Thông báo mời thầu

Xây lắp công trình

E-HSMT có nội dung cần làm rõ hoặc có nội dung chưa rõ ràng!

-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!

Tìm thấy: 16:11 30/06/2025
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Sửa chữa nền mặt đường, hệ thống thoát nước và ATGT trên các đoạn Km0+00 - Km1+400; Km2+300 - Km2+900; Km8+00 - Km9+115; Km9+327 - Km10+00, ĐT.533B, tỉnh Nghệ An
Tên gói thầu
Xây lắp công trình
Chủ đầu tư
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Sửa chữa nền mặt đường, hệ thống thoát nước và ATGT trên các đoạn Km0+00 - Km1+400; Km2+300 - Km2+900; Km8+00 - Km9+115; Km9+327 - Km10+00, ĐT.533B, tỉnh Nghệ An
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Tại Quyết định số 643/QĐ-UBND ngày 28/02/2025 của UBND tỉnh Nghệ An về việc phân bổ và giao dự toán nguồn vốn sự nghiệp giao thông đường bộ và đường thủy nội địa địa phương do Sở Giao thông vận tải quản lý năm 2025
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
09:00 16/07/2025
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Số quyết định phê duyệt
E2500273779_2506261649
Ngày phê duyệt
26/06/2025 17:07
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Sở Xây Dựng Nghệ An
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
16:09 30/06/2025
đến
09:00 16/07/2025
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
09:00 16/07/2025
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
133.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Một trăm ba mươi ba triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 16/07/2025 (13/11/2025)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 CÔNG TY CP TƯ VẤN XÂY DỰNG THÀNH VINH Tư vấn lập Báo cáo Kinh tế kỹ thuật Phòng 703 - Tầng 7 - Tòa nhà Chung cư Dầu khí - Số 37C - Lê Văn Hưu, Khối 17 - Phường Trường Thi - Thành phố Vinh - Tỉnh Nghệ An
2 Sở Xây Dựng Nghệ An Đơn vị thẩm định Báo cáo kinh tế - kỹ thuật Số 47 Lê Hồng Phong - TP. Vinh - Nghệ An, Phường Hưng Bình, Thành phố Vinh, Tỉnh Nghệ An
3 Ban quản lý bảo trì đường bộ nghệ an Đơn vị lập E-HSMT, đánh giá E-HSDT Số 47 Lê Hồng Phong - TP. Vinh - Nghệ An, Phường Hưng Bình, Thành phố Vinh, Tỉnh Nghệ An
4 Sở Xây Dựng Nghệ An Đơn vị thẩm định E-HSMT, thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 47 Lê Hồng Phong - TP. Vinh - Nghệ An, Phường Hưng Bình, Thành phố Vinh, Tỉnh Nghệ An
5 Ban quản lý bảo trì đường bộ nghệ an Đơn quản lý dự án, quản lý hợp đồng của Chủ đầu tư Số 47 Lê Hồng Phong - TP. Vinh - Nghệ An, Phường Hưng Bình, Thành phố Vinh, Tỉnh Nghệ An

Thông tin gia hạn

STT Thời điểm Gia hạn thành công Thời điểm đóng thầu cũ Thời điểm đóng thầu sau gia hạn Thời điểm mở thầu cũ Thời điểm mở thầu sau gia hạn Lý do
1 15:39 09/07/2025 09:00 10/07/2025 09:00 16/07/2025 09:00 10/07/2025 09:00 16/07/2025 Cập nhật giá vật liệu, nhiên liệu theo mặt bằng giá ở thời điểm 28 ngày trước ngày mở thầu để điều chỉnh giá gói thầu (theo quy định tại điểm a, khoản 2, Điều 39, Luật Đấu thầu số 22/2023/QH13 ngày 23/6/2023

Nội dung làm rõ HSMT

Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Phòng thí nghiệm chuyên ngành xây dựng: Nhà thầu phải bố trí phòng thí nghiệm chuyên ngành xây dựng được cấp giấy chứng nhận đủ điều kiện hoạt động thí nghiệm chuyên ngành xây dựng theo quy định còn hiệu lực. Phòng thí nghiệm này phải có đầy đủ các danh mục chỉ tiêu thí nghiệm (hoặc danh mục các phép thử) đáp ứng yêu cầu về công tác thí nghiệm của gói thầu. Trường hợp nhà thầu không có thì phải hợp đồng thuê một tổ chức hoạt động thí nghiệm chuyên ngành xây dựng kèm theo các tài liệu nêu trên và giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của bên cho thuê
1
2
Trạm trộn sản xuất bê tông nhựa nóng: Công suất trạm trộn ≥ 80T/h đã được lắp đặt, hiện đang trong tình trạng hoạt động bình thường và sẵn sàng huy động; Có kiểm định an toàn kỹ thuật còn hiệu lực và các giấy tờ liên quan khác thuộc quyền sở hữu. Trường hợp nhà thầu không có thì phải thuê thiết bị đáp ứng yêu cầu trên (kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê và giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của bên cho thuê hoặc căn cước công dân đối với cá nhân nếu thuê của cá nhân)
1
3
Máy rải bê tông nhựa nóng: Công suất máy rải ≥ 130CV hiện đang trong tình trạng hoạt động bình thường và sẵn sàng huy động; Có giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng hoặc hóa đơn GTGT và giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật còn hiệu lực. Trường hợp nhà thầu không có thì phải thuê thiết bị đáp ứng yêu cầu trên (kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê và giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của bên cho thuê hoặc căn cước công dân đối với cá nhân nếu thuê của cá nhân)
1
4
Lu bánh thép, tải trọng 6 - 8T: Hiện đang trong tình trạng hoạt động bình thường và sẵn sàng huy động; có giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng hoặc hoá đơn GTGT và giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật còn hiệu lực. Trường hợp nhà thầu không có thì phải thuê thiết bị đáp ứng yêu cầu trên (kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê và giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của bên cho thuê hoặc căn cước công dân đối với cá nhân nếu thuê của cá nhân)
1
5
Lu bánh hơi ≥ 7 lốp: Tải trọng ≥ 16T hiện đang trong tình trạng hoạt động bình thường và sẵn sàng huy động; có giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng hoặc hóa đơn GTGT và giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật còn hiệu lực. Trường hợp nhà thầu không có thì phải thuê thiết bị đáp ứng yêu cầu trên (kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê và giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của bên cho thuê hoặc căn cước công dân đối với cá nhân nếu thuê của cá nhân)
1
6
Lu bánh hơi ≥ 7 lốp: Tải trọng ≥ 25T hiện đang trong tình trạng hoạt động bình thường và sẵn sàng huy động; có giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng hoặc hóa đơn GTGT và giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật còn hiệu lực. Trường hợp nhà thầu không có thì phải thuê thiết bị đáp ứng yêu cầu trên (kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê và giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của bên cho thuê hoặc căn cước công dân đối với cá nhân nếu thuê của cá nhân)
1
7
Lu bánh thép, tải trọng 10 - 12T: Hiện đang trong tình trạng hoạt động bình thường và sẵn sàng huy động; có giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng hoặc hoá đơn GTGT và giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật còn hiệu lực. Trường hợp nhà thầu không có thì phải thuê thiết bị đáp ứng yêu cầu trên (kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê và giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của bên cho thuê hoặc căn cước công dân đối với cá nhân nếu thuê của cá nhân)
2
8
Máy đào (phù hợp với tính chất công việc theo quy định), dung tích gàu ≥ 0,6 m3: Hiện đang trong tình trạng hoạt động bình thường và sẵn sàng huy động; có giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng hoặc hoá đơn GTGT và giấy chứng nhận kiểm định antoàn kỹ thuật còn hiệu lực. Trường hợp nhà thầu không có thì phải thuê thiết bị đáp ứng yêu cầu trên (kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê và giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của bên cho thuê hoặc căn cước công dân đối với cá nhân nếu thuê của cá nhân)
2
9
Thiết bị nấu, tưới nhựa đường (phù hợp với tính chất công việc theo quy định): Hiện đang trong tình trạng hoạt động bình thường và sẵn sàng huy động; Có các tài liệu liên chứng minh thuộc quyền sở hữu. Trường hợp nhà thầu không có thì phải thuê thiết bị đáp ứng yêu cầu trên (kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê và giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của bên cho thuê hoặc căn cước công dân đối với cá nhân nếu thuê của cá nhân)
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Cắt mặt đường BT dày <15 cm
48
md
Theo quy định tại Chương V
2
Đào bỏ mặt đường BTXM
8.64
m3
Theo quy định tại Chương V
3
Bê tông mặt đường M300
3.43
m3
Theo quy định tại Chương V
4
Giấy dầu tạo phẳng
15.6
m2
Theo quy định tại Chương V
5
CPĐD loại II K95
1.56
m3
Theo quy định tại Chương V
6
Hoàn trả bê tông M150 qua nhà dân
Theo quy định tại Chương V
7
Cắt mặt đường BT dày <10 cm
968
md
Theo quy định tại Chương V
8
Đào bỏ mặt đường BTXM
82.28
m3
Theo quy định tại Chương V
9
Bê tông M150 mương rãnh đổ tại chỗ
24.2
m3
Theo quy định tại Chương V
10
Giấy dầu tạo phẳng
242
m2
Theo quy định tại Chương V
11
Rãnh hình thang BTXM lắp ghép ( Phần tấm đúc sẵn )
Theo quy định tại Chương V
12
Bê tông tấm đan đúc sẵn M200
30.6
m3
Theo quy định tại Chương V
13
Vữa xi măng M100
1.26
m3
Theo quy định tại Chương V
14
Lắp đặt cấu kiện bê tông đúc sẵn, trọng lượng <= 50kg
1440
cái
Theo quy định tại Chương V
15
Rãnh hình thang BTXM lắp ghép (Phần đáy đổ tại chỗ)
Theo quy định tại Chương V
16
Bê tông móng đổ tại chỗ M250
9.83
m3
Theo quy định tại Chương V
17
Giấy dầu tạo phẳng
167.04
m2
Theo quy định tại Chương V
18
Rãnh hình thang BTXM lắp ghép (Phần đổ tại chỗ nâng rãnh hình thang)
Theo quy định tại Chương V
19
Bê tông M200 hoàn trả qua đường ngang
3.68
m3
Theo quy định tại Chương V
20
Tấm đan qua cổng nhà dân (KT: 1.4x1.0x0.15m)
Theo quy định tại Chương V
21
Bê tông tấm đan đúc sẵn M250
3.78
m3
Theo quy định tại Chương V
22
Cốt thép tấm đan đúc sẵn D <=10 mm
118.26
kg
Theo quy định tại Chương V
23
Cốt thép tấm đan đúc sẵn D <=18 mm
257.04
kg
Theo quy định tại Chương V
24
Lắp đặt cấu kiện BT đúc sẵn trọng lượng > 200Kg
27
cái
Theo quy định tại Chương V
25
Rãnh chịu lực qua đường ngang đoạn rãnh hình thang
Theo quy định tại Chương V
26
Cắt mặt đường BT dày <15 cm
24
md
Theo quy định tại Chương V
27
Đào bỏ mặt đường BTXM
2.88
m3
Theo quy định tại Chương V
28
Rãnh chịu lực qua đường ngang đoạn rãnh hình thang (Thân rãnh đúc sẵn)
Theo quy định tại Chương V
29
Bê tông M300 thân cống đúc sẵn
3.38
m3
Theo quy định tại Chương V
30
Bê tông M300 thân rãnh
0.28
m3
Theo quy định tại Chương V
31
Cốt thép thân cống đúc sẵn D <=10 mm
99.96
kg
Theo quy định tại Chương V
32
Cốt thép thân cống đúc sẵn D >10 mm
133.2
kg
Theo quy định tại Chương V
33
Rải đá dăm đệm móng
0.72
m3
Theo quy định tại Chương V
34
Lắp đặt cấu kiện BT đúc sẵn trọng lượng > 200Kg
24
cái
Theo quy định tại Chương V
35
Rãnh chịu lực qua đường ngang đoạn rãnh hình thang (Tấm bản đúc sẵn)
Theo quy định tại Chương V
36
Bê tông tấm đan đúc sẵn M300
1.86
m3
Theo quy định tại Chương V
37
Cốt thép tấm đan đúc sẵn D <=10 mm
149.64
kg
Theo quy định tại Chương V
38
Cốt thép tấm đan đúc sẵn D <=18 mm
79.32
kg
Theo quy định tại Chương V
39
Hố thu chuyển tiếp rãnh hình thang qua đường (Thân hố thu)
Theo quy định tại Chương V
40
Bê tông thân đổ tại chỗ M200
3.15
m3
Theo quy định tại Chương V
41
Rải đá dăm đệm móng
0.21
m3
Theo quy định tại Chương V
42
Hố thu chuyển tiếp rãnh hình thang qua đường (Xà mũ hố thu)
Theo quy định tại Chương V
43
Bê tông xà mũ đổ tại chỗ M250
0.32
m3
Theo quy định tại Chương V
44
Hố thu chuyển tiếp rãnh hình thang qua đường (Tấm đan hố thu)
Theo quy định tại Chương V
45
Bê tông tấm đan đúc sẵn M250
0.36
m3
Theo quy định tại Chương V
46
Cốt thép tấm đan đúc sẵn D <=10 mm
2.29
kg
Theo quy định tại Chương V
47
Cốt thép tấm đan đúc sẵn D <=18 mm
69.79
kg
Theo quy định tại Chương V
48
Lắp đặt cấu kiện BT đúc sẵn trọng lượng > 50Kg
2
cái
Theo quy định tại Chương V
49
Hố thu nước mặt đường vào mương hiện trạng đoạn Km9-Km10 (Hố thu nước )
Theo quy định tại Chương V
50
Đào đất hố móng đất cấp 2
50.18
m3
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Xây lắp công trình". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Xây lắp công trình" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 75

Video Huong dan su dung dauthau.info
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây