Thông báo mời thầu

Thi công xây dựng

Tìm thấy: 17:43 15/06/2026
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Duy tu, sửa chữa trên đà phà Cát Lái 02 (SG-2219) tại bến phà Cát Lái, Thành phố Hồ Chí Minh
Tên gói thầu
Thi công xây dựng
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Duy tu, sửa chữa trên đà phà Cát Lái 02 (SG-2219) tại bến phà Cát Lái, Thành phố Hồ Chí Minh
Phân loại KHLCNT
Khác
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Từ nguồn vốn sản xuất kinh doanh của Công ty TNHH một thành viên Dịch vụ công ích TNXP
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
10:00 24/06/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
120 Ngày
Số quyết định phê duyệt
120/QĐ-DVCI
Ngày phê duyệt
15/06/2026 17:42
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN DỊCH VỤ CÔNG ÍCH THANH NIÊN XUNG PHONG
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
17:42 15/06/2026
đến
10:00 24/06/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
10:00 24/06/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
50.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Năm mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
150 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 24/06/2026 (21/11/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty TNHH Xây dựng Thương mại Dịch vụ Kỹ thuật DCA Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán D9/266/3N ấp 43, xã Hưng Long, Thành phố Hồ Chí Minh
2 Công ty CP tư vấn đầu tư xây dựng Chiêu Dương Tư vấn lập E-HSMT 292/34/4 Bình Lợi, Phường Bình Lợi Trung, Thành phố Hồ Chí Minh
3 Công ty TNHH Tư vấn Thi công Xây dựng Hoàng Gia Phát Tư vấn thẩm định E-HSMT 98 Cầu Xéo, Phường Tân Sơn Nhì, TP.Hồ Chí Minh
4 Công ty CP tư vấn đầu tư xây dựng Chiêu Dương Tư vấn đánh giá E-HSDT 292/34/4 Bình Lợi, Phường Bình Lợi Trung, Thành phố Hồ Chí Minh
5 Công ty TNHH Tư vấn Thi công Xây dựng Hoàng Gia Phát Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu 98 Cầu Xéo, Phường Tân Sơn Nhì, TP.Hồ Chí Minh

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy hàn công suất >=23Kw -Kèm theo: Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng.
2
2
Máy mài công suất >= 2,7kW- Kèm theo: Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng.
2
3
Máy cắt plasma 40A hoặc Máy cắt kim loại tấm điều khiển tự động (CNC)- Kèm theo: Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng..
1
4
Máy phun sơn-Kèm theo: Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng.
2
5
Máy phun, bắn cát hoặc hệ thống phun cát. - Kèm theo: Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng.
1
6
Có cơ sở đóng mới, hoán cải, sửa chữa phục hồi phương tiện thủy - Kèm theo: Tài liệu hợp pháp chứng minh đủ điều kiện khai thác theo yêu cầu (Thông báo năng lực kỹ thuật hoặc Giấy chứng nhận phù hợp hoặc Quyết định cấp phép hoạt động hoặc các tài liệu khác có giá trị tương đương do cơ quan có thẩm quyền cấp) cấp cho nhà thầu; Đối với thiết bị thi công không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: Tài liệu hợp pháp chứng minh đủ điều kiện khai thác theo yêu cầu cấp cho bên cho thuê (Thông báo năng lực kỹ thuật hoặc Giấy chứng nhận phù hợp hoặc Quyết định cấp phép hoạt động hoặc các tài liệu khác có giá trị tương đương do cơ quan có thẩm quyền cấp).
1
7
Cần trục (cần cẩu) sức nâng ≥ 10 tấn - Kèm theo: Tài liệu hợp pháp chứng minh công suất của thiết bị theo yêu cầu; Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. Nhà thầu chỉ cần cung cấp một trong các tài liệu nêu trên; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
1
8
Tàu kéo 360CV - Kèm theo: Tài liệu hợp pháp chứng minh công suất của thiết bị theo yêu cầu; Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. Nhà thầu chỉ cần cung cấp một trong các tài liệu nêu trên; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Sản xuất tôn boong
9.232
tấn
2
Thép tấm s = 10
9231.6
kg
3
Lắp ráp tôn boong
9.232
tấn
4
Hàn gia cường vỏ
5
10m
5
Cột chống
6
Sản xuất cột chống
0.935
tấn
7
Thép hình U140x60x8
935.25
kg
8
Lắp ráp cột chống
0.935
tấn
9
Sản xuất mã cột chống
3.11
tấn
10
Thép tấm s = 6
3110.48
kg
11
Lắp ráp mã cột chống
3.11
tấn
12
Cơ cấu đáy
13
Sản xuất cơ cấu đáy
0.297
tấn
14
Thép tấm s = 6
133.33
kg
15
Thép tấm s = 8
56.886
kg
16
Thép hình L250x80x6
85.487
kg
17
Thép hình L80x80x8
21.478
kg
18
Lắp ráp cơ cấu đáy
0.297
tấn
19
Cơ cấu mạn
20
Sản xuất cơ cấu mạn
0.49
tấn
21
Thép hình U140x60x8
489.6
kg
22
Lắp ráp cơ cấu mạn
0.49
tấn
23
Cơ cấu vách
24
Sản xuất cơ cấu vách
1.166
tấn
25
Thép hình L80x80x8
117.67
kg
26
Thép hình U140x60x8
1048.35
kg
27
Lắp ráp cơ cấu vách
1.166
tấn
28
Cơ cấu boong
29
Sản xuất cơ cấu boong
3.6
tấn
30
Thép hình U140x60x8
3600
kg
31
Lắp ráp cơ cấu boong
3.6
tấn
32
Con lươn chống va bằng cao su
33
Sản xuất khung con lươn chống va
6.96
tấn
34
Thép tấm s = 8
1330.1
kg
35
Thép tấm s = 10
5626.88
kg
36
Lắp ráp khung con lươn chống va
6.96
tấn
37
Mặt trượt mỏ bàn
38
Sản xuất mặt trượt mỏ bàn
3.109
tấn
39
Thép tấm s = 10
3108.6
kg
40
Lắp ráp mặt trượt mỏ bàn
3.109
tấn
41
Đục bê tông nền
2
m3
42
Đổ lại bê tông nền cao 0,2 m
2
m3
43
Xích liên kết trụ neo-phao
44
Tháo dỡ xích, ma ní cũ
1
hệ
45
Lắp đặt hệ xích mới
1
hệ
46
Xích D28
6
m
47
Maní D30
8
cái
48
Pát xích S28
8
cái
49
Kẽm chống ăn mòn
50
Kẽm chống ăn mòn
259
kg

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 15

Ra mắt gói VIP9
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây