Thông báo mời thầu

Gói thầu số 05: Thi công xây dựng

Tìm thấy: 20:43 08/07/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Xử lý khẩn cấp chống sạt lở đê tả sông Chu đoạn từ K14+500 ÷ K16+500 và sửa chữa hư hỏng kè Căng Hạ đoạn K18+644 ÷ K19+800 xã Xuân Lập, tỉnh Thanh Hóa
Tên gói thầu
Gói thầu số 05: Thi công xây dựng
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Xử lý khẩn cấp chống sạt lở đê tả sông Chu đoạn từ K14+500 ÷ K16+500 và sửa chữa hư hỏng kè Căng Hạ đoạn K18+644 ÷ K19+800 xã Xuân Lập, tỉnh Thanh Hóa
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách tỉnh
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Xã Xuân Lập, Tỉnh Thanh Hoá
Thời điểm đóng thầu
15:00 20/07/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
120 Ngày
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
1265/QĐ-UBND
Ngày phê duyệt
08/07/2026 20:40
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Uỷ ban nhân dân xã Xuân Lập
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
20:42 08/07/2026
đến
15:00 20/07/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
15:00 20/07/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
202.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Hai trăm lẻ hai triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
150 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 20/07/2026 (17/12/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty TNHH tư vấn đầu tư xây dựng Thanh Hóa Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Lô 333 MBQH 530, Phường Hạc Thành, Tỉnh Thanh Hóa.
2 Công ty cổ phần tư vấn An Thịnh. Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Lô 42, LK6, Khu đô thị mới Đông Sơn, Phường Đông Quang, Tỉnh Thanh Hóa
3 Công ty TNHH Xây dựng hạ tầng 668 Tư vấn lập E-HSMT Lô A7 MBQH 3026 Khu đô thị mới Đông Sơn, phường Đông Quang, tỉnh Thanh Hóa
4 Công ty Cổ phần xây dựng và dịch vụ APG Tư vấn thẩm định E-HSMT Số nhà 81, Đường Nguyễn Văn Hồ, Phường Đông Quang, Tỉnh Thanh Hoá
5 Công ty TNHH Xây dựng hạ tầng 668 Tư vấn đánh giá E-HSDT Lô A7 MBQH 3026 Khu đô thị mới Đông Sơn, phường Đông Quang, tỉnh Thanh Hóa
6 Công ty Cổ phần xây dựng và dịch vụ APG Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số nhà 81, Đường Nguyễn Văn Hồ, Phường Đông Quang, Tỉnh Thanh Hoá

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Loại thiết bị: Máy đào thể tích gầu ≥ 1,25m3. (Hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động)
1
2
Loại thiết bị: Máy đào thể tích gầu ≥ 0,8 m3. (Hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động
2
3
Loại thiết bị: Ô tô có tải trọng ≥ 10 tấn. (Hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động. Có đầy đủ đăng ký và kiểm định có hiệu lực tối thiểu đến thời điểm đóng thầu)
3
4
Loại thiết bị: Máy lu rung tự hành - lực rung ≥ 16 T (Hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động)
1
5
Máy ủi - công suất ≥ 70 CV (Hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động)
1
6
Ô tô tưới nước - dung tích ≥ 5 m3 (hoặc tải trọng ≥ 5 tấn) (Hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động. Có đầy đủ đăng ký và kiểm định có hiệu lực tối thiểu đến thời điểm đóng thầu)
1
7
Máy đầm cóc (Hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động)
2
8
Máy trộn vữa (Hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động)
2

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Hạng mục: Xử lý khẩn cấp sạt lở đê tả sông Chu đoạn K14+500 - K16+500
2
Công tác đất
3
Bóc phong hóa, đào lớp sạt lở (SL) đổ đi - Cấp đất II
13.3631
100m3
4
Vận chuyển đất - Cấp đất II
13.3631
100m3
5
San đất bãi thải
13.3631
100m3
6
Đào lớp (Đ) + lớp (1) (tận dụng để đắp) - Cấp đất II (đào quăng lần 1)
22.2146
100m3
7
Đào lớp (D) + lớp (1) (tận dụng để đắp) - Cấp đất II (đào quăng lần 2 tính 50% khối lượng)
11.1073
100m3
8
Đắp đất, độ chặt Y/C K = 0,95
1.707
100m3
9
Đắp đất đê
43.2054
100m3
10
Đào xúc đất từ bãi trữ để đắp - Cấp đất II
22.2146
100m3
11
Đất đắp mua ngoài + Vận chuyển về công trình
3738.2606
m3
12
Trồng vầng cỏ mái đê
2.0508
100m2
13
Vận chuyển vầng cỏ
2.0508
100m2
14
Đào cuốc vầng cỏ - Cấp đất I
8.075
1m3
15
Vận chuyển đất
8.075
m3
16
Gia cố mái đê bằng tấm cấu kiện bê tông 40*40*16cm
17
Bê tông lót M100, đá 4x6
5.82
m3
18
Bê tông dầm M250, đá 1x2
42.89
m3
19
Lắp dựng cốt thép dầm, ĐK ≤10mm
1.1897
tấn
20
Lắp dựng cốt thép dầm, ĐK ≤18mm
2.0072
tấn
21
Ván khuôn dầm, gờ chắn bánh
2.6623
100m2
22
Cắt khe dầm bê tông
0.27
10m
23
Quét nhựa bi tum và dán giấy dầu 2 lớp giấy 3 lớp nhựa
2.4
m2
24
Bê tông M250 cơ +13,5m + chân khay, đá 1x2
45.78
m3
25
Nilon lót
256.9
m2
26
Bê tông cấu kiện M250, đá 1x2
137.11
m3
27
Gia công, lắp dựng, tháo dỡ ván khuôn cấu kiện
18.7566
100m2
28
Lắp dựng cốt thép, ĐK ≤10mm
0.5924
tấn
29
Bốc xếp cấu kiện bê tông đúc sẵn - Bốc xếp lên
274.8124
tấn
30
Vận chuyển cấu kiện bê tông
27.4812
10 tấn/1km
31
Bốc xếp cấu kiện bê tông đúc sẵn - Bốc xếp xuống
274.8124
tấn
32
Rải đá dăm lót thi công kè
106.08
1m3
33
Rải vải địa kỹ thuật ART15 hoặc tương đương
11.0318
100m2
34
Lắp đặt cấu kiện bê tông
5559
1 cấu kiện
35
Bê tông đổ bù cấu kiện M250, đá 1x2
0.94
m3
36
Xếp đá khan không chít mạch mái dốc thẳng
136.38
m3
37
Xếp đá khan không chít mạch mặt bằng
172.25
m3
38
Xếp rọ đá (đan rọ) trên cạn bằng thủ công, Loại rọ 2x1x0,5m
40
1 rọ
39
Gia cố mái đê bằng tấm lục lăng trồng cỏ
40
Bê tông dầm đỉnh, dầm chân M250, đá 1x2
20.858
m3
41
Bê tông cục lục lăng M250, đá 1x2
43.3
m3
42
Ván khuôn kim loại, ván khuôn cục lục lăng
9.2238
100m2
43
Bốc xếp cấu kiện lục lăng - Bốc xếp lên
86.6
tấn
44
Vận chuyển cấu kiện bê tông
8.66
10 tấn/1km
45
Bốc xếp cấu kiện bê tông đúc sẵn - Bốc xếp xuống
86.6
tấn
46
Lắp cục lục lăng
2903
1 cấu kiện
47
Đắp đất màu ô trồng cỏ
20.321
m3
48
Đào xúc đất màu - Cấp đất II
22.3531
1m3
49
Vận chuyển đất
22.3531
m3
50
Trồng vầng cỏ trong ô lục lăng
2.0508
100m2

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Gói thầu số 05: Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Gói thầu số 05: Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 47

Video Huong dan su dung dauthau.info
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây