Thông báo mời thầu

Xây lắp

Tìm thấy: 11:24 29/08/2025
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Xây dựng công viên Tân Chánh Hiệp (khu ao cá Tân Chánh Hiệp)
Tên gói thầu
Xây lắp
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự án Xây dựng công viên Tân Chánh Hiệp (khu ao cá Tân Chánh Hiệp), Quận 12
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách Thành phố
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Địa điểm thực hiện gói thầu (Sau sáp nhập)
Thời điểm đóng thầu
15:30 16/09/2025
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
150 Ngày
Số quyết định phê duyệt
454/QĐ-BHTĐT
Ngày phê duyệt
29/08/2025 11:22
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Ban Quản lý Dự án đầu tư xây dựng hạ tầng đô thị Thành phố Hồ Chí Minh
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
11:23 29/08/2025
đến
15:30 16/09/2025
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
15:30 16/09/2025
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Dự toán gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
700.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Bảy trăm triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
180 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 16/09/2025 (15/03/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty TNHH Tư vấn Công trình Xanh Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 23 Đường số 4, Khu phố 8, phường Bình Hưng Hòa, TP. Hồ Chí Minh.
2 Công ty TNHH Thiết kế Xây dựng Điểm Kiến Trúc Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 87/55B Đinh Tiên Hoàng, phường Gia Định, thành phố Hồ Chí Minh.
3 Công ty Cổ phần Đầu tư và Xây dựng Hưng Long Tư vấn lập E-HSMT Số 22, đường Số 4, phường Hạnh Thông, thành phố Hồ Chí Minh.
4 Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng hạ tầng đô thị thành phố Hồ Chí Minh Tư vấn thẩm định E-HSMT Trụ sở giao dịch chính: Số 01 Hùng Vương, phường Chợ Quán, TP.HCM; Cơ sở 2: Số 10 Trần Nhật Duật, phường Tân Định, TP.HCM; Cơ sở 3: số 786 Lê Quang Đạo, xã Hóc Môn, TP.HCM.
5 Công ty Cổ phần Đầu tư và Xây dựng Hưng Long Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 22, đường Số 4, phường Hạnh Thông, thành phố Hồ Chí Minh.
6 Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng hạ tầng đô thị thành phố Hồ Chí Minh Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Trụ sở giao dịch chính: Số 01 Hùng Vương, phường Chợ Quán, TP.HCM; Cơ sở 2: Số 10 Trần Nhật Duật, phường Tân Định, TP.HCM; Cơ sở 3: số 786 Lê Quang Đạo, xã Hóc Môn, TP.HCM.

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
- Loại thiết bị: Ô tô tự đổ. - Đặc điểm thiết bị: Tải trọng hàng ≥ 5 tấn. Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực. - Tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sỡ hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê.
1
2
- Loại thiết bị: Cần cẩu hoặc Cần trục. - Đặc điểm thiết bị: Sức nâng hoặc tải trọng làm việc ≥ 10 tấn. Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực. - Tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sỡ hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê.
2
3
- Loại thiết bị: Máy lu bánh hơi (bánh lốp) - Đặc điểm thiết bị: Tải trọng ≥ 16 tấn. Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực. - Tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sỡ hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê.
1
4
- Loại thiết bị: Máy lu bánh sắt/thép - Đặc điểm thiết bị: Tải trọng ≥ 8,5 tấn – 9 tấn. Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực. - Tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sỡ hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê.
1
5
- Loại thiết bị: Máy lu rung - Đặc điểm thiết bị: Tải trọng hoặc lực rung ≥ 12 tấn. Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực. - Tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sỡ hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê.
1
6
- Loại thiết bị: Máy đào - Đặc điểm thiết bị: Dung tích gầu ≥ 0,5 m3 Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực. - Tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sỡ hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê.
2
7
- Loại thiết bị: Máy ủi - Đặc điểm thiết bị: Công suất ≥ 110 CV Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực. - Tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sỡ hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê.
2
8
- Loại thiết bị: Xe nâng người làm việc trên cao - Đặc điểm thiết bị: Chiều cao nâng ≥ 12m. Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực. - Tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sỡ hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê.
1
9
- Loại thiết bị: Máy toàn đạc điện tử Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy kiểm định còn hiệu lực. - Tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sỡ hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê.
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Lắp dựng cốt thép sàn nền, mái, ĐK ≤10mm, chiều cao ≤28m
3.202
tấn
Theo quy định tại Chương V
2
Bê tông sàn nền, mái SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, bê tông M250, đá 1x2, PCB40
29.225
m3
Theo quy định tại Chương V
3
Ván khuôn thép, khung xương, cột chống giáo ống, sàn mái, chiều cao ≤28m
1.709
100m2
Theo quy định tại Chương V
4
Quét dung dịch chống thấm
178.599
m2
Theo quy định tại Chương V
5
Láng nền, sàn có đánh màu, dày 3-5cm, vữa XM M100, PCB40
154.515
m2
Theo quy định tại Chương V
6
NHÀ VỆ SINH CÔNG CỘNG – Lanh tô, ô văng
Theo quy định tại Chương V
7
Ván khuôn gỗ lanh tô, ô văng
0.179
100m2
Theo quy định tại Chương V
8
Lắp dựng cốt thép lanh tô, ô văng, ĐK ≤10mm, chiều cao ≤6m
0.069
tấn
Theo quy định tại Chương V
9
Lắp dựng cốt thép lanh tô, ô văng, ĐK >10mm, chiều cao ≤6m
0.031
tấn
Theo quy định tại Chương V
10
Bê tông lanh tô, ô văng, bê tông M250, đá 1x2, PCB40
1.064
m3
Theo quy định tại Chương V
11
NHÀ VỆ SINH CÔNG CỘNG – Tường nhà
Theo quy định tại Chương V
12
Xây tường thẳng bằng gạch bê tông 8x8x19cm - Chiều dày ≤30cm, chiều cao ≤6m, vữa XM M75, PCB40
51.945
m3
Theo quy định tại Chương V
13
Xây tường thẳng bằng gạch bê tông 8x8x19cm - Chiều dày ≤10cm, chiều cao ≤6m, vữa XM M75, PCB40
6.783
m3
Theo quy định tại Chương V
14
Xây tường thẳng bằng gạch thông gió trang trí KT=190x190x65mm, vữa XM M100, PCB40
12.06
m2
Theo quy định tại Chương V
15
Trát tường trong dày 1,5cm, vữa XM M75, PCB40
292.54
m2
Theo quy định tại Chương V
16
Trát tường ngoài dày 2cm, vữa XM M75, PCB40
453.517
m2
Theo quy định tại Chương V
17
Bả bằng bột bả trong nhà
292.54
m2
Theo quy định tại Chương V
18
Bả bằng bột bả ngoài nhà
453.517
m2
Theo quy định tại Chương V
19
Sơn tường, dầm, cột trong nhà đã bả bằng sơn các loại 1 nước lót + 2 nước phủ
292.54
m2
Theo quy định tại Chương V
20
Sơn tường, dầm, cột ngoài nhà đã bả bằng sơn các loại 1 nước lót + 2 nước phủ
453.517
m2
Theo quy định tại Chương V
21
Ốp tường trụ, cột - Gạch ceramic KT= 600x300mm, vữa XM M75, PCB40
115.76
m2
Theo quy định tại Chương V
22
NHÀ VỆ SINH CÔNG CỘNG – Nền nhà
Theo quy định tại Chương V
23
Đắp nền móng công trình bằng thủ công
30.142
m3
Theo quy định tại Chương V
24
Lát nền, sàn gạch - Gạch ceramic nhám KT=300x300, vữa XM M75, PCB40
75.17
m2
Theo quy định tại Chương V
25
Lát nền, sàn gạch - Gạch ceramic bóng kiếng KT=600x600, vữa XM M75, PCB40
52.56
m2
Theo quy định tại Chương V
26
NHÀ VỆ SINH CÔNG CỘNG – Bồn hoa+Tam cấp+Ram dốc
Theo quy định tại Chương V
27
Bê tông móng SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, chiều rộng ≤250cm, M150, đá 1x2, PCB40
1.447
m3
Theo quy định tại Chương V
28
Lắp dựng cốt thép bồn hoa, ram dốc, ĐK ≤10mm
0.105
tấn
Theo quy định tại Chương V
29
Xây tường thẳng bằng gạch bê tông 8x8x19cm - Chiều dày ≤30cm, chiều cao ≤6m, vữa XM M75, PCB40
0.821
m3
Theo quy định tại Chương V
30
Xây tường thẳng bằng gạch bê tông 8x8x19cm - Chiều dày ≤10cm, chiều cao ≤6m, vữa XM M75, PCB40
0.546
m3
Theo quy định tại Chương V
31
Xây bậc tam cấp, ram dốc bằng gạch bê tông 4x8x19cm, chiều cao ≤6m, vữa XM M75, PCB40
1.75
m3
Theo quy định tại Chương V
32
Trát tường ngoài dày 1,5cm, vữa XM M75, PCB40
24.18
m2
Theo quy định tại Chương V
33
Bả bằng bột bả ngoài nhà
24.18
m2
Theo quy định tại Chương V
34
Sơn tường ngoài nhà đã bả bằng sơn các loại 1 nước lót + 2 nước phủ
24.18
m2
Theo quy định tại Chương V
35
Ốp đá granite mặt bàn bồn hoa, vữa XM M75, PCB40
20.68
m2
Theo quy định tại Chương V
36
Lát nền, sàn - Đá granite khò nhám KT=300x600, vữa XM M75, PCB40
19.838
m2
Theo quy định tại Chương V
37
Gia công lan can INOX SUS304
0.046
tấn
Theo quy định tại Chương V
38
Lắp dựng lan can INOX SUS304
5.436
m2
Theo quy định tại Chương V
39
NHÀ VỆ SINH CÔNG CỘNG – Bồn đặt chậu rửa
Theo quy định tại Chương V
40
Ván khuôn gỗ tấm đan
0.057
100m2
Theo quy định tại Chương V
41
Lắp dựng cốt thép tấm đan, ĐK ≤10mm
0.035
tấn
Theo quy định tại Chương V
42
Bê tông tấm đan, bê tông M250, đá 1x2, PCB40
0.353
m3
Theo quy định tại Chương V
43
Ốp đá granite mặt bàn chậu rửa, vữa XM M75, PCB40
5.22
m2
Theo quy định tại Chương V
44
NHÀ VỆ SINH CÔNG CỘNG – Trần nhà
Theo quy định tại Chương V
45
Thi công trần phẳng bằng tấm thạch cao chống ẩm trong nhà
86.9
m2
Theo quy định tại Chương V
46
Bả bằng bột bả trong nhà
86.9
m2
Theo quy định tại Chương V
47
Sơn trần trong nhà đã bả bằng sơn các loại 1 nước lót + 1 nước phủ
86.9
m2
Theo quy định tại Chương V
48
Thi công trần bằng tấm gỗ nhựa composite khung xương ngoài nhà
47.05
m2
Theo quy định tại Chương V
49
NHÀ VỆ SINH CÔNG CỘNG – Cửa ,vách ngăn, lam thông gió, lam trang trí
Theo quy định tại Chương V
50
Cung cấp và lắp dựng cửa đi 1 cánh mở quay nhôm sơn tĩnh điện, kính cường lực 8mm
13.64
m2
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Xây lắp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Xây lắp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 159

Video Huong dan su dung dauthau.info
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây