Thông báo mời thầu

Xây lắp

Tìm thấy: 09:45 17/07/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Nâng cấp, mở rộng đường Bắc Cái Sắn - đoạn trên địa bàn ấp Qui Lân 1, 2, 3
Tên gói thầu
Xây lắp
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Về việc phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu Dự án: Nâng cấp, mở rộng đường Bắc Cái Sắn - đoạn trên địa bàn ấp Qui Lân 1, 2, 3
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách nhà nước
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Xã Thạnh Quới, Thành phố Cần Thơ
Thời điểm đóng thầu
09:00 27/07/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Lĩnh vực AI phân loại
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
160/QĐ-PKT
Ngày phê duyệt
17/07/2026 09:43
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
phòng Kinh tế xã Thạnh Quới
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
09:43 17/07/2026
đến
09:00 27/07/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
09:30 27/07/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
200.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Hai trăm triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 27/07/2026 (24/11/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 CÔNG TY CP TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG HƯNG THỊNH Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 31, đường số 10, Khu TĐC Đại học Y Dược, KV4 - - Phường Tân An - Thành phố Cần Thơ
2 Công ty TNHH Xây dựng Văn Khải Hoàng Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán 28/2 Trần Việt Châu - - Phường Cái Khế - Thành phố Cần Thơ
3 CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN KIẾN TRÚC VÀ ĐẦU TƯ XÂY DỰNG AN THỊNH Tư vấn lập E-HSMT 82A2, đường A9, KDC Hưng Phú - - Phường Hưng Phú - Thành phố Cần Thơ
4 CÔNG TY TNHH TƯ VẤN THIẾT KẾ & XÂY DỰNG TIẾN VINH Tư vấn thẩm định E-HSMT 198/1, Tầm Vu - - Phường Tân An - Thành phố Cần Thơ
5 CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN KIẾN TRÚC VÀ ĐẦU TƯ XÂY DỰNG AN THỊNH Tư vấn đánh giá E-HSDT 82A2, đường A9, KDC Hưng Phú - - Phường Hưng Phú - Thành phố Cần Thơ
6 CÔNG TY TNHH TƯ VẤN THIẾT KẾ & XÂY DỰNG TIẾN VINH Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu 198/1, Tầm Vu - - Phường Tân An - Thành phố Cần Thơ

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy thủy bình (Kèm tài liệu chứng minh: Có giấy kiểm định thiết bị hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật an toàn thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu, có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
1
2
Máy toàn đạc hoặc máy định vị (Kèm tài liệu chứng minh: Có giấy kiểm định thiết bị hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật an toàn thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu, có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
1
3
Cần cẩu bánh xích – sức nâng ≥ 10 tấn (Kèm tài liệu chứng minh: Có giấy kiểm định thiết bị hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật an toàn thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu, có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
1
4
Máy đào bánh xích – dung tích gầu 0.5 - 0.7 m3 (Kèm tài liệu chứng minh: Có giấy kiểm định thiết bị hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật an toàn thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu, có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
2
5
Xe lu bánh thép - trọng lượng 8.5-10.0 Tấn (Kèm tài liệu chứng minh: Có giấy kiểm định thiết bị hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật an toàn thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu, có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
1
6
Máy ủi – công suất ≥ 110 CV (Kèm tài liệu chứng minh: Có giấy kiểm định thiết bị hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật an toàn thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu, có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
1
7
Sà lan – trọng tải ≥ 200 T (Kèm tài liệu chứng minh: Có giấy kiểm định thiết bị hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật an toàn thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu, có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
1
8
Tàu kéo ≥ 150 CV (Kèm tài liệu chứng minh: Có giấy kiểm định thiết bị hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật an toàn thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu, có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
1
9
Máy đóng cọc chạy trên ray – Trọng lượng đầu búa ≥ 1,2 T (Kèm tài liệu chứng minh: Có giấy kiểm định thiết bị hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật an toàn thiết bị còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu, có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
1
10
Máy hàn xoay chiều, công suất ≥ 23 kw (Kèm tài liệu chứng minh: Có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
2
11
Máy đầm bê tông, dầm dùi - công suất ≥ 1,5 kW (Kèm tài liệu chứng minh: Có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
2
12
Máy trộn bê tông - dung tích ≥ 250,0 lít (Kèm tài liệu chứng minh: Có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
2
13
Máy cắt uốn cốt thép - công suất ≥ 5,0 kW (Kèm tài liệu chứng minh: Có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
1
14
Máy cắt bê tông – công suất ≥ 7,5 kW (Kèm tài liệu chứng minh: Có các tài liệu chứng minh sở hữu, trường hợp đi thuê nhà thầu kèm theo hợp đồng nguyên tắc thuê thiết bị và tài liệu chứng minh sở hữu của đơn vị cho thuê)
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Đắp đất san lấp ao mương, giữa 2 hàng cừ tràm gia cố, giữ tường gạch xây bó bằng máy lu bánh thép 9T, dung trọng ≤1,65T/m3
1.4248
100m3
2
GIA CỐ RỌ ĐÁ
3
Cung cấp và lắp đặt cừ tràm nẹp ngọn >=4,2cm, dài 4,5m/cây
8.28
100m
4
Đóng cừ tràm ngọn >=4,2cm, dài 4,5m/cây bằng máy đào 0,5m3 - Cấp đất I
372.6
100m
5
Lắp đặt cốt thép buộc 2 hàng cừ tràm, ĐK ≤10mm
0.1379
tấn
6
Trải vải địa kỹ thuật ngăn cách R>=12kN/m
11.184
100m2
7
Đào móng đặt rọ đá bằng máy đào 0,4m3 - Cấp đất I (tận dụng đất đào để đắp san lấp ao mương)
1.236
100m3
8
Thi công rọ đá, loại 2x1x1m dưới nước
207
1 rọ
9
Thi công rọ đá, loại 2x1x1m trên cạn
207
1 rọ
10
Đắp đất san lấp ao mương, đắp đất lề đường bằng máy lu bánh thép 9T, dung trọng ≤1,65T/m3
7.544
100m3
11
Đào nền đường lấy đất đắp san lấp ao mương, đắp đất lề đường bằng máy đào 0,4m3 - Cấp đất I (nhân hệ số chuyển đổi đất đào sang đắp 1,07)
4.1674
100m3
12
Đắp cát hoàn trả lại nền đường bằng máy lu bánh thép 9T, máy ủi 110CV, độ chặt Y/C K = 0,9
4.1674
100m3
13
Thi công cọc tiêu BTCT
138
cái
14
GIA CỐ KÈ BTCT
15
Gia công, lắp đặt cốt thép cọc, ĐK ≤10mm
7.9611
tấn
16
Gia công, lắp đặt cốt thép cọc, ĐK ≤18mm
66.3447
tấn
17
Gia công, lắp dựng, tháo dỡ ván khuôn kim loại, ván khuôn cọc, cột
20.6293
100m2
18
Bê tông cọc, M250, đá 1x2, PCB40
251.4286
m3
19
Đóng cọc BTCT bằng máy đóng cọc 1,2T, chiều dài cọc ≤24m, KT 25x25cm - Cấp đất I (phần không ngập đất, nhân công và máy thi công nhân 0,75)
3.8016
100m
20
Đóng cọc BTCT bằng máy đóng cọc 1,2T, chiều dài cọc ≤24m, KT 25x25cm - Cấp đất I
34.6304
100m
21
Đập đầu cọc bê tông
10.3
m3
22
Ván khuôn thép thanh neo, đà liên kết
8.6367
100m2
23
Lắp dựng cốt thép xà dầm, giằng, ĐK ≤10mm
1.3834
tấn
24
Lắp dựng cốt thép xà dầm, giằng, ĐK ≤18mm
7.2091
tấn
25
Bê tông xà dầm, giằng nhà SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, chiều cao ≤6m, M250, đá 1x2, PCB40
99.748
m3
26
Gia công, lắp dựng, tháo dỡ ván khuôn kim loại, ván khuôn tấm đan
3.4174
100m2
27
Lắp dựng cốt thép tấm đan, ĐK =10mm
9.0822
tấn
28
Lắp dựng cốt thép tấm đan, ĐK >10mm
1.9823
tấn
29
Bê tông tấm đan, M250, đá 1x2, PCB40
113.676
m3
30
Lắp đặt tấm đan
572
1 cấu kiện
31
Trải vải địa kỹ thuật ngăn cách R>=12kN/m
26.2321
100m2
32
Đắp cát san lấp tường kè bằng máy lu bánh thép 9T, máy ủi 110CV, độ chặt Y/C K = 0,9
14.1294
100m3
33
Đắp cát bù vênh bằng máy lu bánh thép 9T, máy ủi 110CV, độ chặt Y/C K = 0,95
2.0645
100m3
34
Thi công móng cấp phối đá dăm loại 2 (Dmax=37,5mm)
1.1905
100m3
35
Xây tường thẳng bằng gạch thẻ không nung 4x8x18cm - Chiều dày ≤30cm, chiều cao ≤6m, vữa XM M75, PCB40
33.34
m3
36
Trát tường trong dày 1cm, vữa XM M75, PCB40
450.62
m2
37
Thi công cọc tiêu BTCT
187
cái
38
Đóng cọc thép hình (U, I) trên cạn bằng máy đóng cọc 1,2T, chiều dài cọc ≤10m - Cấp đất I (đoạn ngập đất)
5.0261
100m
39
Đóng cọc thép hình (U, I) trên cạn bằng máy đóng cọc 1,2T, chiều dài cọc ≤10m - Cấp đất I (đoạn không ngập đất, nhân công và máy thi công nhân 0,75)
1.8104
100m
40
Khấu hao cọc thép hình đóng (sử dụng trong 2 tháng)
698.9424
kg
41
Lắp dựng kết cấu thép hệ khung dàn, sàn đạo trên cạn
12.853
tấn
42
Khấu hao hệ sàn đạo, sàn thao tác (sử dụng trong 2 tháng)
651.9795
kg
43
Nhổ cọc thép hình, cọc ống thép ở trên cạn bằng cần cẩu 25T
5.0261
100m
44
Tháo dỡ kết cấu thép hệ khung dàn, sàn đạo dưới nước
12.853
tấn
45
Đào nền đường trong phạm vi ≤50m bằng máy ủi 110CV - Cấp đất I
0.432
100m3
46
Đắp cát công trình bằng máy lu bánh thép 9T, máy ủi 110CV, độ chặt Y/C K = 0,9
0.432
100m3
47
Trải tấm nilon chống mất nước bê tông (lót nền, đường Bê tông xi măng)
1.44
100m2
48
Bê tông lót móng SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, rộng ≤250cm, M150, đá 4x6, PCB40
14.4
m3
49
Láng nền, sàn không đánh màu, dày 3cm, vữa XM M75, PCB40
144
m2
50
Bốc xếp cấu kiện bê tông đúc sẵn có trọng lượng P≤2T bằng cần cẩu - Bốc xếp xuống
264
1 cấu kiện

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Xây lắp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Xây lắp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 22

QC LuatVietnam giua trang
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây