Thông báo mời thầu

Chi phí xây dựng

Tìm thấy: 15:03 06/07/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Dịch vụ sự nghiệp công năm 2026. Hạng mục: Duy tu hệ thống thoát nước trên địa bàn xã Cần Giờ
Tên gói thầu
Chi phí xây dựng
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Dịch vụ sự nghiệp công năm 2026. Hạng mục: Duy tu hệ thống thoát nước trên địa bàn xã Cần Giờ
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách nhà nước năm 2026 (Duy tu thoát nước - Sự nghiệp kinh tế năm 2026 giao thêm cho Ủy ban nhân dân các xã, phường)
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Xã Cần Giờ, Thành phố Hồ Chí Minh
Thời điểm đóng thầu
15:00 15/07/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
429/QĐ-BQLDA
Ngày phê duyệt
06/07/2026 15:00
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng xã Cần Giờ
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
15:02 06/07/2026
đến
15:00 15/07/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
15:00 15/07/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
80.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Tám mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 15/07/2026 (12/11/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 CÔNG TY TNHH TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG CÔNG TRÌNH VẠN XUÂN Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán 669/19/19A NguyễnAn Ninh - - Phường Tam Thắng - Thành phố Hồ Chí Minh
2 CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG BA LẺ BẢY Tư vấn lập E-HSMT Số 110/11, đường Bà Hom - - Phường Phú Lâm - Thành phố Hồ Chí Minh
3 Công ty TNHH Tư vấn Xây dựng Lập Xuân Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 323A Lê Quang Định - - Phường Bình Lợi Trung - Thành phố Hồ Chí Minh
4 CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG BA LẺ BẢY Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 110/11, đường Bà Hom - - Phường Phú Lâm - Thành phố Hồ Chí Minh
5 Công ty TNHH Tư vấn Xây dựng Lập Xuân Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 323A Lê Quang Định - - Phường Bình Lợi Trung - Thành phố Hồ Chí Minh

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Xe tải có gắn cần cẩu hoặc xe cẩu (Đơn vị tính: chiếc) Sức nâng >= 5 tấn Tài liệu chứng minh: Bản scan (Bản gốc hoặc Bản sao được chứng thực): giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật và hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê nếu nhà thầu đi thuê.
1
2
Ô tô chuyên dùng chở bùn (Đơn vị tính: chiếc) Khối lượng tham gia giao thông >= 4 tấn Tài liệu chứng minh: Bản scan (Bản gốc hoặc Bản sao được chứng thực): giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật và hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê nếu nhà thầu đi thuê.
1
3
Xe hút chân không hoặc xe hút chất thải (Đơn vị tính: chiếc) Dung tích >= 8 tấn Tài liệu chứng minh: Bản scan (Bản gốc hoặc Bản sao được chứng thực): giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật và hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê nếu nhà thầu đi thuê.
1
4
Xe téc chở nước (Đơn vị tính: chiếc) Dung tích >= 4m3 Tài liệu chứng minh: Bản scan (Bản gốc hoặc Bản sao được chứng thực): giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật và hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê nếu nhà thầu đi thuê.
1
5
Ô tô tải tự đổ (Đơn vị tính: chiếc) Trọng tải hàng hóa cho phép tham gia giao thông >= 7 tấn Tài liệu chứng minh: Bản scan (Bản gốc hoặc Bản sao được chứng thực): giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật và hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê nếu nhà thầu đi thuê. Lưu ý: *Trường hợp tài liệu chứng minh đính kèm không thể hiện được đặc điểm thiết bị như yêu cầu thì nhà thầu cần cung cấp tài liệu hợp pháp thể hiện được đặc điểm thiết bị như yêu cầu. **Mỗi thiết bị chỉ được đề xuất huy động cho một vị trí.
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
PHẦN DUY TU
*
Theo quy định tại Chương V
2
Nạo vét bùn cống, hố ga bằng thủ công
*
Theo quy định tại Chương V
3
Nạo vét bùn cống ngầm đường kính cống >300mm - <=600mm (Vận chuyển bùn đến bãi đổ cự ly > 55km đến <= 65km)
884
m3 bùn
Theo quy định tại Chương V
4
Nạo vét bùn hộp nổi, B>=300mm -1000mm, (Vận chuyển bùn đến bãi đổ cự ly > 55km đến <= 65km)
327
m3 bùn
Theo quy định tại Chương V
5
Nạo vét bùn mương bằng thủ công
*
Theo quy định tại Chương V
6
Nạo vét bùn mương bằng thủ công, mương có chiều rộng ≤6 m (có HL, có LV), lượng bùn <=1/3 độ sâu của mương (Không trung chuyển) (vận chuyển bùn đến bãi đổ cự ly >55km đến <=65 km)
50
m3 bùn
Theo quy định tại Chương V
7
Nạo vét bùn cống ngầm bằng xe hút bùn chân không 8 tấn kết hợp với các thiết bị khác
*
Theo quy định tại Chương V
8
Nạo vét bùn cống ngầm bằng xe hút bùn chân không 8 tấn kết hợp với các thiết bị khác (cống tròn có đk 0,8m-1,2m, cống hộp, bản có chiều rộng đáy từ 0,8m-1,2m và các loại cống khác có tiết diện tương đương) - Vận chuyển bùn đến bãi đổ cự ly > 55km đến <= 65km
1803
1m dài
Theo quy định tại Chương V
9
Nạo vét bùn cống ngầm bằng máy tời kết hợp với các thiết bị khác
*
Theo quy định tại Chương V
10
Nạo vét bùn cống ngầm bằng máy tời kết hợp với các thiết bị khác (cống tròn có đk 1,2m<Ф<2,5m , cống hộp, bản có chiều rộng đáy từ 1,2m 25km đến <= 35km
158
1m dài
Theo quy định tại Chương V
11
PHẦN SỬA CHỮA
*
Theo quy định tại Chương V
12
Thay nắp hầm ga
*
Theo quy định tại Chương V
13
Nắp 90x90x6
35
1 cái
Theo quy định tại Chương V
14
Nắp bê tông 90x90x10
5
1 cái
Theo quy định tại Chương V
15
Lắp đặt thay thế lưới chắn rác
*
Theo quy định tại Chương V
16
Loại lưới chắn rác 90
32
1 cái
Theo quy định tại Chương V
17
Sửa chữa lắp đặt cửa thu nước mặt đường kiểu mới, chiều dài mương dẫn = 0cm
*
Theo quy định tại Chương V
18
Hộp bó vỉa đứng
5
1 bộ
Theo quy định tại Chương V
19
Hộp bó vỉa xiên
26
1 bộ
Theo quy định tại Chương V
20
Không có hộp bó vỉa
5
1 bộ
Theo quy định tại Chương V
21
PHẦN QUẢN LÝ HT THOÁT NƯỚC
*
Theo quy định tại Chương V
22
Tuần tra, quản lý thường xuyên trên mặt cống
4580
1km
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Chi phí xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Chi phí xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 37

Góp điểm làm từ thiện
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây