Thông báo mời thầu

Thi công xây dựng

E-HSMT có nội dung cần làm rõ hoặc có nội dung chưa rõ ràng!

-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!

Tìm thấy: 18:29 13/08/2021
Trạng thái gói thầu
Thay đổi
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Sửa chữa Trụ sở làm việc Quỹ Đầu tư phát triển Quảng Nam
Gói thầu
Thi công xây dựng
Số hiệu KHLCNT
Tên KHLCNT
Thi công xây dựng
Phân loại
Dự án đầu tư phát triển
Nguồn vốn
Vốn của Quỹ Đầu tư phát triển Quảng Nam
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thực hiện trong
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi trong nước
Địa điểm thực hiện gói thầu
Địa điểm thực hiện gói thầu (Sau sáp nhập)
Các thông báo liên quan
Thời điểm đóng thầu
07:00 27/08/2021

Tham dự thầu

Hình thức
Đấu thầu qua mạng
Nhận HSDT từ
06:56 10/08/2021
đến
07:00 27/08/2021
Chi phí nộp E-HSDT
Nơi nhận HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Mở thầu vào
07:00 27/08/2021
Mở thầu tại
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức
Thư bảo lãnh
Số tiền
25.000.000 VND
Bằng chữ
Hai mươi lăm triệu đồng chẵn

Hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty TNHH MTV tư vấn và đầu tư xây dựng An Hoàng Phát Tư vấn lập hồ sơ thiết kế, dự toán huyện Thăng Bình, tỉnh Quảng Nam
2 Trung tâm Kiểm định chất lượng xây dựng Quảng Nam Đơn vị thẩm định hồ sơ thiết kế, dự toán 11 Trần Quý Cáp, thành phố Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam
3 Công ty cổ phần đầu tư xây dựng Nam Việt Á Tư vấn lập E-HSMT, đánh giá E-HSDT Thôn Tiến Thành, xã Tam Tiến, huyện Núi Thành, tỉnh Quảng Nam

Nội dung làm rõ HSMT

Nội dung cần làm rõ Số lượng hợp đồng là N=02 hợp đồng thi công cải tạo, sửa chữa công trình Dân dụng cấp III (≥3 tầng) trở lên có quy mô, bản chất và độ phức tạp tương tự đối với các hạng mục cơ bản của gói thầu đang xét. Mỗi hợp đồng có giá trị tối thiểu là 1.400.000.000 đồng.
Nhà thầu chúng tôi làm rõ như sau: Nhà thầu chúng tôi có Công trình cấp III Xây mới có đáp ứng yêu cầu hay không? Vì sao phải hợp đồng thi công cải tạo, sửa chữa ? Trong khi xây mới có kết cấu phức tạp hơn.
Cán bộ Kỹ thuật quản lý hồ sơ chất lượng, hồ sơ nghiệm thu, thanh toán. SL 1 - Trình độ: Đại học trở lên.- Chuyên ngành: Kinh tế xây dung. Vì sao công trình nhỏ mà yêu cầu cao như vây?
Công nhân kỹ thuật. 10 - Nhà thầu phải đáp ứng tối thiểu số lượng công nhân kỹ thuật như sau:+ Công nhân kỹ thuật: 10 người (Công nhân kỹ thuật cơ khí, cốp pha, bê tông, nề hoàn thiện, điện, nước, vận hành máy...)- Trình độ: Thợ đã qua đào tạo sơ cấp nghề.- Kinh nghiệm ở vị trí Công nhân kỹ thuật tối thiểu: 02 năm. Vì sao phải bố trí công nhân vào nhân sự chủ chốt như vây?
HSMT sai phạm trái với chỉ thị số 47/CT-TTg ngày 27/12/2017 của Thủ tướng chính phủ về việc chấn chỉnh công tác đấu thầu trong các dự án đầu tư phát triển và hoạt động mua sắm thường xuyên sử dụng vốn nhà nước.
HSMT sai phạm trái với chỉ thị: 03/CT-BKHĐT/2019 của Bộ kế hoạch và đầu tư về việc chấn chỉnh công tác đấu thầu
HSMT sai phạm trái với 1chỉ thị số: 06/CT-UBND ngày 14/2/2020 của UBND tỉnh Quảng Nam về tăng cường công tác quản lý, chấn chỉnh các hành vi tiêu tiêu cực, vi phạm trong hoạt động đấu thầu các dự án đầu tư phát triển và hoạt động mua sắm thường xuyên sử dụng vốn nhà nước trên địa bàn tỉnh Quảng Nam.
Kính đề nghị bên mời thầu làm rõ. Trân trọng và kính chúc sức khỏe!
File đính kèm nội dung cần làm rõ
Nội dung trả lời Bên mời thầu chúng tôi xin được làm rõ nội dung E-HSMT như sau:
- Công trình Sửa chữa Trụ sở làm việc Quỹ Đầu tư phát triển Quảng Nam có tính chất tận dụng lại công trình cũ, phá dỡ, tháo dỡ một số hạng mục của công trình nhưng phải đảm bảo không làm ảnh hưởng xấu đến chất lượng công trình cũ, sau đó sửa chữa, thay mới lại những hạng mục đó để chất lượng và công năng của công trình tốt hơn. Công trình cấp III Xây mới sẽ có quy mô, tính chất và độ phức tạp hoàn toàn khác so với công trình này, việc xây mới công trình chưa hẳng đã có kết cấu phức tạp hơn so với việc khắc phục, sửa chữa công trình cũ do đó sẽ không đạt theo yêu cầu của E-HSMT. Việc so sánh 2 loại công trình này tương tự việc xây mới và phá dỡ tầng 17 và 18 của toà nhà 08B Lê Trực - Ba Đình – Hà Nội.
- Cán bộ Kỹ thuật quản lý hồ sơ chất lượng, hồ sơ nghiệm thu, thanh toán. SL 01 người. Trình độ: Đại học trở lên. Chuyên ngành: Kinh tế xây dựng: Yêu cầu này hoàn toàn hợp lý. Công trình bắt buộc phải có Cán bộ Kỹ thuật quản lý hồ sơ chất lượng, hồ sơ nghiệm thu, thanh toán để đảm bảo quyết toán công trình được duyệt trong năm 2021.
- Nhà thầu phải đáp ứng tối thiểu số lượng công nhân kỹ thuật như sau: Công nhân kỹ thuật 10 người (Công nhân kỹ thuật cơ khí, cốp pha, bê tông, nề hoàn thiện, điện, nước, vận hành máy...). Trình độ: Thợ đã qua đào tạo sơ cấp nghề. Kinh nghiệm ở vị trí Công nhân kỹ thuật tối thiểu 02 năm: Gói thầu phải bố trí công nhân kỹ thuật có tay nghề đã qua đào tạo để trực tiếp thi công công trình. Số lượng 10 người trên cơ sở đáp ứng tiến độ công trình 90 ngày, bên mời thầu đã lập tiến độ thi công chi tiết công trình nên có số lượng này.
File đính kèm nội dung trả lời
Ngày trả lời 06:58 17/08/2021

Chi tiết hồ sơ mời thầu

BẢNG DỮ LIỆU

E-CDNT 1.1 Công ty cổ phần đầu tư xây dựng Nam Việt Á
E-CDNT 1.2 Thi công xây dựng
Sửa chữa Trụ sở làm việc Quỹ Đầu tư phát triển Quảng Nam
90 Ngày
E-CDNT 3 Vốn của Quỹ Đầu tư phát triển Quảng Nam
E-CDNT 5.3


- Bên mời thầu: Công ty cổ phần đầu tư xây dựng Nam Việt Á , địa chỉ: Thôn Tiến Thành, Xã Tam Tiến, Huyện Núi Thành, Quảng Nam
- Chủ đầu tư: Quỹ Đầu tư phát triển Quảng Nam; Địa chỉ: Số 90 Phan Bội Châu, TP. Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam.
trừ trường hợp Chủ đầu tư, Bên mời thầu, nhà thầu tham dự thầu thuộc cùng một tập đoàn kinh tế nhà nước và sản phẩm thuộc gói thầu là đầu vào của Chủ đầu tư, Bên mời thầu, là đầu ra của nhà thầu tham dự thầu, đồng thời là ngành nghề sản xuất, kinh doanh chính của tập đoàn.





+ Tư vấn lập hồ sơ thiết kế, dự toán: Công ty TNHH MTV tư vấn và đầu tư xây dựng An Hoàng Phát; Địa chỉ: huyện Thăng Bình, tỉnh Quảng Nam; + Đơn vị thẩm định hồ sơ thiết kế, dự toán: Trung tâm Kiểm định chất lượng xây dựng Quảng Nam; Địa chỉ: 11 Trần Quý Cáp, thành phố Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam; + Tư vấn lập E-HSMT, đánh giá E-HSDT: Công ty cổ phần đầu tư xây dựng Nam Việt Á. Địa chỉ: Thôn Tiến Thành, xã Tam Tiến, huyện Núi Thành, tỉnh Quảng Nam;


- Bên mời thầu: Công ty cổ phần đầu tư xây dựng Nam Việt Á , địa chỉ: Thôn Tiến Thành, Xã Tam Tiến, Huyện Núi Thành, Quảng Nam
- Chủ đầu tư: Quỹ Đầu tư phát triển Quảng Nam; Địa chỉ: Số 90 Phan Bội Châu, TP. Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam.


E-CDNT 5.6
Là doanh nghiệp cấp nhỏ hoặc siêu nhỏ theo quy định của pháp luật về doanh nghiệp
E-CDNT 10.1(g)
- Về năng lực hoạt động: Chứng chỉ năng lực thi công công trình Dân dụng hạng III trở lên. - Về bảo lãnh dự thầu, cam kết tín dụng: Bảo lãnh dự thầu, cam kết cung cấp tín dụng của Tổ chức tín dụng hoạt động hợp pháp tại Việt Nam. - Về hợp đồng tương tự: Theo quy định tại khoản 3 Mẫu số 03 (Bảng tiêu chuẩn đánh giá về năng lực và kinh nghiệm). - Về năng lực tài chính: Theo quy định tại khoản 2 Mẫu số 03 (Bảng tiêu chuẩn đánh giá về năng lực và kinh nghiệm). - Về nhân sự chủ chốt: Theo quy định tại Mẫu số 04A (Yêu cầu nhân sự chủ chốt). - Về máy móc, thiết bị: Theo quy định tại Mẫu số 04B (Thiết bị thi công chủ yếu dự kiến huy động để thực hiện gói thầu). - E-HSDT được xem là hợp lệ ngoài phải thỏa mãn các quy định của Luật đấu thầu còn phải trình bày rõ ràng, không lỗi font chữ, không sai tên Chủ đầu tư, không sai tên bên mời thầu hoặc tên công trình và phải được đại diện hợp pháp của nhà thầu ký, đóng dấu đỏ vào các nội dung sau: Thuyết minh biện pháp thi công, bảng tiến độ thi công chi tiết, các hợp đồng nguyên tắc, các văn bản cam kết (không chấp nhận cắt ghép chữ ký và con dấu). - Các tài liệu chứng minh năng lực và kinh nghiệm phải là Scan bản gốc hoặc bản sao qua công chứng. - Nhà thầu phải nộp bảng phân tích đơn giá dự thầu chi tiết của các hạng mục (file excel còn liên kết) để bên mời thầu kiểm tra các đơn giá bất thường. - Nhà thầu phải cung cấp đầy đủ bản gốc của các tài liệu để chứng minh doanh thu từ hoạt động xây dựng khi có yêu cầu của bên mời thầu. - Trước khi được mời vào thương thảo hợp đồng, nhà thầu phải cung cấp văn bản xác nhận của Chủ đầu tư đối với chỉ huy trưởng, cán bộ kỹ thuật thi công trực tiếp, cán bộ phụ trách an toàn lao động về việc chấm dứt công tác ở các dự án hiện đang triển khai (nếu có) mà Chủ đầu tư đó quản lý để tập trung thực hiện gói thầu này. - Trường hợp nhà thầu được mời vào thương thảo hợp đồng: Nhà thầu phải mang theo bản gốc của các tài liệu đã kê khai để bên mời thầu đối chiếu và 01 bản sao (qua công chứng) để Chủ đầu tư lưu trữ. Nếu nhà thầu không cung cấp đủ bản gốc để bên mời thầu đối chiếu thì E-HSDT được xem là không hợp lệ.
E-CDNT 16.1 60 ngày
E-CDNT 17.1 Nội dung bảo đảm dự thầu:
- Giá trị và đồng tiền bảo đảm dự thầu: 25.000.000   VND
- Thời gian có hiệu lực của bảo đảm dự thầu: 90 ngày, kể từ thời điểm đóng thầu.
E-CDNT 16.2 Nhà thầu chính chỉ được sử dụng nhà thầu phụ thực hiện các công việc với tổng giá trị dành cho nhà thầu phụ không vượt quá % giá chào của nhà thầu.
E-CDNT 25.2  Giá trị tối đa dành cho nhà thầu phụ : 20 % giá dự thầu của nhà thầu.
E-CDNT 27.1 Phương pháp đánh giá E-HSDT: (Bên mời thầu phải lựa chọn tiêu chí đánh giá E-HSDT cho phù hợp với quy định tại Chương III. Trường hợp lựa chọn tiêu chí đánh giá khác với tiêu chí đánh giá tại Chương III thì không có cơ sở để đánh giá E-HSDT).
a) Đánh giá về năng lực và kinh nghiệm: Đạt - Không đạt
b) Đánh giá về kỹ thuật: Đạt - Không đạt
c) Đánh giá về giá: Phương pháp giá thấp nhất (Không áp dụng đối với hàng hóa ưu đãi)
E-CDNT 27.2.1 Nhà thầu có giá dự thầu sau khi trừ đi giá trị giảm giá (nếu có) thấp nhất được xếp hạng thứ nhất.
E-CDNT 29.4 Nhà thầu có giá dự thầu sau khi trừ đi giá trị giảm giá (nếu có) thấp nhất.
E-CDNT 31.1 Thời hạn đăng tải kết quả lựa chọn nhà thầu trên Hệ thống là 7 ngày làm việc, kể từ ngày Chủ đầu tư phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu.
E-CDNT 32 -Địa chỉ của Chủ đầu tư: Quỹ Đầu tư phát triển Quảng Nam; Địa chỉ: Số 90 Phan Bội Châu, TP. Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam.
-Địa chỉ, số điện thoại, số fax của người có thẩm quyền: Ông Nguyễn Tiên Thạch – Giám đốc Quỹ Đầu tư phát triển Quảng Nam; Địa chỉ: Số 90 Phan Bội Châu, TP. Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam;
-Địa chỉ, số điện thoại, số fax của bộ phận thường trực giúp việc Hội đồng tư vấn: Công ty cổ phần đầu tư xây dựng Nam Việt Á. Địa chỉ: Thôn Tiến Thành, xã Tam Tiến, huyện Núi Thành, tỉnh Quảng Nam
E-CDNT 33 Địa chỉ, số điện thoại, số fax của Tổ chức, cá nhân thực hiện nhiệm vụ theo dõi, giám sát:
Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Quảng Nam; Địa chỉ: số 02 Trần Phú, thành phố Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam; Điện thoại: 02353.810394; Fax: 02353.810396.

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 173

Góp điểm làm từ thiện
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây