Thông báo mời thầu

Mua sắm trang thiết bị

Tìm thấy: 13:23 04/04/2025
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Hàng hóa
Tên dự án
Xây dựng mới bổ sung Trường Trung học cơ sở Tương Bình Hiệp
Tên gói thầu
Mua sắm trang thiết bị
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Dự án: Xây dựng mới bổ sung Trường Trung học cơ sở Tương Bình Hiệp
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách tỉnh
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thành phố Thủ Dầu Một, Tỉnh Bình Dương
Địa điểm thực hiện gói thầu (Sau sáp nhập)
Thời điểm đóng thầu
14:00 22/04/2025
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Lĩnh vực AI phân loại
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
E2500124822_2504041248
Ngày phê duyệt
04/04/2025 13:15
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Ủy ban nhân dân thành phố Thủ Dầu Một
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
13:22 04/04/2025
đến
14:00 22/04/2025
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
14:00 22/04/2025
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Dự toán gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
540.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Năm trăm bốn mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 22/04/2025 (20/08/2025)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN THIẾT KẾ - ĐẦU TƯ VÀ XÂY DỰNG CAO ĐÌNH Tư vấn thiết kế bản vẽ thi công và dự toán 49 Đường 404, Dự Án Saca - Bắc Rạch Chiếc - Phường Phước Long A - Thành phố Thủ Đức - TP. Hồ Chí Minh
2 Trung tâm quy hoạch phát triển đô thị Tư vấn thẩm tra thiết kế bản vẽ thi công và dự toán Tầng 3 - Tháp B, tòa nhà Trung tâm hành chính tập trung tỉnh Bình Dương, đường Lê Lợi, phường Hòa Phú, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
3 Chi nhánh Miền Nam - Công ty TNHH Thẩm định giá và Tư vấn Tài chính Việt Nam Tư vấn thẩm định giá Số 781/C2, đường Lê Hồng Phong, phường 12, quận 10, thành phố Hồ Chí Minh
4 Sở Xây dựng tỉnh Bình Dương Cơ quan thẩm điṇ h hồ sơ thiết kế - dự toán Tầng 7 - Tháp A, tòa nhà Trung tâm hành chính tập trung tỉnh Bình Dương, đường Lê Lợi, phường Hòa Phú, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
5 CÔNG TY TNHH TƯ VẤN THIẾT KẾ XÂY DỰNG VÀ QUẢN LÝ DỰ ÁN MIỀN ĐÔNG Tư vấn lập E-HSMT, đánh giá E-HSDT 334/78B Chu Văn An - Phường 12 - Quận Bình Thạnh - TP. Hồ Chí Minh
6 Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Thủ Dầu Một Cơ quan thẩm định E- HSMT, kết quả lựa chọn nhà thầu Số 01, đường Quang Trung, phường Phú Cường, Tp.TDM, tỉnh Bình Dương
7 Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng thành phố Thủ Dầu Một Tư vấn quản lý dự án, quản lý hợp đồng, tư vấn khác mà các dịch vụ tư vấn này có phần công việc liên quan trực tiếp tới gói thầu Số 161 Yersin, phường Phú Cường, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
8 Gói thầu số 12: Tư vấn giám sát lắp đặt trang thiết bị thuộc công trình Xây dựng mới bổ sung Trường Trung học cơ sở Tương Bình Hiệp Tư vấn quản lý dự án, quản lý hợp đồng, tư vấn khác mà các dịch vụ tư vấn này có phần công việc liên quan trực tiếp tới gói thầu .

Danh sách hàng hóa:

Mẫu số 01A – Phạm vi cung cấp hàng hóa:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Tên hàng hoá Khối lượng Đơn vị tính Mô tả Địa điểm thực hiện Ngày giao hàng sớm nhất Ngày giao hàng muộn nhất Ghi chú
1
Bàn ghế học sinh loại 02 chỗ ngồi (mỗi bộ gồm 01 bàn và 02 ghế rời có lưng tựa): 24 bộ/ phòng
168
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
2
Bàn ghế học sinh loại 02 chỗ ngồi (mỗi bộ gồm 01 bàn và 02 ghế rời có lưng tựa): 24 bộ/ phòng
312
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
3
Bàn ghế học sinh loại 02 chỗ ngồi (mỗi bộ gồm 01 bàn và 02 ghế rời có lưng tựa): 24 bộ/ phòng
144
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
4
Phụ kiện kèm bàn, ghế học sinh
1
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
5
Tủ đựng thiết bị
26
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
6
Bàn giáo viên kết hợp để máy vi tính
26
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
7
Ghế giáo viên
26
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
8
Bảng từ chống lóa
26
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
9
Bảng inox để dán danh sách học sinh
26
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
10
Tủ để mũ bảo hiểm, áo mưa, … (mỗi phòng 2 cái)
52
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
11
Phông màn cho cửa đi và cửa sổ: Mỗi phòng khoảng 30m2 (phụ thuộc diện tích cửa đi và cửa sổ)
780
m2
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
12
Bảng từ chống lóa
1
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
13
Bàn thí nghiệm chuyên dùng Lý của học sinh loại 2 chỗ ngồi (mỗi bàn có 02 ổ cắm điện)
24
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
14
Bàn thí nghiệm chuyên dùng Lý của giáo viên (có 01 ổ cắm điện) được tích hợp với Tủ điều chỉnh điện trung tâm (tủ bộ nguồn): AC/ DC (điều chỉnh từ 0 - 24 V/2A)
1
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
15
Ghế học sinh
48
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
16
Ghế giáo viên (Tiêu chuẩn như ghế giáo viên được bố trí trong phòng học)
1
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
17
Xe đẩy thí nghiệm bằng inox SUS 304
1
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
18
Bồn rửa đơn bằng composite
6
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
19
Vật tư lắp đặt: vật liệu inox SUS 304 hình chữ u «[», dày ≥ 01mm + dây diện từ tủ bộ nguồn đến từng bàn của học sinh + ốc, vít + Keo chuyên dùng, …
1
phòng
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
20
Chi phí thi công: hệ thống điện & hệ thống nước hoàn chỉnh cho phòng (điện được cấp từ tủ bộ nguồn AC/DC đến từng bàn học sinh)
1
phòng
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
21
Phông màn cho cửa đi và cửa sổ
35
m2
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
22
Bảng formica
1
tấm
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
23
Bàn làm việc phòng chuẩn bị
1
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
24
Ghế làm việc phòng chuẩn bị
1
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
25
Giá để thiết bị
1
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
26
Tủ thuốc y tế treo tường
1
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
27
Tủ đựng thiết bị
1
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
28
Bộ dụng cụ đo năng lượng nhiệt
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
29
Bộ dụng cụ thí nghiệm nở vì nhiệt
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
30
Bộ băng bó cho người gãy xương tay, xương chân
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
31
Dụng cụ đo huyết áp
4
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
32
Dụng cụ đo thân nhiệt: Nhiệt kế y tế
14
cái
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
33
Dụng cụ điều tra thành phần quần xã sinh vật
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
34
Bộ dụng cụ thí nghiệm phân tích ánh sáng trắng bằng lăng kính
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
35
Bộ dụng cụ thí nghiệm khúc xạ ánh sáng
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
36
Bộ dụng cụ thí nghiệm khúc xạ, phản xạ toàn phần
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
37
Bộ dụng cụ thí nghiệm đo tiêu cự thấu kính
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
38
Dụng cụ thực hành kính lúp
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
39
Bộ dụng cụ thí nghiệm tác dụng của điện trở
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
40
Bộ dụng cụ thí nghiệm định luật Ohm
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
41
Bộ dụng cụ thí nghiệm cảm ứng điện từ
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
42
Bộ thí nghiệm về dòng điện xoay chiều
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
43
Bộ dụng cụ và hóa chất thí nghiệm dãy hoạt động của kim loại
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
44
Bộ dụng cụ và hóa chất thí nghiệm về Ethylic alcohol
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
45
Bộ dụng cụ thí nghiệm acetic acid
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
46
Bộ dụng cụ thí nghiệm phản ứng tráng bạc
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
47
Bộ dụng cụ thí nghiệm cellulose
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
48
Bộ dụng cụ thí nghiệm tinh bột có phản ứng màu với iodine
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
49
Bộ thiết bị quan sát nhiễm sắc thể
14
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày
50
Video mô tả đa dạng thực vật
2
bộ
Theo quy định tại Chương V
Phường Tương Bình Hiệp, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
40 ngày
60 ngày

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Mua sắm trang thiết bị". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Mua sắm trang thiết bị" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 92

Ra mắt gói VIP9
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây