Thông báo mời thầu

Gói thầu số 5: Thi công xây dựng

Tìm thấy: 11:35 15/01/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Sửa chữa hư hỏng nền, mặt đường, công trình và hệ thống ATGT đoạn Km322+100 -Km332+00, Quốc lộ 1 (tuyến tránh phía Đông thành phố Thanh Hóa), tỉnh Thanh Hóa
Tên gói thầu
Gói thầu số 5: Thi công xây dựng
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Sửa chữa hư hỏng nền, mặt đường, công trình và hệ thống ATGT đoạn Km322+100 - Km332+00, Quốc lộ 1 (tuyến tránh phía Đông thành phố Thanh Hóa), tỉnh Thanh Hóa
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách Nhà nước (Nguồn kinh phí sự nghiệp chi hoạt động kinh tế đường bộ)
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
10:00 05/02/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
120 Ngày
Số quyết định phê duyệt
19/QĐ-KQLĐBI
Ngày phê duyệt
15/01/2026 11:31
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Khu Quản lý đường bộ I
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
11:32 15/01/2026
đến
10:00 05/02/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
10:00 05/02/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Dự toán gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
1.855.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Một tỷ tám trăm năm mươi lăm triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
150 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 05/02/2026 (05/07/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Trung tâm Kỹ thuật đường bộ 2 Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 58 Phan Đăng Lưu, khối 10, Phường Trường Vinh, Tỉnh Nghệ An
2 Ban Quản lý dự án 3; Tư vấn lập E-HSMT Tổ 23 - Phường Lĩnh Nam - Thành phố Hà Nội
3 Ban Quản lý dự án 3; Tư vấn đánh giá E-HSDT Tổ 23 - Phường Lĩnh Nam - Thành phố Hà Nội

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Phòng thí nghiệm hiện trường/trạm thí nghiệm hiện trường: - Có Giấy chứng nhận đủ điều kiện hoạt động thí nghiệm chuyên ngành xây dựng, phù hợp với tính chất của gói thầu. - Tài liệu chứng minh: bản chụp được chứng thực tài liệu chứng minh thông tin kê khai tại Mẫu số 06B, Mẫu số 06C Chương IV.
1
2
Trạm trộn BTN công suất ≥ 80T/h: - Đáp ứng các quy định của TCVN 13567-5:2024 và các quy định khác nếu có của pháp luật. - Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu; hiện có tình trạng hoạt động tốt và sẵn sàng để huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu. - Tài liệu chứng minh: bản chụp được chứng thực tài liệu chứng minh thông tin kê khai tại Mẫu số 06B, Mẫu số 06C Chương IV.
1
3
Máy cào bóc mặt đường: - Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu. - Hiện có tình trạng hoạt động tốt và sẵn sàng để huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu. - Tài liệu chứng minh: bản chụp được chứng thực tài liệu chứng minh thông tin kê khai tại Mẫu số 06B, Mẫu số 06C Chương IV.
2
4
Máy rải bê tông nhựa nóng/ máy rải CPĐD: - Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu. - Hiện có tình trạng hoạt động tốt và sẵn sàng để huy động theo thời gian tiến độ thi công. - Tài liệu chứng minh: bản chụp được chứng thực tài liệu chứng minh thông tin kê khai tại Mẫu số 06B, Mẫu số 06C Chương IV.
2
5
Lu bánh thép (6-8) tấn: - Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu, có tổng trọng lượng (6-8) tấn; - Hiện có tình trạng hoạt động tốt và sẵn sàng để huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu. - Tài liệu chứng minh: bản chụp được chứng thực tài liệu chứng minh thông tin kê khai tại Mẫu số 06B, Mẫu số 06C Chương IV.
3
6
Lu bánh thép (10-12) tấn: - Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu, có tổng trọng lượng sau gia tải (10-12) tấn; - Hiện có tình trạng hoạt động tốt và sẵn sàng để huy động. - Tài liệu chứng minh: bản chụp được chứng thực tài liệu chứng minh thông tin kê khai tại Mẫu số 06B, Mẫu số 06C Chương IV.
3
7
Lu bánh hơi (tối thiểu 7 bánh) ≥ 16 tấn: - Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu, có tổng trọng lượng sau gia tải ≥ 16 tấn. - Hiện có tình trạng hoạt động tốt và sẵn sàng để huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu. - Tài liệu chứng minh: bản chụp được chứng thực tài liệu chứng minh thông tin kê khai tại Mẫu số 06B, Mẫu số 06C Chương IV.
3
8
Lu bánh hơi ≥ 25 tấn: - Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu, có tổng trọng lượng sau gia tải ≥ 25 tấn. - Hiện có tình trạng hoạt động tốt và sẵn sàng để huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu. - Tài liệu chứng minh: bản chụp được chứng thực tài liệu chứng minh thông tin kê khai tại Mẫu số 06B, Mẫu số 06C Chương IV.
3
9
Lu rung ≥ 25 tấn: - Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu, có tổng trọng lượng rung ≥ 25 tấn. - Hiện có tình trạng hoạt động tốt và sẵn sàng để huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu. - Tài liệu chứng minh: bản chụp được chứng thực tài liệu chứng minh thông tin kê khai tại Mẫu số 06B, Mẫu số 06C Chương IV.
2
10
Máy đào dung tích gầu ≥ 0,7m3: - Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu. - Hiện có tình trạng hoạt động tốt và sẵn sàng để huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu. - Tài liệu chứng minh: bản chụp được chứng thực tài liệu chứng minh thông tin kê khai tại Mẫu số 06B, Mẫu số 06C Chương IV.
2
11
Xe ô tô gắn cẩu tự hành sức nâng ≥ 2,5 T: - Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu. - Hiện có tình trạng hoạt động tốt và sẵn sàng để huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu. - Tài liệu chứng minh: bản chụp được chứng thực tài liệu chứng minh thông tin kê khai tại Mẫu số 06B, Mẫu số 06C Chương IV.
1
12
Thiết bị thi công sơn kẻ đường tự động: - Có tính năng kỹ thuật phù hợp với công việc gói thầu và TCVN 8791:2011, Mục 5.4.4 Bảng 8. - Hiện có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu. - Tài liệu chứng minh: bản chụp được chứng thực tài liệu chứng minh thông tin kê khai tại Mẫu số 06B, Mẫu số 06C Chương IV.
2
13
Xe tưới nhựa đường 190CV: - Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu. - Hiện có tình trạng hoạt động tốt và sẵn sàng để huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu. - Tài liệu chứng minh: bản chụp được chứng thực tài liệu chứng minh thông tin kê khai tại Mẫu số 06B, Mẫu số 06C Chương IV
2

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Sản xuất, lắp đặt Tấm HL giữa L=2.32, tôn dày 3mm theo thiết kế
7
Tấm
Theo quy định tại Chương V
2
Sản xuất, lắp đặt Cột thép dày D140mm, dày 4.5mm, L=2.25m(bao gồm nắp bịt đầu) theo thiết kế
8
cột
Theo quy định tại Chương V
3
SỬA CHỮA CẦU VƯỢT ĐƯỜNG TRẦN HƯNG ĐẠO
Theo quy định tại Chương V
4
Sửa chữa khe co giãn
Theo quy định tại Chương V
5
Tháo dỡ khe co giãn hiện trạng
47
m
Theo quy định tại Chương V
6
Sản xuất, Lắp đặt hoàn chỉnh Khe co giãn răng lược theo thiết kế
47
m
Theo quy định tại Chương V
7
Sửa chữa mặt cầu
Theo quy định tại Chương V
8
Cào bóc mặt đường BTN dày TB 7,5cm
5733.93
m2
Theo quy định tại Chương V
9
Lớp chống thấm
5734
m2
Theo quy định tại Chương V
10
Tưới nhũ tương CRS-1 dính bám, TC 0,5kg/m2
5734
m2
Theo quy định tại Chương V
11
Thảm BTNC16 (có sử dụng phụ gia kháng hằn lún vệt bánh xe) dày 7 cm
5734
m2
Theo quy định tại Chương V
12
Hoàn trả các vạch sơn kẻ đường
Theo quy định tại Chương V
13
Sơn kẻ đường bằng sơn dẻo nhiệt dày 3mm màu trắng
36.75
m2
Theo quy định tại Chương V
14
Sơn kẻ đường bằng sơn dẻo nhiệt dày 2mm màu trắng
196
m2
Theo quy định tại Chương V
15
Bổ sung biển báo tên cầu (cột 2.4m) (bao gồm bê tông chân cột, bộ khung móng, mặt bích) theo thiết kế
2
bộ
Theo quy định tại Chương V
16
SỬA CHỮA CẦU KÊNH VINH (CẦU BẾN NGỰ)
Theo quy định tại Chương V
17
Sửa chữa khe co giãn
Theo quy định tại Chương V
18
Tháo dỡ khe co giãn hiện trạng
47
m
Theo quy định tại Chương V
19
Sản xuất, lắp đặt hoàn chỉnh khe co giãn răng lược theo thiết kế
47
m
Theo quy định tại Chương V
20
Sửa chữa mặt cầu
Theo quy định tại Chương V
21
Cào bóc mặt đường BTN dày 7,5cm
1668.5
m2
Theo quy định tại Chương V
22
Lớp chống thấm
1668.5
m2
Theo quy định tại Chương V
23
Tưới nhũ tương CRS-1 dính bám, TC 0,5kg/m2
1668.5
m2
Theo quy định tại Chương V
24
Thảm BTNC16 (có sử dụng phụ gia kháng hằn lún vệt bánh xe) dày 7 cm
1668.5
m2
Theo quy định tại Chương V
25
Hoàn trả các vạch sơn kẻ đường
Theo quy định tại Chương V
26
Sơn kẻ đường bằng sơn dẻo nhiệt dày 3mm màu trắng
10.8
m2
Theo quy định tại Chương V
27
Sơn kẻ đường bằng sơn dẻo nhiệt dày 2mm màu trắng
57.6
m2
Theo quy định tại Chương V
28
Bổ sung biển báo tên cầu (cột 2.4m) (bao gồm bê tông chân cột, bộ khung móng, mặt bích) theo thiết kế
2
bộ
Theo quy định tại Chương V
29
SỬA CHỮA CẦU ĐÔNG HẢI
Theo quy định tại Chương V
30
Sửa chữa khe co giãn
Theo quy định tại Chương V
31
Tháo dỡ khe co giãn hiện trạng
47
m
Theo quy định tại Chương V
32
Sản xuất, lắp đặt hoàn chỉnh khe co giãn răng lược theo thiết kế
47
m
Theo quy định tại Chương V
33
Sửa chữa mặt cầu
Theo quy định tại Chương V
34
Cào bóc mặt đường BTN dày 7,5cm
2326.5
m2
Theo quy định tại Chương V
35
Lớp chống thấm
2326.5
m2
Theo quy định tại Chương V
36
Tưới nhũ tương CRS-1 dính bám, TC 0,5kg/m2
2326.5
m2
Theo quy định tại Chương V
37
Thảm BTNC16 (có sử dụng phụ gia kháng hằn lún vệt bánh xe) dày 7 cm
2326.5
m2
Theo quy định tại Chương V
38
Hoàn trả các vạch sơn kẻ đường
Theo quy định tại Chương V
39
Sơn kẻ đường bằng sơn dẻo nhiệt dày 3mm màu trắng
15
m2
Theo quy định tại Chương V
40
Sơn kẻ đường bằng sơn dẻo nhiệt dày 2mm màu trắng
80
m2
Theo quy định tại Chương V
41
Bổ sung biển báo tên cầu (cột 2.4m) (bao gồm bê tông chân cột, bộ khung móng, mặt bích) theo thiết kế
2
bộ
Theo quy định tại Chương V
42
SỬA CHỮA CẦU VƯỢT ĐƯỜNG LÊ LAI
Theo quy định tại Chương V
43
Sửa chữa khe co giãn
Theo quy định tại Chương V
44
Tháo dỡ khe co giãn hiện trạng
47
m
Theo quy định tại Chương V
45
Sản xuất, lắp đặt hoàn chỉnh khe co giãn răng lược theo thiết kế
47
m
Theo quy định tại Chương V
46
Sửa chữa mặt cầu
Theo quy định tại Chương V
47
Cào bóc mặt đường BTN dày 7,5cm
5734
m2
Theo quy định tại Chương V
48
Lớp chống thấm
5734
m2
Theo quy định tại Chương V
49
Tưới nhũ tương CRS-1 dính bám, TC 0,5kg/m2
5734
m2
Theo quy định tại Chương V
50
Thảm BTNC16 (có sử dụng phụ gia kháng hằn lún vệt bánh xe) dày 7 cm
5734
m2
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Gói thầu số 5: Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Gói thầu số 5: Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 121

Ra mắt gói VIP9
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây