Thông báo mời thầu

Thi công xây dựng

Tìm thấy: 11:16 14/05/2026
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Sửa chữa, nạo vét, gia cố đê bao kênh Hóc Pó
Tên gói thầu
Thi công xây dựng
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Sửa chữa, nạo vét, gia cố đê bao kênh Hóc Pó
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách thành phố
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
14:00 25/05/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Số quyết định phê duyệt
30/QĐ-CCTL.SNTL.069.26
Ngày phê duyệt
14/05/2026 11:04
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Chi cục thủy lợi thành phố Cần Thơ
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
11:07 14/05/2026
đến
14:00 25/05/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
14:00 25/05/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
60.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Sáu mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 25/05/2026 (22/09/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty Cổ phần tư vấn và xây dựng Trung Nam Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán C13-C15, Khu dân cư lô số 08A, Khu đô thị mới Nam Sông Cần T, Phường Cái Răng, Thành phố Cần Thơ
2 Công ty TNHH Tư vấn Xây dựng Bảo Hưng Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán 120, đường 3/2, Phường Tân An, Thành phố Cần Thơ.
3 Công ty cổ phần Đầu tư Xây dựng và Tư vấn Tổng hợp ABC Tư vấn lập E-HSMT Số 103/138/48 Võ Văn Kiệt, phường Cái Khế, Thành phố Cần Thơ.
4 Chi cục Thủy lợi thành phố Cần Thơ Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 16 đường Trần Bình Trọng, phường Ninh Kiều,Thành phố Cần Thơ.
5 Công ty cổ phần Đầu tư Xây dựng và Tư vấn Tổng hợp ABC Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 103/138/48 Võ Văn Kiệt, phường Cái Khế, Thành phố Cần Thơ.
6 Chi cục Thủy lợi thành phố Cần Thơ Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 16 đường Trần Bình Trọng, phường Ninh Kiều,Thành phố Cần Thơ.

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy thủy bình hoặc Máy kinh vĩ hoặc Máy toàn đạc. Kèm tài liệu chứng minh và Chứng nhận đăng kiểm hoặc Kiểm tra kỹ thuật còn hạn sử dụng tại ngày đóng thầu.
1
2
Máy cắt uốn thép ≥ 5 kW
2
3
Máy hàn ≥ 23 kW
2
4
Máy trộn bê tông ≥ 250 lít
2
5
Máy đầm dùi ≥ 1,5 kW
2
6
Máy đào, Gầu ≥ 0,5m3. Kèm tài liệu chứng minh và Giấy chứng nhận kiểm định hoặc Kiểm tra kỹ thuật còn hạn sử dụng tại ngày đóng thầu.
1
7
Máy đào, Gầu ≥ 0,8m3. Kèm tài liệu chứng minh và Giấy chứng nhận kiểm định hoặc Kiểm tra kỹ thuật còn hạn sử dụng tại ngày đóng thầu.
1
8
Xáng cạp (tàu đặt cẩu), Gầu ≥ 1,25m3. Kèm tài liệu chứng minh và Giấy chứng nhận an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện thủy nội địa còn hạn sử dụng tại ngày đóng thầu.
1
9
Máy ủi ≥ 110 CV. Kèm tài liệu chứng minh và Giấy chứng nhận kiểm định hoặc Kiểm tra kỹ thuật còn hạn sử dụng tại ngày đóng thầu.
1
10
Xe lu (8 - 12 Tấn). Kèm tài liệu chứng minh và Giấy chứng nhận kiểm định hoặc Kiểm tra kỹ thuật còn hạn sử dụng tại ngày đóng thầu.
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
HẠNG MỤC: TUYẾN ĐÊ BAO
2
Đào san đất tạo mặt bằng bằng máy đào 0,8m3 - Cấp đất I
2.9044
100m3
3
Đắp đất nền, lề, taluy độ chặt K>=0.90
69.0929
100m3
4
Vải địa kỹ thuật (Cường độ chịu kéo R>=12kN/m, loại không dệt)
258.9986
100m2
5
Đắp cát công trình bằng máy lu bánh thép 9T, máy ủi 110CV, độ chặt Y/C K = 0,95
33.3293
100m3
6
Thi công móng cấp phối đá dăm loại 2, độ chặt yêu cầu K>=0,98
11.1098
100m3
7
Đóng cừ tràm đê gia cố, đóng ngập đất
65.2032
100m
8
Đóng cừ tràm đê gia cố, đóng không ngập đất
26.4468
100m
9
Lắp dựng cừ nẹp thành
6.308
100m
10
SXLD cốt thép đê gia cố
0.1612
tấn
11
Vải địa kỹ thuật (Cường độ chịu kéo R>=12kN/m, loại không dệt)
4.0097
100m2
12
Đắp đất bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt Y/C K = 0,90
1.3223
100m3
13
Bê tông móng SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, chiều rộng ≤250cm, M150, đá 4x6, PCB40
3.23
m3
14
Ván khuôn thép tường bê tông.
2.0845
100m2
15
Bê tông tường - Chiều dày ≤45cm, chiều cao ≤6m, đổ bằng máy bơm bê tông, M150, đá 1x2, PCB40
11.11
m3
16
Đào san đất tạo mặt bằng bằng máy đào 0,8m3 - Cấp đất I
0.1316
100m3
17
Đắp đất nền, lề, taluy độ chặt K>=0.90
0.5132
100m3
18
Vải địa kỹ thuật (Cường độ chịu kéo R>=12kN/m, loại không dệt)
3.3134
100m2
19
Đắp cát công trình bằng máy lu bánh thép 9T, máy ủi 110CV, độ chặt Y/C K = 0,95
0.497
100m3
20
Thi công móng cấp phối đá dăm loại 2, độ chặt yêu cầu K>=0,98
0.1657
100m3
21
Đào móng trụ biển báo
0.1715
1m3
22
Lắp đặt cột và biển báo cắm xe ô tô P.103A - Loại biển báo phản quang: Biển tròn D70
2
cái
23
Quét nhựa bitum
0.3391
m2
24
Lắp chụp chắn nước bằng nhựa - Đường kính 90mm
2
cái
25
HẠNG MỤC: NẠO VÉT KÊNH
26
Nạo vét kênh mương bằng tổ hợp máy xáng cạp 1,25m3 và máy đào 0,8m3
283.768
100m3

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 55

Ra mắt gói VIP9
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây