Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai như sau:
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 24 nhà thầu.
- Đã công bố 1 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 1 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 18 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 53 gói thầu, trong đó có 18 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 19 gói (với 20 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 1 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 32 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 15 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 22 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 21 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,05 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 5,00%, Xây lắp 0%, Tư vấn 5,00%, Phi tư vấn 90,00%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 9.242.174.817 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 8.916.491.664 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 3,52%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai như sau:
- Có quan hệ với 24 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,05 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 5,00%, Xây lắp 0%, Tư vấn 5,00%, Phi tư vấn 90,00%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 9.242.174.817 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 8.916.491.664 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 3,52%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai như sau:
- Là chủ đầu tư của 1 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 14 KHLCNT trong đó có 14 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 20 TBMT trong đó tự mời thầu 20 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải KHLCNT Chăm sóc cây, hoa, thảm cỏ tại khuôn viên Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh Gia Lai từ tháng 5 đến tháng 12 năm 2025 của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai với 1 gói thầu.
08/05/2025 18:53
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Bồi dưỡng kiến thức, năng lực quản lý hành chính, quản lý kinh tế - xã hội chuyên sâu, chuyển đổi tư duy về phát triển kinh tế nông thôn cho cán bộ, công chức xã đáp ứng yêu cầu xây dựng nông thôn mới; Cán bộ, công chức và người hoạt động không chuyên trách xã ở các địa bàn khó khăn còn thiếu và yếu về kiến thức, kỹ năng công tác, chuyên môn, nghiệp vụ của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ BỒI DƯỠNG NGUỒN NHÂN LỰC ĐÀ NẴNG
11/09/2024 09:23
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải TBMT Bồi dưỡng kiến thức, năng lực quản lý hành chính, quản lý kinh tế - xã hội chuyên sâu, chuyển đổi tư duy về phát triển kinh tế nông thôn cho cán bộ, công chức xã đáp ứng yêu cầu xây dựng nông thôn mới; Cán bộ, công chức và người hoạt động không chuyên trách xã ở các địa bàn khó khăn còn thiếu và yếu về kiến thức, kỹ năng công tác, chuyên môn, nghiệp vụ của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
08/08/2024 14:02
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Bồi dưỡng đánh giá chất lượng bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức cấp tỉnh, cấp huyện của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
24/04/2024 15:44
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Lớp công chức phụ trách công tác CCHC các sở, các huyện của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
24/04/2024 15:42
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Bồi dưỡng nghiệp vụ năng lực quản lý nhà nước cho thanh niên là cán bộ, công chức cấp tỉnh, cấp huyện của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ BỒI DƯỠNG NGUỒN NHÂN LỰC ĐÀ NẴNG
24/04/2024 15:41
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Lớp lãnh đạo quản lý phụ trách công tác CCHC các sở, các huyện của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ BỒI DƯỠNG NGUỒN NHÂN LỰC ĐÀ NẴNG
23/04/2024 17:03
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Bồi dưỡng kiến thức, năng lực quản lý hành chính, quản lý kinh tế - xã hội chuyên sâu, chuyển đổi tư duy về phát triển kinh tế nông thôn cho cán bộ, công chức xã đáp ứng yêu cầu xây dựng nông thôn mới; Cán bộ, công chức và người hoạt động không chuyên trách xã ở các địa bàn khó khăn còn thiếu và yếu về kiến thức, kỹ năng công tác, chuyên môn, nghiệp vụ của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
- Nhà thầu trúng thầu: Trường Chính sách công và Phát triển nông thôn
23/04/2024 16:59
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Bồi dưỡng về văn hóa công vụ cán bộ, công chức viên chức cấp tỉnh, huyện. xã của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
- Nhà thầu trúng thầu: Trường Chính sách công và Phát triển nông thôn
23/04/2024 16:53
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Lớp lãnh đạo/công chức cấp xã của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm Nghiên cứu Khoa học và Sản xuất, Dịch vụ
23/04/2024 16:32
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đăng tải KHLCNT Chăm sóc cây, hoa, thảm cỏ tại khuôn viên Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh Gia Lai từ tháng 5 đến tháng 12 năm 2025 với 1 gói thầu.
08/05/2025 18:53
Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai công bố kết quả gói thầu Bồi dưỡng kiến thức, năng lực quản lý hành chính, quản lý kinh tế - xã hội chuyên sâu, chuyển đổi tư duy về phát triển kinh tế nông thôn cho cán bộ, công chức xã đáp ứng yêu cầu xây dựng nông thôn mới; Cán bộ, công chức và người hoạt động không chuyên trách xã ở các địa bàn khó khăn còn thiếu và yếu về kiến thức, kỹ năng công tác, chuyên môn, nghiệp vụ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ BỒI DƯỠNG NGUỒN NHÂN LỰC ĐÀ NẴNG
11/09/2024 09:23
Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai công bố KQMT gói thầu Bồi dưỡng kiến thức, năng lực quản lý hành chính, quản lý kinh tế - xã hội chuyên sâu, chuyển đổi tư duy về phát triển kinh tế nông thôn cho cán bộ, công chức xã đáp ứng yêu cầu xây dựng nông thôn mới; Cán bộ, công chức và người hoạt động không chuyên trách xã ở các địa bàn khó khăn còn thiếu và yếu về kiến thức, kỹ năng công tác, chuyên môn, nghiệp vụ với 5 nhà thầu tham gia.
15/08/2024 08:17
Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đăng tải TBMT Bồi dưỡng kiến thức, năng lực quản lý hành chính, quản lý kinh tế - xã hội chuyên sâu, chuyển đổi tư duy về phát triển kinh tế nông thôn cho cán bộ, công chức xã đáp ứng yêu cầu xây dựng nông thôn mới; Cán bộ, công chức và người hoạt động không chuyên trách xã ở các địa bàn khó khăn còn thiếu và yếu về kiến thức, kỹ năng công tác, chuyên môn, nghiệp vụ theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
08/08/2024 14:02
Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai công bố kết quả gói thầu Bồi dưỡng đánh giá chất lượng bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức cấp tỉnh, cấp huyện.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ BỒI DƯỠNG NGUỒN NHÂN LỰC ĐÀ NẴNG
24/04/2024 15:44
Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai công bố kết quả gói thầu Lớp công chức phụ trách công tác CCHC các sở, các huyện.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ BỒI DƯỠNG NGUỒN NHÂN LỰC ĐÀ NẴNG
24/04/2024 15:42
Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai công bố kết quả gói thầu Bồi dưỡng nghiệp vụ năng lực quản lý nhà nước cho thanh niên là cán bộ, công chức cấp tỉnh, cấp huyện.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ BỒI DƯỠNG NGUỒN NHÂN LỰC ĐÀ NẴNG
24/04/2024 15:41
Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai công bố kết quả gói thầu Lớp lãnh đạo quản lý phụ trách công tác CCHC các sở, các huyện.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ BỒI DƯỠNG NGUỒN NHÂN LỰC ĐÀ NẴNG
23/04/2024 17:03
Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai công bố kết quả gói thầu Bồi dưỡng kiến thức, năng lực quản lý hành chính, quản lý kinh tế - xã hội chuyên sâu, chuyển đổi tư duy về phát triển kinh tế nông thôn cho cán bộ, công chức xã đáp ứng yêu cầu xây dựng nông thôn mới; Cán bộ, công chức và người hoạt động không chuyên trách xã ở các địa bàn khó khăn còn thiếu và yếu về kiến thức, kỹ năng công tác, chuyên môn, nghiệp vụ.
- Nhà thầu trúng thầu: Trường Chính sách công và Phát triển nông thôn
23/04/2024 16:59
Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai công bố kết quả gói thầu Bồi dưỡng về văn hóa công vụ cán bộ, công chức viên chức cấp tỉnh, huyện. xã.
- Nhà thầu trúng thầu: Trường Chính sách công và Phát triển nông thôn
23/04/2024 16:53
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải KHLCNT Chăm sóc cây, hoa, thảm cỏ tại khuôn viên Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh Gia Lai từ tháng 5 đến tháng 12 năm 2025 của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai với 1 gói thầu.
08/05/2025 18:53
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Bồi dưỡng kiến thức, năng lực quản lý hành chính, quản lý kinh tế - xã hội chuyên sâu, chuyển đổi tư duy về phát triển kinh tế nông thôn cho cán bộ, công chức xã đáp ứng yêu cầu xây dựng nông thôn mới; Cán bộ, công chức và người hoạt động không chuyên trách xã ở các địa bàn khó khăn còn thiếu và yếu về kiến thức, kỹ năng công tác, chuyên môn, nghiệp vụ của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ BỒI DƯỠNG NGUỒN NHÂN LỰC ĐÀ NẴNG
11/09/2024 09:23
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải TBMT Bồi dưỡng kiến thức, năng lực quản lý hành chính, quản lý kinh tế - xã hội chuyên sâu, chuyển đổi tư duy về phát triển kinh tế nông thôn cho cán bộ, công chức xã đáp ứng yêu cầu xây dựng nông thôn mới; Cán bộ, công chức và người hoạt động không chuyên trách xã ở các địa bàn khó khăn còn thiếu và yếu về kiến thức, kỹ năng công tác, chuyên môn, nghiệp vụ của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
08/08/2024 14:02
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Bồi dưỡng đánh giá chất lượng bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức cấp tỉnh, cấp huyện của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
24/04/2024 15:44
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Lớp công chức phụ trách công tác CCHC các sở, các huyện của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
24/04/2024 15:42
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Bồi dưỡng nghiệp vụ năng lực quản lý nhà nước cho thanh niên là cán bộ, công chức cấp tỉnh, cấp huyện của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ BỒI DƯỠNG NGUỒN NHÂN LỰC ĐÀ NẴNG
24/04/2024 15:41
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Lớp lãnh đạo quản lý phụ trách công tác CCHC các sở, các huyện của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ BỒI DƯỠNG NGUỒN NHÂN LỰC ĐÀ NẴNG
23/04/2024 17:03
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Bồi dưỡng kiến thức, năng lực quản lý hành chính, quản lý kinh tế - xã hội chuyên sâu, chuyển đổi tư duy về phát triển kinh tế nông thôn cho cán bộ, công chức xã đáp ứng yêu cầu xây dựng nông thôn mới; Cán bộ, công chức và người hoạt động không chuyên trách xã ở các địa bàn khó khăn còn thiếu và yếu về kiến thức, kỹ năng công tác, chuyên môn, nghiệp vụ của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
- Nhà thầu trúng thầu: Trường Chính sách công và Phát triển nông thôn
23/04/2024 16:59
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Bồi dưỡng về văn hóa công vụ cán bộ, công chức viên chức cấp tỉnh, huyện. xã của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
- Nhà thầu trúng thầu: Trường Chính sách công và Phát triển nông thôn
23/04/2024 16:53
Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải kết quả gói thầu Lớp lãnh đạo/công chức cấp xã của chủ đầu tư Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm Nghiên cứu Khoa học và Sản xuất, Dịch vụ
23/04/2024 16:32
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải 18 KHLCNT, trong đó có 53 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải 20 TBMT trong 19 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 20 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 0 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai đã đăng tải 32 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 32 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 15 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai có quan hệ với 24 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai có quan hệ với 5 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai có quan hệ với 2 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Webinar Đấu Thầu 360 #03: CEO DEAL - Bạn đưa nhu cầu, CEO đưa quyết định
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
"Thờ cha mẹ, nên nhỏ nhẹ khuyên can, nếu thấy cha mẹ không theo ý mình thì vẫn cung kính mà không xúc phạm cha mẹ; tuy khó nhọc, lo buồn, nhưng không được oán hận.事父母几谏,见志不从,又敬不违,劳而不怨。Sự phụ mẫu ki gián, kiến chí bất tòng, hựu kính bất vi; lao nhi bất oán. "
Khổng Tử
Sự kiện trong nước: Đồng chí Lê Hồng Phong tên thật là Lê Huy Doãn, sinh năm 1902 tại Hưng Nguyên, Nghệ An. Giác ngộ cách mạng khi còn là công nhân nhà máy Diêm (Vinh). Tháng 1-1924, đồng chí cùng Phạm Hồng Thái sang Xiêm, rồi qua Quảng Châu. Tháng 4-1924 được kết nạp vào Tâm Tâm Xã. Đồng chí được Nguyễn Ái Quốc chọn đưa vào cộng sản Đoàn và cử đi học Trường quân sự Hoàng Phố. Năm 1926, đồng chí sang Liên Xô học trường không quân, sau đó là trường đại học Phương Đông (Liên Xô). Năm 1932 đồng chí lại qua Trung Quốc hoạt động. Năm 1934 đồng chí phụ trách Ban lãnh đạo hải ngoại của Đảng được thành lập tại Ma Cao. Tháng 7-1935 đồng chí mang bí danh Hải An tham dự Đại hội Quốc tế Cộng sản họp tại Mátxcơva với tư cách là đại biểu Đông Dương và được bầu làm Uỷ viên Ban Chấp hành Quốc tế Cộng sản. Tháng 1-1936, đồng chí trở lại Trung Quốc triệu tập hội nghị Trung ương Đảng họp tại Thượng Hải rồi trở về nước hoạt động. Giữa năm 1938, đồng chí bị bắt ở Chợ Lớn và bị kết án 10 tháng tù. Ra khỏi tù, đồng chí trở về quê, rồi lại bị bắt vào ngày 29-9-1939 và bị kết án 5 năm tù, đày ra Côn Đảo. Sau ba năm bị tù đày, đồng chí Lê Hồng Phong đã hy sinh vào trưa ngày 6-9-1942 Đồng chí Lê Hồng Phong là một cán bộ lãnh đạo xuất sắc của Đảng. Đồng chí luôn nêu cao khí tiết cách mạng trước kẻ thù. Trước khi vĩnh biệt cuộc đời đồng chí đã dồn hết sức tàn nói to sang buồng giam bên cạnh: "Chào các đồng chí! Nhờ báo cáo với Đảng rằng đến giờ phút cuối cùng, Lê Hồng Phong vẫn một lòng tin tưởng ở thắng lợi vẻ vang của Cách mạng".