Thông báo mời thầu

Xây lắp công trình

Tìm thấy: 18:09 23/07/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Sửa chữa đột xuất khắc phục hậu quả thiên tai tại Km265+765; Km265+830; Km298+500 và các đoạn Km304+300 - Km304+600; Km305+700 - Km308+00, Quốc lộ 16, tỉnh Nghệ An
Tên gói thầu
Xây lắp công trình
Chủ đầu tư
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Sửa chữa đột xuất khắc phục hậu quả thiên tai tại Km265+765; Km265+830; Km298+500 và các đoạn Km304+300 - Km304+600; Km305+700 - Km308+00, Quốc lộ 16, tỉnh Nghệ An
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Theo Quyết định số 2829/QĐ- TTg ngày 30/12/2025 của Thủ tướng Chính phủ
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Các thông báo liên quan
Thời điểm đóng thầu
08:00 20/08/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
949/QĐ-SXD
Ngày phê duyệt
23/07/2026 18:07
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Sở Xây Dựng Nghệ An
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
18:08 23/07/2026
đến
08:00 20/08/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
08:00 20/08/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Dự toán gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
310.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Ba trăm mười triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 20/08/2026 (18/12/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty CP Tư vấn đầu tư xây dựng Công trình 5 Tư vấn khảo sát và lập báo cáo kinh tế kỹ thuật Số nhà TG6-06A/BT43-31 thuộc Dự án Khu đô thị và nhà ở xã hội phường Trường Vinh, tỉnh Nghệ An
2 Tổ chuyên gia do Chủ đầu tư thành lập Tổ chức lập E-HSMT Số 47, đường Lê Hồng Phong, phường Thành Vinh, Tỉnh Nghệ An
3 Phòng Thẩm định dự án - Sở Xây dựng Nghệ An Đơn vị thẩm định E-HSMT Số 47, đường Lê Hồng Phong, phường Thành Vinh, Tỉnh Nghệ An
4 Tổ chuyên gia do Chủ đầu tư thành lập Tổ chức đánh giá E-HSDT Số 47, đường Lê Hồng Phong, phường Thành Vinh, Tỉnh Nghệ An
5 Phòng Thẩm định dự án - Sở Xây dựng Nghệ An Đơn vị thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 47, đường Lê Hồng Phong, phường Thành Vinh, Tỉnh Nghệ An

Thông tin gia hạn

STT Thời điểm Gia hạn thành công Thời điểm đóng thầu cũ Thời điểm đóng thầu sau gia hạn Thời điểm mở thầu cũ Thời điểm mở thầu sau gia hạn Lý do
1 10:22 09/08/2026 08:00 11/08/2026 08:00 20/08/2026 08:00 11/08/2026 08:00 20/08/2026 Điều chỉnh giá gói thầu, sửa đổi E-HSMT theo Quyết định số 1036/QĐ-SXD ngày 09/8/2026 của Sở Xây dựng Nghệ An

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Phòng thí nghiệm chuyên ngành xây dựng (phòng): - Trường hợp thuộc sở hữu của nhà thầu thì phải có Giấy chứng nhận đủ điều kiện hoạt động thí nghiệm chuyên ngành xây dựng theo quy định còn hiệu lực kèm theo danh mục các phép thử phục vụ thí nghiệm của gói thầu. - Trường hợp không thuộc sở hữu của nhà thầu thì phải cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: Giấy chứng nhận đủ điều kiện hoạt động thí nghiệm chuyên ngành xây dựng theo quy định còn hiệu lực kèm theo danh mục các phép thử phục vụ thí nghiệm của gói thầu.
1
2
Thiết bị nấu và tưới nhựa đường (cái)
1
3
Lu bánh thép, tải trọng 6 - 8T (cái)
1
4
Lu bánh thép, tải trọng 10 - 12T (cái)
2
5
Máy đào dung tích gàu ≥ 0,6 m3 (cái)
1
6
Máy đào dung tích gàu ≥ 1,25 m3 (cái)
1
7
Ô tô tự đổ ≥ 10 Tấn (cái)
1
8
Cần cẩu (hoặc xe tải gắn cẩu hoặc tương đương), tải trọng cẩu ≥ 3T (cái)
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Xử lý sụt trượt ta luy âm
Theo quy định tại Chương V
2
Đào đất C3
1534.97
m3
Theo quy định tại Chương V
3
Đắp đất K.95
420.47
m3
Theo quy định tại Chương V
4
Làm và thả rọ đá, loại rọ 2x0,5x1m
1
rọ
Theo quy định tại Chương V
5
Làm và thả rọ đá, loại rọ 2x1x1m
1202
rọ
Theo quy định tại Chương V
6
Làm và thả rọ đá, loại rọ 1,5x1x1m
57
rọ
Theo quy định tại Chương V
7
Lớp vải địa kỹ thuật không dệt
1787.82
m2
Theo quy định tại Chương V
8
Thép hình
2673.75
kg
Theo quy định tại Chương V
9
Đóng cọc thép hình phần ngập đất
230
m
Theo quy định tại Chương V
10
Đóng cọc thép hình phần không ngập đất
115
m
Theo quy định tại Chương V
11
AN TOÀN GIAO THÔNG
Theo quy định tại Chương V
12
Cọc tiêu tận dụng (gồm: Di dời, nâng, sơn cọc tiêu, gắn phản quang)
41
cọc
Theo quy định tại Chương V
13
Cọc tiêu làm mới (gồm: Đào móng, đúc cọc tiêu, lắp đặt, đổ bê tông móng, đắp trả móng, sơn cọc tiêu, gắn phản quang)
120
cọc
Theo quy định tại Chương V
14
Cọc H tận dụng (gồm: Nâng, sơn cọc H, bọc tôn, gắn phản quang)
10
cọc
Theo quy định tại Chương V
15
Cọc H làm mới (gồm: Đào móng, đúc cọc H, lắp đặt, đổ bê tông móng, đắp trả móng, sơn cọc H, bọc đầu, gắn phản quang)
6
cọc
Theo quy định tại Chương V
16
Cột Km tận dụng (gồm: Nâng, bọc tôn, gắn phản quang)
3
cột
Theo quy định tại Chương V
17
Lắp đặt gương cầu lồi
1
Theo quy định tại Chương V
18
Biển báo tam giác cạnh 90cm làm mới cột đơn 2,85 md (gồm: đào móng, lắp đặt, đổ bê tông móng, đắp trả móng)
13
bộ
Theo quy định tại Chương V
19
Dán màng phản quang biển tam giác
1
biển
Theo quy định tại Chương V
20
Di dời bộ biển báo (gồm: đào móng, di dời, đổ bê tông móng, đắp trả móng)
3
bộ
Theo quy định tại Chương V
21
Nối cột biển báo
8
cột
Theo quy định tại Chương V
22
Sơn kẻ đường dày 2mm
98.17
m2
Theo quy định tại Chương V
23
Vạch sơn giảm tốc dày 4mm
31.22
m2
Theo quy định tại Chương V
24
Nâng hộ lan U hiện trạng (gồm: Tháo tấm hộ lan, nối cột, lắp đặt, gắn phản quang)
154
m
Theo quy định tại Chương V
25
Bổ sung hộ lan làm mới
1142
m
Theo quy định tại Chương V
26
Tấm đầu cuối
25
tấm
Theo quy định tại Chương V
27
Tấm cuối nối lan can cầu và tường chắn
24
tấm
Theo quy định tại Chương V
28
ĐẢM BẢO GIAO THÔNG
1
Toàn bộ
Theo quy định tại Chương V
29
NỀN ĐƯỜNG
Theo quy định tại Chương V
30
Đắp nền K95
4041.98
m3
Theo quy định tại Chương V
31
Đào nền đường đất C3
11053.01
m3
Theo quy định tại Chương V
32
Đào khuôn đường đất C3
503.2
m3
Theo quy định tại Chương V
33
Đào đường cũ
101.64
m3
Theo quy định tại Chương V
34
Đào rãnh đất C3
154.14
m3
Theo quy định tại Chương V
35
Đắp đất K.90
584.99
m3
Theo quy định tại Chương V
36
Bê tông nâng thành rãnh đổ tại chỗ M250
11.86
m3
Theo quy định tại Chương V
37
Đào hữu cơ
230.91
m3
Theo quy định tại Chương V
38
Đánh cấp
669.42
m3
Theo quy định tại Chương V
39
Xáo xới lu lèn K95
675.98
m3
Theo quy định tại Chương V
40
Tạo nhám mặt đường cũ
5363.81
m2
Theo quy định tại Chương V
41
MẶT ĐƯỜNG
Theo quy định tại Chương V
42
Kết cấu lề gia cố như kết cấu mặt đường (KC1)
Theo quy định tại Chương V
43
Láng nhựa 3 lớp tiêu chuẩn nhựa 4,5 kg/m2
5484.85
m2
Theo quy định tại Chương V
44
Mặt đường đá dăm tiêu chuẩn lớp trên dày 15cm
5484.85
m2
Theo quy định tại Chương V
45
Mặt đường đá dăm tiêu chuẩn lớp dưới dày 15cm
5484.85
m2
Theo quy định tại Chương V
46
Kết cấu tăng cường trên đường cũ (KC 2)
Theo quy định tại Chương V
47
Láng nhựa 3 lớp tiêu chuẩn nhựa 4,5 kg/m2
5363.81
m2
Theo quy định tại Chương V
48
Mặt đường đá dăm tiêu chuẩn lớp trên dày 10 cm
5363.81
m2
Theo quy định tại Chương V
49
Mặt đường bù vênh đá dăm tiêu chuẩn dày 9,38 cm
5363.81
m2
Theo quy định tại Chương V
50
Kết cấu vuốt nối về đường cũ (KC 3)
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Xây lắp công trình". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Xây lắp công trình" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 34

Góp điểm làm từ thiện
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây