Thông báo mời thầu

Thi công xây dựng (số 3)

Tìm thấy: 14:01 15/07/2026
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Xây dựng trụ sở làm việc Đại diện Cảng vụ đường thủy nội địa số 02
Tên gói thầu
Thi công xây dựng (số 3)
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự án Xây dựng trụ sở làm việc Đại diện Cảng vụ Đường thủy nội địa số 02
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách thành phố
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Phường Long Phước, Thành phố Hồ Chí Minh
Thời điểm đóng thầu
14:00 24/07/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Lĩnh vực AI phân loại
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
1126/QĐ-CVĐTNĐ
Ngày phê duyệt
15/07/2026 13:55
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Cảng vụ đường thủy nội địa thành phố Hồ Chí Minh
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
14:00 15/07/2026
đến
14:00 24/07/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
14:00 24/07/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Cam kết (Trường hợp nhà thầu có tên trong danh sách không bảo đảm uy tín khi tham dự thầu thì hình thức bảo đảm dự thầu là Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh)
Số tiền đảm bảo dự thầu
35.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Ba mươi lăm triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 24/07/2026 (21/11/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty Cổ phần Tư vấn xây dựng Nhất Nguyên Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 116 Nguyễn Duy Cung, phường An Hội Tây, Thành phố Hồ Chí Minh
2 Công ty TNHH Xây dụng Khang Vũ Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 840/54/6 HL2, Bình Trị Đông, thành phố Hồ Chí Minh
3 Công ty Cổ phần Tư vấn xây dựng Nhất Nguyên Tư vấn lập E-HSMT Số 116 Nguyễn Duy Cung, phường An Hội Tây, Thành phố Hồ Chí Minh
4 Công ty TNHH Đầu tư Kinh doanh Xây dựng Đại Phú Tư vấn thẩm định E-HSMT 88 Đường N11, Khu đô thị Đông Tăng Long, P. Long Phước, TP. HCM
5 Công ty Cổ phần Tư vấn xây dựng Nhất Nguyên Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 116 Nguyễn Duy Cung, phường An Hội Tây, Thành phố Hồ Chí Minh
6 Công ty TNHH Đầu tư Kinh doanh Xây dựng Đại Phú Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu 88 Đường N11, Khu đô thị Đông Tăng Long, P. Long Phước, TP. HCM

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Cần cẩu - Đặc điểm: Sức nâng ≥ 10T - Tài liệu chứng minh: + Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật (Bản chụp chứng thực/công chứng) + Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật (Bản chụp chứng thực/công chứng)
1
2
Máy đào - Đặc điểm: Dung tích gầu ≥ 0,5m3 - Tài liệu chứng minh: + Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật (Bản chụp chứng thực/công chứng) + Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật (Bản chụp chứng thực/công chứng)
1
3
Máy hàn - Đặc điểm: Công suất ≥ 23kw - Tài liệu chứng minh: + Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật (Bản chụp chứng thực/công chứng) + Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật (Bản chụp chứng thực/công chứng)
3

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
HẠNG MỤC: ÉP THỬ TĨNH CỌC BTCT
2
Ép trước cọc BTCT, cọc dài 10m, KT 25x25cm-đất cấp II
0.2
100m
3
Thí nghiệm nén tĩnh thử tải cọc bê tông bằng phương pháp cọc neo
2
1 lần TN
4
HẠNG MỤC: TRỤ SỞ LÀM VIỆC
5
Đắp cát bằng máy lu bánh thép 9T, máy ủi 110CV, độ chặt Y/C K = 0,9
1.519
100m3
6
Ép trước cọc BTCT 25x25cm, cọc dài 10m, đất cấp II
1.8
100m
7
Phá dỡ kết cấu bê tông đầu cọc có cốt thép bằng máy khoan bê tông 1,5kw
0.75
m3
8
Đào móng-đất cấp II
7.969
m3
9
Đào giằng móng bằng thủ công, rộng ≤3m, sâu ≤1m-đất cấp II
0.572
m3
10
Lắp dựng cốt thép móng, ĐK ≤10mm
0.186
tấn
11
Lắp dựng cốt thép móng, ĐK ≤18mm
0.511
tấn
12
Lắp dựng cốt thép móng, ĐK >18mm
0.024
tấn
13
Bê tông lót móng rộng đá 1x2, vữa BT mác 150
1.595
m3
14
Ván khuôn móng cột, ván khuôn thép
0.752
100m2
15
Ván khuôn cổ cột vuông, chữ nhật bằng ván ép công nghiệp có khung xương cột chống bằng hệ giáo ống
0.023
100m2
16
Bê tông móng, rộng ≤250cm, SX qua dây chuyền trạm trộn, hoặc BT thương phẩm, M250, đá 1x2
7.805
m3
17
Bê tông cổ cột TD≤0,1m2, chiều cao ≤6m, SX qua dây chuyền trạm trộn, hoặc BT thương phẩm, M250, đá 1x2
0.241
m3
18
Bê tông lót giằng móng, M150, đá 1x2
0.26
m3
19
Lắp dựng cốt thép giằng, đà kiềng, hộp gen ĐK ≤10mm
0.145
tấn
20
Lắp dựng cốt thép giằng, Đà kiêng, hộp gen ĐK ≤18mm, chiều cao ≤6m
0.883
tấn
21
Ván khuôn gỗ bt lót Giằng móng
0.021
100m2
22
Ván khuôn xà, dầm, giằng bằng ván ép công nghiệp có khung xương cột chống bằng hệ giáo ống
0.693
100m2
23
Bê tông giằng, đà kiềng, chiều cao ≤6m, SX qua dây chuyền trạm trộn, hoặc bê tông thương phẩm, M250, đá 1x2
6.824
m3
24
Ván khuôn gỗ bê tông lót tường
0.049
100m2
25
Bê tông lót tường chắn đá 1x2, vữa BT mác 150
0.732
m3
26
Xây tường chắn bằng gạch xi măng 8x8x18 -chiều dày ≤30cm, chiều cao ≤6m, vữa XM M75
2.796
m3
27
Trát tường chắn dày 1,5cm, vữa XM M75
3.571
m2
28
Lắp dựng cốt thép nền, ĐK ≤18mm
1.22
tấn
29
Bê tông nền, SX qua dây chuyền trạm trộn, hoặc bê tông thương phẩm, M250, đá 1x2
9.932
m3
30
Lắp dựng cốt thép cột, trụ, ĐK ≤10mm, chiều cao ≤6m
0.046
tấn
31
Lắp dựng cốt thép cột, trụ, ĐK ≤18mm, chiều cao ≤6m
0.236
tấn
32
Ván khuôn cột vuông, chữ nhật bằng ván ép công nghiệp có khung xương cột chống bằng hệ giáo ống, chiều cao ≤28m
0.299
100m2
33
Bê tông cột TD≤0,1m2, chiều cao ≤6m, SX qua dây chuyền trạm trộn, hoặc bê tông thương phẩm, M250, đá 1x2
1.502
m3
34
Ván khuôn xà, dầm, giằng bằng ván ép công nghiệp có khung xương cột chống bằng hệ giáo ống
0.787
100m2
35
Lắp dựng cốt thép xà dầm, ĐK ≤10mm, chiều cao ≤6m
0.191
tấn
36
Lắp dựng cốt thép xà dầm, ĐK ≤18mm, chiều cao ≤6m
0.938
tấn
37
Bê tông xà dầm, giằng, sàn mái, chiều cao ≤6m, SX qua dây chuyền trạm trộn, hoặc bê tông thương phẩm, M250, đá 1x2
23.065
m3
38
Ván khuôn sàn mái bằng ván ép công nghiệp có khung xương cột chống bằng hệ giáo ống, chiều cao ≤28m
1.587
100m2
39
Lắp dựng cốt thép sàn mái, ĐK ≤10mm, chiều cao ≤28m
1.281
tấn
40
Ván khuôn gỗ lanh tô, ô văng
0.101
100m2
41
Lắp dựng cốt thép lanh tô liền, ô văng, ĐK ≤10mm, chiều cao ≤6m
0.024
tấn
42
Lắp dựng cốt thép lanh tô liền mái hắt, máng nước, ĐK >10mm, chiều cao ≤6m
0.045
tấn
43
Bê tông lanh tô, ô văng, bê tông M250, đá 1x2
0.561
m3
44
Ván khuôn gỗ lam bê tông
0.897
100m2
45
Lắp dựng cốt thép lam bê tông, ĐK ≤10mm, chiều cao ≤6m
0.054
tấn
46
Lắp dựng cốt thép lam bê tông, ĐK >10mm, chiều cao ≤6m
0.294
tấn
47
Lắp đặt chậu xí bệt
2
bộ
48
Lắp đặt vòi rửa vệ sinh bồn cầu
3
bộ
49
Lắp đặt 1 vòi tắm, 1 hương sen
1
bộ
50
Lắp đặt chậu rửa lavabo 1 vòi
2
bộ

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây dựng (số 3)". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây dựng (số 3)" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 33

Đăng ký làm Diễn giả
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây