Thông báo mời thầu

Thi công xây lắp tuyến cáp

Tìm thấy: 15:53 30/07/2026
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Tuyến cáp quang 96FO từ Cần Thơ đến Sóc Trăng
Tên gói thầu
Thi công xây lắp tuyến cáp
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Tuyến cáp quang 96FO từ Cần Thơ đến Sóc Trăng
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Khấu hao tài sản cố định
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
- Phường Hưng Phú, Thành phố Cần Thơ
- Phường Sóc Trăng, Thành phố Cần Thơ
Thời điểm đóng thầu
14:30 12/08/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
150 Ngày
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
3140 /QĐ-VNPT Net2-KHĐT
Ngày phê duyệt
30/07/2026 15:47
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
TRUNG TÂM HẠ TẦNG MẠNG MIỀN NAM - CHI NHÁNH TỔNG CÔNG TY HẠ TẦNG MẠNG
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
15:49 30/07/2026
đến
14:30 12/08/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
14:30 12/08/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
63.513.790 VND
Số tiền bằng chữ
Sáu mươi ba triệu năm trăm mười ba nghìn bảy trăm chín mươi đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
180 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 12/08/2026 (08/02/2027)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty TNHH Một thành viên Hiệp Tâm Thành Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán 86C6 Trần Quang Diệu, P.Bình Thủy, TP Cần Thơ

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Ô tô cẩu 10T
1
2
Đầm dùi 1,5KW
1
3
Máy cắt uốn 5KW
1
4
Máy hàn 23KW
1
5
Máy mài 2,7KW
1
6
Ôtô tự đổ 5 tấn
1
7
Máy hàn cáp quang
1
8
Máy đo cáp quang OTDR
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Khu vực Cần Thơ - vùng 3
2
Cắt mặt đường bê tông Asphan chiều dày lớp cắt <= 7cm
0.0568
100m
3
Phá dỡ nền bê tông không cốt thép
0.1959
m3
4
Đào kênh mương, rãnh thoát nước, đường ống, đường cáp bằng thủ công, rộng <= 3m, sâu <=1m, đất cấp II
22.8592
m3
5
Gia công cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 50 kg
0.3953
tấn
6
Gia công kết cấu thép dạng hình côn, cút, tê, thập
0.0663
tấn
7
Gia công kết cấu thép dạng hình côn, cút, tê, thập
0.026
tấn
8
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp đồng, cáp quang trên tuyến cột có tháp sắt. Lắp đặt Bulong + Kẹp cáp)
14
cột
9
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp đồng, cáp quang trên tuyến cột viễn thông có sẵn và trồng mới. Lắp đặt Bulong + Kẹp cáp)
137
cột
10
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp đồng, cáp quang trên tuyến cột điện lực hạ thế có sẵn. Lắp đặt Bulong + Kẹp cáp)
428
cột
11
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp đồng, cáp quang trên tuyến cột điện lực trung thế có sẵn. Lắp đặt Bulong + Kẹp cáp)
238
cột
12
Lắp đặt các phụ kiện để treo cáp trên cột điện lực (Lắp đặt Đai Inox+Đế U+Bulong + Kẹp cáp)
40
cột
13
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp trên cột bê tông (loại Gông C1 treo măng sông quang và dự trữ cáp quang trên cột)
65
cột
14
Nối cột sắt đơn bằng sắt L. Sắt nối dài 1,950 m
14
1 thanh sắt
15
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp
179
cột
16
Kẹp cáp 3 lỗ 2 rãnh
65
bộ
17
Móc J
114
cái
18
Biển báo cáp quang (dọc tuyến)
108
cái
19
Biển báo độ cao
15
cái
20
Đeo biển cáp tại bể cho cáp cống
2
1 cái/bể
21
Thẻ tài sản
785
cái
22
Đóng trực tiếp điện cực chiều dài l ≤ 2,5 mét xuống đất
106
1 điện cực (cọc)
23
Lắp đặt dây đất cho tuyến cột treo cáp
106
1 bộ
24
Nối điện cực tiếp đất với dây liên kết bằng bộ kẹp tiếp đất
106
1 điện cực
25
Đào móng cột, trụ, hố kiểm tra bằng thủ công, rộng <= 1m, sâu > 1m, đất cấp II
44.94
m3
26
Lắp dựng cột bê tông đơn loại 7 - 8 m, cột không trang bị thu lôi. Lắp dựng bằng thủ công (Cột tròn 8m, NCx1,2) (cuộn 5)
14
cột
27
Lắp dựng cột bê tông đơn loại 7 - 8 m, cột không trang bị thu lôi. Lắp dựng bằng cơ giới (Cột tròn 8m, NCx1,2)
91
cột
28
Ván khuôn gỗ. Ván khuôn móng cột, móng vuông, chữ nhật
1.764
100m2
29
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông móng, chiều rộng <= 250 cm, đá 1x2, mác 150
23.3545
m3
30
Ống nhựa xoắn F32/25mm lắp đặt sẵn khi đỗ ụ quậy
25.5
m
31
Sơn đánh số tuyến cột treo cáp
105
cột
32
Cột bê tông loại 8A-R-95.II
105
cột
33
Khu vực Sóc Trăng - vùng 4
34
Ra, kéo, căng hãm cáp quang treo. Loại cáp 96 sợi. Kéo cáp trên tuyến cột có khuyên treo cáp, Hệ số nhân công:NCx1.05
1.6
1 km cáp
35
Ra, kéo, căng hãm cáp quang treo. Loại cáp 96 sợi
16.4
1 km cáp
36
Hàn nối măng sông cáp sợi quang từ, loại cáp quang 96 FO
6
bộ MX
37
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp đồng, cáp quang trên tuyến cột có tháp sắt. Lắp đặt Bulong + Kẹp cáp)
1
cột
38
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp đồng, cáp quang trên tuyến cột viễn thông có sẵn và trồng mới. Lắp đặt Bulong + Kẹp cáp)
232
cột
39
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp đồng, cáp quang trên tuyến cột điện lực hạ thế có sẵn. Lắp đặt Bulong + Kẹp cáp)
121
cột
40
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp đồng, cáp quang trên tuyến cột điện lực trung thế có sẵn. Lắp đặt Bulong + Kẹp cáp)
19
cột
41
Lắp đặt các phụ kiện để treo cáp trên cột điện lực (Lắp đặt Đai Inox+Đế U+Bulong + Kẹp cáp)
3
cột
42
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp trên cột bê tông (loại Gông C1 treo măng sông quang và dự trữ cáp quang trên cột)
32
cột
43
Nối cột sắt đơn bằng sắt L. Sắt nối dài 1,950 m
1
1 thanh sắt
44
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp
265
cột
45
Kẹp cáp 3 lỗ 2 rãnh
32
bộ
46
Móc J
233
cái
47
Biển báo cáp quang (dọc tuyến)
59
cái
48
Biển báo độ cao
5
cái
49
Thẻ tài sản
256
cái
50
Đóng trực tiếp điện cực chiều dài l ≤ 2,5 mét xuống đất
54
1 điện cực (cọc)

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây lắp tuyến cáp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây lắp tuyến cáp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 24

Ra mắt gói VIP9
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây