Thông báo mời thầu

Xây lắp công trình

Tìm thấy: 15:00 05/09/2025
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Sửa chữa hư hỏng nền, mặt đường và hệ thống thoát nước các đoạn Km299+00 - Km300+500; Km303+00 - Km304+069; Km304+408 - Km310+200; Xử lý lún sụt taluy dương tại Km302+900; Sửa chữa, hoàn thiện hệ thống an toàn giao thông theo QCVN 41:2019/BGTVT (bao gồm cả các điểm trường học), Quốc lộ 16, tỉnh Nghệ An
Tên gói thầu
Xây lắp công trình
Chủ đầu tư
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Sửa chữa hư hỏng nền, mặt đường và hệ thống thoát nước các đoạn Km299+00 - Km300+500; Km303+00 - Km304+069; Km304+408 - Km310+200; Xử lý lún sụt taluy dương tại Km302+900; Sửa chữa, hoàn thiện hệ thống an toàn giao thông theo QCVN 41:2019/BGTVT (bao gồm cả các điểm trường học), Quốc lộ 16, tỉnh Nghệ An
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách Nhà nước, nguồn kinh phí sự nghiệp chi hoạt động kinh tế đường bộ
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
09:00 23/09/2025
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Số quyết định phê duyệt
6524
Ngày phê duyệt
05/09/2025 14:59
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Sở Xây Dựng Nghệ An
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
14:59 05/09/2025
đến
09:00 23/09/2025
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
09:00 23/09/2025
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Dự toán gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
340.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Ba trăm bốn mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 23/09/2025 (21/01/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty Cổ phần Thiết kế và Xây dựng NaNo Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 38, đường An Dương Vương, phường Trường Vinh, tỉnh Nghệ An
2 Sở Xây dựng Nghệ An Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 47, đường Lê Hồng Phong, phường Thành Vinh, tỉnh Nghệ An
3 Sở Xây dựng Nghệ An Tư vấn thẩm định giá Số 47, đường Lê Hồng Phong, phường Thành Vinh, tỉnh Nghệ An
4 Tổ chuyên gia do Chủ đầu tư thành lập Tổ chức lập E-HSMT, đánh giá E-HSDT Số 47, đường Lê Hồng Phong, phường Thành Vinh, tỉnh Nghệ An
5 Phòng Thẩm định dự án - Sở Xây dựng Nghệ An Đơn vị thẩm định E-HSMT, thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 47, đường Lê Hồng Phong, phường Thành Vinh, tỉnh Nghệ An
6 Ban Quản lý Bảo trì đường bộ Nghệ An Đơn vị quản lý dự án, quản lý hợp đồng của Chủ đầu tư Số 47, đường Lê Hồng Phong, phường Thành Vinh, tỉnh Nghệ An

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Phòng thí nghiệm chuyên ngành xây dựng: Nhà thầu phải có phòng thí nghiệm chuyên ngành xây dựng phục vụ thi công gói thầu theo quy định. Tài liệu chứng minh khả năng huy động thiết bị thi công chủ yếu đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: Giấy chứng nhận đủ điều kiện hoạt động thí nghiệm chuyên ngành xây dựng theo quy định còn hiệu lực kèm theo danh mục các phép thử đáp ứng yêu cầu thí nghiệm của gói thầu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: Nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: Giấy chứng nhận đủ điều kiện hoạt động thí nghiệm chuyên ngành xây dựng theo quy định còn hiệu lực kèm theo danh mục các phép thử đáp ứng yêu cầu thí nghiệm của gói thầu.
1
2
Lu bánh thép, tải trọng 6 - 8T hiện đang trong tình trạng hoạt động bình thường và sẵn sàng huy động: Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu. Tài liệu chứng minh khả năng huy động thiết bị thi công chủ yếu đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: Nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: Nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: Giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
2
3
Lu bánh thép, tải trọng 10 - 12T hiện đang trong tình trạng hoạt động bình thường và sẵn sàng huy động: Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu. Tài liệu chứng minh khả năng huy động thiết bị thi công chủ yếu đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: Nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: Nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: Giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
4
4
Thiết bị nấu, tưới nhựa đường hiện đang trong tình trạng hoạt động bình thường và sẵn sàng huy động: Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu. Tài liệu chứng minh khả năng huy động thiết bị thi công chủ yếu đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: Nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: Nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: Giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
2
5
Máy đào bánh lốp, dung tích gàu ≥ 0,6 m3 hiện đang trong tình trạng hoạt động bình thường và sẵn sàng huy động: Có tính năng kỹ thuật đáp ứng yêu cầu kỹ thuật của công việc gói thầu. Tài liệu chứng minh khả năng huy động thiết bị thi công chủ yếu đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: Nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: Nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: Giấy đăng ký thiết bị hoặc hợp đồng, hóa đơn mua hàng hoặc giấy đăng kiểm, kiểm định theo quy định của pháp luật.
2

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Đảm bảo ATGT khi thi công trên tuyến đường đang khai thác
1
Toàn bộ
Theo quy định tại Chương V
2
NỀN, MẶT ĐƯỜNG KM299+00 - KM310+200
Theo quy định tại Chương V
3
Đắp nền đường K95
2124.21
m3
Theo quy định tại Chương V
4
Đào khuôn đất C3
1055.8
m3
Theo quy định tại Chương V
5
Đào kết cấu cũ (quy đổi đất cấp 4)
32.41
m3
Theo quy định tại Chương V
6
Đào rãnh đất C3
828.06
m3
Theo quy định tại Chương V
7
Bê tông M250 nâng thành rãnh
383.12
m3
Theo quy định tại Chương V
8
Đào hữu cơ, đất C1
1196.78
m3
Theo quy định tại Chương V
9
Đào hót đất sụt đất cấp 2
169.26
m3
Theo quy định tại Chương V
10
Đào cấp, đất C3
175.5
m3
Theo quy định tại Chương V
11
Rọ đá (2x1x1)m
226
rọ
Theo quy định tại Chương V
12
Rải vải địa kỹ thuật
364.95
m2
Theo quy định tại Chương V
13
Xáo xới lu lèn đạt K95
1022.7
m3
Theo quy định tại Chương V
14
Kết cấu mở rộng (KC1)
Theo quy định tại Chương V
15
Láng nhựa 3 lớp tiêu chuẩn nhựa 4,5kg/m2
5684.27
m2
Theo quy định tại Chương V
16
Mặt đường đá dăm tiêu chuẩn lớp trên dày 15cm
5684.27
m2
Theo quy định tại Chương V
17
Mặt đường đá dăm tiêu chuẩn lớp dưới dày 15cm
5684.27
m2
Theo quy định tại Chương V
18
Kết cấu tăng cường trên mặt đường cũ (KC2A)
Theo quy định tại Chương V
19
Láng nhựa 3 lớp tiêu chuẩn nhựa 4,5kg/m2
26499.26
m2
Theo quy định tại Chương V
20
Mặt đường đá dăm tiêu chuẩn lớp trên dày 14cm (bao gồm 4cm bù vênh)
26386.79
m2
Theo quy định tại Chương V
21
Kết cấu vuốt về đường cũ (KC2B)
Theo quy định tại Chương V
22
Láng nhựa 2 lớp tiêu chuẩn nhựa 2,7kg/m2
1004.82
m2
Theo quy định tại Chương V
23
Mặt đường đá dăm tiêu chuẩn lớp trên dày 3cm
1004.82
m2
Theo quy định tại Chương V
24
Tưới nhựa dính bám, tiêu chuẩn nhựa 0,8kg/m2
1004.82
m2
Theo quy định tại Chương V
25
Kết cấu xử lý cục bộ (SC1)
Theo quy định tại Chương V
26
Mặt đường đá dăm tiêu chuẩn lớp trên dày 15cm
112.48
m2
Theo quy định tại Chương V
27
Mặt đường đá dăm tiêu chuẩn lớp dưới dày 15cm
112.48
m2
Theo quy định tại Chương V
28
Đào kết cấu mặt đường cũ (quy đổi đất C4)
22.5
m3
Theo quy định tại Chương V
29
Kết cấu gia cố lề (KC3)
Theo quy định tại Chương V
30
Bê tông M250 gia cố lề
752.82
m3
Theo quy định tại Chương V
31
Rải giấy dầu
3764.12
m2
Theo quy định tại Chương V
32
Móng đá dăm 4x6 chèn đá dăm dày 10cm
3764.12
m2
Theo quy định tại Chương V
33
Kết cấu gia cố chân hộ lan
Theo quy định tại Chương V
34
Bê tông gia cố chân hộ lan M200
41.17
m3
Theo quy định tại Chương V
35
Giấy nilon tái sinh
823.34
m2
Theo quy định tại Chương V
36
Đá dăm đệm dày 5cm
41.17
m3
Theo quy định tại Chương V
37
Đường ngang dân sinh
Theo quy định tại Chương V
38
Đắp nền đường K95
4.4
m3
Theo quy định tại Chương V
39
Tưới nhựa dính bám, tiêu chuẩn nhựa 0,8kg/m2 (Đối với đường ngang BTXM, láng nhựa)
258.08
m2
Theo quy định tại Chương V
40
Mặt đường đá dăm tiêu chuẩn lớp trên dày 8cm (Đối với đường ngang BTXM, láng nhựa)
258.08
m2
Theo quy định tại Chương V
41
Láng nhựa 2 lớp tiêu chuẩn nhựa 2,7kg/m2 (Đối với đường ngang BTXM, láng nhựa)
258.08
m2
Theo quy định tại Chương V
42
HỆ THỐNG THOÁT NƯỚC DỌC
Theo quy định tại Chương V
43
Nâng tường đầu cống, tường hộ lan cứng
Theo quy định tại Chương V
44
Khoan bê tông mũi khoan D14, chiều sâu <=10cm
5382
lỗ
Theo quy định tại Chương V
45
Bê tông móng M200 đổ tại chỗ
40.82
m3
Theo quy định tại Chương V
46
Cốt thép nâng gờ cống đổ tại chỗ D >10 mm
88.15
kg
Theo quy định tại Chương V
47
Cốt thép rãnh đổ tại chỗ D <=10 mm
1366.33
kg
Theo quy định tại Chương V
48
Sơn bê tông
298.31
m2
Theo quy định tại Chương V
49
Sửa chữa cống và nối dài cống
Theo quy định tại Chương V
50
Phá dỡ bê tông
12.54
m3
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Xây lắp công trình". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Xây lắp công trình" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 120

QC LuatVietnam giua trang
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây