Thông báo mời thầu

Xây lắp

Tìm thấy: 16:30 06/12/2024
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Nâng cấp đường liên ấp 1-2 (Từ đường liên ấp 1-2-3 đến đường Võ Văn Vân)
Tên gói thầu
Xây lắp
Mã KHLCNT
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Bổ sung có mục tiêu
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Huyện Bình Chánh, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa điểm thực hiện gói thầu (Sau sáp nhập)
Thời điểm đóng thầu
10:00 16/12/2024
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Lĩnh vực AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
2956/QĐ-UBND
Ngày phê duyệt
06/12/2024 16:22
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Ủy ban nhân dân xã Vĩnh Lộc B
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
16:28 06/12/2024
đến
10:00 16/12/2024
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
10:00 16/12/2024
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
190.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Một trăm chín mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 16/12/2024 (15/04/2025)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty TNHH tư vấn thiết kế xây dựng công trình Minh Quân Tư vấn lập, thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công, dự toán D6/620 ấp 4, xã Bình Lợi, huyện Bình Chánh, Tp.HCM
2 Công ty TNHH tư vấn xây dựng Hoàng Kim Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công, dự toán 1438/56/2 Phạm Thế Hiển, phường 5, quận 8, Tp.HCM
3 Công ty cổ phần đầu tư tư vấn xây dựng Trường Sơn Tư vấn lập E-HSMT 611 Bến Ba Đình, Phường 9, Quận 8, TP. Hồ Chí Minh
4 Công ty cổ phần tư vấn thương mại dịch vụ xây dựng Bảo Tín Tư vấn thẩm định E-HSMT Phòng 10, Tầng lửng, Cao ốc Đại Thanh Bình, số 911-913-915-917 Nguyễn Trãi, Phường 14, Quận 5, TP. HCM
5 Công ty cổ phần đầu tư tư vấn xây dựng Trường Sơn Tư vấn đánh giá E-HSDT 611 Bến Ba Đình, Phường 9, Quận 8, TP. Hồ Chí Minh
6 Công ty cổ phần tư vấn thương mại dịch vụ xây dựng Bảo Tín Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Phòng 10, Tầng lửng, Cao ốc Đại Thanh Bình, số 911-913-915-917 Nguyễn Trãi, Phường 14, Quận 5, TP. HCM

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy san hoặc máy ủi hoặc máy rải cấp phối đá dăm. + Tài liệu chứng minh: Bản sao được công chứng/chứng thực Giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng/Hóa đơn; Giấy chứng nhận kiểm định/kiểm tra an toàn kỹ thuật còn thời hạn tối thiểu tính đến thời điểm đóng thầu và hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê)
2
2
Lu bánh thép, trọng lượng khi gia tải >=10 tấn. + Tài liệu chứng minh: Bản sao được công chứng/chứng thực Giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng/Hóa đơn; Giấy chứng nhận kiểm định/kiểm tra an toàn kỹ thuật còn thời hạn tối thiểu tính đến thời điểm đóng thầu và hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê)
2
3
Lu bánh hơi, trọng lượng khi gia tải >=16 tấn. + Tài liệu chứng minh: Bản sao được công chứng/chứng thực Giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng/Hóa đơn; Giấy chứng nhận kiểm định/kiểm tra an toàn kỹ thuật còn thời hạn tối thiểu tính đến thời điểm đóng thầu và hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê)
2
4
Lu rung, trọng lượng khi gia tải >=25 tấn. + Tài liệu chứng minh: Bản sao được công chứng/chứng thực Giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng/Hóa đơn; Giấy chứng nhận kiểm định/kiểm tra an toàn kỹ thuật còn thời hạn tối thiểu tính đến thời điểm đóng thầu và hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê)
1
5
Máy rải thảm bê tông nhựa. + Tài liệu chứng minh: Bản sao được công chứng/chứng thực Giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng/Hóa đơn; Giấy chứng nhận kiểm định/kiểm tra an toàn kỹ thuật còn thời hạn tối thiểu tính đến thời điểm đóng thầu và hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê)
1
6
Máy đào, dung tích gàu >=0,5m3. + Tài liệu chứng minh: Bản sao được công chứng/chứng thực Giấy chứng nhận đăng ký xe máy chuyên dùng/Hóa đơn; Giấy chứng nhận kiểm định/kiểm tra an toàn kỹ thuật còn thời hạn tối thiểu tính đến thời điểm đóng thầu và hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê)
1
7
Cần cẩu (hoặc cần trục ô tô), cẩu có sức nâng sức nâng >=10 tấn. + Tài liệu chứng minh: Bản sao được công chứng/chứng thực Giấy chứng nhận đăng ký xe máy ô tô/chuyên dùng/hóa đơn; Giấy chứng nhận kiểm định/kiểm tra an toàn kỹ thuật còn thời hạn tối thiểu tính đến thời điểm đóng thầu và hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê)
1
8
Ô tô bồn tưới nước, dung tích bồn >=5m3 + Tài liệu chứng minh: Bản chính hoặc Bản sao được chứng thực Giấy chứng nhận đăng ký xe ô tô, Giấy chứng nhận kiểm định (còn hiệu lực) và hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê). Trường hợp Ô tô bồn tưới nước không chuyên dụng tài liệu chứng minh kèm theo gồm: Bản chính hoặc Bản sao được chứng thực Giấy chứng nhận đăng ký xe ô tô và Giấy chứng nhận kiểm định ôtô (còn hiệu lực), Bản chụp Hóa đơn mua bán theo quy định hoặc hóa đơn giá trị gia tăng bồn chứa, máy bơm nước (hoặc thiết bị tưới) và hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê)
1
9
Ô tô tải tự đổ, khối lượng hàng hóa chuyên chở cho phép tham gia giao thông >= 10 tấn. + Tài liệu chứng minh: Bản sao được công chứng/chứng thực Giấy chứng nhận đăng ký xe ô tô; Giấy chứng nhận kiểm tra an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông đường bộ còn thời hạn tính đến thời điểm đóng thầu và hợp đồng thuê thiết bị (trường hợp nhà thầu đi thuê)
2

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Đường giao thông
2
Đào vét hữu cơ dày 20cm nền đường, đào khuôn đường
9.568
100m³
3
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 10 tấn trong phạm vi ≤1000m (Cự ly tạm tính 10km)
9.568
100m³
4
Vận chuyển đất 1km tiếp theo, cự ly vận chuyển ≤5km bằng ôtô tự đổ 10 tấn (Cự ly tạm tính 10km)
9.568
100m³/km
5
Vận chuyển đất 1km tiếp theo, cự ly vận chuyển ngoài phạm vi 5km bằng ôtô tự đổ 10 tấn (cự ly tạm tính 10km)
9.568
100m³/km
6
Đắp trả đào vét hữu cơ bằng đất đỏ, K≥0.95
9.14
100m³
7
Trải cán cấp phối đá dăm loại 1 Dmax = 37.5 bù vênh nền đường
12.132
100m³
8
Trải cán cấp phối đá 4x6 chèn đá dăm lớp móng trên dày 18cm
50.629
100m²
9
Tưới nhựa dính bám 1.0kg/m² toàn bộ mặt đường
50.629
100m²
10
Trải bê tông nhựa C12.5 hạt mịn dày 7cm
51.276
100m²
11
Đắp taluy đường, nền bó vỉa bằng đất đỏ, K≥0.95
7.325
100m³
12
Lớp cấp phối đá dăm móng bó vỉa dày 10cm
0.918
100m³
13
Bê tông đá 1x2 M150 móng bó vỉa
55.068
14
Ván khuôn đổ bê tông móng bó vỉa
2.203
100m²
15
Bê tông đá 1x2 M300 bê tông bó vỉa
137.67
16
Ván khuôn thép đổ bê tông bó vỉa
8.627
100m²
17
Sơn đường bằng sơn phản quang
49.95
18
Lắp đặt cột và biển báo phản quang, biển tròn D70, bát giác cạnh 25cm
4
cái
19
Lắp đặt cột và biển báo phản quang, biển chữ nhật 30x50cm
2
cái
20
Cung cấp trụ D90
6
trụ
21
Cung cấp biển báo hình chữ nhật
2
cái
22
Cung cấp biển báo tròn
4
cái
23
Thoát nước
24
Đào đất lắp đặt cống và hầm ga
41.899
100m³
25
Đắp cát lằn phui cống
16.855
100m³
26
Đắp cát lằn phui hố ga
2.119
100m³
27
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 10 tấn trong phạm vi ≤1000m (Cự ly tạm tính 10km)
41.899
100m³
28
Vận chuyển đất 1km tiếp theo, cự ly vận chuyển ≤5km bằng ôtô tự đổ 10 tấn (Cự ly tạm tính 10km)
41.899
100m³/km
29
Vận chuyển đất 1km tiếp theo, cự ly vận chuyển ngoài phạm vi 5km bằng ôtô tự đổ 10 tấn (cự ly tạm tính 10km)
41.899
100m³/km
30
Đắp tái lập lằn phui cống bằng cấp phối đá dăm loại 1 Dmax = 37,5
3.915
100m³
31
Lắp đặt cống li tâm D600 đoạn 1m
37
1 đoạn ống
32
Lắp đặt cống li tâm D600 đoạn 2m
2
1 đoạn ống
33
Lắp đặt cống li tâm D600 đoạn 3m
37
1 đoạn ống
34
Lắp đặt cống li tâm D800 đoạn 1m
1
1 đoạn ống
35
Lắp đặt cống li tâm D800 đoạn 2m
1
1 đoạn ống
36
Lắp đặt cống li tâm D1000 đoạn 2m
9
1 đoạn ống
37
Lắp đặt cống li tâm D1000 đoạn 3m
45
1 đoạn ống
38
Lắp đặt cống li tâm D1000 đoạn 4m
192
1 đoạn ống
39
Đóng cừ tràm D80-D100 gia cố móng cống
60.744
100m
40
Lớp cát lót móng cống
79.586
41
Bê tông đá 1x2 M150 móng cống
117.567
42
Bê tông đá 1x2 cấp M200 chèn thân cống (đã trừ phần gối cống chiếm chỗ)
192.824
43
Ván khuôn đổ bê tông móng thân cống, chèn thân cống
6.143
100m²
44
Bê tông đá 1x2 cấp M200 đúc sẵn gối cống
24.308
45
Gia công cốt thép gối cống D ≤ 10
1.636
tấn
46
Ván khuôn đổ bê tông gối cống
1.879
100m²
47
Lắp đặt gối cống đúc sẵn
412
cấu kiện
48
Joint cao su mối nối cống
206
1 mối nối
49
Trám vữa M75 mối nối cống (qui về dày 2cm)
2.62
50
Đóng cừ tràm D8-D10 gia cố móng hố ga
210.202
100m

Phân tích bên mời thầu

Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ - TƯ VẤN XÂY DỰNG TRƯỜNG SƠN như sau:

  • Có quan hệ với 72 nhà thầu.
  • Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,64 nhà thầu.
  • Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 28,84%, Xây lắp 66,51%, Tư vấn 1,86%, Phi tư vấn 2,79%, Hỗn hợp 0,00%, Lĩnh vực khác 0%.
  • Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 470.564.553.035 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 459.081.650.436 VNĐ.
  • Tỉ lệ tiết kiệm là: 2,44%.
Phần mềm DauThau.info đọc từ cơ sở dữ liệu mời thầu quốc gia

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Xây lắp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Xây lắp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 67

Video Huong dan su dung dauthau.info
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây