Thông báo mời thầu

Thi công xây lắp

Tìm thấy: 14:55 16/07/2026
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên gói thầu
Thi công xây lắp
Chủ đầu tư
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Xây dựng, nâng cấp, cải tạo ngầm hóa các tuyến truyền dẫn quang đảm bảo năng lực đáp ứng, an toàn mạng MAN-E khu vực các địa bàn dọc QL1A
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Khấu hao tài sản cố định
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
08:00 03/08/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
60 Ngày
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
3896/QĐ-VNPT-THA-KTĐT
Ngày phê duyệt
16/07/2026 14:43
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Viễn thông Thanh Hóa
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
14:50 16/07/2026
đến
08:00 03/08/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
08:00 03/08/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
74.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Bảy mươi bốn triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
90 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 03/08/2026 (01/11/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Viễn thông Thanh Hóa Tư vấn lập E-HSMT Số 26A Đại Lộ Lê Lợi - phường Hạc Thành - tỉnh Thanh Hóa
2 Số 26A Đại Lộ Lê Lợi - phường Hạc Thành - tỉnh Thanh Hóa Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 26A Đại Lộ Lê Lợi - phường Hạc Thành - tỉnh Thanh Hóa
3 Số 26A Đại Lộ Lê Lợi - phường Hạc Thành - tỉnh Thanh Hóa Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 26A Đại Lộ Lê Lợi - phường Hạc Thành - tỉnh Thanh Hóa
4 Số 26A Đại Lộ Lê Lợi - phường Hạc Thành - tỉnh Thanh Hóa Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 26A Đại Lộ Lê Lợi - phường Hạc Thành - tỉnh Thanh Hóa
5 Công ty Cổ phần Tư vấn Xây dựng Bưu chính Viễn thông Tư vấn khảo sát, lập BCKT-KT Số nhà B19, Ngõ 152 Võ Chí Công, Tây Hồ, Hà Nội

Thông tin gia hạn

STT Thời điểm Gia hạn thành công Thời điểm đóng thầu cũ Thời điểm đóng thầu sau gia hạn Thời điểm mở thầu cũ Thời điểm mở thầu sau gia hạn Lý do
1 08:33 27/07/2026 08:00 27/07/2026 08:00 03/08/2026 08:00 27/07/2026 08:00 03/08/2026 Gia hạn thêm thời gian để có thêm lựa chọn cho chủ đầu tư

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy đào 0,4m3
1
2
Máy khoan xoay đập tự hành, khí nén (chưa tính khí nén) - đường kính khoan: D105 - 110 mm
1
3
Máy nén khí diezel 360 m3/h
1
4
Máy cắt bê tông - công suất : 12 CV (MCD 218)
1
5
Máy đầm đất cầm tay 70 kg
1
6
Máy nén khí 600m3/h
1
7
Máy phun nhựa đường 190CV
1
8
Máy rải 130-140CV
1
9
Máy lu bánh hơi 16T
1
10
Máy lu 10T bánh thép
1
11
Cẩu 5 tấn (lên/xuống)
1
12
Ô tô tải loại 5 tấn
1
13
Máy phát điện 2KVA
1
14
Máy đầm dùi 1,5kw
1
15
Máy trộn 250l
1
16
Máy cắt uốn 5kW
1
17
Máy hàn 23KW
1
18
Máy mài 2,7kW
1
19
Máy khoan đứng 2,5kW
1
20
Máy hàn cáp quang
2
21
Máy đo cáp quang OTDR
2
22
Máy đo công suất quang
2

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Rải thảm mặt đường bê tông nhựa hạt mịn dày 3cm
1.309
100m2
2
Lắp đặt ống HDPE PE100 DN90 PN10 bằng phương pháp khoan bằng máy khoan xoay đập tự hành fi 105mm
0.18
100m
3
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông lót móng, chiều rộng <= 250 cm, đá 1x2, mác 150
19.8251
m3
4
Xây gạch không nung loại A 210x100x60, xây hố ga, hố van, vữa XM mác 75
108.9876
m3
5
Trát tường trong, chiều dày trát 1,5cm, vữa XM mác 100
413.3155
m2
6
Ván khuôn gỗ. Ván khuôn móng cột, móng vuông, chữ nhật
0.828
100m2
7
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông hố ga, đá 1x2, mác 250
14.22
m3
8
Chân khung bể
132
bộ
9
Ke đỡ cáp
132
bộ
10
Gia công cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 10 kg
1.185
tấn
11
Lắp đặt cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 10 kg
1.854
tấn
12
Khung bể 1 đan dọc hè (bể 1 ĐDH)
129
cái
13
Khung bể 2 đan vuông hè (bể 2ĐVH)
3
cái
14
Gia công cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 50 kg
4.33
tấn
15
Sơn sắt thép bằng sơn các loại, 1 nước lót, 1 nước phủ (Sơn cấu kiện bể)
149.991
m2
16
Lắp đặt cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 50 kg
7.274
tấn
17
Cốt thép bê tông nắp đan (đan hè 500x1200)
135
cái
18
Công tác gia công, lắp đặt cốt thép bê tông đúc sẵn. Cốt thép tấm đan (đan hè 500x1200)
0.486
tấn
19
Khung nắp đan (đan hè 500x1200)
135
cái
20
Gia công cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 50 kg (đan hè 500x1200)
3.74
tấn
21
Sơn sắt thép bằng sơn các loại, 1 nước lót, 1 nước phủ (Sơn khung nắp đan)
128.52
m2
22
Lắp đặt cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 50 kg (đan hè 500x1200)
3.74
tấn
23
Đổ bê tông đúc sẵn bằng thủ công - sản xuất bằng máy trộn. Bê tông tấm đan, đá 1x2, mác 300
5.67
m3
24
Láng nền sàn không đánh mầu, dày 2cm, vữa XM mác 150
81
m2
25
Lắp các loại cấu kiện bê tông đúc sẵn bằng thủ công, trọng lượng <= 100kg (lắp tấm đan)
232
1 cấu kiện
26
Lắp đặt dẫn cáp loại PVC F110x5,5 nong 1 đầu
105.72
100m/ống
27
Lắp đặt dẫn cáp loại PVC F110x6,8 nong 1 đầu
4.63
100m/ống
28
Lắp đặt ống dẫn thép qua cống nổi loại ống F110
4.43
100m/ống
29
Lắp đặt ống dẫn thép qua cống nổi loại ống F40
1.76
100m/ống
30
Phân giải và đầm nén cát tuyến ống dẫn cáp thông tin bằng thủ công
809.735
m3
31
Khoan lắp đặt đai giữ ống cáp vào thành cầu, thành cống hộp kỹ thuật.
171.5
bộ
32
Lắp đặt cọc mốc cáp quang
22
cọc
33
Lắp đặt trụ đỡ ống cáp
72
trụ
34
Ra, kéo, cáp quang trong cống bể có sẵn loại cáp 48Fo (cáp mua mới)
31.798
km
35
Ra, kéo cáp quang cống được bảo vệ bằng ống PVC 2 mảnh đường kính 40, loại cáp 48 sợi
0.91
km
36
Ra, kéo cáp quang cống chôn trực tiếp, loại cáp 48 sợi
5.132
km
37
Hàn nối măng sông cáp sợi quang, loại cáp quang 48 FO
46
bộ MS
38
Hàn nối cáp sợi quang tại tủ hộp cáp có sẵn, loại cáp quang 48 Fo (Hàn nối tại đầu cũ)
24
bộ ODF
39
Đào kênh mương, chiều rộng <= 6m, máy đào 0,4m3, đất cấp II
12.408
100m3
40
Đào kênh mương, rãnh thoát nước, đường ống, đường cáp bằng thủ công, rộng <= 1m, sâu <=1m, đất cấp II
2159.473
m3
41
Đào móng cột, trụ, hố kiểm tra bằng thủ công, rộng > 1m, sâu <= 1m, đất cấp II
232.855
m3
42
Phân rải và đầm nén cát tuyến ống dẫn cáp thông tin. Đầm bằng thủ công
0.491
1 m3
43
Đắp đất công trình bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt yêu cầu K=0,90
13.987
100m3
44
Phá dỡ kết cấu bêtông (để thu hồi khung bể)
3.386
m3
45
Tháo dỡ, thu hồi nắp đan bằng thủ công, trọng lượng cấu kiện <=150 kg
59
cấu kiện
46
Cắt mặt đường, hè bê tông, đường nhựa chiều dày lớp cắt 7cm
183.741
100m
47
Phá dỡ kết cấu mặt đường bê tông xi măng, đường nhựa bằng thủ công
67.932
m3
48
Phá dỡ kết cấu bê tông không cốt thép bằng máy khoan bê tông 1,5kw
189.446
m3
49
Phá dỡ nền gạch Tezaro, lát đá
1121
m2
50
Hoàn trả hè bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông nền, đá 1x2, mác 150.
182.696
m3

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây lắp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây lắp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 35

Đăng ký làm Diễn giả
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây