Thông báo mời thầu

Gói thầu số 06: Thi công xây dựng

Tìm thấy: 17:13 18/03/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Đầu tư mở rộng khu vực khai thác bãi hàng IMDG tại cảng Tân Cảng Hiệp Phước
Tên gói thầu
Gói thầu số 06: Thi công xây dựng
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Kế hoạch lựa chọn nhà thầu đợt 2 dự án Đầu tư mở rộng khu vực khai thác bãi hàng IMDG tại Cảng Tân Cảng Hiệp Phước
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Vốn chủ sở hữu của Công ty cổ phần Cảng Tân Cảng Hiệp Phước
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Xã Hiệp Phước, Thành phố Hồ Chí Minh
Thời điểm đóng thầu
09:30 06/04/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Số quyết định phê duyệt
294/QĐ-TCHP
Ngày phê duyệt
18/03/2026 17:09
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
CÔNG TY CỔ PHẦN CẢNG TÂN CẢNG HIỆP PHƯỚC
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
17:10 18/03/2026
đến
09:30 06/04/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
09:30 06/04/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
87.500.000 VND
Số tiền bằng chữ
Tám mươi bảy triệu năm trăm nghìn đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 06/04/2026 (04/08/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty Cổ phần Tư vấn Quản lý xây dựng An Việt Tư vấn lập E-HSMT Số 19 Bạch Đằng, Phường Tân Sơn Hòa, Thành phố Hồ Chí Minh
2 Công ty TNHH Xây dựng ALICONS Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 115/8 Lê Trọng Tấn, Phường Tân Sơn Nhì, Thành phố Hồ Chí Minh
3 Công ty Cổ phần Tư vấn Quản lý xây dựng An Việt Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 19 Bạch Đằng, Phường Tân Sơn Hòa, Thành phố Hồ Chí Minh
4 Công ty TNHH Xây dựng ALICONS Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 115/8 Lê Trọng Tấn, Phường Tân Sơn Nhì, Thành phố Hồ Chí Minh

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Búa căn khí nén (chưa tính khí nén) - tiêu hao khí nén: 3,0 m3/ph
1
2
Cần cẩu bánh hơi - sức nâng: 6t
1
3
Máy bơm bê tông - năng suất: 40 - 60 m3/h
1
4
Máy bơm keo
1
5
Máy cắt tôn - công suất
1
6
Máy cắt uốn cốt thép - công suất
1
7
Máy đầm bê tông, đầm bàn
1
8
Máy đầm bê tông, dầm dùi
1
9
Máy hàn xoay chiều - công suất
1
10
Máy khoan bê tông cầm tay
1
11
Máy khoan đứng
1
12
Máy lốc tôn
1
13
Máy lu bánh hơi tự hành - trọng lượng tĩnh: 16 t
1
14
Máy lu bánh thép tự hành - trọng lượng tĩnh: 10 t
1
15
Máy lu rung tự hành - trọng lượng tĩnh: 12 t
1
16
Đồng hồ đo áp lực
1
17
Đồng hồ vạn năng
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Phần đường bãi
2
Công tác gia công lắp dựng cốt thép, đường kính cốt thép ≤ 10mm
1.138
tấn
3
Bê tông B22.5 đá 1x2, R7
22.328
m3
4
Ván khuôn
2.233
100m2
5
Sơn phản quang 02 lớp
156.296
m2
6
Đào bóc gạch BTTC hiện hữu dày 8cm
44.656
m2
7
Đào bóc lớp cát đệm hiện hữu dày 3cm
1.34
m3
8
Đào bóc lớp BTXM hiện hữu
6.252
m3
9
Vận chuyển phế thải trong phạm vi 1000m bằng ô tô - 7,0T
11.164
m3
10
Vận chuyển phế thải tiếp 1000m bằng ô tô - 7,0T (HSMTC:5)
11.164
m3
11
Phần thoát nước
12
Cẩu lưu kho nắp mương hiện hữu
1
cấu kiện
13
Gia công, lắp dựng cốt thép đường kính ≤ 10mm
0.076
tấn
14
Gia công cấu kiện thép hình L80x8 mạ kẽm
0.024
tấn
15
Lắp đặt cấu kiện thép hình L80x8 mạ kẽm
0.024
tấn
16
Bê tông B22.5 đá 1x2, R7 (Tính bê tông thương phẩm, NC x0,6 bỏ hao phí máy trộn)
0.898
m3
17
Bê tông lót 4x6 B7.5
0.169
m3
18
Ván khuôn
0.062
100m2
19
Đục phá mương BTCT hiện hữu
0.297
m3
20
Đào bóc lớp BTXM hiện hữu
0.792
m3
21
Vận chuyển phế thải trong phạm vi 1000m bằng ô tô - 7,0T
1.089
m3
22
Vận chuyển phế thải tiếp 1000m bằng ô tô - 7,0T (HSMTC:5;)
1.089
m3
23
Công tác gia công lắp dựng cốt thép, đường kính cốt thép ≤ 10mm
0.005
tấn
24
Bê tông B22.5 đá 1x2, R7 (Tính bê tông thương phẩm, NC x0,6 bỏ hao phí máy trộn)
0.098
m3
25
Ván khuôn
0.007
100m2
26
Gia công, lắp dựng cốt thép đường kính ≤ 10mm
0.003
tấn
27
Gia công cấu kiện thép hình L80x8 mạ kẽm
0.006
tấn
28
Lắp đặt cấu kiện thép hình L80x8 mạ kẽm
0.006
tấn
29
Bê tông B22.5 đá 1x2, R7 (Tính bê tông thương phẩm, NC x0,6 bỏ hao phí máy trộn)
0.08
m3
30
Bê tông lót 4x6 B7.5
0.021
m3
31
Ván khuôn
0.0002
100m2
32
Van 1 chiều cống D600
1
cái
33
Bu lông inox M14
8
cái
34
Gia công kết cấu thép tấm mạ kẽm
0.254
tấn
35
Lắp đặt cấu kiện nắp bể
1
cấu kiện
36
Đường hàn d8 (Que hàn theo định mức vật tư và Ca máy hàn theo tỷ lệ que hàn và ca máy hàn của mã hiệu AI.51112)
3.48
10m
37
Đường hàn d10 (Que hàn theo định mức vật tư và Ca máy hàn theo tỷ lệ que hàn và ca máy hàn của mã hiệu AI.51112)
0.096
10m
38
Đường hàn d15 (Que hàn theo định mức vật tư và Ca máy hàn theo tỷ lệ que hàn và ca máy hàn của mã hiệu AI.51112)
0.04
10m
39
Đường ống DN125
40
Đào bóc gạch BTTC hiện hữu dày 8cm (tận dụng lại)
331.98
m2
41
Đào bóc lớp cát đệm hiện hữu dày 3cm
9.959
m3
42
Đào bóc lớp cấp phối đá gia cố xi măng
132.792
m3
43
Đào bóc lớp cấp phối đá dăm loại II
82.331
m3
44
Vận chuyển phế thải trong phạm vi 1000m bằng ô tô - 7,0T
225.082
m3
45
Vận chuyển phế thải tiếp 1000m bằng ô tô - 7,0T (HSMTC:5)
225.082
m3
46
Gạch bê tông tự chèn M450, dày 8cm (Vận dụng mã hiệu, nhân công lát gạch ngoại suy từ gạch chiều dày 3,5cm và 5,5cm) (Tận dụng vật liệu)
331.98
m2
47
Cát hạt thô đầm chặt dày 3cm
9.959
m3
48
Trà ron mặt bãi bằng cát hạt mịn
0.996
m3
49
Bê tông đầm lăn (RCC) mặt đường, chiều dày lớp rải 12cm
6.64
100m2
50
Đầm nén bằng đầm lu bánh lốp (vận dụng, chỉ tính ca máy lu bánh lốp )
3.32
100m2

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Gói thầu số 06: Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Gói thầu số 06: Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 53

Góp điểm làm từ thiện
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây