Thông báo mời thầu

Xây dựng, cung cấp và lắp đặt thiết bị

    Đang xem    
Dự án Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Thông báo mời thầu Kết quả mở thầu Kết quả lựa chọn nhà thầu

E-HSMT có nội dung cần làm rõ hoặc có nội dung chưa rõ ràng!

-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!

Tìm thấy: 15:38 31/12/2024
Trạng thái gói thầu
Đã hủy
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Dự án thành phần 2: Sửa chữa cải tạo Trụ sở cơ quan Bộ Nông nghiệp và PTNT tại TP. Hồ Chí Minh thuộc dự án Xây dựng, cải tạo trụ sở cơ quan Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn
Tên gói thầu
Xây dựng, cung cấp và lắp đặt thiết bị
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Kế hoạch lựa chọn nhà thầu (lần 2) Dự án thành phần 2: Sửa chữa cải tạo Trụ sở cơ quan Bộ Nông nghiệp và PTNT tại TP. Hồ Chí Minh
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Vốn ngân sách nhà nước
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
09:00 20/01/2025
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Số quyết định phê duyệt
E2400619881_2412311505
Ngày phê duyệt
31/12/2024 15:16
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
CƠ QUAN ĐẠI DIỆN VĂN PHÒNG BỘ NÔNG NGHIỆP VÀ PHÁT TRIỂN NÔNG THÔN TẠI TP.HỒ CHÍ MINH

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
15:33 31/12/2024
đến
09:00 20/01/2025
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
09:00 20/01/2025
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Dự toán gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Chưa có kết quả. Hãy nâng cấp lên tài khoản VIP1 để nhận thông báo qua email ngay khi kết quả được đăng tải.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Chưa có kết quả. Hãy nâng cấp lên tài khoản VIP1 để nhận thông báo qua email ngay khi kết quả được đăng tải.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
1.400.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Một tỷ bốn trăm triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 20/01/2025 (20/05/2025)

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty TNHH Thiết kế Xây dựng Thương mại DATRACO Tư vấn lập, thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công, dự toán Tầng 5 toà nhà Success Buiding, 21a Đ. Gò Dầu, Phường Tân Sơn Nhì, Quận Tân Phú, Tp. Hồ Chí Minh
2 Viện khoa học công nghệ Xây dựng Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công, dự toán Số 81, Phố Trần Cung, Phường Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Thành phố Hà Nội
3 Công Ty Cổ phần Thẩm định giá - Dịch vụ Nghĩa Hưng Tư vấn thẩm định giá 665 Hồng Hà, phường Chương Dương, quận Hoàn Kiếm, TP. Hà Nội
4 Công ty TNHH Tư vấn Thiết kế Xây dựng Nhật Minh Tư vấn lập E-HSMT 201/92 Nguyễn Xí, Phường 26, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh
5 Công ty TNHH Thiết kế Xây dựng Diệp Vương Tư vấn thẩm định E-HSMT 41/2G Ấp Chánh 2, xã Tân Xuân, huyện Hóc Môn, Tp. Hồ Chí Minh
6 Công ty TNHH Tư vấn Thiết kế Xây dựng Nhật Minh Tư vấn đánh giá E-HSDT 201/92 Nguyễn Xí, Phường 26, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh
7 Công ty TNHH Thiết kế Xây dựng Diệp Vương Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu 41/2G Ấp Chánh 2, xã Tân Xuân, huyện Hóc Môn, Tp. Hồ Chí Minh
8 Công ty Cổ phần Tư vấn Kỹ thuật Xây dựng Đô thị Liên Thành Tư vấn quản lý dự án, quản lý hợp đồng, tư vấn khác mà các dịch vụ tư vấn này có phần công việc liên quan trực tiếp tới gói thầu Số 24A, đường D5, phường 25, quận Bình Thạnh, Tp. Hồ Chí Minh
9 Nhà thầu thực hiện gói thầu tư vấn giám sát Xây dựng, cung cấp và lắp đặt thiết bị thuộc dự án Tư vấn giám sát .

Thông tin huỷ thầu

Lí do huỷ thầu
Thực hiện văn bản số 141/KH-BCĐTKNQ18 ngày 06/12/2024 của Ban chỉ đạo về tổng kết việc thực hiện Nghị quyết số 18-NQ/TW ngày 25/10/2017 của BCH Trung ương Đảng khóa XII “Một số vấn đề về tiếp tục đổi mới, sắp xếp tổ chức bộ máy của hệ thống chính trị tinh gọn, hoạt động hiệu lực, hiệu quả”, theo đó, Chính phủ đã có định hướng hợp nhất giữa Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn với Bộ Tài nguyên và Môi trường và thực hiện việc sắp xếp, tinh gọn bộ máy của 02 Bộ sau khi hợp nhất. Vì lý do trên, Chủ đầu tư - Cơ quan đại diện Văn phòng Bộ Nông nghiệp và PTNT tại TP. Hồ Chí Minh thông báo tạm dừng mời thầu gói thầu Xây dựng, cung cấp và lắp đặt thiết bị thuộc Dự án thành phần 2: Sửa chữa cải tạo Trụ sở Cơ quan Bộ Nông nghiệp và PTNT tại TP. Hồ Chí Minh thuộc dự án xây dựng, cải tạo trụ sở cơ quan bộ nông nghiệp và phát triển nông thôn cho đến khi hoàn thiện việc hợp nhất giữa hai Bộ.
Số quyết định
10/QĐ-CQĐD
Ngày phê duyệt quyết định
00:00 14/01/2025
Văn bản quyết định đính kèm

Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611
Thời điểm huỷ thầu
16:51 14/01/2025

Nội dung làm rõ HSMT

Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Ô tô tự đổ ≥ 7 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 6D và tài liệu để đối chiếu: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu.
2
2
Máy vận thăng lồng ≥ 3 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 6D và tài liệu để đối chiếu: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu.
2
3
Cần trục/cần cẩu ≥ 10 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 6D và tài liệu để đối chiếu: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê + Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu
1
4
Máy đào ≤ 0,8 m3 Nhà thầu kê khai theo mẫu 6D và tài liệu để đối chiếu: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê + Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu
1
5
Máy khoan Nhà thầu kê khai theo mẫu 6D và tài liệu để đối chiếu: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê
1
6
Máy trộn bê tông Nhà thầu kê khai theo mẫu 6D và tài liệu để đối chiếu: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê
1
7
Dàn giáo 2 chân 2 chéo Đơn vị: bộ Nhà thầu kê khai theo mẫu 6D và tài liệu để đối chiếu: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê
150

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Đục mở tường làm cửa, loại tường xây gạch chiều dày ≤11cm
21.0025
m2
Theo quy định tại Chương V
2
Đục mở tường làm cửa, loại tường xây gạch chiều dày ≤22cm
20.9825
m2
Theo quy định tại Chương V
3
Phá dỡ nền gạch xi măng
2194.7365
m2
Theo quy định tại Chương V
4
Phá dỡ nền - Nền láng vữa xi măng
2194.7365
m2
Theo quy định tại Chương V
5
Cắt sàn bê tông bằng máy - Chiều dày ≤15cm
224.54
m
Theo quy định tại Chương V
6
Phá dỡ nền - Nền bê tông, có cốt thép
2.7522
m3
Theo quy định tại Chương V
7
Phá dỡ sàn mái bê tông cốt thép bằng thủ công
28.1463
m3
Theo quy định tại Chương V
8
Phá dỡ kết cấu bê tông có cốt thép bằng máy khoan cầm tay
7.0923
m3
Theo quy định tại Chương V
9
Tháo dỡ trần + khung trần
629.835
m2
Theo quy định tại Chương V
10
Tháo dỡ chậu rửa
22
bộ
Theo quy định tại Chương V
11
Tháo dỡ bệ xí
28
bộ
Theo quy định tại Chương V
12
Tháo dỡ chậu tiểu
12
bộ
Theo quy định tại Chương V
13
Tháo dỡ phụ kiện vệ sinh khác (như: gương soi, vòi rửa, vòi sen, hộp đựng giấy vệ sinh, ...)
28
bộ
Theo quy định tại Chương V
14
Tháo dỡ đường dây, thiết bị hệ thống điện 5 tầng
1
Theo quy định tại Chương V
15
Tháo dỡ đường ống ngầm hệ thống cấp, thoát nước 5 tầng
1
Theo quy định tại Chương V
16
Tháo dỡ cửa bằng thủ công
630.6355
m2
Theo quy định tại Chương V
17
Tháo dỡ khuôn cửa đơn
27.7
m
Theo quy định tại Chương V
18
Tháo dỡ đá ốp tường
20.7
m2
Theo quy định tại Chương V
19
Cạo bỏ lớp vôi, sơn cũ trên bề mặt - tường, trụ, cột (ngoài nhà)
1533.67
m2
Theo quy định tại Chương V
20
Cạo bỏ lớp vôi, sơn cũ trên bề mặt - tường, trụ, cột (trong nhà)
4145.219
m2
Theo quy định tại Chương V
21
Cạo bỏ lớp vôi, sơn cũ trên bề mặt - xà dầm, trần
208.42
m2
Theo quy định tại Chương V
22
Phá dỡ kết cấu bê tông có cốt thép bằng máy khoan cầm tay
10.0195
m3
Theo quy định tại Chương V
23
Tháo dỡ tấm lợp - Tôn
4.452
100m2
Theo quy định tại Chương V
24
Cạo rỉ các kết cấu thép
12.415
m2
Theo quy định tại Chương V
25
Vận chuyển các loại phế thải từ trên cao xuống
269.2516
m3
Theo quy định tại Chương V
26
Vận chuyển cửa+vách kính, trần+khung trần, mái tole từ trên cao xuống
171.8086
10m2
Theo quy định tại Chương V
27
Vận chuyển phế thải đổ đi trong phạm vi 1000m bằng ô tô - 7,0T
346.8965
m3
Theo quy định tại Chương V
28
Vận chuyển phế thải đổ đi tiếp 16km bằng ô tô - 7,0T
346.8965
m3
Theo quy định tại Chương V
29
CẢI TẠO KHỐI NHÀ 5 TẦNG - PHẦN XÂY DỰNG VÀ HOÀN THIỆN
Theo quy định tại Chương V
30
KẾT CẤU
Theo quy định tại Chương V
31
Đào móng bằng thủ công, rộng >1m, sâu >1m - Cấp đất II
103.2752
m3
Theo quy định tại Chương V
32
Ván khuôn gia cố lót móng
2.518
m2
Theo quy định tại Chương V
33
Bê tông lót móng, đá 1x2, rộng ≤250cm, vữa BT M150, XM PCB40
1.4182
m3
Theo quy định tại Chương V
34
Ván khuôn gia cố móng
45.088
m2
Theo quy định tại Chương V
35
Bê tông hố pít, đá 1x2, rộng ≤250cm, vữa BT M250, XM PCB40, có phụ gia chống thấm B8
3.6086
m3
Theo quy định tại Chương V
36
Bê tông móng, đá 1x2, rộng ≤250cm, vữa BT M250, XM PCB40
13.1735
m3
Theo quy định tại Chương V
37
Sản xuất lắp đặt cốt thép móng - Đường kính cốt thép ≤10mm
2.7278
100kg
Theo quy định tại Chương V
38
Sản xuất lắp đặt cốt thép móng - Đường kính cốt thép ≤18mm
5.9522
100kg
Theo quy định tại Chương V
39
Quét dung dịch chống thấm
21.8816
m2
Theo quy định tại Chương V
40
Đắp đất bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt Y/C K = 0,90
0.6879
100m3
Theo quy định tại Chương V
41
Vận chuyển đất đổ đi trong phạm vi 1000m bằng ô tô - 7,0T
34.4852
m3
Theo quy định tại Chương V
42
Vận chuyển đất đổ đi tiếp 16km bằng ô tô - 7,0T
34.4849
m3
Theo quy định tại Chương V
43
Bê tông cột, đá 1x2, tiết diện ≤0,1m2, vữa BT M250, XM PCB40
6.9311
m3
Theo quy định tại Chương V
44
Ván khuôn gia cố cột, mố, trụ - Vuông, chữ nhật
94.8455
m2
Theo quy định tại Chương V
45
Sản xuất lắp đặt cốt thép cột - Đường kính cốt thép ≤10mm
3.7089
100kg
Theo quy định tại Chương V
46
Sản xuất lắp đặt cốt thép cột - Đường kính cốt thép >18mm
28.9072
100kg
Theo quy định tại Chương V
47
Bê tông xà dầm, giằng, đá 1x2, vữa BT M250, XM PCB40
13.1083
m3
Theo quy định tại Chương V
48
Bê tông xà dầm, giằng, đá 1x2, vữa BT M250, XM PCB40, có phụ gia chống thấm B8
1.8927
m3
Theo quy định tại Chương V
49
Ván khuôn gia cố xà dầm, giằng
156.972
m2
Theo quy định tại Chương V
50
Sản xuất lắp đặt cốt thép dầm, giằng - Đường kính cốt thép ≤10mm
5.1098
100kg
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Xây dựng, cung cấp và lắp đặt thiết bị". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Xây dựng, cung cấp và lắp đặt thiết bị" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 108

QC LuatVietnam giua trang
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây