Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO như sau:
- Có quan hệ với 6 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 50 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 54 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 138 gói thầu, trong đó có 52 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 76 gói (với 96 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 2 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 77 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 16 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 90 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 83 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,41 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 11,46%, Xây lắp 0%, Tư vấn 64,58%, Phi tư vấn 23,96%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 226.843.498.335 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 217.750.031.740 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 4,01%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO như sau:
- Có quan hệ với 50 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,41 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 11,46%, Xây lắp 0%, Tư vấn 64,58%, Phi tư vấn 23,96%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 226.843.498.335 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 217.750.031.740 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 4,01%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 39 KHLCNT trong đó có 39 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 52 TBMT trong đó tự mời thầu 52 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 36 gói thầu, trong đó trúng 36 gói, trượt 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 83.7% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 96.39% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Tây Ninh (7), Vĩnh Long (5), Đắk Lắk (4), Cần Thơ (1), Đồng Nai (1), Lâm Đồng (1), Không xác định (17)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Long An (6), Phú Yên (4), Trà Vinh (3), Vĩnh Long (1), Hậu Giang (1), Bình Phước (1), Bến Tre (1), Bình Thuận (1), Tây Ninh (1), Không xác định (17)
- Có quan hệ với 18 bên mời thầu
- Có quan hệ với 18 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 101 gói thầu với 11 vai trò.
- Tên tổ chức xây dựng: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO
- Mã chứng chỉ năng lực HĐXD: 00049724
- Cơ quan cấp: Sở Kế hoạch và Đầu tư Thành phố Hồ Chí Minh
- Lĩnh vực:
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Thiết kế; thẩm tra thiết kế xây dựng (kiến trúc; kết cấu; cơ - điện; cấp - thoát nước) công trình Dân dụng
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Thiết kế; thẩm tra thiết kế xây dựng (kiến trúc; kết cấu; cơ - điện; cấp - thoát nước) công trình Công nghiệp
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Thiết kế; thẩm tra thiết kế xây dựng công trình Hạ tầng kỹ thuật
⚬ Thi công xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Thi công xây dựng công trình: Công nghiệp
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Công nghiệp
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải kết quả gói thầu Lập Kế hoạch sử dụng dất năm 2024 huyện Gò Dầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO.
20/12/2023 09:17
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải kết quả gói thầu Thẩm định E-HSMT, thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO.
05/12/2023 19:35
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải KHLCNT Lập điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất thời kỳ 2021-2030 huyện Châu Thành, tỉnh Hậu Giang của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO với 3 gói thầu.
05/12/2023 19:25
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải TBMT Lập Kế hoạch sử dụng dất năm 2024 huyện Gò Dầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
04/12/2023 14:12
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải TBMT Lập Kế hoạch sử dụng dất năm 2024 huyện Gò Dầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
04/12/2023 11:51
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải KHLCNT Lập Kế hoạch sử dụng đất năm 2024 huyện Gò Dầu, tỉnh Tây Ninh của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO với 1 gói thầu.
04/12/2023 11:20
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 04: Lập Kế hoạch sử dụng đất năm 2024 của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO.
19/07/2023 10:06
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải TBMT Gói thầu số 04: Lập Kế hoạch sử dụng đất năm 2024 của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
23/06/2023 09:26
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải TBMT Gói thầu số 04: Lập Kế hoạch sử dụng đất năm 2024 của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
20/06/2023 15:00
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Tư vấn thẩm định E-HSMT và thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO.
19/06/2023 16:33
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Xây dựng và mua sắm, lắp đặt thiết bị công trình: Xây dựng mới 02 Trạm quan trắc khí tượng thủy văn tại tỉnh Phú Yên.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN KỸ THUẬT MÔI TRƯỜNG VIỆT AN
27/03/2025 12:41
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO công bố kết quả gói thầu Chi phí kiểm kê đất đai, lập bản đồ hiện trạng sử dụng đất năm 2024.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN PHÁT TRIỂN VÀ ĐẦU TƯ PHƯƠNG MINH
26/02/2025 19:17
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Kiểm kê đất đai, lập bản đồ hiện trạng sử dụng đất năm 2024 của cấp huyện, cấp xã.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ
21/02/2025 16:46
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Thuê dịch vụ công nghệ thông tin để vận hành, khai thác cơ sở dữ liệu đất đai trên địa bàn tỉnh Phú Yên.
- Nhà thầu trúng thầu: TẬP ĐOÀN CÔNG NGHIỆP - VIỄN THÔNG QUÂN ĐỘI, CÔNG TY CỔ PHẦN TIN HỌC - BẢN ĐỒ VIỆT NAM
21/02/2025 15:47
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Kiểm kê nguồn nước mặt trên địa bàn tỉnh Phú Yên, giai đoạn đến năm 2025.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ MÔI TRƯỜNG TRẦN NGUYỄN, Trung tâm Công nghệ Môi trường, CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TÀI NGUYÊN VÀ MÔI TRƯỜNG MIỀN NAM
21/02/2025 15:45
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 03: Xây dựng và mua sắm, lắp đặt thiết bị công trình: Xây dựng mới 02 Trạm quan trắc khí tượng thủy văn tại tỉnh Phú Yên với 1 nhà thầu tham gia.
20/02/2025 10:29
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO công bố KQMT gói thầu Chi phí kiểm kê đất đai, lập bản đồ hiện trạng sử dụng đất năm 2024 với 3 nhà thầu tham gia.
13/02/2025 09:04
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 03: Kiểm kê đất đai, lập bản đồ hiện trạng sử dụng đất năm 2024 của cấp huyện, cấp xã với 1 nhà thầu tham gia.
12/02/2025 10:32
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đăng tải TBMT Gói thầu số 03: Xây dựng và mua sắm, lắp đặt thiết bị công trình: Xây dựng mới 02 Trạm quan trắc khí tượng thủy văn tại tỉnh Phú Yên theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
11/02/2025 17:17
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO công bố kết quả gói thầu Kiểm kê đất đai, lập bản đồ hiện trạng sử dụng đất năm 2024 trên địa bàn huyện Tân Thạnh.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ
10/02/2025 17:07
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải kết quả gói thầu Lập Kế hoạch sử dụng dất năm 2024 huyện Gò Dầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO.
20/12/2023 09:17
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải kết quả gói thầu Thẩm định E-HSMT, thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO.
05/12/2023 19:35
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải KHLCNT Lập điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất thời kỳ 2021-2030 huyện Châu Thành, tỉnh Hậu Giang của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO với 3 gói thầu.
05/12/2023 19:25
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải TBMT Lập Kế hoạch sử dụng dất năm 2024 huyện Gò Dầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
04/12/2023 14:12
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải TBMT Lập Kế hoạch sử dụng dất năm 2024 huyện Gò Dầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
04/12/2023 11:51
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải KHLCNT Lập Kế hoạch sử dụng đất năm 2024 huyện Gò Dầu, tỉnh Tây Ninh của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO với 1 gói thầu.
04/12/2023 11:20
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 04: Lập Kế hoạch sử dụng đất năm 2024 của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO.
19/07/2023 10:06
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải TBMT Gói thầu số 04: Lập Kế hoạch sử dụng đất năm 2024 của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
23/06/2023 09:26
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải TBMT Gói thầu số 04: Lập Kế hoạch sử dụng đất năm 2024 của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
20/06/2023 15:00
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Tư vấn thẩm định E-HSMT và thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO.
19/06/2023 16:33
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải 54 KHLCNT, trong đó có 138 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải 96 TBMT trong 76 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 52 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 44 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO đã đăng tải 77 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 77 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 16 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO có quan hệ với 50 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO có quan hệ với 10 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ DƯƠNG SINH BẢO có quan hệ với 8 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Webinar Đấu Thầu 360 #03: CEO DEAL - Bạn đưa nhu cầu, CEO đưa quyết định
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
"Điều đầu tiên mà tôi thấy quan tâm là tôi đã được sinh ra. Đó là những từ tuyệt diệu. Cuộc đời này, thứ mà cả thời gian lẫn sự vĩnh hằng đều không thể rút ngắn – linh hồn này, linh hồn bất diệt, đã bắt đầu. Tâm trí tôi lạc lối trong sự huyền diệu đó. "
Groucho Marx
Sự kiện trong nước: Từ ngày 5 đến ngày 7-9-1954 đã diễn ra Hội nghị Ban chấp hành Trung ương Đảng. Hội nghị kiểm điểm tình hình mới sau hiệp định Giơnevơ và đề ra nhiệm vụ cho toàn Đảng toàn dân ta là: "Hàn gắn những vết thương chiến tranh, phục hồi kinh tế quốc dân, giảm bớt những khó khăn về đời sống nhân dân, phát triển kinh tế một cách có kế hoạch và từng bước mở rộng việc giao lưu kinh tế giữa thành thị và thôn quê". Hội nghị nêu lên 4 đặc điểm của tình hình nước ta: 1- Từ chiến tranh chuyển sang hòa bình 2- Nước ta tạm thời chia làm hai miền 3- Từ nông thôn chuyển vào thành thị 4- Từ phân tán chuyển đến tập trung.