Thông báo mời thầu

Xây lắp

Tìm thấy: 11:44 01/08/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Nạo vét, kiên cố hóa rạch Trâm, Quận 12
Tên gói thầu
Xây lắp
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Kế hoạch lựa chọn nhà thầu (điều chỉnh) dự án Nạo vét, kiên cố hóa rạch Trâm, Quận 12
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách Thành phố
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Phường An Phú Đông, Thành phố Hồ Chí Minh
Thời điểm đóng thầu
14:00 19/08/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
120 Ngày
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
190/QĐ-QLDA
Ngày phê duyệt
01/08/2026 11:43
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng phường An Phú Đông
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
11:44 01/08/2026
đến
14:00 19/08/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
14:00 19/08/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Dự toán gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
925.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Chín trăm hai mươi lăm triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
150 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 19/08/2026 (16/01/2027)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty Cổ phần Tư vấn Kiểm định Xây dựng Đại Việt Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số D29 Lê Thị Riêng, Khu nhà ở Thới An, Phường Thới An, TP. Hồ Chí Minh
2 Công ty TNHH Tư vấn và Xây dựng Khánh Minh Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 410 đường Tân Thới Hiệp 21, Phường Tân Thới Hiệp, TP Hồ Chí Minh
3 Công ty TNHH Tư vấn Công nghệ Xây dựng Quang Minh Tư vấn lập E-HSMT Số 31/1B Quốc lộ 13 cũ, phường Hiệp Bình, thành phố Hồ Chí Minh
4 Công ty TNHH Quản lý Xây dựng Hưng Thịnh Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 47 đường số 12, Khu nhà ở Vạn Phúc 1, Phường Hiệp Bình, thành phố Hồ Chí Minh
5 Công ty TNHH Tư vấn Công nghệ Xây dựng Quang Minh Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 31/1B Quốc lộ 13 cũ, phường Hiệp Bình, thành phố Hồ Chí Minh
6 Công ty TNHH Quản lý Xây dựng Hưng Thịnh Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 47 đường số 12, Khu nhà ở Vạn Phúc 1, Phường Hiệp Bình, thành phố Hồ Chí Minh

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy đào, dung tích gầu ≥ 0,5 m3 Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương).
2
2
Máy đào, dung tích gầu ≥ 0,8 m3 Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương).
1
3
Cần cẩu bánh xích, sức nâng ≥ 10 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực.
1
4
Cần cẩu bánh xích, sức nâng ≥ 50 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực.
1
5
Cần cẩu bánh lốp hoặc ô tô gắn cẩu, sức nâng ≥ 6 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực.
1
6
Cần cẩu bánh lốp hoặc ô tô gắn cẩu, sức nâng ≥ 16 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực.
1
7
Ô tô tự đổ, trọng tải ≥ 12 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực.
2
8
Ô tô tưới nước hoặc ô tô chở bồn nước, dung tích bồn ≥ 5 m3 Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực.
1
9
Máy lu bánh thép, tải trọng ≥ 10 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương).
1
10
Máy lu bánh hơi, tải trọng ≥ 16 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương).
1
11
Máy lu rung, tải trọng hoặc lực rung ≥ 25 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và hồ sơ chứng minh khi Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương).
1
12
Máy ủi, công suất ≥ 110 CV Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và hồ sơ chứng minh khi Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương).
1
13
Máy rải cấp phối đá dăm, năng suất ≥ 50m3/h Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và hồ sơ chứng minh khi Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương).
1
14
Búa rung, công suất ≥ 60 kW Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và hồ sơ chứng minh khi Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương).
1
15
Máy đóng cọc, trọng lượng búa ≤ 2,5 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương).
1
16
Sà lan, tải trọng ≥ 200T Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê. + Giấy chứng nhận an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện thủy nội địa.
2

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
NẠO VÉT RẠCH
2
NẠO VÉT
3
Phát quang
77.63
100m2
4
Chặt cây đường kính ≤ 20cm
122
cây
5
Đào gốc cây đường kính ≤ 20cm
122
gốc cây
6
Chặt cây đường kính ≤ 30cm
23
cây
7
Đào gốc cây đường kính ≤ 30cm
23
gốc cây
8
Chặt cây đường kính ≤ 40cm
126
cây
9
Cốt thép bản đáy 10mm<Þ<=18mm
6.369
tấn
10
Cốt thép tường Þ<=10mm
0.209
tấn
11
Cốt thép tường 10
5.462
tấn
12
Bê tông đá 1x2 B22,5 (M300) bản đáy
111.232
m3
13
Bê tông đá 1x2 B22,5 (M300) tường
103.595
m3
14
Phụ gia Vinkems ConrexHS hoặc tương đương
720.047
Lít
15
Khớp nối PVC
34.15
m
16
TẦNG LỌC NGƯỢC
17
Ống nhựa PVC D49mm
0.378
100m
18
Vải địa kỹ thuật 11,5KN/m
2.089
100M2
19
Đá 4x6
11.29
m3
20
Đá 1x2
5.645
m3
21
GIA CỐ CHÂN KÈ
22
Đóng cừ tràm bằng máy đào
120.503
100m
23
Vải địa kỹ thuật 21,5KN/m dưới thảm đá
3.232
100M2
24
Thảm đá 4x1x0.3m
55.15
thảm
25
Bao tải cát bằng vải địa cường độ 12kN
31.436
m3
26
Cọc BTCT 40x40cm
27
Gia công, lắp đặt cốt thép cọc Þ <= 10mm
12.653
tấn
28
Gia công, lắp đặt cốt thép cọc Þ <= 18mm
0.501
tấn
29
Gia công, lắp đặt cốt thép cọc Þ> 18mm
25.525
tấn
30
Ván khuôn cọc
9.52
100m2
31
Bê tông cọc đá 1x2 B22,5 (M300)
219.4
m3
32
Gia công thép tấm thân cọc
2.442
tấn
33
Lắp đặt thép tấm thân cọc
2.442
tấn
34
Bốc xếp cọc
108
cái
35
Cung cấp thép tấm hộp nối cọc
7.427
tấn
36
Cung cấp thép hình hộp nối cọc
0.509
tấn
37
Mối nối cọc 40x40cm
54
mối nối
38
Đập đầu cọc
3.456
m3
39
Gia công, lắp đặt lưới thép đầu cọc Þ <= 10mm
0.611
tấn
40
Đóng cọc thử (cọc thẳng) BTCT trên mặt nước L=23m, cọc 40x40
0.23
100m
41
Đóng cọc đại trà (cọc thẳng) BTCT trên mặt nước L=22m, cọc 40x40
5.72
100m
42
Đóng cọc đại trà (cọc xiên) BTCT trên mặt nước L=22m, cọc 40x40
5.94
100m
43
SÀN ĐẠO PHỤC VỤ ĐÓNG CỌC
44
Đóng cọc thép hình dưới nước L=12m (ngập đất )
3.84
100m
45
Đóng cọc thép hình dưới nước L=12m (không ngập đất )
1.28
100m
46
Khấu hao cọc thép hình
2845.267
kg
47
Nhổ cọc thép hình dưới nước
5.12
100m
48
SX hệ sàn đạo
15.246
Tấn
49
Khấu hao thép hình sàn đạo
1755.741
kg
50
Lắp dựng thép khung sàn đạo
36.803
tấn

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Xây lắp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Xây lắp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 64

Góp điểm làm từ thiện
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây