Thông báo mời thầu

Thi công xây dựng

Tìm thấy: 14:12 21/07/2026
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Sửa chữa, cải tạo trụ sở cơ quan thường trú Thông tấn xã Việt Nam tại Lào Cai
Tên gói thầu
Thi công xây dựng
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Sửa chữa, cải tạo trụ sở cơ quan thường trú Thông tấn xã Việt Nam tại Lào Cai
Phân loại KHLCNT
Chi thường xuyên
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách nhà nước
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Chào hàng cạnh tranh
Địa điểm thực hiện gói thầu
Phường Yên Bái, Tỉnh Lào Cai
Thời điểm đóng thầu
09:00 30/07/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
28-QĐ/VP
Ngày phê duyệt
21/07/2026 14:11
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Văn phòng Thông tấn xã Việt Nam
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
14:11 21/07/2026
đến
09:00 30/07/2026
Chi phí nộp E-HSDT
220.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
09:00 30/07/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Cam kết
Số tiền đảm bảo dự thầu
10.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Mười triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 30/07/2026 (27/11/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 CÔNG TY CỔ PHẦN TIC VIỆT NAM Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số nhà 8, Hẻm 4/81, ngách 81 ngõ Hòa Bình 7 - - Phường Bạch Mai - Thành phố Hà Nội
2 CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY LẮP VÀ HẠ TẦNG ĐÔ THỊ HÀ NỘI Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 321, phố Bùi Xương Trạch - - Phường Định Công - Thành phố Hà Nội
3 CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI ND Tư vấn lập E-HSMT Số 18, ngõ 141 Quan Nhân - - Phường Thanh Xuân - Thành phố Hà Nội
4 CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI ND Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 18, ngõ 141 Quan Nhân - - Phường Thanh Xuân - Thành phố Hà Nội

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy cắt gạch đá
1
2
Máy khoan bê tông cầm tay
1
3
Ô tô vận tải
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
HẠ TẦNG NGOÀI NHÀ
2
Phá dỡ cột, trụ hàng rào
0.903
m3
3
Cạo bỏ lớp vôi trên bề mặt tường cột, trụ hàng rào
127.2406
m2
4
Cạo rỉ, vệ sinh hàng rào hoa sắt
54.272
m2
5
Vận chuyển phế thải trong phạm vi 1000m bằng ô tô - 2,5T
0.903
m3
6
Vận chuyển phế thải tiếp 19Km bằng ô tô - 2,5T
0.903
m3
7
Xây trụ hàng rào bằng gạch không nung (6,5x10,5x22)cm, vữa XM M75
0.7614
m3
8
Trát trụ hàng rào, chiều dày trát 1,5cm, vữa XM M75
7.6699
m2
9
Sơn trụ, tường hàng rào ngoài nhà không bả - 1 nước lót, 2 nước phủ
176.1805
m2
10
Sơn sắt thép - Sơn hàng rào hoa sắt - 1 nước lót, 2 nước phủ
54.272
m2
11
CẢI TẠO KHỐI NHÀ LÀM VIỆC
12
Tháo dỡ cửa bằng thủ công
79.485
m2
13
Tháo dỡ phụ kiện vệ sinh bệ xí
7
bộ
14
Tháo dỡ phụ kiện vệ sinh chậu rửa
8
bộ
15
Tháo dỡ bình nóng lạnh
7
cái
16
Tháo dỡ phụ kiện vệ sinh khác (như: gương soi, vòi rửa, vòi sen, hộp đựng giấy vệ sinh, ...)
44
bộ
17
Cạo bỏ lớp sơn trên bề mặt cửa
144.27
m2
18
Phá dỡ tường xây gạch chiều dày tường <=11cm
0.4813
m3
19
Phá dỡ nền gạch lát sân trong
8
m2
20
Phá dỡ nền gạch lát sảnh, hành lang, lát phòng tiếp đón, phòng làm việc, phòng y tế, bếp, lát nền khu vệ sinh
386.4439
m2
21
Phá dỡ lớp vữa cán nền tạo dốc
394.4439
m2
22
Tháo dỡ gạch ốp tường
89.396
m2
23
Phá lớp vữa trát lót
89.396
m2
24
Phá lớp vữa trát tường, cột, trụ trong nhà
46.65
m2
25
Phá lớp vữa trát tường, cột, trụ ngoài nhà
21.6
m2
26
Cạo bỏ lớp sơn trên bề mặt tường cột, trụ trong nhà
641.4238
m2
27
Cạo bỏ lớp sơn trên bề mặt tường cột, trụ ngoài nhà
735.9682
m2
28
Cạo bỏ lớp sơn trên bề mặt xà, dầm, trần
451.5998
m2
29
Phá lớp vữa trát xà, dầm, trần
29.9951
m2
30
Cạo rỉ lan can hoa sắt hành lang
25.308
m2
31
Nhân công tháo dỡ điện, nước
10
công
32
Bốc xếp vận chuyển phế thải các loại
31.1937
m3
33
Vận chuyển các loại phế thải từ trên cao xuống
21.1937
m3
34
Vận chuyển phế thải trong phạm vi 1000m bằng ô tô - 2,5T
31.1937
m3
35
Vận chuyển phế thải tiếp 19km bằng ô tô - 2,5T
31.1937
m3
36
Trát tường ngoài chiều dày trát 1,5cm, vữa XM M75
21.6
m2
37
Trát tường trong, chiều dày trát 1,5cm, vữa XM M75
136.019
m2
38
Trát trần, vữa XM M75
29.9951
m2
39
Công tác bả bằng 1 lớp bột bả vào các kết cấu - tường trong nhà trát mới
46.65
m2
40
Công tác bả bằng 1 lớp bột bả vào các kết cấu - trần trát mới
29.9951
m2
41
Sơn dầm, trần cột, tường trong nhà không bả -1 nước lót, 2 nước phủ
1452.8001
m2
42
Sơn tường ngoài nhà không bả - 1 nước lót, 2 nước phủ
757.5682
m2
43
Sơn cửa - 1 nước lót, 2 nước phủ
144.27
m2
44
Sơn lan can hoa sắt hành lang- 1 nước lót, 2 nước phủ
50.616
m2
45
Quét dung dịch chống thấm nền vệ sinh, vén chân tường 300mm
17.7951
m2
46
Láng nền sàn không đánh màu, chiều dày trung bình 4cm, vữa XM M100
394.4439
m2
47
Lát nền, sàn bằng gạch granit nhân tạo 600x600mm, vữa XM M75
386.4439
m2
48
Ốp tường, trụ, cột bằng gạch granit nhân tạo 300x600mm, vữa XM M75
65.576
m2
49
Lát gạch sân trong nhà - gạch đỏ 400x400mm, vữa XM M75
8
m2
50
Vệ sinh mặt, cổ bậc tam cấp, mặt bàn đá
31.4
m2

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 21

Đăng ký làm Diễn giả
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây