Thông báo mời thầu

Thi công xây lắp

Tìm thấy: 10:22 01/08/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Dự án "Sửa chữa, cải tạo biệt thự số 48 - 50 Nguyễn Thái Học, Ba Đình, Hà Nội làm địa điểm tiếp khách, chiêu đãi đối ngoại của Bộ"
Tên gói thầu
Thi công xây lắp
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Kế hoạch lựa chọn nhà thầu giai đoạn thực hiện đầu tư Dự án "Sửa chữa, cải tạo biệt thự số 48 - 50 Nguyễn Thái Học, Ba Đình, Hà Nội làm địa điểm tiếp khách, chiêu đãi đối ngoại của Bộ"
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Nguồn vốn khác của Bộ
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Phường Ba Đình, Thành phố Hà Nội
Các thông báo liên quan
Thời điểm đóng thầu
10:00 06/08/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
60 Ngày
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
848/QĐ-QTTV
Ngày phê duyệt
01/08/2026 10:20
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
CỤC QUẢN TRỊ TÀI VỤ, BỘ NGOẠI GIAO
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
10:21 01/08/2026
đến
10:00 06/08/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
10:00 06/08/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
60.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Sáu mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
90 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 06/08/2026 (04/11/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty Cổ phần Đầu tư Phát triển Xây dựng Thương mại Thành Phát Tư vấn lập E-HSMT Số nhà 27, LK 27, Khu đô thị mới Văn Phú, phường Kiến Hưng, thành phố Hà Nội
2 Công ty cổ phần tập đoàn 559 Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 33 xóm Trung, thôn Rùa hạ 2, xã Tam Hưng, Thành phố Hà Nội
3 Công ty Cổ phần Đầu tư Phát triển Xây dựng Thương mại Thành Phát Tư vấn đánh giá E-HSDT Số nhà 27, LK 27, Khu đô thị mới Văn Phú, phường Kiến Hưng, thành phố Hà Nội
4 Công ty cổ phần tập đoàn 559 Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 33 xóm Trung, thôn Rùa hạ 2, xã Tam Hưng, Thành phố Hà Nội
5 Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và thương mại Start Việt Tư vấn lập báo cáo KTKT Số 6, ngõ 2, phố Yết Kiêu, phường Hà Đông, TP. Hà Nội
6 Viện KHCN Xây Dựng - Trung tâm Tư vấn Xây dựng Công nghiệp và Hạ tầng Tư vấn thẩm tra báo cáo KTKT Số 81, Trần Cung, Phường Nghĩa Đô, TP. Hà Nội

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Ô tô tải tự đổ tải trọng ≥ 5 T (Kèm theo đăng ký và đăng kiểm thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đánh giá, đối chiếu tài liệu)
1
2
Máy cắt gạch đá ≥ 1,7 kW; (Có hóa đơn tài chính kèm theo)
1
3
Máy đầm bê tông, dầm dùi ≥ 1,5 kW (Có hóa đơn tài chính kèm theo)
1
4
Máy đầm bàn ≥ 1,5 kW (Có hóa đơn tài chính kèm theo)
1
5
Máy hàn sắt ≥ 14,0 kW (Có hóa đơn tài chính kèm theo)
1
6
Máy trộn bê tông ≥ 250 lít (Có hóa đơn tài chính kèm theo)
1
7
Máy trộn vữa ≥ 150 lít (Có hóa đơn tài chính kèm theo)
1
8
Máy cắt uốn thép (Có hóa đơn tài chính kèm theo)
1
9
Máy khoan bê tông (Có hóa đơn tài chính kèm theo)
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
HẠNG MỤC: PHÁ DỠ HIỆN TRẠNG
2
Phá dỡ tường xây gạch chiều dày tường <=33cm
13.74
m3
3
Phá dỡ tường xây gạch chiều dày tường <=22cm
0.2195
m3
4
Phá dỡ tường xây gạch chiều dày tường <=11cm
5.7724
m3
5
Cắt đục tường 400mm trong nhà để mở cửa, lối đi mới
1
gói
6
Phá dỡ gạch lát nền hiện trạng các loại
269.48
m2
7
Tháo dỡ ván sàn
122.82
m2
8
Phá dỡ nền láng vữa xi măng hiện trạng
165.7016
m2
9
Tháo dỡ gạch ốp tường khu vệ sinh
89.348
m2
10
Phá dỡ nền bê tông không cốt thép
0.35
m3
11
Tháo dỡ trần
20.3699
m2
12
Tháo dỡ cửa bằng thủ công
190.4875
m2
13
Phá lớp vữa trát tường, cột, trụ ngoài nhà (20% diện tích tường hiện trạng)
100.5661
m2
14
Phá lớp vữa trát tường, cột, trụ trong nhà (20% diện tích tường hiện trạng)
180.7846
m2
15
Cạo bỏ lớp sơn trên bề mặt tường cột, trụ trong nhà (80% diện tích tường hiện trạng)
737.2894
m2
16
Tháo dỡ toàn bộ hệ thống đường dây, thiết bị điện chiếu sáng hiện trạng
1
gói
17
Tháo dỡ toàn bộ hệ thống đường ống cấp thoát nước hiện trạng
1
gói
18
Tháo dỡ phụ kiện vệ sinh chậu rửa
3
bộ
19
Tháo dỡ phụ kiện vệ sinh bệ xí
3
bộ
20
Đào xúc đất bằng thủ công, đất cấp III
0.9209
m3
21
Tháo dỡ, di dời các vật dụng, thiết bị hiện trạng
1
gói
22
Bốc xếp vật liệu rời lên phương tiện vận chuyển bằng thủ công - phế thải các loại
43.906
m3
23
Vận chuyển phế thải trong phạm vi 1000m bằng ô tô - 5,0T
43.906
m3
24
Vận chuyển phế thải tiếp 14km bằng ô tô - 5,0T
43.906
m3
25
HẠNG MỤC: CÔNG TÁC XÂY THÔ
26
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông lót móng, chiều rộng <= 250 cm, đá 4x6, mác 100, PCB30
0.2775
m3
27
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép giằng tường, đường kính cốt thép <= 10mm, chiều cao <= 6m
0.0139
tấn
28
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép giằng tường, đường kính cốt thép <= 18mm, chiều cao <= 6m
0.0528
tấn
29
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông giằng tường, chiều cao <= 6m, đá 1x2, mác 200, PCB30
0.8326
m3
30
Xây tường thẳng bằng gạch không nung (6,0x10,5x22)cm, chiều dày <=33cm, vữa XM M75, PCB30
17.0348
m3
31
Xây tường thẳng bằng gạch không nung (6,0x10,5x22)cm, chiều dày <=11cm, vữa XM M75, PCB30
5.6438
m3
32
Trát tường trong, chiều dày trát 1,5cm, vữa XM M75, PCB30
180.7846
m2
33
Trát tường trong, chiều dày trát 1,5cm, vữa XM mác 75, PCB30
159.2811
m2
34
Trát tường ngoài chiều dày trát 1,5cm, vữa XM M75, PCB30
100.5661
m2
35
Quét dung dịch chống thấm khu vệ sinh,,…
29.851
m2
36
Ván khuôn gỗ. Ván khuôn lanh tô, lanh tô liền mái hắt, máng nước, tấm đan
0.0597
100m2
37
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép lanh tô liền mái hắt, máng nước, đường kính cốt thép > 10mm, chiều cao <= 28m
0.1029
tấn
38
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép lanh tô liền mái hắt, máng nước, đường kính cốt thép <= 10mm, chiều cao <= 28m
0.0286
tấn
39
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông lanh tô, mái hắt, máng nước, tấm đan, ô văng, đá 1x2, mác 200, PCB30
0.8457
m3
40
HẠNG MỤC: CÔNG TÁC HOÀN THIỆN
41
SẢNH CHỜ 1:
42
Lát nền, sàn bằng gạch bông KT 300x300mm, vữa XM mác 75, PCB30 (TL-03)
9.72
m2
43
Lát nền, sàn bằng gạch giả đá trắng KT 300x300mm, vữa XM mác 75, PCB30 (TL-04)
4.14
m2
44
Lát nền, sàn bằng đá marble màu đen, vữa XM mác 75, PCB30 (ST-02)
3.108
m2
45
Nẹp T15 Inox xước màu đen (MT-03)
1.3
md
46
Thi công trần giật cấp bằng tấm thạch cao
17.799
m2
47
Mâm trần PU1
1
cái
48
Phào chỉ trang trí trần
26.21
md
49
Chỉ nhựa ốp tường
56.88
md
50
Chỉ nhựa ốp khung cửa
37.36
md

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây lắp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây lắp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 49

QC LuatVietnam giua trang
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây