Thông báo mời thầu

Thi công xây dựng

Tìm thấy: 15:59 16/12/2024
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Cải tạo, sửa chữa Hội trường thành nhà ăn tại cơ sở 2; Cải tạo, sửa chữa Phòng Thực tập Robot và Hệ thống Sản xuất Công nghiệp – Khu E3 Khoa Cơ khí Chế tạo máy; Cải tạo, sửa chữa Xưởng thí nghiệm Ô Tô thành Phòng Thí nghiệm, Thực hành Năng lượng Tái tạo – Khu F Khoa Cơ khí Động lực
Tên gói thầu
Thi công xây dựng
Mã KHLCNT
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Nguồn thu hợp pháp của Nhà trường
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thành phố Thủ Đức, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa điểm thực hiện gói thầu (Sau sáp nhập)
Thời điểm đóng thầu
16:00 25/12/2024
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Số quyết định phê duyệt
3554/QĐ-ĐHSPKT
Ngày phê duyệt
16/12/2024 15:55
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Trường Đại học Sư phạm Kỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
15:57 16/12/2024
đến
16:00 25/12/2024
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
16:00 25/12/2024
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
107.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Một trăm lẻ bảy triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 25/12/2024 (24/04/2025)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ TƯ VẤN XÂY DỰNG VAM Tư vấn lập, thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công, dự toán Ô 73-DC73 đường NA11, KDC Việt Sing, Bình Đáng - Phường Bình Hòa - Thành phố Thuận An - Tỉnh Bình Dương
2 Công ty Cổ phần Xây dựng Thời Đại Trần Gia Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công, dự toán 134/2 Lạc Long Quân, Phường 3, Quận 11, TP. Hồ Chí Minh
3 CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ TƯ VẤN XÂY DỰNG VAM Tư vấn lập E-HSMT Ô 73-DC73 đường NA11, KDC Việt Sing, Bình Đáng, Phường Bình Hòa, Thành phố Thuận An, Tỉnh Bình Dương
4 Công ty TNHH Xây dựng ALICONS Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 115/8 Lê Trọng Tấn, Phường Sơn Kỳ, Quận Tân Phú, Thành phố Hồ Chí Minh
5 CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ TƯ VẤN XÂY DỰNG VAM Tư vấn đánh giá E-HSDT Ô 73-DC73 đường NA11, KDC Việt Sing, Bình Đáng, Phường Bình Hòa, Thành phố Thuận An, Tỉnh Bình Dương
6 Công ty TNHH Xây dựng ALICONS Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 115/8 Lê Trọng Tấn, Phường Sơn Kỳ, Quận Tân Phú, Thành phố Hồ Chí Minh
7 Công ty Cổ phần Đầu tư Xây dựng Đô Thị Sài Gòn Tư vấn quản lý dự án, quản lý hợp đồng, tư vấn khác mà các dịch vụ tư vấn này có phần công việc liên quan trực tiếp tới gói thầu Số 135/1 Phú Thọ Hòa, phường Phú Thọ Hòa, quận Tân Phú, thành phố Hồ Chí Minh

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy đào một gầu - dung tích gầu ≥ 0,30 m3– ĐVT: Chiếc Đính kèm bản sao có chứng thực: Giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng; Giấy chứng nhận an toàn hoặc Giấy chứng nhận kiểm định còn hiệu lực; Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
1
2
Ô tô tự đổ - trọng tải ≥ 2,5 T- Đơn vị tính: Chiếc Đính kèm bản chụp có chứng thực: Giấy chứng nhận đăng ký xe ô tô; Giấy chứng nhận kiểm định còn hiệu lực tối thiểu đến thời điểm đóng thầu; Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
2
3
Cần cẩu bánh hơi – Sức nâng ≥ 16T – ĐVT: Chiếc Đính kèm bản sao có chứng thực: Giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng; Giấy chứng nhận an toàn hoặc Giấy chứng nhận kiểm định còn hiệu lực; Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
1
4
Máy cắt bê tông - công suất: 1,5 kW – ĐVT: Cái Kèm theo: Hóa đơn của thiết bị là Hóa đơn GTGT hoặc hóa đơn mua bán theo quy định; Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
2
5
Máy cắt gạch đá - công suất: 1,7 kW– ĐVT: Cái Kèm theo: Hóa đơn của thiết bị là Hóa đơn GTGT hoặc hóa đơn mua bán theo quy định, Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
2
6
Máy cắt uốn cốt thép - công suất: 5 kW – ĐVT: Cái Kèm theo: Hóa đơn của thiết bị là Hóa đơn GTGT hoặc hóa đơn mua bán theo quy định; Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
2
7
Máy đầm bàn - công suất: 1 kW – ĐVT: Cái Kèm theo: Hóa đơn của thiết bị là Hóa đơn GTGT hoặc hóa đơn mua bán theo quy định; Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
2
8
Máy đầm dùi - công suất: 1,5 kW – ĐVT: Cái Kèm theo: Hóa đơn của thiết bị là Hóa đơn GTGT hoặc hóa đơn mua bán theo quy định; Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
2
9
Máy đầm đất cầm tay - trọng lượng: 70 kg – ĐVT: Cái Kèm theo: Hóa đơn của thiết bị là Hóa đơn GTGT hoặc hóa đơn mua bán theo quy định; Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
2
10
Biến thế hàn - công suất: 23 kW– ĐVT: Cái Kèm theo: Hóa đơn của thiết bị là Hóa đơn GTGT hoặc hóa đơn mua bán theo quy định; Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
2
11
Máy khoan bê tông cầm tay - công suất: 0,62 kW – ĐVT: Cái Kèm theo: Hóa đơn của thiết bị là Hóa đơn GTGT hoặc hóa đơn mua bán theo quy định; Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
2
12
Máy khoan đứng - công suất ≥ 4,5 kW– ĐVT: Cái Kèm theo: Hóa đơn của thiết bị là Hóa đơn GTGT hoặc hóa đơn mua bán theo quy định; Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
2
13
Máy nén khí - năng suất ≥ 360 m3/h– ĐVT: Cái Đính kèm: Hóa đơn của thiết bị là Hóa đơn GTGT hoặc hóa đơn mua bán theo quy định; Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
1
14
Máy trộn - công suất: 250 lít – ĐVT: Cái Kèm theo: Hóa đơn của thiết bị là Hóa đơn GTGT hoặc hóa đơn mua bán theo quy định; Bản sao có chứng thực Hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê).
2

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
HẠNG MỤC: CẢI TẠO, SỬA CHỮA HỘI TRƯỜNG THÀNH NHÀ ĂN TẠI CƠ SỞ 2
-
2
I./PHẦN THÁO DỠ:
-
3
Di dời bàn ghế
1
gói
4
Tháo dỡ hệ thống điện, hệ thống cấp nước
1
gói
5
Đào gốc cây, đường kính gốc cây >70cm
1
gốc
6
Tháo dỡ mái Fibroxi măng chiều cao ≤16m
943.3123
m2
7
Tháo dỡ hệ thống khung kèo cầu phong li tô mái kết cấu bằng gỗ
943.3123
m2
8
Tháo dỡ trần
703.4388
m2
9
Tháo dỡ vách ngăn nhôm kính, gỗ kính, thạch cao
49.625
m2
10
Tháo dỡ cửa bằng thủ công
117.577
m2
11
Tháo dỡ khung sắt bảo vệ cửa sổ
30.597
m2
12
Phá dỡ tường xây gạch chiều dày ≤11cm
32.4816
m3
13
Cắt tường tiếp giáp cột bằng máy trước khi đục phá cột
220.8
m
14
Phá dỡ cột, trụ bê tông cốt thép bằng thủ công
4.416
m3
15
Phá dỡ cột, trụ gạch đá
0.9
m3
16
Phá dỡ nền gạch xi măng, gạch gốm các loại
232.54
m2
17
Phá dỡ nền - Nền láng vữa xi măng
759.812
m2
18
Vận chuyển phế thải trong phạm vi 1000m bằng ô tô - 2,5T
66.9803
m3
19
Vận chuyển phế thải tiếp 1000m bằng ô tô - 2,5T
66.9803
m3
20
Bốc xếp, vận chuyển xà gồ, vì kèo gỗ, cửa đến nơi quy định
1
gói
21
II./PHẦN SỬA CHỮA, CẢI TẠO:
-
22
II.1-KẾT CẤU
-
23
Đào đất hạ cos nền
91.131
1m3
24
Đào móng cột, trụ, hố kiểm tra bằng thủ công, rộng >1m, sâu >1m - Cấp đất III
28.5792
1m3
25
Đào móng băng bằng thủ công, rộng ≤3m, sâu ≤1m - Cấp đất III
16.8688
1m3
26
Đắp đất bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt Y/C K = 0,95
0.4743
100m3
27
Vận chuyển đất bằng ô tô tự đổ 5T, phạm vi ≤1000m - Cấp đất III
0.8915
100m3
28
Vận chuyển đất 1km tiếp theo bằng ô tô tự đổ 5T, trong phạm vi ≤5km - Cấp đất III (5km)
0.8915
100m3/1km
29
Bê tông lót móng SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, chiều rộng ≤250cm, M150, đá 4x6, PCB40
5.214
m3
30
Bê tông móng SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, chiều rộng ≤250cm, M250, đá 1x2, PCB40
3.8933
m3
31
Lắp dựng cốt thép móng, ĐK ≤10mm
0.0365
tấn
32
Lắp dựng cốt thép móng, ĐK ≤18mm
0.309
tấn
33
Ván khuôn móng cột - Móng vuông, chữ nhật
0.0258
100m2
34
Bê tông xà dầm, giằng nhà SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, chiều cao ≤6m, M250, đá 1x2, PCB40
10.9742
m3
35
Lắp dựng cốt thép xà dầm, giằng, ĐK ≤10mm, chiều cao ≤6m
0.2085
tấn
36
Lắp dựng cốt thép xà dầm, giằng, ĐK ≤18mm, chiều cao ≤6m
1.421
tấn
37
Ván khuôn gỗ xà dầm, giằng
1.3423
100m2
38
Bê tông cột SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, TD ≤0,1m2, chiều cao ≤6m, M250, đá 1x2, PCB40
6.5292
m3
39
Khoan cấy cốt thép vào kết cấu cũ
112
lỗ
40
Lắp dựng cốt thép cột, trụ, ĐK ≤10mm, chiều cao ≤6m
0.147
tấn
41
Lắp dựng cốt thép cột, trụ, ĐK ≤18mm, chiều cao ≤6m
1.1477
tấn
42
Ván khuôn cột - Cột vuông, chữ nhật
1.2482
100m2
43
Thi công lớp đá 0x4, độ chặt yêu cầu K>=0,95
0.7366
100m3
44
Trải nylong lót nền
7.366
100m2
45
Bê tông nền, đổ bằng máy bơm bê tông, M250, đá 1x2, PCB40
73.66
m3
46
Lắp dựng cốt thép nền, ĐK ≤10mm
3.024
tấn
47
Gia công vì kèo thép hình khẩu độ nhỏ, khẩu độ ≤9m
1.4963
tấn
48
Gia công vì kèo thép hình khẩu độ nhỏ, khẩu độ ≤12m
10.0063
tấn
49
Lắp vì kèo thép khẩu độ ≤18m
11.5026
tấn
50
Gia công giằng mái thép
0.7604
tấn

Phân tích bên mời thầu

Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Trường Đại học Công nghệ Kỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh như sau:

  • Có quan hệ với 266 nhà thầu.
  • Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,24 nhà thầu.
  • Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 59,07%, Xây lắp 24,65%, Tư vấn 5,12%, Phi tư vấn 8,84%, Hỗn hợp 1,85%, Lĩnh vực khác 0%.
  • Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 1.006.656.435.897 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 977.595.661.153 VNĐ.
  • Tỉ lệ tiết kiệm là: 2,89%.
Phần mềm DauThau.info đọc từ cơ sở dữ liệu mời thầu quốc gia

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 41

Góp điểm làm từ thiện
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây