Thông báo mời thầu

Xây lắp công trình

Tìm thấy: 18:32 30/06/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Sửa chữa hư hỏng nền, mặt đường, hệ thống thoát nước và ATGT các đoạn Km128+288 - Km128+500, Km132+900 - Km135+500; Sửa chữa hư hỏng khe co giãn và mặt cầu các cầu: cầu Suối Hao 1 Km78+812, cầu Piêng Căm Km119+316, cầu Na Án 3 Km128+895, cầu Bản Ban Km133+109; Sửa chữa hệ thống ATGT đoạn Km47+00 - Km158+00; Quốc lộ 48D, tỉnh Nghệ An
Tên gói thầu
Xây lắp công trình
Chủ đầu tư
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Sửa chữa hư hỏng nền, mặt đường, hệ thống thoát nước và ATGT các đoạn Km128+288 - Km128+500, Km132+900 - Km135+500; Sửa chữa hư hỏng khe co giãn và mặt cầu các cầu: cầu Suối Hao 1 Km78+812, cầu Piêng Căm Km119+316, cầu Na Án 3 Km128+895, cầu Bản Ban Km133+109; Sửa chữa hệ thống ATGT đoạn Km47+00 - Km158+00; Quốc lộ 48D, tỉnh Nghệ An
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Nguồn sự nghiệp giao thông đường bộ địa phương (theo Quyết định số 4158/QĐ- UBND ngày 17/12/2025 của UBND tỉnh Nghệ An)
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
08:00 09/07/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Số quyết định phê duyệt
785/QĐ-SXD
Ngày phê duyệt
30/06/2026 18:31
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Sở Xây Dựng Nghệ An
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
18:32 30/06/2026
đến
08:00 09/07/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
08:00 09/07/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
135.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Một trăm ba mươi lăm triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 09/07/2026 (06/11/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty CP Đầu tư và phát triển thương mại Bách Việt Tư vấn khảo sát và lập báo cáo kinh tế kỹ thuật Số 238 đường Lệ Ninh kéo dài, phường Vinh Hưng, tỉnh Nghệ An
2 Tổ chuyên gia do Chủ đầu tư thành lập Tổ chức lập E-HSMT Số 47, đường Lê Hồng Phong, phường Thành Vinh, Tỉnh Nghệ An
3 Phòng Thẩm định dự án - Sở Xây dựng Nghệ An Đơn vị thẩm định E-HSMT Số 47, đường Lê Hồng Phong, phường Thành Vinh, Tỉnh Nghệ An
4 Tổ chuyên gia do Chủ đầu tư thành lập Tổ chức đánh giá E-HSDT Số 47, đường Lê Hồng Phong, phường Thành Vinh, Tỉnh Nghệ An
5 Phòng Thẩm định dự án - Sở Xây dựng Nghệ An Đơn vị thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 47, đường Lê Hồng Phong, phường Thành Vinh, Tỉnh Nghệ An

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Phòng thí nghiệm chuyên ngành xây dựng (phòng): - Trường hợp thuộc sở hữu của nhà thầu thì phải có Giấy chứng nhận đủ điều kiện hoạt động thí nghiệm chuyên ngành xây dựng theo quy định còn hiệu lực kèm theo danh mục các phép thử phục vụ thí nghiệm của gói thầu. - Trường hợp không thuộc sở hữu của nhà thầu thì phải cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: Giấy chứng nhận đủ điều kiện hoạt động thí nghiệm chuyên ngành xây dựng theo quy định còn hiệu lực kèm theo danh mục các phép thử phục vụ thí nghiệm của gói thầu.
1
2
Thiết bị nấu và tưới nhựa đường (cái)
1
3
Lu bánh thép, tải trọng 6 - 8T (cái)
1
4
Lu bánh thép, tải trọng 10 - 12T (cái)
2
5
Máy đào bánh lốp, dung tích gàu ≥ 0,6 m3 (cái)
1
6
Cần cẩu (hoặc xe tải gắn cẩu hoặc tương đương), tải trọng cẩu ≥ 3T (cái)
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Lắp đặt cấu kiện đúc sẵn
282
CK
Theo quy định tại Chương V
2
Bê tông M300 thân rãnh, mương đổ tại chỗ (Đoạn qua đường dân sinh)
5.76
m3
Theo quy định tại Chương V
3
Rải đá dăm 4 x 6 đệm móng (Đoạn qua đường dân sinh)
0.56
m3
Theo quy định tại Chương V
4
Cốt thép rãnh đổ tại chỗ D <=10 mm (Đoạn qua đường dân sinh)
179.38
Kg
Theo quy định tại Chương V
5
Cốt thép rãnh đổ tại chỗ D <=18 mm (Đoạn qua đường dân sinh)
136.82
Kg
Theo quy định tại Chương V
6
Sản xuất, lắp đặt tấm gang
12
cái
Theo quy định tại Chương V
7
Rãnh thủy lợi B = 0,8m
Theo quy định tại Chương V
8
Bê tông M250 thân rãnh, mương
86.64
m3
Theo quy định tại Chương V
9
Cốt thép rãnh đổ tại chỗ D <=10 mm
2572.19
Kg
Theo quy định tại Chương V
10
Cốt thép rãnh đổ tại chỗ D <=18 mm
3685.44
Kg
Theo quy định tại Chương V
11
Rải đá dăm 4 x 6 đệm móng
9.69
m3
Theo quy định tại Chương V
12
Thanh giằng chống
Theo quy định tại Chương V
13
Bê tông giằng chống đúc sẵn M200
1.22
m3
Theo quy định tại Chương V
14
Cốt thép đúc sẵn D <=10 mm
230.83
Kg
Theo quy định tại Chương V
15
Lắp đặt cấu kiện đúc sẵn
60
CK
Theo quy định tại Chương V
16
Gờ chắn bánh bố trí đoạn rãnh gia cố hiện trạng và làm mới
Theo quy định tại Chương V
17
Bê tông móng M250 đổ tại chỗ
24.41
m3
Theo quy định tại Chương V
18
Cốt thép móng đổ tại chỗ D <=10 mm
683.49
Kg
Theo quy định tại Chương V
19
Sơn bề mặt màu trắng, đỏ
341.75
m2
Theo quy định tại Chương V
20
Khoan bê tông mũi khoan D6, chiều sâu <=5cm
4882
lỗ
Theo quy định tại Chương V
21
Gắn tiêu phản quang
2441
cái
Theo quy định tại Chương V
22
Nâng hộ lan cứng (Khoan cấy thép, đổ bê tông, gắn tiêu phản quang, gia cố khe thoát nước)
5720
m
Theo quy định tại Chương V
23
HỆ THỐNG AN TOÀN GIAO THÔNG
Theo quy định tại Chương V
24
Sơn kẻ đường bằng sơn dẻo nhiệt phản quang dày 2mm
196.65
m2
Theo quy định tại Chương V
25
Sơn gờ giảm tốc dày 4mm
214
m2
Theo quy định tại Chương V
26
Lắp đặt mới hộ lan mềm tôn lượn sóng (bao gồm: Đào móng, lắp đặt, đổ bê tông móng)
2002.1
m
Theo quy định tại Chương V
27
Nối cột biển báo (bao gồm: Tháo mặt biển, cắt bỏ đầu cột và hàn nối cột, lắp đặt lại mặt biển)
60
cột
Theo quy định tại Chương V
28
Lắp đặt biển báo tam giác D90, cột cao 2,85m
1
bộ
Theo quy định tại Chương V
29
Lắp đặt biển báo lục giác (D70) + biển phụ chữ nhật (70x40)cm, cột cao 3,3m
8
bộ
Theo quy định tại Chương V
30
Nâng cọc tiêu trên lề bê tông (bao gồm: Cắt, phá dỡ bê tông, đào móng, rải đá dăm đệm, lắp đặt, đắp trả đất, hoàn trả bê tông)
31
cọc
Theo quy định tại Chương V
31
Nâng cọc tiêu trên lề đất (bao gồm: Đào móng, lắp đặt, đổ bê tông móng, đắp trả móng)
95
cọc
Theo quy định tại Chương V
32
Cọc tiêu làm mới (bao gồm: Đúc cọc tiêu, đào móng, lắp đặt, bê tông móng, đắp trả móng, sơn cọc tiêu, gắn tiêu phản quang)
84
cọc
Theo quy định tại Chương V
33
Nâng cọc H trên lề bê tông (bao gồm: Cắt, phá dỡ bê tông, đào móng, rải đá dăm đệm, lắp đặt, đắp trả đất, hoàn trả bê tông)
27
cọc
Theo quy định tại Chương V
34
Nâng cọc KM trên lề bê tông (bao gồm: Cắt, phá dỡ bê tông, đào móng, rải đá dăm đệm, lắp đặt, đắp trả đất, hoàn trả bê tông)
3
cọc
Theo quy định tại Chương V
35
Thu hồi cọc tiêu về hạt quản lý
1
Toàn bộ
Theo quy định tại Chương V
36
Đảm bảo an toàn giao thông phần đường
1
Toàn bộ
Theo quy định tại Chương V
37
CẦU NA ÁN 3 - KM128+895
Theo quy định tại Chương V
38
Thu dọn mặt bằng thi công
Theo quy định tại Chương V
39
Tháo dỡ khe giãn
12.77
m
Theo quy định tại Chương V
40
Cắt lớp BTN <=5cm
37.54
m
Theo quy định tại Chương V
41
Phá dỡ bê tông có cốt thép
1.53
m3
Theo quy định tại Chương V
42
Hoàn trả khe co giãn
Theo quy định tại Chương V
43
Cốt thép mặt cầu đổ tại chỗ D <=10 mm
353.92
Kg
Theo quy định tại Chương V
44
Cốt thép mặt cầu đổ tại chỗ D<=18 mm
75.1
Kg
Theo quy định tại Chương V
45
Vữa bê tông không co ngót 60Mpa
1.64
m3
Theo quy định tại Chương V
46
Khe co giãn răng lược chuyển vị 20mm
12.77
m
Theo quy định tại Chương V
47
Đảm bảo an toàn giao thông Cầu Na Án 3 - Km128+895
1
Toàn bộ
Theo quy định tại Chương V
48
CẦU BẢN BAN - KM133+109
Theo quy định tại Chương V
49
Thu dọn mặt bằng thi công
Theo quy định tại Chương V
50
Tháo dỡ khe giãn
21
m
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Xây lắp công trình". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Xây lắp công trình" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 25

Góp điểm làm từ thiện
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây