Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC như sau:
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 275 nhà thầu.
- Đã công bố 74 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 2 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 219 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 291 gói thầu, trong đó có 131 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 157 gói (với 179 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 10 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 433 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 292 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 38 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 35 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,63 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 45,25%, Xây lắp 10,06%, Tư vấn 10,61%, Phi tư vấn 18,44%, Hỗn hợp 15,64%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 4.036.777.849.009 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 3.863.944.831.979 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 4,28%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC như sau:
- Có quan hệ với 275 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,63 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 45,25%, Xây lắp 10,06%, Tư vấn 10,61%, Phi tư vấn 18,44%, Hỗn hợp 15,64%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 4.036.777.849.009 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 3.863.944.831.979 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 4,28%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC như sau:
- Là chủ đầu tư của 74 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 306 KHLCNT trong đó có 185 KHLCNT tự đăng tải, có 121 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 272 TBMT trong đó tự mời thầu 179 TBMT, có 93 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 89 gói thầu, trong đó trúng 82 gói, trượt 6 gói, 1 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 32.2% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 100.52% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Quảng Ninh (47), Lâm Đồng (4), Lào Cai (3), Bắc Ninh (2), Thái Nguyên (2), Vĩnh Long (1), Khánh Hòa (1), Hải Phòng (1), Không xác định (28)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Quảng Ninh (47), Lào Cai (2), Đắk Nông (2), Bắc Giang (2), Bắc Kạn (2), Lâm Đồng (1), Hải Phòng (1), Hải Dương (1), Không xác định (32)
- Có quan hệ với 24 bên mời thầu
- Có quan hệ với 22 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 40 nhà thầu trong 15 gói thầu, thắng 9 gói, thua 6 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 13 nhà thầu trong 15 gói thầu, thắng thầu 14 gói, thua 1 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 9 gói thầu với 4 vai trò.
- Tên tổ chức xây dựng: Tổng Công ty Đông Bắc
- Mã chứng chỉ năng lực HĐXD: 00005363
- Cơ quan cấp: Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Quảng Ninh
- Lĩnh vực:
⚬ Khảo sát xây dựng: Địa chất công trình
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu: Thuê thẩm định giá đánh giá lại giá trị tài sản cố định cho mục đích tăng vốn nhà nước để bổ sung vốn điều lệ tại Công ty mẹ - Tổng công ty Đông Bắc.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TƯ VẤN VÀ THẨM ĐỊNH GIÁ GALAXY VIỆT NAM
28/08/2026 10:57
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Thuê dịch vụ thường trực thông tin ứng phó sự cố tràn dầu các đơn vị thuộc Tổng công ty Đông Bắc.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN ĐẦU TƯ CÔNG TRÌNH HÀNG HẢI VIỆT NAM
26/08/2026 08:57
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC đăng tải KHLCNT Gói thầu: Thuê thẩm định giá đánh giá lại giá trị tài sản cố định cho mục đích tăng vốn nhà nước để bổ sung vốn điều lệ tại Công ty mẹ - Tổng công ty Đông Bắc với 1 gói thầu.
24/08/2026 17:41
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Lập phương án Sửa chữa khắc phục các hư hỏng tại công trình chung cư CC1-2 đơn nguyên do Công ty 35 quản lý.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty cổ phần tư vấn thiết kế xây dựng và thương mại Nhà Thông Minh
24/08/2026 08:52
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Tổ chức dàn dựng chương trình tham gia Hội thi cán bộ Đoàn giỏi và Tuyên truyền viên trẻ toàn quân năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TỔ CHỨC BIỂU DIỄN NGHỆ THUẬT THÁI DƯƠNG ANH
22/08/2026 15:58
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC đăng tải TBMT Gói thầu số 11: Mua sắm thiết bị phục vụ đào lò nhanh theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
19/08/2026 13:54
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC đăng tải KHLCNT Thuê dịch vụ thường trực thông tin ứng phó sự có tràn dầu với 1 gói thầu.
18/08/2026 14:49
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Đảm bảo công tác tổ chức lớp và hậu cần.
- Nhà thầu trúng thầu: TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC
18/08/2026 13:57
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Thẩm tra Thiết kế kỹ thuật Dự án đầu tư nâng công suất mỏ than Đồng Rì - Tổng công ty Đông Bắc (điều chỉnh).
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TƯ VẤN, TRIỂN KHAI CÔNG NGHỆ VÀ XÂY DỰNG MỎ - ĐỊA CHẤT
18/08/2026 10:31
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Tư vấn lập Báo cáo đánh giá sơ bộ tác động môi trường - Dự án Khai thác hầm lò mỏ Bảo Đài I.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN MÔI TRƯỜNG VÀ XÂY DỰNG ÁNH SÁNG XANH
18/08/2026 10:01
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 24: Mua lại 01 máy xúc và 05 xe ô tô tự đổ thuộc hợp đồng thuê thiết bị số 01/2021/ĐB-AV/TTB ngày 04/03/2021.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHIỆP ÂU VIỆT
20/07/2026 17:05
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 23: Mua lại 01 máy xúc thuộc hợp đồng thuê thiết bị số 02/2020/ĐB-AV/TTB ngày 09/11/2020.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHIỆP ÂU VIỆT
28/01/2026 15:04
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 22: Mua lại 05 xe ô tô tự đổ thuộc hợp đồng thuê thiết bị số 01/2021/ĐB-CAT-TTB và 05 xe ô tô tự đổ thuộc hợp đồng thuê thiết bị số 02/2020/ĐB-CAT/TTB ngày 03/11/2020.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH CÔNG NGHIỆP PHÚ THÁI
28/01/2026 14:59
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 21: Mua lại 18 xe ô tô và 01 máy ủi thuộc hợp đồng thuê thiết bị số 01/2020/ĐB-CAT/TTB.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH CÔNG NGHIỆP PHÚ THÁI
03/11/2025 08:01
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 19: Mua lại 04 máy xúc thuộc hợp đồng thuê thiết bị số 01/2020/ĐB-AV/TTB.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHIỆP ÂU VIỆT
28/10/2025 14:14
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 19: Kiểm toán báo cáo quyết toan dự án hoàn thành Dự án Đầu tư xây dựng Văn phòng Trung tâm Giám định.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN - TƯ VẤN ĐẤT VIỆT
07/10/2025 15:26
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC đăng tải KHLCNT Gói thầu số 19: Kiểm toán báo cáo quyết toan dự án hoàn thành với 1 gói thầu.
25/09/2025 11:27
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 18: Mua lại 02 máy khoan thuộc hợp đồng thuê thiết bị số 01/2019/ĐB-TĐ/TTB ngày 11/11/2019.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN KIM KHÍ THÀNH ĐÔ
20/08/2025 17:29
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 68: Thi công xây dựng, cung cấp và lắp đặt thiết bị hạng mục Quang lật goong 1,5 tấn mức -320.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN THIẾT KẾ CHẾ TẠO VÀ LẮP ĐẶT THIẾT BỊ MỎ
11/08/2025 15:20
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 67: Thi công xây dựng, cung cấp và lắp đặt thiết bị hạng mục Đường dây trên không 35kV.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ MÔI TRƯỜNG BÌNH AN
05/08/2025 09:54
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu: Thuê thẩm định giá đánh giá lại giá trị tài sản cố định cho mục đích tăng vốn nhà nước để bổ sung vốn điều lệ tại Công ty mẹ - Tổng công ty Đông Bắc.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TƯ VẤN VÀ THẨM ĐỊNH GIÁ GALAXY VIỆT NAM
28/08/2026 10:57
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Thuê dịch vụ thường trực thông tin ứng phó sự cố tràn dầu các đơn vị thuộc Tổng công ty Đông Bắc.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN ĐẦU TƯ CÔNG TRÌNH HÀNG HẢI VIỆT NAM
26/08/2026 08:57
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC đăng tải KHLCNT Gói thầu: Thuê thẩm định giá đánh giá lại giá trị tài sản cố định cho mục đích tăng vốn nhà nước để bổ sung vốn điều lệ tại Công ty mẹ - Tổng công ty Đông Bắc với 1 gói thầu.
24/08/2026 17:41
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Lập phương án Sửa chữa khắc phục các hư hỏng tại công trình chung cư CC1-2 đơn nguyên do Công ty 35 quản lý.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty cổ phần tư vấn thiết kế xây dựng và thương mại Nhà Thông Minh
24/08/2026 08:52
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Tổ chức dàn dựng chương trình tham gia Hội thi cán bộ Đoàn giỏi và Tuyên truyền viên trẻ toàn quân năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TỔ CHỨC BIỂU DIỄN NGHỆ THUẬT THÁI DƯƠNG ANH
22/08/2026 15:58
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC đăng tải TBMT Gói thầu số 11: Mua sắm thiết bị phục vụ đào lò nhanh theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
19/08/2026 13:54
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC đăng tải KHLCNT Thuê dịch vụ thường trực thông tin ứng phó sự có tràn dầu với 1 gói thầu.
18/08/2026 14:49
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Đảm bảo công tác tổ chức lớp và hậu cần.
- Nhà thầu trúng thầu: TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC
18/08/2026 13:57
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Thẩm tra Thiết kế kỹ thuật Dự án đầu tư nâng công suất mỏ than Đồng Rì - Tổng công ty Đông Bắc (điều chỉnh).
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TƯ VẤN, TRIỂN KHAI CÔNG NGHỆ VÀ XÂY DỰNG MỎ - ĐỊA CHẤT
18/08/2026 10:31
TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Tư vấn lập Báo cáo đánh giá sơ bộ tác động môi trường - Dự án Khai thác hầm lò mỏ Bảo Đài I.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN MÔI TRƯỜNG VÀ XÂY DỰNG ÁNH SÁNG XANH
18/08/2026 10:01
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC đã đăng tải 219 KHLCNT, trong đó có 291 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC đã đăng tải 179 TBMT trong 157 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 179 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 0 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC đã đăng tải 433 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 433 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 292 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC có quan hệ với 275 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC có quan hệ với 24 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu TỔNG CÔNG TY ĐÔNG BẮC có quan hệ với 2 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
5 bài toán doanh nghiệp có thể giải quyết với DauThau.info
DauThau.info thông báo lịch làm việc lễ Quốc khánh 02/09/2026
Phần mềm theo dõi thị trường mua sắm công hiệu quả cần có những gì?
"Rất nhiều thứ tốt đẹp đi theo cặp, như đôi tai, đôi tất và gấu panda. Nhưng thứ có đôi tốt đẹp nhất là cặp sinh đôi, nụ cười cũng nhân đôi. "
Khuyết Danh
Sự kiện trong nước: Ngày 31-8-1991 Hội đồng Bộ trưởng ra quyết định "Tổ chức và sắp xếp mạng lưới các trường trong hệ thống giáo dục quốc dân". Mục tiêu nguyên tắc của việc sắp xếp lại mạng lưới là: 1- Việc sắp xếp mạng lưới trường học không nhằm thu hẹp sự phát triển, mà phải tạo điều kiện để tiếp tục mở rộng qui mô, nâng cao chất lượng và hiệu quả của hệ thống giáo dục quốc dân. 2- Xoá bỏ những bất hợp lý đang tồn tại trong mạng lưới trường học. 3- Thực hiện đa dạng hoá các hình thức đào tạo chính quy và không chính quy. 4- Gắn chặt quá trình đào tạo với quá trình sử dụng lực lượng lao động. 5- Cải tiến mạnh mẽ công tác quản lý giáo dục đào tạo từ cơ sở trong trường học đến toàn ngành, theo hướng đảm bảo tính thống nhất.