Thông báo mời thầu

Gói thầu số 01: Phần xây lắp công trình

Tìm thấy: 09:04 10/04/2025
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Xây dựng mương tiêu chống sạt lỡ và ngập úng khu dân cư thôn Minh Sơn và khu vực chùa Am Ốc xã Phú Nghĩa, huyện Quỳnh Lưu
Tên gói thầu
Gói thầu số 01: Phần xây lắp công trình
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự án: Xây dựng mương tiêu chống sạt lỡ và ngập úng khu dân cư thôn Minh Sơn và khu vực chùa Am Ốc xã Phú Nghĩa, huyện Quỳnh Lưu
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách xã và huy động các nguồn vốn hợp pháp khác trong giai đoạn năm 2025, 2026
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Chào hàng cạnh tranh
Địa điểm thực hiện gói thầu
Huyện Quỳnh Lưu, Tỉnh Nghệ An
Địa điểm thực hiện gói thầu (Sau sáp nhập)
Thời điểm đóng thầu
08:00 17/04/2025
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
60 Ngày
Số quyết định phê duyệt
E2500131301_2504100841
Ngày phê duyệt
10/04/2025 08:58
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Ủy ban nhân dân xã Phú Nghĩa
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
09:02 10/04/2025
đến
08:00 17/04/2025
Chi phí nộp E-HSDT
220.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
08:00 17/04/2025
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Cam kết (Trường hợp nhà thầu có tên trong danh sách không bảo đảm uy tín khi tham dự thầu thì hình thức bảo đảm dự thầu là Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh)
Số tiền đảm bảo dự thầu
40.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Bốn mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
90 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 17/04/2025 (16/07/2025)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty cổ phần tư vấn thiết kế xây dựng và phát triển 41 Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Xóm 11, Xã Bình Sơn, Huyện Quỳnh Lưu, Tỉnh Nghệ An
2 Phòng Kinh tế, Hạ tầng và Đô thị huyện Quỳnh Lưu Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Khối 3, TT Cầu Giát, huyện Quỳnh Lưu, tỉnh Nghệ An
3 Công ty TNHH Tư vấn Xây dựng Yến Phúc Tư vấn lập E-HSMT Thôn 4, Xã Phú Nghĩa, Huyện Quỳnh Lưu, Tỉnh Nghệ An
4 Công ty CP tư vấn thiết kế Kiến Trúc và xây dựng Bảo Ân Tư vấn thẩm định E-HSMT Xóm 11, Xã Bình Sơn, Huyện Quỳnh Lưu, Tỉnh Nghệ An
5 Công ty TNHH Tư vấn Xây dựng Yến Phúc Tư vấn đánh giá E-HSDT Thôn 4, Xã Phú Nghĩa, Huyện Quỳnh Lưu, Tỉnh Nghệ An
6 Công ty CP tư vấn thiết kế Kiến Trúc và xây dựng Bảo Ân Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Xóm 11, Xã Bình Sơn, Huyện Quỳnh Lưu, Tỉnh Nghệ An

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Ô tô tự đổ ≥ 7T;Thuộc sở hữu của nhà thầu, có giấy chứng nhận đăng ký xe, đăng kiểm. Trường hợp đi thuê phải có hợp đồng nguyên tắc của bên cho thuê kèm theo đăng ký xe, đăng kiểm
1
2
Cần trục, cần cẩu ô tô;Thuộc sở hữu của nhà thầu, có giấy chứng nhận đăng ký xe, đăng kiểm. Trường hợp đi thuê phải có hợp đồng nguyên tắc của bên cho thuê kèm theo đăng ký xe, đăng kiểm
1
3
Máy đào ≥ 0,5m3;Thuộc sở hữu của nhà thầu, có giấy chứng nhận đăng ký xe hoặc hóa đơn, đăng kiểm. Trường hợp đi thuê phải có hợp đồng nguyên tắc của bên cho thuê kèm theo đăng ký xe hoặc hóa đơn, đăng kiểm
1
4
Phòng thí nghiệm;Thuộc sở hữu của nhà thầu. Trường hợp đi thuê phải có hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê kèm hóa đơn các giấy tờ chứng minh năng lực
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Phát quang bụi rậm, cây bụi và tập kết tạo mặt bằng thi công bằng nhân công thủ công 3,0/7 nhóm 1
25
Công
2
Đào kênh mương, rãnh thoát nước, đường ống, đường cáp bằng thủ công, rộng <= 3m, sâu <=1m, đất cấp II; 25% KL
87.99
m3
3
Đào móng công trình, chiều rộng móng <= 6m, bằng máy đào 0,8m3, đất cấp II; 75% KL
2.64
100m3
4
Đắp đất công trình bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt yêu cầu K=0,90 (đất đào tận dụng)
5.247
100m3
5
Mua đất đắp tại mỏ xã Ngọc Sơn (giá tính trên phương tiện vận chuyển); Cách công trình 20,5Km gồm 1,5km đường loại 6 + 17km đường loại 3 +1Km đường loại 5 + 1Km đường L6
195.241
m3
6
Đào xúc đất tại mỏ bằng máy đào 1,25m3, đất cấp III
1.952
100m3
7
Vận chuyển đất bằng ô tô tự đổ 7T, cự ly vận chuyển <= 1km
19.524
10m3/1km
8
Vận chuyển đất bằng ô tô tự đổ 7T, cự ly vận chuyển <= 10km
19.524
10m3/1km
9
Vận chuyển đất bằng ô tô tự đổ 7T, cự ly vận chuyển <= 60km; Cự ly 9,5km còn lại
19.524
10m3/1km
10
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông lót móng, đá 4x6, vữa mác 100, PCB30
73.267
m3
11
Ván khuôn thép. Ván khuôn đáy mương
1.414
100m2
12
Ván khuôn thép. Ván khuôn thành mương
16.974
100m2
13
Lót bạc xác rắn
732.666
m2
14
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông móng, chiều rộng <= 250 cm, đá 1x2, mác 200 (Vữa xi măng PCB40), BT đáy mương
123.643
m3
15
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông mương cáp, rãnh nước, đá 1x2, mác 200 (Vữa xi măng PCB40), BT thành mương
146.072
m3
16
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép tường, đường kính cốt thép <= 10mm. Cốt thép thành mương
10.534
tấn
17
Công tác gia công, lắp dựng, tháo dỡ ván khuôn. Ván khuôn thép, ván khuôn nắp đan, tấm chớp
0.316
100m2
18
Công tác gia công, lắp đặt cốt thép bê tông đúc sẵn. Cốt thép panen, đường kính <= 10mm
0.342
tấn
19
Đổ bê tông đúc sẵn bằng thủ công - sản xuất bằng máy trộn. Bê tông tấm đan, mái hắt, lanh tô, đá 1x2, mác 250, PCB40
2.368
m3
20
Vận chuyển Cấu kiện bê tông đúc sẵn Cự ly < 300m bằng thủ công (vận chuyển từ 2 đầu, đầu tuyến và cuối tuyến)
5.919
tấn
21
Lắp đặt cấu kiện bê tông đúc sẵn trọng lượng > 50kg-200kg bằng cần cẩu
97
1 cấu kiện
22
Quét nhựa bitum và dán giấy dầu, 2 lớp giấy 3 lớp nhựa
18.437
m2
23
TUYẾN SỐ 3: TỪ KHE BÀ HỌC ĐẾN KHE ĐẦM THÔN MINH SƠN
24
Phát quang bụi rậm, cây bụi tạo mặt bằng thi công bằng máy đào 0,8m3
3
Ca
25
Phát quang bụi rậm, cây bụi và tập kết tạo mặt bằng thi công bằng nhân công thủ công 3,0/7 nhóm 1
15
Công
26
Đào kênh mương, rãnh thoát nước, đường ống, đường cáp bằng thủ công, rộng <= 3m, sâu <=1m, đất cấp II; 10% KL
29.467
m3
27
Đào móng công trình, chiều rộng móng <= 6m, bằng máy đào 0,8m3, đất cấp II; 90% KL
2.652
100m3
28
Đắp đất công trình bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt yêu cầu K=0,90 (đất đào tận dụng)
3.357
100m3
29
Mua đất đắp tại mỏ xã Ngọc Sơn (giá tính trên phương tiện vận chuyển); Cách công trình 20,5Km gồm 1,5km đường loại 6 + 17km đường loại 3 +1Km đường loại 5 + 1Km đường L6
80.84
m3
30
Đào xúc đất tại mỏ bằng máy đào 1,25m3, đất cấp III
0.808
100m3
31
Vận chuyển đất bằng ô tô tự đổ 7T, cự ly vận chuyển <= 1km
8.084
10m3/1km
32
Vận chuyển đất bằng ô tô tự đổ 7T, cự ly vận chuyển <= 10km
8.084
10m3/1km
33
Vận chuyển đất bằng ô tô tự đổ 7T, cự ly vận chuyển <= 60km; Cự ly 9,5km còn lại
8.084
10m3/1km
34
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 7 tấn trong phạm vi <= 1000m, đất cấp II
0.305
100m3
35
Vận chuyển đất bằng ô tô tự đổ 5T 1km tiếp theo trong phạm vi <= 5km, đất cấp II. Cự ly 1km cuối
0.305
100m3
36
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông lót móng, đá 4x6, vữa mác 100, PCB30
52.672
m3
37
Ván khuôn thép. Ván khuôn đáy mương
1.216
100m2
38
Ván khuôn thép. Ván khuôn thành mương
14.586
100m2
39
Lót bạc xác rắn
526.721
m2
40
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông móng, chiều rộng <= 250 cm, đá 1x2, mác 200 (Vữa xi măng PCB40), BT đáy mương
79.008
m3
41
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông mương cáp, rãnh nước, đá 1x2, mác 200 (Vữa xi măng PCB40), BT thành mương
113.448
m3
42
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép tường, đường kính cốt thép <= 10mm. Cốt thép thành mương
8.291
tấn
43
Công tác gia công, lắp dựng, tháo dỡ ván khuôn. Ván khuôn thép, ván khuôn nắp đan, tấm chớp
0.217
100m2
44
Công tác gia công, lắp đặt cốt thép bê tông đúc sẵn. Cốt thép panen, đường kính <= 10mm
0.139
tấn
45
Đổ bê tông đúc sẵn bằng thủ công - sản xuất bằng máy trộn. Bê tông tấm đan, mái hắt, lanh tô, đá 1x2, mác 250, PCB40
1.624
m3
46
Vận chuyển Cấu kiện bê tông đúc sẵn Cự ly < 300m bằng thủ công (vận chuyển từ 2 đầu, đầu tuyến và cuối tuyến)
4.059
tấn
47
Lắp đặt cấu kiện bê tông đúc sẵn trọng lượng > 50kg-200kg bằng cần cẩu
82
1 cấu kiện
48
Quét nhựa bitum và dán giấy dầu, 2 lớp giấy 3 lớp nhựa
12.56
m2
49
Công tác gia công, lắp dựng, tháo dỡ ván khuôn. Ván khuôn thép, ván khuôn nắp đan, tấm chớp
0.014
100m2
50
Công tác gia công, lắp đặt cốt thép bê tông đúc sẵn. Cốt thép panen, đường kính <= 10mm
0.038
tấn

Phân tích bên mời thầu

Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Ủy ban nhân dân xã Phú Nghĩa như sau:

  • Có quan hệ với 9 nhà thầu.
  • Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,00 nhà thầu.
  • Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 0,00%, Xây lắp 100,00%, Tư vấn 0,00%, Phi tư vấn 0,00%, Hỗn hợp 0,00%, Lĩnh vực khác 0%.
  • Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 5.197.124.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 5.182.111.000 VNĐ.
  • Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,29%.
Phần mềm DauThau.info đọc từ cơ sở dữ liệu mời thầu quốc gia

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Gói thầu số 01: Phần xây lắp công trình". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Gói thầu số 01: Phần xây lắp công trình" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 60

Góp điểm làm từ thiện
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây