Thông báo mời thầu

Thi công xây dựng

Tìm thấy: 12:12 07/02/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Đường kênh hai lộc
Tên gói thầu
Thi công xây dựng
Chủ đầu tư
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
: Đường Kênh Hai Lộc, xã Hồ Đắc Kiện, thành phố Cần Thơ
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Vốn cân đối ngân sách địa phương + Vốn thu tiền sử dụng đất
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Xã Hồ Đắc Kiện, Thành phố Cần Thơ
Thời điểm đóng thầu
10:00 25/02/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Số quyết định phê duyệt
23/QĐ-PKT
Ngày phê duyệt
07/02/2026 12:08
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
PHÒNG KINH TẾ
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
12:10 07/02/2026
đến
10:00 25/02/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
10:00 25/02/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
90.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Chín mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 25/02/2026 (25/06/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 CÔNG TY TNHH TM-XD MINH THẮNG Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán 146 Quốc lộ 1A, Ấp Đại Thành - - Phường Mỹ Xuyên - Thành phố Cần Thơ
2 CÔNG TY TNHH TVXD HOÀNG PHÁT Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán LK 19-23, đường D11, KDC Minh Châu - - Phường Sóc Trăng - Thành phố Cần Thơ
3 CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TRƯƠNG TRÍ THỊNH Tư vấn lập E-HSMT Số 135, Đường tỉnh 934, Ấp Thạnh Lợi - - Phường Mỹ Xuyên - Thành phố Cần Thơ
4 CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM ĐỊNH THUẬN PHÁT Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 199 Dương Minh Quan - - Phường Phú Lợi - Thành phố Cần Thơ
5 CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TRƯƠNG TRÍ THỊNH Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 135, Đường tỉnh 934, Ấp Thạnh Lợi - - Phường Mỹ Xuyên - Thành phố Cần Thơ
6 CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIỂM ĐỊNH THUẬN PHÁT Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 199 Dương Minh Quan - - Phường Phú Lợi - Thành phố Cần Thơ

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy đào (xe cuốc). Đặc điểm: Tại thời điểm huy động thiết bị phải hoạt động bình thường và an toàn, Có giấy đăng ký phương tiện, có dung tích gàu ≥ 0,5m3
2
2
Máy ủi (Máy san). Đặc điểm: Tại thời điểm huy động thiết bị phải hoạt động bình thường và đảm bảo an toàn kỹ thuật, Có giấy đăng ký phương tiện, có công suất làm việc ≥ 108CV (hoặc tương đương)
1
3
Máy lu bánh thép. Đặc điểm: Tại thời điểm huy động thiết bị phải hoạt động bình thường và đảm bảo an toàn kỹ thuật, Có giấy đăng ký phương tiện, có công suất làm việc ≥ 9 tấn (hoặc tương đương)
1
4
Ô tô vận chuyển. Đặc điểm: Tại thời điểm huy động thiết bị phải hoạt động bình thường và đảm bảo an toàn kỹ thuật, Có giấy đăng ký phương tiện, có tải trọng chuyên chở ≥ 2,5 tấn (hoặc tương đương)
1
5
Sà lan thi công cọc. Tại thời điểm huy động thiết bị phải hoạt động bình thường và đảm bảo an toàn kỹ thuật. Đặc điểm: Có giấy đăng ký phương tiện thể hiện tải trọng chuyên chở ≥ 100 tấn (hoặc tương đương)
1
6
Búa đóng cọc. Đặc điểm: Tại thời điểm huy động thiết bị phải hoạt động bình thường và đảm bảo an toàn kỹ thuật, Có giấy đăng ký hoặc hoá đơn mua bán thể hiện tính hợp lệ của thiết, có công suất làm việc ≤ 2,0 tấn
1
7
Máy bơm cát. Đặc điểm: Tại thời điểm huy động thiết bị phải hoạt động bình thường và đảm bảo an toàn kỹ thuật, Có giấy đăng ký hoặc hoá đơn mua bán thể hiện tính hợp lệ của thiết, có công suất làm việc của thiết bị ≥ 126CV.
1
8
Máy máy thủy bình hoặc toàn đạc. Đặc điểm: Tại thời điểm huy động thiết bị phải hoạt động bình thường và đảm bảo an toàn kỹ thuật Có giấy đăng ký hoặc hoá đơn mua bán thể hiện tính hợp lệ của thiết bị
1
9
Thuyền (ghe) để đặt máy bơm cát và để phù hợp với các tuyến kênh đến công trình. Đặc điểm: Tại thời điểm huy động thiết bị phải hoạt động bình thường và đảm bảo an toàn kỹ thuật, Có giấy đăng ký, có tải trọng làm việc của thiết bị từ 05 tấn đến 30 tấn
1
10
Máy trộn bê tông ≥ 250 lít Đặc điểm: Có hoá đơn mua bán thể hiện tính hợp lệ của thiết bị
3
11
Máy đầm đất cầm tay. Đặc điểm: Có hoá đơn mua bán thể hiện tính hợp lệ của thiết bị
2
12
Máy đầm dùi. Đặc điểm: Có hoá đơn mua bán thể hiện tính hợp lệ của thiết bị
2
13
Máy đầm bàn Đặc điểm: Có hoá đơn mua bán thể hiện tính hợp lệ của thiết bị
2
14
Máy hàn điện. Đặc điểm: Có hoá đơn mua bán thể hiện tính hợp lệ của thiết bị
2
15
Máy bơm nước. Đặc điểm: Có hoá đơn mua bán thể hiện tính hợp lệ của thiết bị
2
16
Máy cắt uốn thép. Đặc điểm: Có hoá đơn mua bán thể hiện tính hợp lệ của thiết bị
1
17
Máy đóng cừ tràm. Đặc điểm: Có hoá đơn mua bán thể hiện tính hợp lệ của thiết bị
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Đóng cừ tràm bằng máy đào 0,5m3, chiều dài cọc >2,5m - Cấp đất I
205.9785
100m
2
Cừ tràm nẹp dọc
352.1
m
3
Thép neo cừ tràm D6mm
78.3882
kg
4
Trải vải bạt chắn đất
7.042
100m2
5
Đào móng cột biển báo bằng thủ công, rộng ≤1m, sâu ≤1m - Cấp đất I
0.054
1m3
6
Bê tông biển báo SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, rộng ≤250cm, M150, đá 1x2, PCB40
0.0502
m3
7
Sản xuất, lắp dựng ống STK Þ90 sơn đỏ trắng, L=3.1m, dày 1.5mm
1
cái
8
Sản xuất, lắp dựng biển báo tròn Þ70
1
cái
9
Sản xuất, lắp dựng biển báo tên đường
1
cái
10
Cung cấp bulon D10, L=120
3
cái
11
HẠNG MỤC: CẦU BÊ TÔNG SỐ 01
12
Gia công, lắp đặt cốt thép cọc, ĐK ≤10mm
0.8475
tấn
13
Gia công, lắp đặt cốt thép cọc, ĐK ≤18mm
0.0832
tấn
14
Gia công, lắp đặt cốt thép cọc, ĐK >18mm
4.5899
tấn
15
Bê tông cọc M300, đá 1x2, PCB40 - Đổ bê tông đúc sẵn bằng thủ công (vữa bê tông sản xuất bằng máy trộn)
27.3903
m3
16
Gia công, lắp dựng, tháo dỡ ván khuôn kim loại, ván khuôn cọc
2.2068
100m2
17
Sản xuất bát nối cọc bằng thép tấm
0.2512
tấn
18
Cung cấp thép tấm hộp nối cọc
0.7382
tấn
19
Cung cấp thép hình hộp nối cọc
0.0938
tấn
20
Đóng cọc đứng BTCT trên cạn bằng máy đóng cọc 1,8T, chiều dài cọc ≤24m, KT 25x25cm - Cấp đất I (phần ngập đất)
1.776
100m
21
Đóng cọc BTCT dưới nước bằng tàu đóng cọc búa 1,8T, chiều dài cọc ≤24m, KT 25x25cm (Nội suy cọc 25cm)
2.7165
100m
22
Nối cọc vuông bê tông cốt thép, KT 25x25cm
20
1 mối nối
23
Phá dỡ kết cấu bê tông có cốt thép bằng búa căn khí nén 3m3/ph
0.625
m3
24
Lắp dựng cốt gối cầu trên cạn bằng cần cẩu, ĐK ≤10mm
0.0555
tấn
25
Lắp dựng cốt thép mố cầu trên cạn bằng cần cẩu, ĐK ≤18mm
0.7455
tấn
26
Bê tông mố cầu SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, bê tông M300, đá 1x2, PCB40
8.0085
m3
27
Gia công, lắp dựng, tháo dỡ ván khuôn mố, trụ cầu trên cạn
0.4799
100m2
28
Lắp dựng cốt thép trụ cầu dưới nước bằng cần cẩu, ĐK ≤18mm
0.5144
tấn
29
Bê tông trụ dưới nước SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, bê tông M300, đá 1x2, PCB40
5.985
m3
30
Gia công, lắp dựng, tháo dỡ ván khuôn mố, trụ cầu dưới nước
0.2477
100m2
31
Bê tông sản xuất bằng máy trộn và đổ bằng thủ công, bê tông cầu cảng bê tông dầm, bê tông M300, đá 1x2, PCB40
1.2813
m3
32
Gia công, lắp dựng, tháo dỡ ván khuôn thép dầm cầu đổ tại chỗ
17.688
m2
33
Lắp đặt gối cầu cao su dầm I400
10
cái
34
Lắp đặt gối cầu cao su dầm I280
20
cái
35
Cung cấp dầm BTDUL I400, L= 9,0m
5
cây
36
Cung cấp dầm BTDUL I280, L= 6,0m
10
cây
37
Lắp dầm cầu
15
cái
38
Gia công, lắp dựng cốt thép mặt đường, bản mặt cầu, bản quá độ, đường kính cốt thép ≤10mm (Sửa đổi tên, thành phần CV-TT09/2024)
1.7209
tấn
39
Cốt thép dầm cầu đổ tại chỗ, trên cạn, ĐK ≤10mm bằng cần cẩu
0.04
tấn
40
Cốt thép dầm cầu đổ tại chỗ, trên cạn, ĐK ≤18mm bằng cần cẩu
0.1285
tấn
41
Bê tông sản xuất bằng máy trộn và đổ bằng thủ công, bê tông mặt cầu, bê tông M250, đá 1x2, PCB40
13.8821
m3
42
Ván khuôn mặt đường, bản mặt cầu, bản quá độ bằng ván khuôn thép (Sửa đổi tên, thành phần CV-TT09/2024)
0.819
100m2
43
Bê tông con lươn sản xuất bằng máy trộn và đổ bằng thủ công, bê tông M250, đá 1x2, PCB40
1.26
m3
44
Ván khuôn con lươn bằng ván khuôn thép
0.126
100m2
45
Lắp đặt ống nhựa PVC miệng bát, nối bằng p/p dán keo, Đường kính 34mm
0.05
100m
46
Gia công khe co giãn bằng thép tấm
0.2418
tấn
47
Gia công khe co giãn bằng thép hình
0.42
tấn
48
Gia công khe co giãn bằng thép ĐK <=10mm
0.0305
tấn
49
Gia công cột bằng thép tấm
0.0174
tấn
50
Gia công cột bằng thép hình
0.0023
tấn

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 69

Video Huong dan su dung dauthau.info
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây