Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!
E-HSMT có nội dung cần làm rõ hoặc có nội dung chưa rõ ràng!
-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!
Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
| Nội dung cần làm rõ | Công ty TNHH TM Đông Nam là Nhà thầu tham dự gói thầu Cung cấp giấy bìa. Nhà thầu kính đề nghị BMT làm rõ nội dung sau:
BMT cho chúng tôi được biết tất cả hàng hoá dự thầu khổ sản phẩm là khổ nào? Trân trọng cảm ơn ! |
|---|---|
| File đính kèm nội dung cần làm rõ | |
| Nội dung trả lời | M951- Xin làm rõ nội dung yêu cầu của Quý công ty như sau:
Nội dung cụ thể về kích thước chủng lọa giấy sẽ được cụ thể ở Biên bản Thương thảo hợp đồng. tuy nhiên chúng tôi gửi tới công ty bảng dự kiến kích thước và số lượng từng loại để công ty biết (file đính kèm). rất mong được hợp tác với công ty trong thời gian tới |
| File đính kèm nội dung trả lời | kích thước giấy.doc |
| Ngày trả lời | 17:36 01/04/2022 |
| Nội dung cần làm rõ | Kính gửi: Ban cơ yếu Chính phủ
Nhà thầu công ty Viglacera xin được bên mời thầu làm rõ một số nội dung trong E – HSMT của Ban cơ yếu chính phủ gói thầu “Cung cấp giấy, bìa” đăng ngày 29/03/2022 một số nội dung cụ thể như sau: - Nhà thầu xin được làm rõ nội dung mục 2 – Chương V trong E – HSMT (Bổ sung kích thước của giấy) |
|---|---|
| File đính kèm nội dung cần làm rõ | |
| Nội dung trả lời | M951- Xin làm rõ nội dung yêu cầu của Quý công ty như sau:
Nội dung cụ thể về kích thước chủng lọa giấy sẽ được cụ thể ở Biên bản Thương thảo hợp đồng. tuy nhiên chúng tôi gửi tới công ty bảng dự kiến kích thước và số lượng từng loại để công ty biết (file đính kèm). rất mong được hợp tác với công ty trong thời gian tới |
| File đính kèm nội dung trả lời | kích thước giấy.doc |
| Ngày trả lời | 17:35 01/04/2022 |
BẢNG DỮ LIỆU
| E-CDNT 1.1 | Bên mời thầu: M951 BAN CƠ YẾU CHÍNH PHỦ |
| E-CDNT 1.2 | Tên gói thầu: Cung cấp giấy bìa Tên dự toán là: Dự toán mua sắm Thời gian thực hiện hợp đồng là : 60 Ngày |
| E-CDNT 3 | Nguồn vốn (hoặc phương thức thu xếp vốn): NSQP |
| E-CDNT 5.3 | Bảo đảm cạnh tranh trong đấu thầu theo quy định như sau: Nhà thầu tham dự thầu không có cổ phần hoặc vốn góp trên 30% với: Nhà thầu tham dự thầu không có cổ phần hoặc vốn góp với các nhà thầu tư vấn; không cùng có cổ phần hoặc vốn góp trên 20% của một tổ chức, cá nhân khác với từng bên. Cụ thể như sau: Nhà thầu tham dự thầu không cùng thuộc một cơ quan hoặc tổ chức trực tiếp quản lý với: Nhà thầu tham dự thầu có tên trong danh sách ngắn và không có cổ phần hoặc vốn góp trên 20% với các nhà thầu sau đây: |
| E-CDNT 10.1(g) | Nhà thầu phải nộp cùng với E-HSDT các tài liệu sau đây: (1) Bản SCAN (bản gốc hoặc bản sao chứng thực) Báo cáo tài chính các năm 2018, 2019, 2020 của nhà thầu; Một trong các tài liệu chứng minh tình hình tài chính của nhà thầu (năm 2018, 2019, 2020) theo yêu cầu tại Mẫu số 13A (Webform hệ thống); (2) Bản SCAN (bản gốc hoặc bản sao chứng thực) các Hợp đồng tương tự và một trong số các biên bản: Bản thanh lý hợp đồng; Bản nghiệm thu hoàn thành; (3) Bản SCAN (bản gốc hoặc bản sao chứng thực) thư giảm giá (nếu có) trong đó ghi rõ giảm giá cách thức giảm giá và giá dự thầu sau khi trừ đi giảm giá (đã bao gồm các loại thuế, phí); (4) Bản SCAN (bản gốc) giấy ủy quyền, thỏa thuận liên danh (nếu có) theo mẫu của E-HSMT; (5) Bản SCAN (bản gốc) thư bảo lãnh dự thầu của tổ chức tín dụng hợp pháp hoạt động tại Việt Nam, trừ trường hợp nhà thầu thực hiện bảo lãnh dự thầu qua mạng (theo Điều 5 thông tư 04/2017/TT-BKHĐT ngày 15/11/2017); (6) Bản SCAN (bản gốc) cam kết tín dụng cho gói thầu (trong trường hợp nhà thầu sử dụng cam kết tín dụng); (7) Bản SCAN (từ bản gốc hoặc bản sao chứng thực) giấy phép đăng ký kinh doanh của nhà thầu (8) Tài liệu tuyên bố đáp ứng kỹ thuật: Trong mục chỉ dẫn đáp ứng có ghi rõ nội dung đáp ứng thể hiện trong Chương III và Chương V của E-HSMT (9) Bảng cam kết nộp hàng mẫu (*) trong vòng 2 ngày sau thời điểm đóng thầu, đảm bảo yêu cầu tại Mục 2- Chương V-Yêu cầu về kỹ thuật E-HSMT và nộp trực tiếp tại số 29 Lê Quý đôn, phường Xuân Hòa, Thành phố Phúc Yên, tỉnh Vĩnh Phúc. Lưu ý: Trường hợp nhà thầu được mời vào Thương thảo Hợp đồng thì phải chuẩn bị các bản gốc, bản sao có công chứng tài liệu liên quan để bên mời thầu đối chiếu với thông tin kê khai trong E-HSDT và lưu trữ. |
| E-CDNT 10.2(c) | Tài liệu chứng minh về tính hợp lệ của hàng hoá: + Đối với hàng hóa nhập khẩu: phải có đầy đủ Giấy chứng nhận xuất xứ (CO), Giấy chứng nhận chất lượng (CQ), hoặc giấy tờ khác chứng minh nguồn gốc xuất xứ và chất lượng sản phẩm, tờ khai hải quan (đối với hàng hóa nhập khẩu), giấy phép nhập khẩu (đối với hàng hóa cần phải có giấy phép theo quy định). + Đối với hàng hóa trong nước: Phải có giấy chứng nhận xuất xưởng, giấy chứng nhận chất lượng (CQ). |
| E-CDNT 12.2 | Trong bảng giá, nhà thầu phải chào giá theo các yêu cầu sau: Nhà thầu chào giá của hàng hóa tại Việt Nam và trong giá của Hàng hóa đã bao đầy đủ gồm các loại thuế, phí và lệ phí (nếu có) theo Mẫu số 18 Chương IV. |
| E-CDNT 14.3 | Thời hạn sử dụng dự kiến của hàng hóa (để yêu cầu phụ tùng thay thế, dụng cụ chuyên dùng…): 12 tháng |
| E-CDNT 15.2 | Các tài liệu để chứng minh năng lực thực hiện hợp đồng nếu được công nhận trúng thầu bao gồm: “không yêu cầu” |
| E-CDNT 16.1 | Thời hạn hiệu lực của E-HSDT : ≥ 30 ngày |
| E-CDNT 17.1 | Nội dung bảo đảm dự thầu: - Giá trị và đồng tiền bảo đảm dự thầu: 50.000.000 VND - Thời gian có hiệu lực của bảo đảm dự thầu: 60 ngày, kể từ thời điểm đóng thầu. |
| E-CDNT 16.2 | Nhà thầu chính chỉ được sử dụng nhà thầu phụ thực hiện các công việc với tổng giá trị dành cho nhà thầu phụ không vượt quá % giá chào của nhà thầu. |
| E-CDNT 25.2 | Giá trị tối đa dành cho nhà thầu phụ : 0 % giá dự thầu của nhà thầu. |
| E-CDNT 26.4 | Cách tính ưu đãi: Trường hợp áp dụng phương pháp giá thấp nhất thì quy định hàng hóa không thuộc đối tượng được hưởng ưu đãi phải cộng thêm một khoản tiền bằng 7,5% giá dự thầu sau khi trừ đi giá trị giảm giá (nếu có) của hàng hóa đó vào giá dự thầu sau khi trừ đi giá trị giảm giá (nếu có) của nhà thầu để so sánh, xếp hạng. |
| E-CDNT 27.1 | Phương pháp đánh giá E-HSDT: (Bên mời thầu phải lựa chọn tiêu chí đánh giá E-HSDT cho phù hợp với quy định tại Chương III. Trường hợp lựa chọn tiêu chí đánh giá khác với tiêu chí đánh giá tại Chương III thì không có cơ sở để đánh giá E-HSDT). a) Đánh giá về năng lực và kinh nghiệm: Đạt - Không đạt b) Đánh giá về kỹ thuật: Đạt - Không đạt c) Đánh giá về giá: Phương pháp giá thấp nhất(Không áp dụng đối với hàng hóa ưu đãi) |
| E-CDNT 27.2.1đ | Xếp hạng nhà thầu: Nhà thầu có giá dự thầu sau khi trừ đi giá trị giảm giá (nếu có) thấp nhất được xếp hạng thứ nhất. |
| E-CDNT 29.4 | Nhà thầu có giá dự thầu sau khi trừ đi giá trị giảm giá (nếu có) thấp nhất. |
| E-CDNT 31.1 | Thời hạn đăng tải kết quả lựa chọn nhà thầu trên Hệ thống là 7 ngày làm việc, kể từ ngày Chủ đầu tư phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu. |
| E-CDNT 32 | -Địa chỉ của Chủ đầu tư: M 951 - Ban Cơ yếu Chính phủ Địa chỉ: Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. Điện thoại: 0211.3863014 -Địa chỉ, số điện thoại, số fax của người có thẩm quyền: Giám đốc M951: Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. Điện thoại: 0211.3863014 - Fax: 0211.3880521 -Địa chỉ, số điện thoại, số fax của bộ phận thường trực giúp việc Hội đồng tư vấn: Tổ chuyên gia đấu thầu. Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. Điện thoại: 0918990738 |
| E-CDNT 33 | Địa chỉ, số điện thoại, số fax của Tổ chức, cá nhân thực hiện nhiệm vụ theo dõi, giám sát: Tổ thẩm định. Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. Điện thoại: 0918990738 |
| E-CDNT 34 | Tỷ lệ tăng khối lượng tối đa: 0 % Tỷ lệ giảm khối lượng tối đa: 0 % |
PHẠM VI CUNG CẤP
Bên mời thầu liệt kê chi tiết danh mục các hàng hóa yêu cầu cung cấp. Trong đó cần nêu rõ danh mục hàng hóa với số lượng, chủng loại yêu cầu và các mô tả, diễn giải chi tiết (nếu cần thiết).
| STT | Danh mục hàng hóa | Ký mã hiệu | Khối lượng mời thầu | Đơn vị | Mô tả hàng hóa | Ghi chú |
| 1 | Giấy offset định lượng 60g/ m2 (Giấy ngoại) | 19.000 | kg | -Định lượng 60 (±4%) g/m2; Độ dầy 0,08(±4%)mm, độ trắng ISO 92(±3%), độ không thấu quang > 80, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 500 tờ. Nguyên ram nhập khẩu | Nhà thầu chào đầy đủ các phí cho vận chuyển bảo hiểm và các loại phí khác có liên quan đến vận chuyển bốc xếp vào kho của bên mua, tại M951. | |
| 2 | Giấy offset định lượng 80g/ m2 (Giấy ngoại) | 129.000 | kg | -Định lượng 80 (±4%) g/m2; Độ dầy 0,102(±4%)mm, độ trắng ISO 92(±3%), độ không thấu quang > 80, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 500 tờ, nguyên ram nhập khẩu. | Nhà thầu chào đầy đủ các phí cho vận chuyển bảo hiểm và các loại phí khác có liên quan đến vận chuyển bốc xếp vào kho của bên mua, tại M951. | |
| 3 | Giấy cacbon 4 liên (Giấy ngoại) | 2.000 | kg | - Giấy các bon 4 liên (trắng CB; xanh CFB; hồng CFB; vàng CFB) định lương 55(±4%)g/m2 các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 500 tờ, nguyên ram nhập khẩu. | Nhà thầu chào đầy đủ các phí cho vận chuyển bảo hiểm và các loại phí khác có liên quan đến vận chuyển bốc xếp vào kho của bên mua, tại M951. | |
| 4 | Giấy Cutches định lượng 100g/m2 (Giấy ngoại) | 1.000 | kg | -Giấy cút xê bóng 2 mặt; định luợng 100(±4%)g/m2; độ dầy 0,125(±5%)mm, độ không thấu quang ≥ 90, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250 tờ, nguyên ram nhập khẩu. | Nhà thầu chào đầy đủ các phí cho vận chuyển bảo hiểm và các loại phí khác có liên quan đến vận chuyển bốc xếp vào kho của bên mua, tại M951. | |
| 5 | Giấy Cutches định lượng 150g/m2 (Giấy ngoại) | 2.000 | kg | -Giấy bìa màu (xanh; hồng) định lượng 150(±4%)g/m2; độ dầy 0,195(±5%)mm, độ không thấu quang ≥90, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250tờ, nguyên ram nhập khẩu. | Nhà thầu chào đầy đủ các phí cho vận chuyển bảo hiểm và các loại phí khác có liên quan đến vận chuyển bốc xếp vào kho của bên mua, tại M951. | |
| 6 | Giấy Cutches định lượng 180g/m2 (Giấy ngoại) | 2.000 | kg | -Giấy cút xê bóng 2 mặt; định luợng 180(±4%)g/m2; độ dầy 0,195(±5%)mm, độ không thấu quang ≥ 90, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250 tờ, nguyên ram nhập khẩu. | Nhà thầu chào đầy đủ các phí cho vận chuyển bảo hiểm và các loại phí khác có liên quan đến vận chuyển bốc xếp vào kho của bên mua, tại M951. | |
| 7 | Giấy Cutches định lượng 200g/m2 (Giấy ngoại) | 2.500 | kg | -Giấy cút xê bóng 2 mặt; định luợng 200(±4%)g/m2; độ dầy 0,260(±5%)mm, độ không thấu quang ≥ 90, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250 tờ, nguyên ram nhập khẩu. | Nhà thầu chào đầy đủ các phí cho vận chuyển bảo hiểm và các loại phí khác có liên quan đến vận chuyển bốc xếp vào kho của bên mua, tại M951. | |
| 8 | Giấy Cutches định lượng 230g/m2 (Giấy ngoại) | 1.000 | kg | - Giấy cút xê bóng 2 mặt; định luợng 230(±4%)g/m2; độ dầy 0,210 ±5%)mm, độ không thấu quang ≥ 90, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250 tờ, nguyên ram nhập khẩu. | Nhà thầu chào đầy đủ các phí cho vận chuyển bảo hiểm và các loại phí khác có liên quan đến vận chuyển bốc xếp vào kho của bên mua, tại M951. | |
| 9 | Bìa màu định lượng 150g/m2 (Giấy ngoại) | 3.000 | kg | - Giấy bìa màu (xanh; hồng) định lượng 150(±4%)g/m2; độ dầy 0,195(±5%)mm, độ không thấu quang ≥90, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250tờ, nguyên ram | Nhà thầu chào đầy đủ các phí cho vận chuyển bảo hiểm và các loại phí khác có liên quan đến vận chuyển bốc xếp vào kho của bên mua, tại M951. | |
| 10 | Giấy Krap 70 (nhật) | 230 | kg | - Giấy Kraft định lượng 70(±4%)g/m2; các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250tờ, nguyên ram nhập khẩu. | Nhà thầu chào đầy đủ các phí cho vận chuyển bảo hiểm và các loại phí khác có liên quan đến vận chuyển bốc xếp vào kho của bên mua, tại M951. |
BẢNG TIẾN ĐỘ THỰC HIỆN
| Thời gian thực hiện hợp đồng | 60Ngày |
| STT | Danh mục hàng hóa | Khối lượng mời thầu | Đơn vị | Địa điểm cung cấp | Tiến độ cung cấp theo yêu cầu của bên mời thầu |
| 1 | Giấy offset định lượng 60g/ m2 (Giấy ngoại) | 19.000 | kg | Tại kho của M 951, Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. | 60 ngày kể từ ngày ký hợp đồng |
| 2 | Giấy offset định lượng 80g/ m2 (Giấy ngoại) | 129.000 | kg | Tại kho của M 951, Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. | 60 ngày kể từ ngày ký hợp đồng |
| 3 | Giấy cacbon 4 liên (Giấy ngoại) | 2.000 | kg | Tại kho của M 951, Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. | 60 ngày kể từ ngày ký hợp đồng |
| 4 | Giấy Cutches định lượng 100g/m2 (Giấy ngoại) | 1.000 | kg | Tại kho của M 951, Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. | 60 ngày kể từ ngày ký hợp đồng |
| 5 | Giấy Cutches định lượng 150g/m2 (Giấy ngoại) | 2.000 | kg | Tại kho của M 951, Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. | 60 ngày kể từ ngày ký hợp đồng |
| 6 | Giấy Cutches định lượng 180g/m2 (Giấy ngoại) | 2.000 | kg | Tại kho của M 951, Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. | 60 ngày kể từ ngày ký hợp đồng |
| 7 | Giấy Cutches định lượng 200g/m2 (Giấy ngoại) | 2.500 | kg | Tại kho của M 951, Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. | 60 ngày kể từ ngày ký hợp đồng |
| 8 | Giấy Cutches định lượng 230g/m2 (Giấy ngoại) | 1.000 | kg | Tại kho của M 951, Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. | 60 ngày kể từ ngày ký hợp đồng |
| 9 | Bìa màu định lượng 150g/m2 (Giấy ngoại) | 3.000 | kg | Tại kho của M 951, Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. | 60 ngày kể từ ngày ký hợp đồng |
| 10 | Giấy Krap 70 (nhật) | 230 | kg | Tại kho của M 951, Số 29 đường Lê Quý Đôn, P. Xuân Hòa, TP. Phúc Yên, T. Vĩnh Phúc. | 60 ngày kể từ ngày ký hợp đồng |
BẢNG TIÊU CHUẨN ĐÁNH GIÁ VỀ NĂNG LỰC VÀ KINH NGHIỆM
| Các tiêu chí năng lực và kinh nghiệm | Các yêu cầu cần tuân thủ | Tài liệu cần nộp | ||||||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| STT | Mô tả | Yêu cầu | Nhà thầu độc lập | Nhà thầu liên danh | ||||||||||
| Tổng các thành viên liên danh | Từng thành viên liên danh | Tối thiểu một thành viên liên danh | ||||||||||||
| 1 | Lịch sử không hoàn thành hợp đồng | Từ ngày 01 tháng 01 năm 2018(1) đến thời điểm đóng thầu, nhà thầu không có hợp đồng không hoàn thành(2). | Không áp dụng | Phải thỏa mãn yêu cầu này | Không áp dụng | Phải thỏa mãn yêu cầu này | Không áp dụng | Mẫu 12 | Mẫu 12 | |||||
| 2 | Năng lực tài chính | |||||||||||||
| 2.1 | Kết quả hoạt động tài chính | Nhà thầu kê khai số liệu tài chính theo báo cáo tài chính từ năm 2018 đến năm 2020(3) để cung cấp thông tin chứng minh tình hình tài chính lành mạnh của nhà thầu. | Không áp dụng | Phải thỏa mãn yêu cầu này | Không áp dụng | Phải thỏa mãn yêu cầu này | Không áp dụng | Mẫu 13 | Mẫu 13 | |||||
| Giá trị tài sản ròng của nhà thầu trong năm gần nhất phải dương. | ||||||||||||||
| 2.2 | Doanh thu bình quân hàng năm từ hoạt động sản xuất, kinh doanh | Doanh thu bình quân hàng năm tối thiểu là 7.000.000.000(4) VND, trong vòng 3(5) năm gần đây. | Không áp dụng | Phải thỏa mãn yêu cầu này | Phải thỏa mãn yêu cầu này | Không áp dụng | Không áp dụng | Mẫu 13 | Mẫu 13 | |||||
| 2.3 | Yêu cầu về nguồn lực tài chính cho gói thầu(6) | Nhà thầu phải chứng minh có các tài sản có khả năng thanh khoản cao(7) hoặc có khả năng tiếp cận với tài sản có khả năng thanh khoản cao sẵn có, các khoản tín dụng hoặc các nguồn tài chính khác (không kể các khoản tạm ứng thanh toán theo hợp đồng) để đáp ứng yêu cầu về nguồn lực tài chính thực hiện gói thầu với giá trị là 1.419.000.000 VND(8). | Không áp dụng | Phải thỏa mãn yêu cầu này | Phải thỏa mãn yêu cầu này | Không áp dụng | Không áp dụng | Mẫu 14, 15 | Mẫu 14, 15 | |||||
| 3 | Kinh nghiệm thực hiện hợp đồng cung cấp hàng hoá tương tự | Số lượng tối thiểu các hợp đồng tương tự(9) theo mô tả dưới đây mà nhà thầu đã hoàn thành toàn bộ hoặc hoàn thành phần lớn(10) với tư cách là nhà thầu chính (độc lập hoặc thành viên liên danh) hoặc nhà thầu phụ(11) trong vòng 3(12) năm trở lại đây (tính đến thời điểm đóng thầu): Hợp đồng tương tự là hợp đồng cung cấp các chủng loại giấy tương tự như gói thầu đang xét. Kèm theo E-HSDT: bản sao chứng thực 03 Hợp đồng tương tự và hóa đơn GTGT hàng hóa cùng chủng loại… (3 năm gần nhất): trong đó ít nhất 01 hợp đồng có giá trị ≥ 2.500.000.000 VND đã ký kết với đơn vị sử dụng nguồn vốn ngân sách nhà nước. Số lượng hợp đồng bằng 3 hoặc khác 3, ít nhất có 01 hợp đồng có giá trị tối thiểu là 3.300.000.000 VND và tổng giá trị tất cả các hợp đồng ≥ 9.900.000.000 VND. (i) Số lượng hợp đồng là 3, mỗi hợp đồng có giá trị tối thiểu là 3.300.000.000 VND hoặc (ii) số lượng hợp đồng ít hơn hoặc nhiều hơn 3, trong đó có ít nhất 01 hợp đồng có giá trị tối thiểu là 3.300.000.000 VND và tổng giá trị tất cả các hợp đồng ≥ 9.900.000.000 VND. (i) Số lượng hợp đồng là 3, mỗi hợp đồng có giá trị tối thiểu là 3.300.000.000 VND hoặc (ii) số lượng hợp đồng ít hơn hoặc nhiều hơn 3, trong đó có ít nhất 01 hợp đồng có giá trị tối thiểu là 3.300.000.000 VND và tổng giá trị tất cả các hợp đồng ≥ 9.900.000.000 VND. | Không áp dụng | Phải thỏa mãn yêu cầu này | Phải thỏa mãn yêu cầu này | Phải thỏa mãn yêu cầu (tương đương với phần công việc đảm nhận) | Không áp dụng | Mẫu 10(a), 10(b) | Mẫu 10(a), 10(b) | |||||
| 4 | Khả năng bảo hành, bảo trì, duy tu, bảo dưỡng, sửa chữa, cung cấp phụ tùng thay thế hoặc cung cấp các dịch vụ sau bán hàng khác(13) | Nhà thầu phải có đại lý hoặc đại diện có khả năng sẵn sàng thực hiện các nghĩa vụ của nhà thầu như bảo hành, bảo trì, duy tu, bảo dưỡng, sửa chữa, cung cấp phụ tùng thay thế hoặc cung cấp các dịch vụ sau bán hàng khác theo các yêu cầu như sau: Nhà thầu phải có đại lý hoặc đại diện ở phía Bắc có khả năng sẵn sàng thực hiện các nghĩa vụ của nhà thầu như bảo hành, bảo trì, cung cấp hàng hóa thay thế hoặc cung cấp các dịch vụ sau bán hàng khác theo các yêu cầu như sau: Nhà thầu phải có cam kết khắc phục sự cố trong vòng 24 giờ kể từ ngày nhận được thông báo hư hỏng hàng hóa trong thời gian bảo hành. | Không áp dụng | Phải thỏa mãn yêu cầu này | Phải thỏa mãn yêu cầu này | Phải thỏa mãn yêu cầu (tương đương với phần công việc đảm nhận) | Không áp dụng | |||||||
Ghi chú:
(1) Ghi số năm, thông thường là từ 03 đến 05 năm trước năm có thời điểm đóng thầu.
(2) Hợp đồng không hoàn thành bao gồm:
- Hợp đồng bị Chủ đầu tư kết luận nhà thầu không hoàn thành và nhà thầu không phản đối;
- Hợp đồng bị Chủ đầu tư kết luận nhà thầu không hoàn thành, không được nhà thầu chấp thuận nhưng đã được trọng tài hoặc tòa án kết luận theo hướng bất lợi cho nhà thầu.
Các hợp đồng không hoàn thành không bao gồm các hợp đồng mà quyết định của Chủ đầu tư đã bị bác bỏ bằng cơ chế giải quyết tranh chấp. Hợp đồng không hoàn thành phải dựa trên tất cả những thông tin về tranh chấp hoặc kiện tụng được giải quyết theo quy định của cơ chế giải quyết tranh chấp của hợp đồng tương ứng và khi mà nhà thầu đã hết tất cả các cơ hội có thể khiếu nại.
(3) Ghi số năm yêu cầu, thông thường từ 3 đến 5 năm trước năm có thời điểm đóng thầu .
(4) Cách tính toán thông thường về mức yêu cầu doanh thu trung bình hàng năm:
a) Yêu cầu tối thiểu về mức doanh thu trung bình hàng năm = (Giá gói thầu/ thời gian thực hiện hợp đồng theo năm) x k. Thông thường yêu cầu hệ số k trong công thức này là từ 1,5 đến 2.
b) Trường hợp thời gian thực hiện hợp đồng dưới 12 tháng thì cách tính doanh thu như sau:
Yêu cầu tối thiểu về mức doanh thu trung bình hàng năm = Giá gói thầu x k
Thông thường yêu cầu hệ số k trong công thức này là 1,5.
c) Đối với trường hợp nhà thầu liên danh, việc đánh giá tiêu chuẩn về doanh thu của từng thành viên liên danh căn cứ vào giá trị, khối lượng do từng thành viên đảm nhiệm.
(5) Ghi số năm phù hợp với số năm yêu cầu nộp báo cáo tài chính tại tiêu chí 2.1 Bảng này.
(6) Thông thường áp dụng đối với những hàng hóa đặc thù, phức tạp, quy mô lớn, có thời gian sản xuất, chế tạo dài.
(7) Tài sản có khả năng thanh khoản cao là tiền mặt và tương đương tiền mặt, các công cụ tài chính ngắn hạn, các chứng khoán sẵn sàng để bán, chứng khoán dễ bán, các khoản phải thu thương mại, các khoản phải thu tài chính ngắn hạn và các tài sản khác mà có thể chuyển đổi thành tiền mặt trong vòng một năm
(8) Yêu cầu về nguồn lực tài chính cho gói thầu được xác định theo công thức sau:
Yêu cầu về nguồn lực tài chính cho gói thầu = t x (Giá gói thầu).
Thông thường yêu cầu hệ số “t” trong công thức này là từ 0,2 đến 0,3.
Trường hợp trong E-HSDT, nhà thầu có nộp kèm theo bản scan cam kết tín dụng của tổ chức tín dụng hoạt động hợp pháp tại Việt Nam, trong đó cam kết sẽ cung cấp tín dụng cho nhà thầu để thực hiện gói đang xét với hạn mức tối thiểu bằng giá trị yêu cầu tại tiêu chí đánh giá 2.3 Mẫu số 03 Chương IV trong suốt thời gian thực hiện hợp đồng thì nhà thầu phải kê khai thông tin theo quy định tại Mẫu số 14 nhưng không phải kê khai thông tin theo Mẫu số 15 Chương này. Trường hợp có sai khác thông tin trong biểu kê khai và cam kết tín dụng kèm theo thì bản cam kết tín dụng đính kèm trong E-HSDT sẽ là cơ sở để đánh giá.
Nguồn lực tài chính được tính bằng tổng các tài sản có khả năng thanh khoản cao hoặc có khả năng tiếp cận với tài sản có khả năng thanh khoản cao sẵn có, các khoản tín dụng (bao gồm cam kết tín dụng của tổ chức tín dụng hoạt động hợp pháp tại Việt Nam đối với gói thầu này) hoặc các nguồn tài chính khác.
(9) Căn cứ vào quy mô, tính chất của gói thầu và tình hình thực tế của ngành, địa phương để quy định cho phù hợp. Thông thường từ 1 đến 3 hợp đồng tương tự.
Hợp đồng cung cấp hàng hóa tương tự là hợp đồng trong đó hàng hóa được cung cấp tương tự với hàng hóa của gói thầu đang xét và đã hoàn thành, bao gồm:
- Tương tự về chủng loại, tính chất: có cùng chủng loại, tương tự về đặc tính kỹ thuật và tính năng sử dụng với hàng hóa của gói thầu đang xét;
- Tương tự về quy mô: có giá trị hợp đồng bằng hoặc lớn hơn 70% giá trị của gói thầu đang xét.
Trường hợp trong E-HSMT yêu cầu nhà thầu đã thực hiện từ hai hợp đồng tương tự trở lên thì nhà thầu phải đáp ứng tối thiểu một hợp đồng với quy mô, tính chất tương tự gói thầu đang xét. Quy mô của các hợp đồng tương tự tiếp theo được xác định bằng cách cộng các hợp đồng có quy mô nhỏ hơn nhưng phải bảo đảm các hợp đồng đó có tính chất tương tự với các hạng mục cơ bản của gói thầu đang xét.
Đối với các gói thầu có tính chất đặc thù hoặc ở các địa phương mà năng lực của nhà thầu trên địa bàn còn hạn chế, có thể yêu cầu giá trị của hợp đồng trong khoảng 50% đến 70% giá trị của gói thầu đang xét, đồng thời vẫn phải yêu cầu nhà thầu bảo đảm có hợp đồng sản xuất hàng hóa tương tự về chủng loại và tính chất với hàng hóa của gói thầu.
(10) Hoàn thành phần lớn nghĩa là hoàn thành ít nhất 80% khối lượng công việc của hợp đồng.
(11) Với các hợp đồng mà nhà thầu đã tham gia với tư cách là thành viên liên danh hoặc nhà thầu phụ thì chỉ tính giá trị phần việc do nhà thầu thực hiện.
(12) Ghi số năm phù hợp với số năm yêu cầu về doanh thu bình quân hàng năm từ hoạt động sản xuất, kinh doanh tại tiêu chí 2.2 Bảng này.
(13) Nếu tại Mục 15.2 E-BDL có yêu cầu thì mới quy định tiêu chí này.
| STT | Tên hàng hoá | Ký mã hiệu | Khối lượng | Đơn vị tính | Mô tả | Ghi chú |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | Giấy offset định lượng 60g/ m2 (Giấy ngoại) | 19.000 | kg | -Định lượng 60 (±4%) g/m2; Độ dầy 0,08(±4%)mm, độ trắng ISO 92(±3%), độ không thấu quang > 80, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 500 tờ. Nguyên ram nhập khẩu | ||
| 2 | Giấy offset định lượng 80g/ m2 (Giấy ngoại) | 129.000 | kg | -Định lượng 80 (±4%) g/m2; Độ dầy 0,102(±4%)mm, độ trắng ISO 92(±3%), độ không thấu quang > 80, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 500 tờ, nguyên ram nhập khẩu. | ||
| 3 | Giấy cacbon 4 liên (Giấy ngoại) | 2.000 | kg | - Giấy các bon 4 liên (trắng CB; xanh CFB; hồng CFB; vàng CFB) định lương 55(±4%)g/m2 các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 500 tờ, nguyên ram nhập khẩu. | ||
| 4 | Giấy Cutches định lượng 100g/m2 (Giấy ngoại) | 1.000 | kg | -Giấy cút xê bóng 2 mặt; định luợng 100(±4%)g/m2; độ dầy 0,125(±5%)mm, độ không thấu quang ≥ 90, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250 tờ, nguyên ram nhập khẩu. | ||
| 5 | Giấy Cutches định lượng 150g/m2 (Giấy ngoại) | 2.000 | kg | -Giấy bìa màu (xanh; hồng) định lượng 150(±4%)g/m2; độ dầy 0,195(±5%)mm, độ không thấu quang ≥90, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250tờ, nguyên ram nhập khẩu. | ||
| 6 | Giấy Cutches định lượng 180g/m2 (Giấy ngoại) | 2.000 | kg | -Giấy cút xê bóng 2 mặt; định luợng 180(±4%)g/m2; độ dầy 0,195(±5%)mm, độ không thấu quang ≥ 90, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250 tờ, nguyên ram nhập khẩu. | ||
| 7 | Giấy Cutches định lượng 200g/m2 (Giấy ngoại) | 2.500 | kg | -Giấy cút xê bóng 2 mặt; định luợng 200(±4%)g/m2; độ dầy 0,260(±5%)mm, độ không thấu quang ≥ 90, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250 tờ, nguyên ram nhập khẩu. | ||
| 8 | Giấy Cutches định lượng 230g/m2 (Giấy ngoại) | 1.000 | kg | - Giấy cút xê bóng 2 mặt; định luợng 230(±4%)g/m2; độ dầy 0,210 ±5%)mm, độ không thấu quang ≥ 90, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250 tờ, nguyên ram nhập khẩu. | ||
| 9 | Bìa màu định lượng 150g/m2 (Giấy ngoại) | 3.000 | kg | - Giấy bìa màu (xanh; hồng) định lượng 150(±4%)g/m2; độ dầy 0,195(±5%)mm, độ không thấu quang ≥90, các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250tờ, nguyên ram | ||
| 10 | Giấy Krap 70 (nhật) | 230 | kg | - Giấy Kraft định lượng 70(±4%)g/m2; các đặc tính kỹ thuật khác theo tiêu chuẩn ngành in; quy cách đóng gói Ram = 250tờ, nguyên ram nhập khẩu. |
Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)
| Loại chi phí | Công thức tính | Mức phí áp dụng (VND) |
|---|---|---|
| Chi phí duy trì tài khoản hàng năm | ||
| Chi phí nộp hồ sơ dự thầu | ||
| Chi phí nộp hồ sơ đề xuất | ||
| Chi phí trúng thầu | ||
| Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử | ||
| Tổng chi phí dự kiến | ||
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Tất cả những gì tôi thực sự biết là mức độ ngu dốt của tôi. "
Plato
Sự kiện trong nước: Ngày 3-9-1945, Hồ Chủ tịch đã chủ toạ phiên họp đầu tiên của Chính phủ Lâm thời nước Việt Nam Dân chủ Cộng hoà. Người đề ra những nhiệm vụ cấp bách để ổn định tình hình trong nước, giữ vững và củng cố chính quyền dân chủ nhân dân. Nội dung cụ thể là: 1. Phát động phong trào tăng gia sản xuất để chống nạn đói, mở ngay cuộc lạc quyên gạo để giúp đỡ người nghèo. 2. Mở chiến dịch chống nạn mù chữ. 3. Tổ chức càng sớm càng hay cuộc tổng tuyển cử với chế độ phổ thông đầu phiếu, soạn thảo Hiến pháp dân chủ. 4. Mở chiến dịch giáo dục cần, kiệm, liêm, chính để bài trừ những thói hư tật xấu của chế độ thực dân để lại. 5. Bỏ ngay thuế thân, thuế chợ, thuế đò, tuyệt đối cấm hút thuốc phiện. 6. Ra tuyên bố tự do tín ngưỡng và đoàn kết lương giáo.
Bạn có chắc chắn muốn tải dữ liệu hàng hóa không?
Không có dữ liệu hàng hoá
Bạn có chắc chắn muốn tải dữ liệu thiết bị thi công không? Nếu có xin vui lòng đợi hệ thống trong giây lát, để hệ thống có thể tải dữ liệu về máy của bạn!
Hàng hóa tương tự Chủ đầu tư M951 BAN CƠ YẾU CHÍNH PHỦ đã từng mua sắm:
Không tìm thấy hàng hóa tương tự Chủ đầu tư từng mua.
Hàng hóa tương tự các Chủ đầu tư khác M951 BAN CƠ YẾU CHÍNH PHỦ đã từng mua sắm:
Không tìm thấy hàng hóa tương tự các Chủ đầu tư khác từng mua.
Hàng hóa tương tự đã công khai kết quả đấu thầu của Bộ y tế:
Không tìm thấy hàng hóa tương tự đã công khai kết quả đấu thầu của Bộ y tế.