (Đại số và giải tích)
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
48
Bộ học liệu điện tử
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
49
Quả cầu lông
100
Quả
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20
50
Vợt
32
Chiếc
Theo quy định tại Chương V
Trường THPT Tây Sơn. Địa chỉ: TT Mỹ An, xã Tây Bình, huyện Tây Sơn, tỉnh Bình Định
10
20

Phân tích bên mời thầu

Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Trường THPT Tây Sơn như sau:

  • Có quan hệ với 13 nhà thầu.
  • Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,25 nhà thầu.
  • Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 100,00%, Xây lắp 0,00%, Tư vấn 0,00%, Phi tư vấn 0,00%, Hỗn hợp 0,00%, Lĩnh vực khác 0%.
  • Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 841.683.500 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 721.876.216 VNĐ.
  • Tỉ lệ tiết kiệm là: 14,23%.
Phần mềm DauThau.info đọc từ cơ sở dữ liệu mời thầu quốc gia

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Toàn bộ khối lượng mua sắm". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Toàn bộ khối lượng mua sắm" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 72

QC LuatVietnam giua trang
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây