Thông báo mời thầu

Xây lắp

Tìm thấy: 13:25 19/09/2025
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Sửa chữa công viên, mảng xanh
Tên gói thầu
Xây lắp
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Sửa chữa công viên, mảng xanh
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách nhà nước năm 2025 sự nghiệp các hoạt động kinh tế (kiến thiết thị chính) và sự nghiệp bảo vệ môi trường
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Phường Bến Thành, Thành phố Hồ Chí Minh
Thời điểm đóng thầu
09:00 29/09/2025
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Số quyết định phê duyệt
171/QĐ-TTQLHTKT
Ngày phê duyệt
19/09/2025 13:11
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Trung tâm Quản lý Hạ tầng kỹ thuật thành phố Hồ Chí Minh
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
13:24 19/09/2025
đến
09:00 29/09/2025
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
09:00 29/09/2025
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Cam kết (Trường hợp nhà thầu có tên trong danh sách không bảo đảm uy tín khi tham dự thầu thì hình thức bảo đảm dự thầu là Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh)
Số tiền đảm bảo dự thầu
40.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Bốn mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 29/09/2025 (27/01/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty Cổ phần Tư vấn Xây dựng Nhất Nguyên Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 116 Nguyễn Duy Cung, Phường An Hội Tây, thành phố Hồ Chí Minh (trước đây là số 116 Nguyễn Duy Cung, Phường 12, quận Gò Vấp, thành phố Hồ Chí Minh)
2 Công ty Cổ phần Đầu tư xây dựng đô thị Sài Gòn Tư vấn lập E-HSMT Số 135/1 Phú Thọ Hòa, phường Phú Thọ Hòa, Tp. Hồ Chí Minh
3 Trung tâm Quản lý Hạ tầng Kỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 205 Lê Thánh Tôn, phường Bến Thành, TP Hồ Chí Minh
4 Công ty Cổ phần Đầu tư xây dựng đô thị Sài Gòn Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 135/1 Phú Thọ Hòa, phường Phú Thọ Hòa, Tp. Hồ Chí Minh
5 Trung tâm Quản lý Hạ tầng Kỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 205 Lê Thánh Tôn, phường Bến Thành, TP Hồ Chí Minh
6 Công ty TNHH Tư vấn Thiết kế Kiến trúc và Cảnh quan Thủy Anh Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 166 Ký Con, Phường Bến Thành, TP.Hồ Chí Minh (trước đây là số 166 Ký Con, Phường Nguyễn Thái Bình, Quận 01, TP.Hồ Chí Minh)

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Búa căn khí nén ≥ 3,0 m3/ph – ĐVT: Chiếc Kèm theo: - Tài liệu hợp pháp chứng minh công suất của thiết bị theo yêu cầu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. Nhà thầu chỉ cần cung cấp một trong các tài liệu nêu trên. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
1
2
Cần cẩu - sức nâng ≥ 6 Tấn– ĐVT: Chiếc Kèm theo: - Tài liệu hợp pháp chứng minh công suất của thiết bị theo yêu cầu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. Nhà thầu chỉ cần cung cấp một trong các tài liệu nêu trên. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
1
3
Máy bơm nước - công suất ≥ 1,5 kW– ĐVT: Chiếc Kèm theo: - Tài liệu hợp pháp chứng minh công suất của thiết bị theo yêu cầu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. Nhà thầu chỉ cần cung cấp một trong các tài liệu nêu trên. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
1
4
Máy đào một gầu, bánh xích - dung tích gầu ≥ 0,80 m3– ĐVT: Chiếc Kèm theo: - Tài liệu hợp pháp chứng minh công suất của thiết bị theo yêu cầu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. Nhà thầu chỉ cần cung cấp một trong các tài liệu nêu trên. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
1
5
Máy trộn bê tông - dung tích ≥ 250 lít– ĐVT: Chiếc Kèm theo: - Tài liệu hợp pháp chứng minh công suất của thiết bị theo yêu cầu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. Nhà thầu chỉ cần cung cấp một trong các tài liệu nêu trên. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
1
6
Ô tô tự đổ – Khối lượng chuyên chở hàng hóa ≥ 12 Tấn– ĐVT: Chiếc Kèm theo: - Tài liệu hợp pháp chứng minh công suất của thiết bị theo yêu cầu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. Nhà thầu chỉ cần cung cấp một trong các tài liệu nêu trên. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Phần san nền:
*
2
Phá dỡ nền gạch xi măng, gạch gốm các loại (Phá dỡ nền gạch Terazo hiện trạng)
60.1
m2
3
Đào nền đường bằng máy đào 0,8m3, đất cấp IV (Đào nền vỉa hè bằng máy đào 0,8m3, đất cấp IV) (bao gồm công tác vận chuyển đi đổ đúng nơi quy định) trừ khối lượng đất đắp tận dụng.
2.63
100m3
4
Đắp đất nền bằng máy lu bánh thép 9 tấn, độ chặt yêu cầu K=0,90 (Đất đào tận dụng)
0.107
100m3
5
Phần tháo bó nền, bó vỉa hiện hữu:
*
6
Phá dỡ kết cấu bê tông không cốt thép bằng búa căn khí nén 3m3/ph (Phá dỡ kết cấu bê tông bó vỉa hiện hữu bằng búa căn khí nén 3m3/ph) (bao gồm công tác vận chuyển đi đổ đúng nơi quy định)
37.2
m3
7
Phá dỡ kết cấu gạch đá bằng búa căn khí nén 3m3/ph (Phá dỡ kết cấu bó nền gạch bằng búa căn khí nén 3m3/ph) (bao gồm công tác vận chuyển đi đổ đúng nơi quy định)
14.663
m3
8
Bó nền, bó vỉa làm mới:
*
9
Bê tông đá dăm sản xuất bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, bê tông lót bó nền, bó vỉa đá 1x2, vữa bê tông mác 150 (bao gồm công tác ván khuôn)
13.648
m3
10
Bê tông đá dăm sản xuất bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, bê tông móng rộng ≤250cm đá 1x2, vữa bê tông mác 200 (Bê tông đá dăm sản xuất bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, bê tông bó nền đá 1x2, vữa bê tông mác 200) (bao gồm công tác ván khuôn)
14.76
m3
11
Bó vỉa hè, đường bằng tấm bê tông đúc sẵn, bó vỉa thẳng 18x33x100cm, vữa XM mác 75 (Lắp đặt cấu kiện bó vỉa thẳng loại 1 bằng đá Granite kích thước 200x350x1000mm)
303
m
12
Bó vỉa hè, đường bằng tấm bê tông đúc sẵn, bó vỉa thẳng 18x22x100cm, vữa XM mác 75 (Lắp đặt cấu kiện bó vỉa thẳng loại 2 bằng đá Granite kích thước 100x145x300x1000mm)
10
m
13
Lát mới nền gạch tự chèn:
*
14
Đắp cát công trình bằng máy lu bánh thép 9 tấn, độ chặt yêu cầu K=0,95 (Đắp cát công trình bằng máy lu bánh thép 9 tấn, độ chặt yêu cầu K=0,95)
2.385
100m3
15
Lát gạch sân, nền đường, vỉa hè bằng gạch xi măng tự chèn, chiều dày 5,5cm (Lát gạch nền bằng gạch bê tông tự chèn con sâu kích thước 225x115x100mm)
2385
m2
16
Bồn kiểng:
*
17
Cung cấp, Vận chuyển đất trồng
179.08
1 m3
18
Trồng bồn kiểng (Trồng cây Bạch trinh biển, chiều cao 35-40cm, tối thiểu 4 lá)
1.911
100 m2/lần
19
Trồng bồn kiểng (Trồng cây Mỏ két, chiều cao 40-50cm)
2.495
100 m2/lần
20
Trồng bồn kiểng (Trồng cây Trúc Nhật lá vàng, chiều cao 30-40cm)
2.29
100 m2/lần
21
Trồng bồn kiểng (Trồng cây Lài trâu, chiều cao 35-40cm)
2.258
100 m2/lần
22
Tưới nước bảo dưỡng thảm cỏ, bồn hoa, bồn kiểng, sau khi trồng - Bằng nước giếng khoan, máy bơm: Bơm điện 1,5Kw
89.54
100 m2
23
Ghế ngồi:
*
24
Bê tông đá dăm sản xuất bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, bê tông lót móng ghế ngồi đá 1x2, vữa bê tông mác 150
3.25
m3
25
Ghế ngồi bằng đá Granite kích thước 500x500x450mm
130
cái
26
Lắp đặt cấu kiện bê tông đúc sẵn trọng lượng từ 50kg đến 200kg bằng cần cẩu (Lắp đặt cấu kiện ghế ngồi bằng đá Granite kích thước 500x500x450mm bằng cần cẩu)
130
cấu kiện

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Xây lắp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Xây lắp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 104

Góp điểm làm từ thiện
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây