Thông báo mời thầu

Gói thầu số 02: Thi công xây dựng

Tìm thấy: 17:09 07/08/2026
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Sửa chữa, bảo trì định kỳ, đột xuất một số hạng mục công trình trên tuyến và depot trên tuyến đường sắt đô thị số 2A: Cát Linh - Hà Đông
Tên gói thầu
Gói thầu số 02: Thi công xây dựng
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Sửa chữa, bảo trì định kỳ, đột xuất một số hạng mục công trình trên tuyến và depot trên tuyến đường sắt đô thị số 2A: Cát Linh - Hà Đông
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Chi thường xuyên từ ngân sách Thành phố
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
10:00 17/08/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
2138/QĐ-ĐSHN
Ngày phê duyệt
07/08/2026 17:08
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ĐƯỜNG SẮT HÀ NỘI
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
17:08 07/08/2026
đến
10:00 17/08/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
10:00 17/08/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Dự toán gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Cam kết (Trường hợp nhà thầu có tên trong danh sách không bảo đảm uy tín khi tham dự thầu thì hình thức bảo đảm dự thầu là Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh)
Số tiền đảm bảo dự thầu
45.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Bốn mươi lăm triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 17/08/2026 (15/12/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Liên danh Công ty Cổ phần tư vấn thiết kế & phát triển đô thị Việt Nam và Công ty cổ phần tư vấn đầu tư và xây dựng Đăng Minh Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 3 ngách 1 ngõ 40 phố Phan Đình Giót, phường Hà Đông, Thành phố Hà Nội
2 Công ty cổ phần đầu tư và xây dựng Đất Việt Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán 136/1 Trần Phú, phường Chợ Quán, Thành phố Hồ Chí Minh
3 Công ty cổ phần thẩm định giá V&P Việt Nam Tư vấn thẩm định giá Số 87, ngõ 46, đường Ngọc Hồi, Phường Hoàng Liệt, Thành phố Hà Nội
4 CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ĐƯỜNG SẮT HÀ NỘI Tư vấn lập E-HSMT Khu Depot Phú Lương, Ngõ 11 đường Ba La, Phường Phú Lương, Thành phố Hà Nội
5 CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ĐƯỜNG SẮT HÀ NỘI Tư vấn đánh giá E-HSDT Khu Depot Phú Lương, Ngõ 11 đường Ba La, Phường Phú Lương, Thành phố Hà Nội
6 CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ĐƯỜNG SẮT HÀ NỘI Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Khu Depot Phú Lương, Ngõ 11 đường Ba La, Phường Phú Lương, Thành phố Hà Nội

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Ô tô tải 15 T
2
2
Cẩu tự hành
1
3
Máy lu 12T
1
4
Máy đào 1,6m3
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Thay lưỡi ghi, ray dẫn hướng
Theo quy định tại Chương V
2
Thay lưỡi ghi
2
lưỡi
Theo quy định tại Chương V
3
Thay ray
2
thanh
Theo quy định tại Chương V
4
Thu hồi vật tư cũ về depot Phú Lương
1
toàn bộ
Theo quy định tại Chương V
5
Biện pháp thi công
1
toàn bộ
Theo quy định tại Chương V
6
Vận chuyển phế thải
1
toàn bộ
Theo quy định tại Chương V
7
Sửa chữa hệ thống cửa cuốn, cửa thoát khói khu xưởng vận dụng, mái tôn nhà OCC tại depot Phú Lương
Theo quy định tại Chương V
8
Tháo dỡ, lắp đặt mới hệ thống cửa cuốn các xưởng duy tu liên hợp, xưởng rửa tàu, kích thước cửa rộng 3,7m x cao 4,2m
6
bộ
Theo quy định tại Chương V
9
Tháo dỡ, lắp đặt hệ thống cửa nhôm kính thoát khói mái xưởng duy tu liên hợp bằng nhôm hệ Xinfa kính dán an toàn dày 8,38 ly
15.984
m2
Theo quy định tại Chương V
10
Tháo dỡ, lắp đặt máng xối
12
md
Theo quy định tại Chương V
11
Lắp đặt cửa đi quay mở nhôm kính 2 cánh hệ xingfa, kính dán an toàn dày 8,38 ly
10.8984
m2
Theo quy định tại Chương V
12
Lắp đặt cửa sổ quay mở nhôm kính 1 cánh xingfa, kính dán an toàn dày 8,38 ly
1.44
m2
Theo quy định tại Chương V
13
Lắp dựng cửa kính vỡ đơn thể OCC
6.77
Theo quy định tại Chương V
14
Sửa chữa, bảo dưỡng và thay thế phụ kiện các hệ thống cửa cuốn trượt trần các đơn thể trong Depot
12
cái
Theo quy định tại Chương V
15
Tháo dỡ, thay thế mái loại tấm lợp tấm tôn
265
Theo quy định tại Chương V
16
Khắc phục lún sụt hệ thống đường giao thông nội bộ trong depot Phú Lương
Theo quy định tại Chương V
17
Cào bóc lớp mặt đường bê tông asphal bằng máy, chiều dày lớp bóc ≤7cm
4.9276
100m2
Theo quy định tại Chương V
18
Đào nền, phá dỡ kết cấu cũ bằng máy đào 1,6 m3, đất cấp III
4.9276
100m³
Theo quy định tại Chương V
19
Đào nền đường bằng máy đào 1,6m3, đất cấp III
2.1189
100m3
Theo quy định tại Chương V
20
Đất đắp nền K95 (tính đến công trình)
239.4357
m3
Theo quy định tại Chương V
21
Đắp đất công trình bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt yêu cầu K=0,95, - 20% KL đắp thủ công
0.4789
100m3
Theo quy định tại Chương V
22
San đầm đất bằng máy lu bánh thép 16T, độ chặt yêu cầu K=0,95, - 80% KL đắp bằng máy
1.9155
100m3
Theo quy định tại Chương V
23
Rải thảm mặt đường bê tông nhựa (loại C<= 12,5), chiều dày mặt đường đã lèn ép 7 cm
4.9276
100m2
Theo quy định tại Chương V
24
Thi công móng cấp phối đá dăm loại 1 (hệ số lu lèn 1,13)
2.7841
100m³
Theo quy định tại Chương V
25
Tát nước, vét bùn, khơi thông lòng cống
979.065
m3
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Gói thầu số 02: Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Gói thầu số 02: Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 22

Ra mắt gói VIP9
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây