Thông báo mời thầu

01.XL: Xây lắp công trình

Tìm thấy: 12:19 18/05/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Sửa chữa hư hỏng nền mặt đường, bổ sung rãnh thoát nước dọc đoạn Km33+360-Km47+230, Quốc lộ 8C
Tên gói thầu
01.XL: Xây lắp công trình
Chủ đầu tư
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Sửa chữa hư hỏng nền mặt đường, bổ sung rãnh thoát nước dọc đoạn Km33+360-Km47+230, Quốc lộ 8C
Phân loại KHLCNT
Chi thường xuyên
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Nguồn kinh phí thực hiện công tác quản lý bảo trì đường bộ, đường thủy nội địa địa phương năm 2026 tại Quyết định số 3162/QĐ-UBND ngày 15/12/2025 của UBND tỉnh Hà Tĩnh
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
- Xã Toàn Lưu, Tỉnh Hà Tĩnh
- Xã Thạch Xuân, Tỉnh Hà Tĩnh
Thời điểm đóng thầu
07:30 28/05/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Số quyết định phê duyệt
181/QĐ-SXD
Ngày phê duyệt
18/05/2026 11:39
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Sở Xây dựng Hà Tĩnh
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
11:41 18/05/2026
đến
07:30 28/05/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
09:00 28/05/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
140.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Một trăm bốn mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 28/05/2026 (25/09/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty cổ phần tư vấn và xây dựng PT Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 10 - Ngõ 56 - Đường Nguyễn Phong Sắc - P. Trường Vinh - Tỉnh Nghệ An
2 Công ty CP tư vấn xây dựng Hoàng Long Nghệ An Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Nhà số 6, ngõ 70, đường Nguyễn Đình Chiểu, P. Thành Vinh, tỉnh Nghệ An

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy đào dung tích gầu ≥1,25m3; hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động.
2
2
Máy lu rung tự hành ≥ 25T; hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động.
1
3
Lu bánh thép ≥ 10 tấn; hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động.
1
4
Máy san; hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động.
1
5
Máy đầm cóc; hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động.
2
6
Máy đầm bàn; hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động.
3
7
Máy khoan bê tông cầm tay; hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động.
2
8
Máy cắt bê tông, hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động.
2
9
Máy trộn BTXM dung tích ≥ 250 lít: Hiện đang trong tình trạng hoạt động tốt và sẵn sàng huy động
3
10
Cần cẩu bánh hơi ≥ 6T; hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động.
1
11
Ô tô tự đổ - trọng tải: 7T - 12,0 T; hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động
3
12
Ô tô tưới nước, dung tích ≥ 5m3; hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động.
1
13
Máy cắt uốn cốt thép 5,0 KW; hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động.
1
14
Thiết bị kẻ vạch sơn; hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động.
1
15
Phòng thí nghiệm: Nhà thầu phải bố trí phòng thí nghiệm đủ tiêu chuẩn (là phòng thí nghiệm có GCN đủ điều kiện hoạt động thí nghiệm chuyên ngành xây dựng hoặc quyết định công nhận phòng thí nghiệm LAS-XD theo quy định còn hiệu lực, kèm theo danh mục được thực hiện các phép thử). Phòng thí nghiệm LAS-XD có danh mục các phép thử đáp ứng yêu cầu công tác thí nghiệm các hạng mục chính của gói thầu (Ví dụ: thí nghiệm thép, BTXM,…). Trường hợp nhà thầu không có phòng thí nghiệm đủ tiêu chuẩn thì phải thuê một đơn vị tư vấn chuyên ngành thí nghiệm đủ năng lực theo quy định và việc kê khai đơn vị thí nghiệm được thực hiện tương tự như kê khai thầu phụ. Trước khi thi công phải bố trí lực lượng và cơ sở thí nghiệm phù hợp với gói thầu tại hiện trường đủ thiết bị, nhân sự thí nghiệm theo yêu cầu của gói thầu để phục vụ kiểm tra chất lượng thi công xây dựng. Các thiết bị thí nghiệm đủ điều kiện được sử dụng nhằm tránh sử dụng thiết bị quá thời hạn, thiết bị không được hiệu chỉnh theo quy định
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
SỬA CHỮA MẶT ĐƯỜNG BTXM (KM33+360 - KM47+230)
Theo quy định tại Chương V
2
Sửa chữa mặt đường BTXM bị vỡ hư hỏng toàn bộ tấm (KC1)
Theo quy định tại Chương V
3
Cắt BTXM mặt đường dày 25cm
2528.2
m
Theo quy định tại Chương V
4
Đào bỏ lớp BTXM mặt đường dày 25cm
638.6
m3
Theo quy định tại Chương V
5
Xáo xới, Lu lèn lại lớp móng cấp phối cũ đảm bảo độ chặt K98 (tận dụng vật liệu móng cũ)
383.16
m3
Theo quy định tại Chương V
6
Lót bạt xác rắn
2554.4
m2
Theo quy định tại Chương V
7
Hoàn trả mặt đường BTXM M350 dày 25cm (phụ gia SikamentNN, 1%)
638.6
m3
Theo quy định tại Chương V
8
Vận chuyển bê tông mặt đường cũ đổ đi
638.6
m3
Theo quy định tại Chương V
9
Sửa chữa mặt đường BTXM bị vỡ hư hỏng móng + toàn bộ tấm (KC2)
Theo quy định tại Chương V
10
Đào bỏ lớp BTXM mặt đường dày 25cm
1022.15
m3
Theo quy định tại Chương V
11
Đảo bỏ lớp móng cấp phối đá dăm cũ hư hỏng dày 15cm
613.29
m3
Theo quy định tại Chương V
12
San phẳng, lu lèn lại nền đường cũ K95
4088.6
m2
Theo quy định tại Chương V
13
Hoàn trả lớp móng cấp phối đá dăm loại I gia cố xi măng 4% dày 15cm
613.29
m3
Theo quy định tại Chương V
14
Lót bạt xác rắn
4088.6
m2
Theo quy định tại Chương V
15
Hoàn trả mặt đường BTXM M350 dày 25cm (phụ gia SikamentNN, 1%)
1022.15
m3
Theo quy định tại Chương V
16
Vận chuyển bê tông mặt đường cũ đổ đi
1022.15
m3
Theo quy định tại Chương V
17
Sửa chữa mặt đường BTXM phạm vi bị sình lún (KC3)
Theo quy định tại Chương V
18
Đào bỏ lớp BTXM mặt đường dày 25cm
37.5
m3
Theo quy định tại Chương V
19
Đảo bỏ lớp móng cấp phối đá dăm cũ hư hỏng dày 15cm
22.5
m3
Theo quy định tại Chương V
20
Đào nền đường cũ hư hỏng dày 30cm
45
m3
Theo quy định tại Chương V
21
Lớp đất đắp đầm chặt K98 dày 30cm
45
m3
Theo quy định tại Chương V
22
Hoàn trả lớp móng cấp phối đá dăm loại I gia cố xi măng 4% dày 15cm
22.5
m3
Theo quy định tại Chương V
23
Lót bạt xác rắn
150
m2
Theo quy định tại Chương V
24
Hoàn trả mặt đường BTXM M350 dày 25cm (phụ gia SikamentNN, 1%)
37.5
m3
Theo quy định tại Chương V
25
Vận chuyển bê tông mặt đường cũ đổ đi
37.5
m3
Theo quy định tại Chương V
26
Sửa chữa mặt đường BTXM bị vỡ một phần tấm (KC1)
Theo quy định tại Chương V
27
Đào bỏ lớp BTXM mặt đường dày 25cm
261.2
m3
Theo quy định tại Chương V
28
Xáo xới, lu lèn lại lớp móng cấp phối cũ đảm bảo độ chặt K98 (tận dụng vật liệu móng cũ)
156.72
m3
Theo quy định tại Chương V
29
Lót bạt xác rắn
1044.81
m2
Theo quy định tại Chương V
30
Hoàn trả mặt đường BTXM M350 dày 25cm (phụ gia SikamentNN, 1%)
261.2
m3
Theo quy định tại Chương V
31
Vận chuyển bê tông mặt đường cũ đổ đi
261.2
m3
Theo quy định tại Chương V
32
Thi công khe dọc tiếp xúc giữa hai tấm mới
1066.7
m
Theo quy định tại Chương V
33
Thi công khe dọc tiếp xúc giữa tấm mới và tấm cũ
385
m
Theo quy định tại Chương V
34
Thi công khe co ngang tiếp xúc giữa hai tấm mới
975.8
m
Theo quy định tại Chương V
35
Thi công khe co ngang tấm mới và tấm cũ
615.85
m
Theo quy định tại Chương V
36
Hoàn trả vạch sơn
Theo quy định tại Chương V
37
Vạch sơn 1.1 (vạch nét đứt, màu vàng, rộng 15cm, dày 2mm)
41.65
m2
Theo quy định tại Chương V
38
BỔ SUNG RÃNH THOÁT NƯỚC
Theo quy định tại Chương V
39
Thi công rãnh thoát nước
Theo quy định tại Chương V
40
Đào rãnh đất C3
259.36
m3
Theo quy định tại Chương V
41
Đào khuôn đất C3
309.25
m3
Theo quy định tại Chương V
42
Đắp trả rãnh K95
358
m3
Theo quy định tại Chương V
43
Gia cố lề phạm vi rãnh
Theo quy định tại Chương V
44
Bê tông xi măng M250 dày 18cm
194.37
m3
Theo quy định tại Chương V
45
Lót bạt xác rắn
1079.85
m2
Theo quy định tại Chương V
46
Móng cấp phối đá dăm loại 2 dày 10cm
107.99
m3
Theo quy định tại Chương V
47
Rãnh hình thang làm mới bản lắp ghép:
Theo quy định tại Chương V
48
Đúc cấu kiện
4116
Cấu kiện
Theo quy định tại Chương V
49
Lắp đặt cấu kiện
4116
Cấu kiện
Theo quy định tại Chương V
50
Bê tông đáy rãnh M200 đổ tại chỗ
28.81
m3
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "01.XL: Xây lắp công trình". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "01.XL: Xây lắp công trình" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 70

Đăng ký làm Diễn giả
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây