Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!
E-HSMT có nội dung cần làm rõ hoặc có nội dung chưa rõ ràng!
-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!
Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
| STT | Tên đơn vị tư vấn | Vai trò | Địa chỉ |
|---|---|---|---|
| 1 | Công ty cổ phần tư vấn đầu tư TSG | Tư vấn lập E-HSMT, đánh giá E-HSDT | 60/44/12/10 Lâm Văn Bền, phường Tân Kiểng, quận 7, TP.HCM |
| 2 | Phòng Kỹ thuật - Công ty Cổ phần Cấp nước Gia Định | Thẩm định E-HSMT, thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu | Số 2Bis Nơ Trang Long, phường 14, quận Bình Thạnh, thành phố Hồ Chí Minh |
| Nội dung cần làm rõ | KÍNH GỬI CHỦ ĐẦU TƯ!
CĂN CỨ MẪU SỐ 07 A - MẪU BẢO LÃNH DỰ THẦU ( ÁP DỤNG CHO NHÀ THẦU ĐỘC LẬP) NỘI DUNG VỀ THÔNG BÁO NHÀ THẦU VI PHẠM CÓ GHI RÕ: " 2. NHÀ THẦU VI PHẠM LUẬT ĐẤU THẦU DẪN ĐẾN HUỶ THẦU THEO QUI ĐỊNH TẠI ĐIỂM d MỤC 32.1 E-CDNT CỦA E-HSMT …… 5. NHÀ THẦU KHÔNG THỰC HIỆN BIỆN PHÁP BẢO ĐẢM THỰC HIỆN HỢP ĐỒNG THEO QUI ĐỊNH TẠI MUC 39.1 E-CDNT TRONG E- HSMT " CHIẾU LẠI E-CDNT TRONG E- HSMT BẢNG E-CDNT CHỈ CÓ 37 MỤC KHÔNG CÓ MỤC 39 VÀ MỤC 37 CŨNG LÀ MỤC " BẢO ĐẢM THỰC HIỆN HỢP ĐỒNG" MỤC 32 LÀ GIẢI QUYẾT KIẾN NGHỊ TRONG ĐẤU THẦU - KHÔNG KHỚP VỚI NỘI DUNG CHỈ DẪN VI PHẠM VỀ BẢO LÃNH DỰ THẦU. THEO ĐÓ NHÀ THẦU KÍNH ĐỀ NGHỊ CHỦ ĐẦU TƯ LÀM RÕ MẪU THƯ BẢO LÃNH DỰ THẦU VỚI CÁC ĐIỀU KHOẢN TƯƠNG ỨNG VỚI E-CDNT, |
|---|---|
| File đính kèm nội dung cần làm rõ | DE NGHI LAM RO HO SO MOI THAU.pdf |
| Nội dung trả lời | Kính gửi: Công ty TNHH Thương mại N.T.P
Căn cứ Luật Đấu thầu số 43/2013/QH13 ngày 26/11/2013 của Quốc Hội khóa XIII; Căn cứ Nghị định số 63/2014/NĐ-CP ngày 26/6/2014 của Chính phủ về việc quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Đấu thầu về lựa chọn nhà thầu; Căn cứ Thông tư số 04/2017/TT-BKHĐT ngày 15/11/2017 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư về việc quy định chi tiết về lựa chọn nhà thầu qua mạng Hệ thống mạng đấu thầu Quốc gia; Căn cứ Quyết định số 312/QĐ-GĐ ngày 14/12/2020 của Công ty Cổ phần Cấp nước Gia Định về việc phê duyệt hồ sơ mời thầu (E-HSMT) gói thầu “Cung cấp đồng hồ nước đọc số từ xa 15 ly” thuộc dự án “Triển khai nhân rộng mô hình DMA thông minh trên địa bàn Công ty”; Căn cứ Thông báo mời thầu số 20201150982 - 00 được đăng tải trên trang http://muasamcong.mpi.gov.vn, ngày 17/12/2020. Công ty Cổ phần Cấp nước Gia Định có nhận Văn bản ngày 31/12/2020 của Công ty TNHH Thương mại N.T.P về việc đề nghị làm rõ Hồ sơ mời thầu gói thầu “Cung cấp đồng hồ nước đọc số từ xa 15 ly” thuộc dự án “Triển khai nhân rộng mô hình DMA thông minh trên địa bàn Công ty”. Sau khi xem xét Bên mời thầu phúc đáp như sau: Đề nghị Nhà thầu vào trang http://muasamcong.mpi.gov.vn, Mục Hàng hóa Đăng nhập thông báo mời thầu số 20201150982, sau đó tiến hành tải tất cả các nội dung và file đính kèm của E-HSMT, đọc và nghiên cứu kỹ nội dung trong E-HSMT đã phát hành, nhằm tránh sai sót trong quá trình tham dự thầu. Kết luận: E-HSMT đã được bên mời thầu lập phù hợp với quy định của pháp luật về Đấu thầu và các quy định hướng dẫn hiện hành. Các nhà thầu phải đáp ứng được tất cả các yêu cầu nêu trong E-HSMT thì được đánh giá là đạt. Trên đây là nội dung phúc đáp của Bên mời thầu. Công ty Cổ phần Cấp nước Gia Định rất trân trọng và đánh giá cao sự tham gia tích cực của Quý công ty đối với công tác đấu thầu gói thầu do chúng tôi làm bên mời thầu. Rất mong nhận được sự hợp tác của Quý Công ty. Trân trọng./. |
| File đính kèm nội dung trả lời | CongVanLamRo.pdf |
| Ngày trả lời | 15:46 04/01/2021 |
BẢNG DỮ LIỆU
| E-CDNT 1.1 | CÔNG TY CỔ PHẦN CẤP NƯỚC GIA ĐỊNH |
| E-CDNT 1.2 |
Cung cấp đồng hồ nước đọc số từ xa 15 ly Triển khai nhân rộng mô hình DMA thông minh trên địa bàn Công ty 1825 Ngày |
| E-CDNT 3 | Vốn kinh doanh của Công ty Cổ phần Cấp nước Gia Định |
| E-CDNT 5.3 |
|
| E-CDNT 10.1(a) | E-HSDT phải kèm file scan bản gốc hoặc bản chụp Catalogue (tài liệu kỹ thuật) của các hàng hóa dự thầu (chỉ áp dụng đối với máy chính), trường hợp là tiếng nước ngoài phải kèm bảng dịch sang tiếng Việt và các tài liệu khác theo yêu cầu của E-HSMT. |
| E-CDNT 10.2(c) | - Có tài liệu nêu rõ (đối với từng loại hàng hóa): + Ký mã hiệu (theo quy định của nhà sản xuất) (nếu có); + Nhãn mác sản phẩm (theo quy định của nhà sản xuất) (nếu có); + Tên nhà sản xuất (Phải có); + Xuất xứ, nước sản xuất (Phải có). Nhà thầu phải cam kết theo nội dung sau: + Đối với hàng hóa nhập khẩu: Giấy chứng nhận xuất xứ của hàng hóa (CO) và Tờ khai hải quan và giấy chứng nhận chất lượng của hàng hóa (CQ). + Đối với hàng hóa sản xuất trong nước: Giấy chứng nhận chất lượng xuất xưởng. |
| E-CDNT 12.2 | đối với các hàng hóa được sản xuất, gia công trong nước hoặc hàng hóa được sản xuất, gia công ở ngoài nước nhưng đã được chào bán tại Việt Nam cần yêu cầu nhà thầu chào giá của hàng hóa tại Việt Nam (giá xuất xưởng, giá tại cổng nhà máy, giá xuất kho, giá tại phòng trưng bày, giá cho hàng hóa có sẵn tại cửa hàng hay giá được vận chuyển đến chân công trình, tùy theo trường hợp cụ thể) và trong giá của hàng hóa đã bao gồm đầy đủ các loại thuế, phí và lệ phí (nếu có) theo Mẫu số 18 Chương IV. Nếu hàng hóa có dịch vụ liên quan kèm theo thì nhà thầu chào các chi phí cho các dịch vụ liên quan để thực hiện gói thầu và đã bao gồm đầy đủ các loại thuế, phí và lệ phí (nếu có) theo Mẫu số 19 Chương IV Biểu mẫu dự thầu. |
| E-CDNT 14.3 | Theo quy định của hãng sản xuất. |
| E-CDNT 15.2 | Nhà thầu phải có đại lý hoặc đại diện có khả năng sẵn sàng thực hiện các nghĩa vụ của nhà thầu như bảo hành, bảo trì, duy tu, bảo dưỡng, sửa chữa, cung cấp phụ tùng thay thế hoặc cung cấp các dịch vụ sau bán hàng khác theo các yêu cầu tại khoản 2.1 Mục 2 Chương III của E-HSMT. |
| E-CDNT 16.1 | 120 ngày |
| E-CDNT 17.1 | Nội dung bảo đảm dự thầu: - Giá trị và đồng tiền bảo đảm dự thầu: 270.000.000 VND - Thời gian có hiệu lực của bảo đảm dự thầu: 150 ngày, kể từ thời điểm đóng thầu. |
| E-CDNT 16.2 | Nhà thầu chính chỉ được sử dụng nhà thầu phụ thực hiện các công việc với tổng giá trị dành cho nhà thầu phụ không vượt quá % giá chào của nhà thầu. |
| E-CDNT 21.1 | Phương pháp đánh giá HSDT:
(Bên mời thầu phải lựa chọn tiêu chí đánh giá E-HSDT cho phù hợp với quy định tại Chương III. Trường hợp lựa chọn tiêu chí đánh giá khác với tiêu chí đánh giá tại Chương III thì không có cơ sở để đánh giá E-HSDT). a) Đánh giá về năng lực và kinh nghiệm: Đạt - Không đạt b) Đánh giá về kỹ thuật: Đạt - Không đạt c) Đánh giá về giá: Phương pháp giá thấp nhất (Không áp dụng đối với hàng hóa ưu đãi) |
| E-CDNT 23.2 | Nhà thầu có giá dự thầu thấp nhất được xếp hạng thứ nhất. |
| E-CDNT 28.2 | Giá trị tối đa dành cho nhà thầu phụ : 10 % giá dự thầu của nhà thầu. |
| E-CDNT 29.3 | Cách tính ưu đãi: Trường hợp áp dụng phương pháp giá thấp nhất thì quy định hàng hóa không thuộc đối tượng được hưởng ưu đãi phải cộng thêm một khoản tiền bằng 7,5% giá dự thầu sau khi trừ đi giá trị giảm giá (nếu có) của hàng hóa đó vào giá dự thầu sau khi trừ đi giá trị giảm giá (nếu có) của nhà thầu để so sánh, xếp hạng. |
| E-CDNT 31.4 | Nhà thầu có giá dự thầu sau khi trừ đi giá trị giảm giá (nếu có) thấp nhất. |
| E-CDNT 33.1 | Thời hạn đăng tải kết quả lựa chọn nhà thầu trên Hệ thống là 7 ngày làm việc, kể từ ngày Chủ đầu tư phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu. |
| E-CDNT 34 | -Địa chỉ của Chủ đầu tư:
Công ty Cổ phần Cấp nước Gia Định, địa chỉ: Số 2Bis Nơ Trang Long, phường 14, quận Bình Thạnh, thành phố Hồ Chí Minh; số điện thoại: (028) 38.5510.675; Fax: (028) 38.5510.675 -Địa chỉ, số điện thoại, số fax của người có thẩm quyền: Công ty Cổ phần Cấp nước Gia Định, địa chỉ: Số 2Bis Nơ Trang Long, phường 14, quận Bình Thạnh, thành phố Hồ Chí Minh, Điện thoại: 028 35510675. -Địa chỉ, số điện thoại, số fax của bộ phận thường trực giúp việc Hội đồng tư vấn: Sở Kế hoạch và Đầu tư thành phố Hồ Chí Minh, địa chỉ: 32 Lê Thánh Tôn, Phường Bến Nghé, Quận 1, TP.HCM, SĐT: 028 3829 3179. |
| E-CDNT 35 | Địa chỉ, số điện thoại, số fax của Tổ chức, cá nhân
thực hiện nhiệm vụ theo dõi, giám sát: Công ty Cổ phần Cấp nước Gia Định, địa chỉ: Số 2Bis Nơ Trang Long, phường 14, quận Bình Thạnh, thành phố Hồ Chí Minh, Điện thoại: 028 35510675. |
| E-CDNT 36 |
10 10 |
PHẠM VI CUNG CẤP
Bên mời thầu liệt kê chi tiết danh mục các hàng hóa yêu cầu cung cấp. Trong đó cần nêu rõ danh mục hàng hóa với số lượng, chủng loại yêu cầu và các mô tả, diễn giải chi tiết (nếu cần thiết).
| STT | Danh mục hàng hóa | Ký mã hiệu | Khối lượng mời thầu | Đơn vị | Mô tả hàng hóa | Ghi chú |
| 1 | Đồng hồ nước 15 ly ghi đọc từ xa | 8.948 | Bộ | Xem Mục 2 chương V E-HSMT |
CÁC DỊCH VỤ LIÊN QUAN
Bên mời thầu liệt kê danh mục các dịch vụ liên quan để thực hiện gói thầu theo bảng sau:
| STT | Mô tả dịch vụ | Khối lượng mời thầu | Đơn vị tính | Địa điểm thực hiện dịch vụ | Ngày hoàn thành dịch vụ |
| 1 | Bảo hành | 1 | Gói | Địa bàn quản lý của Công ty Cổ phần Cấp nước Gia Định | Cho đến khi hết thời gian bảo hành. |
| 2 | Hướng dẫn sử dụng | 1 | Gói | Địa bàn quản lý của Công ty Cổ phần Cấp nước Gia Định | Đến khiđơn vị sử dụng thành thạo. |
BẢNG TIẾN ĐỘ THỰC HIỆN
| Thời gian thực hiện hợp đồng | 1825 Ngày |
| STT | Danh mục hàng hóa | Khối lượng mời thầu | Đơn vị | Địa điểm cung cấp | Tiến độ cung cấp theo yêu cầu của bên mời thầu |
| 1 | Đồng hồ nước 15 ly ghi đọc từ xa | 8.948 | Bộ | Số 17 Hồ Văn Huê, phường 9, quận Phú Nhuận, thành Phố Hồ Chí Minh | Giao hàng thành 02 đợt: - Đợt 1: 50% khối lượng mời thầu (4.474 Bộ) trong vòng 01 tháng từ ngày hợp đồng có hiệu lực. - Đợt 2: 50% khối lượng mời thầu (4.474 bộ) còn lại trong vòng 05 tháng sau khi hợp đồng có hiệu lực. |
YÊU CẦU NHÂN SỰ CHỦ CHỐT
| STT | Vị trí công việc | Số lượng | Trình độ chuyên môn (Trình độ tối thiểu, Chứng chỉ hành nghề...) |
Tổng số năm kinh nghiệm (tối thiểu_năm) |
Kinh nghiệm trong các công việc tương tự (tối thiểu_năm) |
| 1 | Cán bộ quản lý chung | 1 | Tốt nghiệp đại học trở lên, chuyên ngành Quản trị kinh doanh Hoặc Kế toán Hoặc Kinh tế Hoặc Tài chính (Tổng số năm kinh nghiệm tính từ ngày tốt nghiệp đến ngày có thời điểm đóng thầu).Ghi chú:Năm kinh nghiệm trong các công việc tương tự (theo bản kê khai webform trên Hệ thống) | 5 | 5 |
| 2 | Cán bộ kỹ thuật | 1 | Tốt nghiệp đại học, chuyên ngành Điện - Điện tử (Tổng số năm kinh nghiệm tính từ ngày tốt nghiệp đến ngày có thời điểm đóng thầu).Ghi chú:Năm kinh nghiệm trong các công việc tương tự (theo bản kê khai webform trên Hệ thống) | 3 | 3 |
| 3 | Cán bộ kỹ thuật | 1 | Tốt nghiệp đại học, chuyên ngành cơ khí Hoặc Cơ điện tử (Tổng số năm kinh nghiệm tính từ ngày tốt nghiệp đến ngày có thời điểm đóng thầu).Ghi chú:Năm kinh nghiệm trong các công việc tương tự (theo bản kê khai webform trên Hệ thống) | 3 | 3 |
| STT | Tên hàng hoá | Ký mã hiệu | Khối lượng | Đơn vị tính | Mô tả | Ghi chú |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | Đồng hồ nước 15 ly ghi đọc từ xa | 8.948 | Bộ | Xem Mục 2 chương V E-HSMT |
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CẤP NƯỚC GIA ĐỊNH như sau:
- Có quan hệ với 135 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 3,42 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 25,69%, Xây lắp 74,31%, Tư vấn 0,00%, Phi tư vấn 0,00%, Hỗn hợp 0,00%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 557.316.173.146 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 497.947.465.897 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 10,65%.
Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)
| Loại chi phí | Công thức tính | Mức phí áp dụng (VND) |
|---|---|---|
| Chi phí duy trì tài khoản hàng năm | ||
| Chi phí nộp hồ sơ dự thầu | ||
| Chi phí nộp hồ sơ đề xuất | ||
| Chi phí trúng thầu | ||
| Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử | ||
| Tổng chi phí dự kiến | ||
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Webinar Đấu Thầu 360 #03: CEO DEAL - Bạn đưa nhu cầu, CEO đưa quyết định
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
"Đừng nói rằng chẳng còn điều gì đẹp đẽ trên thế gian này nữa. Luôn luôn có thứ gì đó khiến bạn phải ngưỡng mộ trong một dáng cây hay một chiếc lá rung rinh. "
Albert Schweitzer
Sự kiện trong nước: Đồng chí Lê Hồng Phong tên thật là Lê Huy Doãn, sinh năm 1902 tại Hưng Nguyên, Nghệ An. Giác ngộ cách mạng khi còn là công nhân nhà máy Diêm (Vinh). Tháng 1-1924, đồng chí cùng Phạm Hồng Thái sang Xiêm, rồi qua Quảng Châu. Tháng 4-1924 được kết nạp vào Tâm Tâm Xã. Đồng chí được Nguyễn Ái Quốc chọn đưa vào cộng sản Đoàn và cử đi học Trường quân sự Hoàng Phố. Năm 1926, đồng chí sang Liên Xô học trường không quân, sau đó là trường đại học Phương Đông (Liên Xô). Năm 1932 đồng chí lại qua Trung Quốc hoạt động. Năm 1934 đồng chí phụ trách Ban lãnh đạo hải ngoại của Đảng được thành lập tại Ma Cao. Tháng 7-1935 đồng chí mang bí danh Hải An tham dự Đại hội Quốc tế Cộng sản họp tại Mátxcơva với tư cách là đại biểu Đông Dương và được bầu làm Uỷ viên Ban Chấp hành Quốc tế Cộng sản. Tháng 1-1936, đồng chí trở lại Trung Quốc triệu tập hội nghị Trung ương Đảng họp tại Thượng Hải rồi trở về nước hoạt động. Giữa năm 1938, đồng chí bị bắt ở Chợ Lớn và bị kết án 10 tháng tù. Ra khỏi tù, đồng chí trở về quê, rồi lại bị bắt vào ngày 29-9-1939 và bị kết án 5 năm tù, đày ra Côn Đảo. Sau ba năm bị tù đày, đồng chí Lê Hồng Phong đã hy sinh vào trưa ngày 6-9-1942 Đồng chí Lê Hồng Phong là một cán bộ lãnh đạo xuất sắc của Đảng. Đồng chí luôn nêu cao khí tiết cách mạng trước kẻ thù. Trước khi vĩnh biệt cuộc đời đồng chí đã dồn hết sức tàn nói to sang buồng giam bên cạnh: "Chào các đồng chí! Nhờ báo cáo với Đảng rằng đến giờ phút cuối cùng, Lê Hồng Phong vẫn một lòng tin tưởng ở thắng lợi vẻ vang của Cách mạng".
Bạn có chắc chắn muốn tải dữ liệu hàng hóa không?
Không có dữ liệu hàng hoá
Bạn có chắc chắn muốn tải dữ liệu thiết bị thi công không? Nếu có xin vui lòng đợi hệ thống trong giây lát, để hệ thống có thể tải dữ liệu về máy của bạn!
Hàng hóa tương tự Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CẤP NƯỚC GIA ĐỊNH đã từng mua sắm:
Không tìm thấy hàng hóa tương tự Chủ đầu tư từng mua.
Hàng hóa tương tự các Chủ đầu tư khác CÔNG TY CỔ PHẦN CẤP NƯỚC GIA ĐỊNH đã từng mua sắm:
Không tìm thấy hàng hóa tương tự các Chủ đầu tư khác từng mua.
Hàng hóa tương tự đã công khai kết quả đấu thầu của Bộ y tế:
Không tìm thấy hàng hóa tương tự đã công khai kết quả đấu thầu của Bộ y tế.