Thông báo mời thầu

Thi công xây lắp

Tìm thấy: 16:15 24/06/2026
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Xây dựng, nâng cấp, cải tạo ngầm hóa các tuyến truyền dẫn quang đảm bảo năng lực đáp ứng, an toàn mạng MAN-E khu vực các địa bàn dọc QL217 và đường Hồ Chí Minh
Tên gói thầu
Thi công xây lắp
Chủ đầu tư
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Xây dựng, nâng cấp, cải tạo ngầm hóa các tuyến truyền dẫn quang đảm bảo năng lực đáp ứng, an toàn mạng MAN-E khu vực các địa bàn dọc QL217 và đường Hồ Chí Minh
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Khấu hao tài sản cố định
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Các thông báo liên quan
Thời điểm đóng thầu
08:00 13/07/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
60 Ngày
Số quyết định phê duyệt
2359/QĐ-VNPT-THA-KTĐT
Ngày phê duyệt
24/06/2026 16:13
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Viễn thông Thanh Hóa
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
16:14 24/06/2026
đến
08:00 13/07/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
08:00 13/07/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
55.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Năm mươi lăm triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
90 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 13/07/2026 (11/10/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Viễn thông Thanh Hóa Tư vấn lập E-HSMT Số 26A Đại Lộ Lê Lợi - phường Hạc Thành - tỉnh Thanh Hóa
2 Viễn thông Thanh Hóa Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 26A Đại Lộ Lê Lợi - phường Hạc Thành - tỉnh Thanh Hóa
3 Viễn thông Thanh Hóa Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 26A Đại Lộ Lê Lợi - phường Hạc Thành - tỉnh Thanh Hóa
4 Viễn thông Thanh Hóa Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 26A Đại Lộ Lê Lợi - phường Hạc Thành - tỉnh Thanh Hóa
5 Công ty Cổ phần tư vấn Đầu tư Hạ tầng và dịch vụ Tư vấn khảo sát, lập BCKT-KT Số nhà 1030 đường Láng - phường láng - TP. Hà Nội

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy đào 0,4m3
1
2
Máy khoan xoay đập tự hành, khí nén (chưa tính khí nén) - đường kính khoan: D105 - 110 mm
1
3
Máy nén khí diezel 360 m3/h
1
4
Máy cắt bê tông - công suất : 12 CV (MCD 218)
1
5
Máy đầm đất cầm tay 70 kg
1
6
Máy nén khí 600m3/h
1
7
Máy phun nhựa đường 190CV
1
8
Máy rải 130-140CV
1
9
Máy lu bánh hơi 16T
1
10
Máy lu 10T bánh thép
1
11
Cẩu 5 tấn (lên/xuống)
1
12
Ô tô tải loại 5 tấn
1
13
Máy phát điện 2KVA
1
14
Máy đầm dùi 1,5kw
1
15
Máy trộn 250l
1
16
Máy cắt uốn 5kW
1
17
Máy hàn 23KW
1
18
Máy mài 2,7kW
1
19
Máy khoan đứng 2,5kW
1
20
Máy hàn cáp quang
2
21
Máy đo cáp quang OTDR
2
22
Máy đo công suất quang
2

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Lắp đặt bộ treo cáp ADSS KV 100 trên cột
19
cột
2
Lắp đặt bộ néo cáp ADSS KV 100 trên cột
23
cột
3
Lắp đặt đế ốp D12
42
cột
4
Ra, kéo, căng hãm cáp quang treo, loại cáp quang ADSS 48 sợi KV 100
1.05
km
5
Ra, kéo cáp quang trong cống bể có sẵn, loại cáp 48 sợi
8.801
km
6
Ra, kéo cáp quang cống được bảo vệ bằng ống PVC 2 mảnh đường kính 40, loại cáp 48 sợi
3.723
km
7
Ra, kéo cáp quang cống chôn trực tiếp, loại cáp 48 sợi
13.876
km
8
Hàn nối ODF cáp sợi quang, loại cáp quang 48 FO. Loại ODF-48FO In (Lắp trong rack 19")
7
bộ ODF
9
Hàn nối cáp sợi quang tại tủ hộp cáp có sẵn, loại cáp quang 48 Fo (Hàn nối đầu cũ)
1
bộ ODF
10
Hàn nối măng sông cáp sợi quang, loại cáp quang MS 48FO
28
bộ MS
11
Hàn nối măng sông cáp sợi quang, loại cáp quang MS 48FO. Măng xông cũ 48FO
3
bộ MS
12
Lắp đặt cọc mốc sứ
42
mốc
13
Lắp đặt cọc mốc bê tông
81
mốc
14
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông móng, chiều rộng <= 250 cm, đá 1x2, mác 250. Bê tông cọc mốc
3.035
m3
15
Ván khuôn gỗ. Ván khuôn móng cột, móng vuông, chữ nhật. Cọc mốc bê tông
0.574
100m2
16
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép móng, đường kính cốt thép <= 10mm
0.057
tấn
17
Biển báo độ cao
3
cái
18
Biển báo cáp cống
62
cái
19
Đào móng cột, trụ, hố kiểm tra bằng thủ công, rộng <= 1m, sâu > 1m, đất cấp III. Đào hố trồng cột
2.916
m3
20
Lắp dựng cột bê tông đơn loại 10m, cột không trang bị thu lôi, lắp dựng bằng cơ giới
2
cột
21
Ván khuôn gỗ. Ván khuôn móng cột, móng vuông, chữ nhật. Cột bê tông
0.072
100m2
22
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông móng, chiều rộng <= 250 cm, đá 1x2, mác 250, PCB40
1
m3
23
Sơn đánh số tuyến cột treo cáp
2
cột
24
Đục lỗ thông tường xây gạch, chiều dày tường <=22cm, tiết diện lỗ <= 0,04m2
26
lỗ
25
Cắt mặt đường bê tông xi măng. Chiều dày mặt đường 20cm
298.58
100m
26
Cắt mặt đường bê tông xi măng. Chiều dày mặt đường 10cm
107.02
100m
27
Cắt mặt đường bê tông Asphan chiều dày lớp cắt <= 7cm
0.646
100m
28
Phá dỡ kết cấu bê tông bằng máy. Phá dỡ bằng búa căn không cốt thép (Phá dỡ nền hè bê tông xi măng và nền đường bê tông xi măng)
216.418
m3
29
Đào kênh mương, rãnh thoát nước, đường ống, đường cáp bằng thủ công, rộng <= 1m, sâu <=1m, đất cấp II ( đào rãnh cáp CTT)
1397.7
m3
30
Đào kênh mương, chiều rộng <= 6m, bằng máy đào 0,4m3, đất cấp II (Đào rãnh cáp CTT)
23.88
100m3
31
Đào kênh mương, rãnh thoát nước, đường ống, đường cáp bằng thủ công, rộng <= 1m, sâu <=1m, đất cấp III ( đào đặt ống,xây bể cáp)
1788.64
m3
32
Đắp đất nền móng công trình, nền đường bằng thủ công
3051.12
m3
33
Đắp đất công trình bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt yêu cầu K=0,90
23.88
100m3
34
Vận chuyển đất, phế thải bằng ôtô tự đổ 7 tấn trong phạm vi <= 1000m, đất cấp III
3.516
100m3
35
Vận chuyển đất, phế thải bằng ô tô tự đổ 7T 1km tiếp theo trong phạm vi <= 5km, đất cấp III. Vận chuyển tiếp 4km đất thừa phần chôn ống
3.516
100m3
36
Bê tông móng SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, rộng ≤250cm, M150, đá 1x2, PCB40
12.283
m3
37
Xây hố van, hố ga bằng gạch đất sét nung 6,5x10,5x22cm, vữa XM M75, PCB40 (Thành bể cáp)
29.483
m3
38
Trát tường ngoài dày 1,5cm, vữa XM M100, PCB40
108.796
m2
39
Chân khung bể hè
259.29
kg
40
Chân khung bể Ganivo hè 300x300
5.4
kg
41
Khung bể - loại bể hè
1349.77
kg
42
Khung bể Ganivo hè 300x300
107.19
kg
43
Cốt thép bê tông nắp đan (đan hè 500x1200x70) - Gồm khung nắp nắp đan và thép gia cố
43
nắp
44
Cốt thép bê tông nắp đan bể Ganivo hè 300x300 - Gồm khung nắp nắp đan và thép gia cố
27
nắp
45
Gia công cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 50 kg
3.171
tấn
46
Lắp đặt cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 50 kg
3.171
tấn
47
Ván khuôn gỗ. Ván khuôn tường thẳng, chiều dày <= 45 cm (đổ bê tông thành bể, hố, nắp đan)
0.313
100m2
48
Bê tông sản xuất bằng máy trộn và đổ bằng thủ công, bê tông hố van, hố ga, bê tông M250, đá 1x2, PCB40 (Thành miệng bể, hố ga)
2.609
m3
49
Bê tông tấm đan, mái hắt, lanh tô, bê tông M300, đá 1x2, PCB40 - Đổ bê tông đúc sẵn bằng thủ công (vữa bê tông sản xuất bằng máy trộn)
1.903
m3
50
Lắp các loại CKBT đúc sẵn bằng thủ công, trọng lượng ≤100kg (Lắp đặt bể cáp hoàn thiện)
43
1 cấu kiện

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây lắp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây lắp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 243

QC LuatVietnam giua trang
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây