Thông báo mời thầu

Thi công xây dựng

Tìm thấy: 17:44 15/06/2026
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Duy tu, sửa chữa trên đà phà Bến nổi BK-500C tại bến phà Bình Khánh, Thành phố Hồ Chí Minh
Tên gói thầu
Thi công xây dựng
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Duy tu, sửa chữa trên đà phà Bến nổi BK-500C tại bến phà Bình Khánh, Thành phố Hồ Chí Minh
Phân loại KHLCNT
Khác
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Từ nguồn vốn sản xuất kinh doanh của Công ty TNHH một thành viên Dịch vụ công ích TNXP
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
10:00 24/06/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
120 Ngày
Số quyết định phê duyệt
121/QĐ-DVCI
Ngày phê duyệt
15/06/2026 17:43
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN DỊCH VỤ CÔNG ÍCH THANH NIÊN XUNG PHONG
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
17:43 15/06/2026
đến
10:00 24/06/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
10:00 24/06/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
60.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Sáu mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
150 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 24/06/2026 (21/11/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty TNHH Xây dựng Thương mại Dịch vụ Kỹ thuật DCA Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán D9/266/3N ấp 43, xã Hưng Long, Thành phố Hồ Chí Minh
2 Công ty CP tư vấn đầu tư xây dựng Chiêu Dương Tư vấn lập E-HSMT 292/34/4 Bình Lợi, Phường Bình Lợi Trung, Thành phố Hồ Chí Minh
3 Công ty TNHH Tư vấn Thi công Xây dựng Hoàng Gia Phát Tư vấn thẩm định E-HSMT 98 Cầu Xéo, Phường Tân Sơn Nhì, TP.Hồ Chí Minh
4 Công ty CP tư vấn đầu tư xây dựng Chiêu Dương Tư vấn đánh giá E-HSDT 292/34/4 Bình Lợi, Phường Bình Lợi Trung, Thành phố Hồ Chí Minh
5 Công ty TNHH Tư vấn Thi công Xây dựng Hoàng Gia Phát Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu 98 Cầu Xéo, Phường Tân Sơn Nhì, TP.Hồ Chí Minh

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy hàn công suất >=23Kw -Kèm theo: Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng.
2
2
Máy mài công suất >= 2,7kW- Kèm theo: Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng.
2
3
Máy cắt plasma 40A hoặc Máy cắt kim loại tấm điều khiển tự động (CNC)- Kèm theo: Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng..
1
4
Máy phun sơn-Kèm theo: Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng.
2
5
Máy phun, bắn cát hoặc hệ thống phun cát. - Kèm theo: Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: hợp đồng hoặc hóa đơn mua hàng.
1
6
Có cơ sở đóng mới, hoán cải, sửa chữa phục hồi phương tiện thủy - Kèm theo: Tài liệu hợp pháp chứng minh đủ điều kiện khai thác theo yêu cầu (Thông báo năng lực kỹ thuật hoặc Giấy chứng nhận phù hợp hoặc Quyết định cấp phép hoạt động hoặc các tài liệu khác có giá trị tương đương do cơ quan có thẩm quyền cấp) cấp cho nhà thầu; Đối với thiết bị thi công không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: Tài liệu hợp pháp chứng minh đủ điều kiện khai thác theo yêu cầu cấp cho bên cho thuê (Thông báo năng lực kỹ thuật hoặc Giấy chứng nhận phù hợp hoặc Quyết định cấp phép hoạt động hoặc các tài liệu khác có giá trị tương đương do cơ quan có thẩm quyền cấp).
1
7
Cần trục (cần cẩu) sức nâng ≥ 10 tấn - Kèm theo: Tài liệu hợp pháp chứng minh công suất của thiết bị theo yêu cầu; Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. Nhà thầu chỉ cần cung cấp một trong các tài liệu nêu trên; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
1
8
Tàu kéo 360CV - Kèm theo: Tài liệu hợp pháp chứng minh công suất của thiết bị theo yêu cầu; Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. Nhà thầu chỉ cần cung cấp một trong các tài liệu nêu trên; Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Hạng mục 1: BẾN NỔI BK-500-C
2
PHẦN DỊCH VỤ
3
Tháo xích neo buộc cố định bến nổi hiện hữu
1
Lượt
4
Di chuyển bến nổi từ bến phà Bình Khánh về xưởng sửa chữa
1
lượt
5
Kéo bến nổi lên đà
1
lượt
6
Xúc bỏ bùn lỏng, cặn rỉ sét
11.44
m3
7
Bốc sình bùn ra khỏi hầm - 10m đầu
11.44
m3
8
Bốc sình bùn ra khỏi hầm - 10m tiếp theo
11.44
m3
9
Vận chuyển bằng ô tô 7T (2 xe) - 1000m đầu
11.44
m3
10
Vận chuyển bằng ô tô 7T (2 xe) - 1000m tiếp
11.44
m3
11
Thu gom, xử lý bùn lỏng, cặn rỉ sét
11440
kg
12
Bến nổi nằm trên đà
1
trọn gói
13
Bến nổi lưu bến
1
trọn gói
14
Trực cứu hỏa, điện, an ninh
1
trọn gói
15
Bắt cầu thang phục vụ việc lên xuống bến nổi
1
phà
16
Bắt giàn giáo phục vụ thi công các công việc trên cao
5.65
100m2
17
Hạ thuỷ bến nổi
1
lượt
18
Di chuyển bến nổi từ xưởng sửa chữa về bến phà Bình Khánh
1
lượt
19
Lắp đặt bến nổi sau khi sửa chữa vào bến phà Bình Khánh
1
lượt
20
1.2 PHẦN SỬA CHỮA
21
Sản xuất tôn đáy
8.478
tấn
22
Thép tấm s = 10
8478
kg
23
Lắp ráp tôn đáy
8.478
tấn
24
Hàn gia cường vỏ
6.1
10m
25
Sản xuất tôn mạn
6.605
tấn
26
Thép tấm s = 10
6605.4
kg
27
Lắp ráp tôn mạn
6.605
tấn
28
Sản xuất tôn vách
13.026
tấn
29
Thép tấm s = 10
13026.44
kg
30
Lắp ráp tôn vách
13.026
tấn
31
Sản xuất tôn boong
2.873
tấn
32
Thép tấm s = 10
2873.1
kg
33
Lắp ráp tôn boong
2.873
tấn
34
Hàn gia cường vỏ
3
10m
35
Sản xuất cột chống
0.67
tấn
36
Thép hình H200x70
669.76
kg
37
Lắp ráp cột chống
0.67
tấn
38
Sản xuất cơ cấu đáy
2.765
tấn
39
Thép tấm s = 8
1975.2
kg
40
Thép tấm s = 10
790.1
kg
41
Lắp ráp cơ cấu đáy
2.765
tấn
42
Sản xuất cơ cấu mạn
2.933
tấn
43
Thép tấm s = 8
1244.38
kg
44
Sơn tôn cũ bằng sơn các loại 1 lớp: chống gỉ
252.1
m2
45
Thép tấm s = 10
497.92
kg
46
Thép hình L75x75x8
1190.82
kg
47
Lắp ráp cơ cấu mạn
2.933
tấn
48
Sản xuất cơ cấu vách
4.932
tấn
49
Thép tấm s = 8
1918.54
kg
50
Thép tấm s = 10
766.95
kg

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 24

QC LuatVietnam giua trang
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây