Thông báo mời thầu

Thi công xây lắp

Tìm thấy: 16:36 26/06/2026
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Mở rộng mạng cáp quang trung kế năm 2026
Tên gói thầu
Thi công xây lắp
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Mở rộng mạng cáp quang trung kế năm 2026
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Khấu hao tài sản cố định
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Chào hàng cạnh tranh
Địa điểm thực hiện gói thầu
Các thông báo liên quan
Thời điểm đóng thầu
16:15 10/07/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
120 Ngày
Số quyết định phê duyệt
2845/QĐ-BQLDA-TĐ
Ngày phê duyệt
26/06/2026 16:34
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Viễn thông Hà Nội - Chi nhánh Tập đoàn Bưu chính Viễn thông Việt Nam
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
16:35 26/06/2026
đến
16:15 10/07/2026
Chi phí nộp E-HSDT
220.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
16:15 10/07/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Cam kết (Trường hợp nhà thầu có tên trong danh sách không bảo đảm uy tín khi tham dự thầu thì hình thức bảo đảm dự thầu là Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh)
Số tiền đảm bảo dự thầu
30.999.000 VND
Số tiền bằng chữ
Ba mươi triệu chín trăm chín mươi chín nghìn đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
150 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 10/07/2026 (07/12/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty cổ phần Tư vấn Đầu tư và Phát triển Bưu điện Hà Nội Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 809 đường Giải Phóng, Hoàng Mai, Hà Nội

Thông tin gia hạn

STT Thời điểm Gia hạn thành công Thời điểm đóng thầu cũ Thời điểm đóng thầu sau gia hạn Thời điểm mở thầu cũ Thời điểm mở thầu sau gia hạn Lý do
1 16:11 03/07/2026 16:00 03/07/2026 16:15 10/07/2026 16:00 03/07/2026 16:15 10/07/2026 Để tăng thêm số lượng nhà thầu tham dự thầu

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy đo cáp quang OTDR
1
2
Máy đo công suất quang
1
3
Máy hàn cáp quang
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Tưới nhựa lót hoặc nhựa dính bám mặt đường. Nhựa nhũ tương 2kg/m2
2.79
m2
2
Rải thảm mặt đường bê tông asphalt, bề rộng đường < 10,5m (Loại C≤12,5) dày 3cm
2.79
m2
3
Móng cát vàng gia cố 8% xi măng dày 20cm
0.186
m3
4
Đổ bê tông tại chỗ hè đường chiều dày <25cm mác #250 dày 10cm
0.093
m3
5
Đổ bê tông tại chỗ hè đường chiều dày <25cm mác #150 dày 8cm
3.8
m3
6
Lát gạch Terazzo kích thước gạch 40x40 (cm), vữa xi măng mác 100 dày 2cm
47.502
m2
7
Cắt mặt đường bê tông Asphalt, Chiều dày lớp cắt ≤ 7cm
0.08
100m
8
Cắt khe nền bê tông xi măng, Khe 1x4 (lớp bê tông lót móng)
0.6
10m
9
Phá dỡ kết cấu mặt đường bằng búa căn
0.124
m3
10
Đào bỏ mặt đường nhựa, Chiều dày ≤ 10cm
1.24
m2
11
Phá dỡ nền láng vữa xi măng,
0.93
m2
12
Đào kênh mương, rãnh thoát nước, đường ống, đường cáp bằng thủ công, rộng ≤ 1m, sâu ≤ 1m, Đất cấp II
4.32
m3
13
Đào kênh mương, rãnh thoát nước, đường ống, đường cáp bằng thủ công, rộng ≤ 1m, sâu ≤ 1m, Đất cấp III
0.822
m3
14
Lắp ống dẫn cáp, loại ống PVC Φ ≤ 114mm, nong một đầu, Số ống tổ hợp ≤ 3 (Lắp đặt 01 ống PVC F110)
0.07
100m/ống
15
Phân rải và đầm nén cát tuyến ống dẫn cáp thông tin bằng máy
0.519
m3
16
Đắp đất công trình bằng máy đầm đất cầm tay 70 kg, Độ chặt yêu cầu K = 0,95
0.01
100m3
17
Vận chuyển đất bằng Ôtô tự đổ trong phạm vi ≤ 1km
0.006
100m3
18
Vận chuyển đất 1km tiếp theo bằng Ôtô tự đổ (vận chuyển tiếp cự ly ≤ 5km = 4*0,6 = 2,4)
0.006
100m3
19
Lắp biển báo cáp quang dọc tuyến, vượt đường (Áp dụng định mức 22,070240,00)
97
cái
20
Lắp đặt các phụ kiện để treo cáp trên cột Bưu điện (Lắp đặt Bulong + Kẹp cáp)
1
cột
21
Lắp đặt các phụ kiện để treo cáp trên cột Điện lực (Đế chữ U + Kẹp cáp và đai inox)
96
cột
22
Sản xuất và dán tem QR code cho cáp vào và cáp ra (Áp dụng định mức đeo biển cáp cống)
8
cái
23
Đào bùn trong mọi điều kiện, bùn lẫn rác
2.28
m3
24
Xây bể chứa, hố van, hố ga, gối đỡ ống, rãnh thoát nước (Tính định mức cấp phối cho 1m3 vữa xi măng cát theo mã 12140); xây nâng bể
1.08
m3
25
Phá dỡ tường bê tông không cốt thép (Phá miệng bể để nâng)
0.3
m3
26
Đổ bê tông xà dầm, giằng nhà (Tính định mức cấp phối vật liệu cho 1m3 bê tông theo mã C21440) Đổ bê tông miệng bể nâng
0.3
m3
27
Trát tường gạch bằng vữa thông thường (Trát tường ngoài; tính định mức cấp phối cho 1m3 vữa XM theo mã B 12140)
4.4
m2
28
Lắp đặt cấu kiện đối với bể 1 tầng cống ( 1 đến 3 đan), loại nắp đan 1 đan dọc
4
1 bể
29
Lắp đặt dây đất cho tuyến cột treo cáp
9
bộ
30
Đeo biển cáp tại bể cho cáp cống
289
bể
31
Ra, kéo, căng, hãm cáp quang treo, loại cáp quang treo ≤ 48 sợi
3.01
km
32
Ra, kéo cáp quang trong cống bể có sẵn, loại cáp quang cống <=48 sợi
2.525
km
33
Ra, kéo cáp quang trong cống bể có sẵn, loại cáp quang cống <=96 sợi
18.285
km
34
Hàn nối măng sông cáp sợi quang, loại cáp quang ≤ 48Fo
2
bộ
35
Hàn nối măng sông cáp sợi quang, loại cáp quang ≤ 100Fo
6
bộ
36
Hàn nối cáp sợi quang ≤ 48Fo vào ODF-TT
2
bộ ODF
37
Hàn nối cáp sợi quang > 48Fo vào ODF-TT
2
bộ ODF
38
Đào móng cột trụ, hố kiểm tra chiều rộng ≤ 1m; chiều sâu ≤ 1m, Đất cấp II (Đào BH-1DB, GH300, bệ Splitter)
4.032
m3
39
Vận chuyển đất bằng Ôtô tự đổ trong phạm vi ≤ 1km
0.0181
100m3
40
Vận chuyển đất 1km tiếp theo bằng Ôtô tự đổ (vận chuyển tiếp cự ly ≤ 5km = 4*0,6 = 2,4)
0.0181
100m3
41
Lắp biển báo cáp quang dọc tuyến, vượt đường (Áp dụng định mức 22,070240,00)
277
cái
42
Lắp đặt các phụ kiện để treo cáp trên cột Bưu điện (Lắp đặt Bulong + Kẹp cáp)
120
cột
43
Lắp đặt các phụ kiện để treo cáp trên cột Điện lực (Đế chữ U + Kẹp cáp và đai inox)
147
cột
44
Sản xuất và dán tem QR code cho cáp vào và cáp ra (Áp dụng định mức đeo biển cáp cống)
4
cái
45
Lắp dựng cột bê tông đơn loại 7m đến 8m, cột không trang bị thu lôi, Lắp, dựng bằng thủ công (Cột bê tông tròn 7m)
7
cột
46
Đổ bê tông quầy gốc cột bằng thủ công, Loại cột đơn
7
ụ quầy
47
Lắp đặt dây đất cho tuyến cột treo cáp
35
bộ
48
Nối cột sắt đơn bằng sắt nối L, Loại sắt nối dài 2,450m
2
Thanh
49
Ra, kéo, căng, hãm cáp quang treo, loại cáp quang treo > 48 sợi
10.84
km
50
Hàn nối măng sông cáp sợi quang, loại cáp quang ≤ 100Fo
3
bộ

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây lắp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây lắp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 28

QC LuatVietnam giua trang
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây