Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!
E-HSMT có nội dung cần làm rõ hoặc có nội dung chưa rõ ràng!
-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!
Ghi chú: Gói thầu chỉ dành cho nhà thầu cấp siêu nhỏ, nhỏ (theo quy định của pháp luật doanh nghiệp) tham gia đấu thầu
Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
| STT | Tên đơn vị tư vấn | Vai trò | Địa chỉ |
|---|---|---|---|
| 1 | Công ty TNHH tư vấn xây dựng Phương Anh. Tư vấn thẩm tra hồ sơ thiết kế, dự toán: Công ty cổ phần tư vấn xây dựng Điện Biên Lai Châu. Đơn vị thẩm định hồ sơ thiết kế, dự toán: Sở Xây dựng tỉnh Lai Châu. Tư vấn lập, đánh giá E-HSDT: Chi nhánh công ty CP tư vấn và đầu tư xây dựng tỉnh Điện Biên tại Lai Châu. Tư vấn thẩm định E-HSMT, thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu: Công ty cổ phần tư vấn xây dựng Điện Biên Lai Châu | Tư vấn lập hồ sơ thiết kế, dự toán |
| Nội dung cần làm rõ | Làm rõ về một số nội dung trong HSMT.
1. Về Hợp đồng tương tự khi tham gia dự thầu: Yêu cầu nhà thầu phải có hợp đồng tương tự đã thực hiện thi công công trình thuộc trụ sở cơ quan nhà nước và tổ chức chính trị. 2. Nhà thầu tham dự phải có hợp đồng nguyên tắc và cam kết đảm bảo đối với vật tư chính. 3. Làm rõ công việc số thứ tự số 21. Nội dung chi tiết trong công văn số 05/2020/CV-ĐH của Công ty TNHH xây dựng Đại Hiệp Làm rõ về một số nội dung trong HSMT. 1. Về Hợp đồng tương tự khi tham gia dự thầu: Yêu cầu nhà thầu phải có hợp đồng tương tự đã thực hiện thi công công trình thuộc trụ sở cơ quan nhà nước và tổ chức chính trị. 2. Nhà thầu tham dự phải có hợp đồng nguyên tắc và cam kết đảm bảo đối với vật tư chính. 3. Làm rõ công việc số thứ tự số 21. Nội dung chi tiết trong công văn số 05/2020/CV-ĐH của Công ty TNHH xây dựng Đại Hiệp |
|---|---|
| File đính kèm nội dung cần làm rõ | Công văn làm rõ HSMT.pdf |
| Nội dung trả lời | 1. Về Hợp đồng tương tự khi tham gia dự thầu: Theo thông tư số 03/2016/TT-BXD ngày 10/3/2016 của Bộ xây dựng tại phụ lục 1 Bảng 1.1 phân cấp công trình dân dụng quy định gói thầu đang thông báo mời thầu là loại công trình Trụ sở cơ quan nhà nước và tổ chức chính trị nên trong hồ sơ mời thầu quy định hợp đồng tương tự về bản chất và độ phức tạp là đúng theo thông tư 03/2016/TT-BXD ngày 10/3/2016 của Bộ xây dựng.
2. Nhà thầu tham dự phải có hợp đồng nguyên tắc và cam kết đảm bảo đối với vật tư chính là để tránh trình trạng khi trúng thầu nhà thầu không thể mua vật liệu trên thị trường tại địa điểm xây dựng công trình nên có công tác dự phòng nguồn cung cấp vật liệu đầu vào. Vì vậy nhà thầu có thể chỉ cần bản cam kết vật liệu đảm bảo nhưng trong đó phải cam kết nếu được trúng thầu trước khi ký hợp đồng nhà thầu phải có hợp đồng nguyên tắc cung cấp vật liệu đảm bảo. 3. Làm rõ công việc số thứ tự số 21 là: Sản xuất lắp dựng biểu hiệu bằng tấm Aluminium chữ nổi Inox mạ vàng chất liệu |
| File đính kèm nội dung trả lời | cong van tra loi.pdf |
| Ngày trả lời | 16:18 05/05/2020 |
BẢNG DỮ LIỆU
| E-CDNT 1.1 | Cục Thuế tỉnh Lai Châu |
| E-CDNT 1.2 |
Gói thầu số 03: Xây lắp công trình Cải tạo, sửa chữa trụ sở Chi cục Thuế thành phố Lai Châu (phần bổ sung hạng mục) 90 Ngày |
| E-CDNT 3 | Ngân sách nhà nước năm 2020 |
| E-CDNT 5.3 |
|
| E-CDNT 5.6 | Là doanh nghiệp cấp nhỏ hoặc siêu nhỏ theo quy định của pháp luật về doanh nghiệp |
| E-CDNT 10.1(g) | Chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng (lĩnh vực thi công xây dựng) theo quy định của Chính phủ, có phạm vi hoạt động xây dựng: Thi công xây dựng công trình dân dụng hạng III trở lên (trường hợp nhà thầu liên danh thì các thành viên liên danh phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng khi đảm nhiệm phạm vi công việc thuộc đối tượng phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng theo quy định). Thỏa thuận liên danh đối với trường hợp nhà thầu liên danh; Bảo đảm dự thầu theo quy định; Đề xuất kỹ thuật (đính kèm file lên Hệ thống); Giấy ủy quyền (nếu có); Tài liệu chứng minh có các tài sản có khả năng thanh khoản cao hoặc có khả năng tiếp cận với tài sản có khả năng thanh khoản cao sẵn có, các khoản tín dụng hoặc các nguồn tài chính khác (không kể các khoản tạm ứng thanh toán theo hợp đồng) để đáp ứng yêu cầu về nguồn lực tài chính thực hiện gói thầu. |
| E-CDNT 16.1 | 120 ngày |
| E-CDNT 17.1 | Nội dung bảo đảm dự thầu: - Giá trị và đồng tiền bảo đảm dự thầu: 20.000.000 VND - Thời gian có hiệu lực của bảo đảm dự thầu: 150 ngày, kể từ thời điểm đóng thầu. |
| E-CDNT 16.2 | Nhà thầu chính chỉ được sử dụng nhà thầu phụ thực hiện các công việc với tổng giá trị dành cho nhà thầu phụ không vượt quá % giá chào của nhà thầu. |
| E-CDNT 25.2 | Giá trị tối đa dành cho nhà thầu phụ : 40 % giá dự thầu của nhà thầu. |
| E-CDNT 27.1 | Phương pháp đánh giá E-HSDT:
(Bên mời thầu phải lựa chọn tiêu chí đánh giá E-HSDT cho phù hợp với quy định tại Chương III. Trường hợp lựa chọn tiêu chí đánh giá khác với tiêu chí đánh giá tại Chương III thì không có cơ sở để đánh giá E-HSDT). a) Đánh giá về năng lực và kinh nghiệm: Đạt - Không đạt b) Đánh giá về kỹ thuật: Đạt - Không đạt c) Đánh giá về giá: Phương pháp giá thấp nhất (Không áp dụng đối với hàng hóa ưu đãi) |
| E-CDNT 27.2.1 | Nhà thầu có giá dự thầu sau khi trừ đi giá trị giảm giá (nếu có) thấp nhất được xếp hạng thứ nhất. |
| E-CDNT 29.4 | Nhà thầu có giá dự thầu sau khi trừ đi giá trị giảm giá (nếu có) thấp nhất. |
| E-CDNT 31.1 | Thời hạn đăng tải kết quả lựa chọn nhà thầu trên Hệ thống là 7 ngày làm việc, kể từ ngày Chủ đầu tư phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu. |
| E-CDNT 32 | -Địa chỉ của Chủ đầu tư:
Cục Thuế tỉnh Lai Châu Địa chỉ: Phường Tân Phong, thành phố Lai Châu, tỉnh Lai Châu Số điện thoại: 02133.876 575 -Địa chỉ, số điện thoại, số fax của người có thẩm quyền: Cục Thuế tỉnh Lai Châu Địa chỉ: Phường Tân Phong, thành phố Lai Châu, tỉnh Lai Châu Số điện thoại: 02133.876 575 -Địa chỉ, số điện thoại, số fax của bộ phận thường trực giúp việc Hội đồng tư vấn: Cục Thuế tỉnh Lai Châu Địa chỉ: Phường Tân Phong, thành phố Lai Châu, tỉnh Lai Châu Số điện thoại: 02133.876 575 |
| E-CDNT 33 | Địa chỉ, số điện thoại, số fax của Tổ chức, cá nhân
thực hiện nhiệm vụ theo dõi, giám sát: Cục Thuế tỉnh Lai Châu Địa chỉ: Phường Tân Phong, thành phố Lai Châu, tỉnh Lai Châu Số điện thoại: 02133.876 575 |
Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)
| Loại chi phí | Công thức tính | Mức phí áp dụng (VND) |
|---|---|---|
| Chi phí duy trì tài khoản hàng năm | ||
| Chi phí nộp hồ sơ dự thầu | ||
| Chi phí nộp hồ sơ đề xuất | ||
| Chi phí trúng thầu | ||
| Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử | ||
| Tổng chi phí dự kiến | ||
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Luôn luôn có điều gì đó nực cười về cảm xúc của những người mà ta không còn yêu thương nữa. "
Oscar Wilde
Sự kiện trong nước: Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ ba Đảng Lao động Việt Nam, tiến hành từ ngày 5 đến 10-9-1960 tại thủ đô Hà Nội. Tham dự đại hội có 525 đại biểu chính thức và 51 đại biểu dự khuyết, thay mặt 50 vạn Đảng viên toàn quốc. Trong diễn văn khai mạc, Chủ tịch Hồ Chí Minh đã chỉ rõ: "Đại hội lần này là Đại hội xây dựng chủ nghĩa xã hội ở miền Bắc và đấu tranh hoà bình thống nhất nước nhà". Người nêu lên hai nhiệm vụ chiến lược của cách mạng Việt Nam, Người hoan nghênh tinh thần quốc tế vô sản giữa các nước xã hội chủ nghĩa, các Đảng cộng sản. Người kêu gọi toàn Đảng đoàn kết chặt chẽ, động viên toàn dân hoàn thành mọi nhiệm vụ của đất nước. Đại hội quyết định sửa đổi Điều lệ Đảng, để xây dựng Đảng phù hợp với yêu cầu của giai đoạn Cách mạng mới và bầu ra Ban Chấp hành Trung ương gồm 43 uỷ viên chính thức và 28 uỷ viên dự khuyết. Hội nghị Ban Chấp hành Trung ương Đảng lần thứ nhất bầu Hồ Chủ tịch làm Chủ tịch Đảng, đồng chí Lê Duẩn làm Bí thư thứ nhất Ban Chấp hành Trung ương.
Bạn có chắc chắn muốn tải dữ liệu hàng hóa không?
Không có dữ liệu hàng hoá
Bạn có chắc chắn muốn tải dữ liệu thiết bị thi công không? Nếu có xin vui lòng đợi hệ thống trong giây lát, để hệ thống có thể tải dữ liệu về máy của bạn!
Hàng hóa tương tự Chủ đầu tư Cục Thuế tỉnh Lai Châu đã từng mua sắm:
Không tìm thấy hàng hóa tương tự Chủ đầu tư từng mua.
Hàng hóa tương tự các Chủ đầu tư khác Cục Thuế tỉnh Lai Châu đã từng mua sắm:
Không tìm thấy hàng hóa tương tự các Chủ đầu tư khác từng mua.
Hàng hóa tương tự đã công khai kết quả đấu thầu của Bộ y tế:
Không tìm thấy hàng hóa tương tự đã công khai kết quả đấu thầu của Bộ y tế.