Thông báo mời thầu

Thi công xây dựng

    Đang xem    
Dự án Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Thông báo mời thầu Kết quả mở thầu Kết quả lựa chọn nhà thầu

E-HSMT có nội dung cần làm rõ hoặc có nội dung chưa rõ ràng!

-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!

Tìm thấy: 17:00 29/06/2022
Ghi chú: Gói thầu chỉ dành cho nhà thầu cấp siêu nhỏ, nhỏ (theo quy định của pháp luật doanh nghiệp) tham gia đấu thầu
Trạng thái gói thầu
Thông báo đã bị hủy

Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Đèn chiếu sáng Quốc lộ 50 từ vòng xoay Chợ Gạo đến thành phố Mỹ Tho
Gói thầu
Thi công xây dựng
Số hiệu KHLCNT
Tên KHLCNT
Đèn chiếu sáng Quốc lộ 50 từ vòng xoay Chợ Gạo đến thành phố Mỹ Tho
Phân loại
Dự án đầu tư phát triển
Nguồn vốn
Quỹ Bảo trì đường bộ
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thực hiện trong
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Chào hàng cạnh tranh trong nước
Địa điểm thực hiện gói thầu
Địa điểm thực hiện gói thầu (Sau sáp nhập)
Thời điểm đóng thầu
17:00 06/07/2022
Thời gian hiệu lực của E-HSDT
90 Ngày

Tham dự thầu

Hình thức
Đấu thầu qua mạng
Nhận HSDT từ
16:55 29/06/2022
đến
17:00 06/07/2022
Chi phí nộp E-HSDT
Nơi nhận HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Mở thầu vào
17:00 06/07/2022
Mở thầu tại
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Chưa có kết quả. Hãy nâng cấp lên tài khoản VIP1 để nhận thông báo qua email ngay khi kết quả được đăng tải.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức
Thư bảo lãnh
Số tiền
40.000.000 VND
Bằng chữ
Bốn mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 06/07/2022 (03/11/2022)

Nội dung làm rõ HSMT

Nội dung cần làm rõ Căn cứ theo Mục 3, Mẫu số 03 Bảng tiêu chuẩn đánh giá về năng lực và kinh nghiệm: - Số lượng tối thiểu các hợp đồng tương tự theo mô tả dưới đây mà nhà thầu đã hoàn thành toàn bộ hoặc hoàn thành phần lớn với tư cách là nhà thầu chính (độc lập hoặc thành viên liên danh) hoặc nhà thầu phụ, trong vòng 03 năm trở lại đây (tính đến thời điểm đóng thầu): * Hợp đồng tương tự là: Hợp đồng thi công xây dựng hệ thống đèn LED chiếu sáng công cộng thuộc công trình hạ tầng kỹ thuật cấp III trở lên và thi công trên Quốc lộ đang khai thác. * Nhà thầu phải kèm theo các tài liệu sau đây: + Bản scan màu từ bản chụp được chứng thực hoặc từ bản gốc: Hợp đồng thi công và bảng giá ký hợp đồng; Biên bản nghiệm thu hoàn thành công trình đưa vào sử dụng (hoặc Biên bản thanh lý hợp đồng hoặc xác nhận của Chủ đầu tư hoặc hồ sơ nghiệm thu thanh toán); Hóa đơn VAT. + Bản scan từ bản chụp tài liệu chứng minh quy mô công trình: Quyết định phê duyệt dự án hoặc quyết định phê duyệt thiết kế BVTC (hoặc thiết kế kỹ thuật). Số lượng hợp đồng bằng 3 hoặc khác 3, ít nhất có 01 hợp đồng có giá trị tối thiểu là 2.800.000.000 VND và tổng giá trị tất cả các hợp đồng ≥ 8.400.000.000 VND. - Loại công trình: Công trình hạ tầng kỹ thuật. - Cấp công trình: Cấp III.
Như vậy, nếu đơn vị dự thầu đáp ứng đầy đủ tất cả các tiêu chí nêu trên ngoại trừ tiêu chí " CÔNG TRÌNH THI CÔNG TRÊN QUỐC LỘ ĐANG KHAI THÁC" thì có bị đánh giá là không đạt tiêu chí của Hợp đồng tương tự hay không ? Và yêu cầu "Hợp đồng tương tự phải được thi công trên Quốc lộ đang khai thác" có phải là điều kiện bắt buộc, nếu không đáp ứng sẽ bị đánh giá là KHÔNG ĐẠT khi mở thầu hay không ?
Đề nghị Đơn vị mời thầu trả lời vào đúng trọng tâm câu hỏi, không cần liệt kê lại những thông tin đã nêu trong E-HSMT.
Xin cảm ơn.
File đính kèm nội dung cần làm rõ
Nội dung trả lời Căn cứ Mục 3 Mẫu số 03 của E-HSMT, Hợp đồng tương tự là: Hợp đồng thi công xây dựng hệ thống đèn LED chiếu sáng công cộng thuộc công trình hạ tầng kỹ thuật cấp III trở lên và thi công trên Quốc lộ đang khai thác.

Theo Khoản 1 Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP quy định việc đánh giá hồ sơ dự thầu phải căn cứ vào tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu và các yêu cầu khác trong hồ sơ mời thầu, căn cứ vào hồ sơ dự thầu đã nộp, các tài liệu giải thích, làm rõ hồ sơ dự thầu của nhà thầu để bảo đảm lựa chọn được nhà thầu có đủ năng lực và kinh nghiệm, có giải pháp khả thi để thực hiện gói thầu.

Theo đó, việc đánh giá về kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự được thực hiện theo quy định nêu trên.
File đính kèm nội dung trả lời
Ngày trả lời 09:51 02/07/2022

Nội dung cần làm rõ Theo E-HSMT, Biểu mẫu 03 Bảng tiêu chuẩn đánh giá về năng lực và kinh nghiệm, Công ty chúng tôi đã thi công công trình đáp ứng đầy đủ về bản chất và độ phức tạp, cấp và loại công trình, số lượng và tổng giá trị các hợp đồng tương tự. Tuy nhiên, những công trình đã thi công chưa đáp ứng tiêu chí theo E- HSMT: "THI CÔNG TRÊN QUỐC LỘ ĐANG KHAI THÁC", như vậy có được xem xét để tham dự gói thầu này hay không ?

Rất mong nhận được phản hồi sớm và kịp thời của Đơn vị mời thầu.
Trân trọng cảm ơn.
File đính kèm nội dung cần làm rõ
Nội dung trả lời Căn cứ theo Mục 3, Mẫu số 03 Bảng tiêu chuẩn đánh giá về năng lực và kinh nghiệm:
- Số lượng tối thiểu các hợp đồng tương tự theo mô tả dưới đây mà nhà thầu đã hoàn thành toàn bộ hoặc hoàn thành phần lớn với tư cách là nhà thầu chính (độc lập hoặc thành viên liên danh) hoặc nhà thầu phụ, trong vòng 03 năm trở lại đây (tính đến thời điểm đóng thầu):
* Hợp đồng tương tự là: Hợp đồng thi công xây dựng hệ thống đèn LED chiếu sáng công cộng thuộc công trình hạ tầng kỹ thuật cấp III trở lên và thi công trên Quốc lộ đang khai thác.
* Nhà thầu phải kèm theo các tài liệu sau đây:
+ Bản scan màu từ bản chụp được chứng thực hoặc từ bản gốc: Hợp đồng thi công và bảng giá ký hợp đồng; Biên bản nghiệm thu hoàn thành công trình đưa vào sử dụng (hoặc Biên bản thanh lý hợp đồng hoặc xác nhận của Chủ đầu tư hoặc hồ sơ nghiệm thu thanh toán); Hóa đơn VAT.
+ Bản scan từ bản chụp tài liệu chứng minh quy mô công trình: Quyết định phê duyệt dự án hoặc quyết định phê duyệt thiết kế BVTC (hoặc thiết kế kỹ thuật).
Số lượng hợp đồng bằng 3 hoặc khác 3, ít nhất có 01 hợp đồng có giá trị tối thiểu là 2.800.000.000 VND và tổng giá trị tất cả các hợp đồng ≥ 8.400.000.000 VND.
- Loại công trình: Công trình hạ tầng kỹ thuật.
- Cấp công trình: Cấp III.
Theo đó, đề nghị nhà thầu rà soát các hợp đồng tương tự mà nhà thầu đã thực hiện phù hợp với các nội dung yêu cầu tại E-HSMT để tham gia dự thầu.
File đính kèm nội dung trả lời
Ngày trả lời 11:09 01/07/2022

Danh sách hạng mục xây lắp:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Ký mã hiệu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1 Lắp cần đèn D60, chiều dài cần đèn ≤2,8m (Tháo dỡ cần đèn 1,5m cũ)
104 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
2 Thay module đèn tín hiệu giao thông - Bằng xe nâng (Tháo dỡ đèn hiện hữu cũ)
104 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
3 Thay thế tủ điều khiển đèn tín hiệu giao thông (Tháo dỡ tủ điều khiển cũ)
9 tủ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
4 Kéo dây trên lưới đèn chiếu sáng, tiết diện dây 6 ÷ 25mm2 (Tháo dỡ cáp nguồn 2x16mm2 cũ)
32,96 100m Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
5 Lắp đặt dây đơn ≤ 50mm2 (Tháo dỡ dây tiếp địa cũ)
64,8 m Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
6 Lắp đặt hộp nối, phân dây, công tắc, cầu chì, automat, KT ≤40cm2 (Tháo dỡ bulong móc 250x16 cũ)
104 cái Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
7 Lắp đặt hộp nối, phân dây, công tắc, cầu chì, automat, KT ≤40cm2 (Tháo dỡ kẹp dừng ALV cũ)
36 cái Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
8 Lắp đặt hộp nối, phân dây, công tắc, cầu chì, automat, KT ≤40cm2 (Tháo dỡ kẹp IPC cỡ 25mm2 cũ)
208 cái Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
9 Bốc xếp, vận chuyển tủ, đèn, cần đèn, cáp, dây tiếp địa, bulong móc, kẹp dừng, kẹp IPC cũ trả về kho
4 chuyến Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
10 Lắp đặt tủ điện điều khiển chiếu sáng, chiều cao lắp đặt
9 tủ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
11 Lắp choá đèn - Đèn cao áp ở độ cao ≤12m (Lắp mới đèn đường led chiếu sáng thông minh công suất 143W)
104 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
12 Lắp cần đèn D60, chiều dài cần đèn ≤2,8m (Lắp mới cần đèn collier D49 vươn xa 2m + bulong)
3 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
13 Lắp cần đèn D60, chiều dài cần đèn ≤3,6m (Lắp mới cần đèn collier D60 vươn xa 4m + bulong)
26 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
14 Lắp cần đèn D60, chiều dài cần đèn ≤3,6m (Lắp mới cần đèn collier D60 vươn xa 5m + bulong)
26 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
15 Lắp cần đèn D60, chiều dài cần đèn ≤3,6m (Lắp mới cần đèn collier D60 vươn xa 6m + bulong)
49 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
16 Kéo dây trên lưới đèn chiếu sáng, tiết diện dây 6 ÷ 25mm2 (Lắp đặt cáp LV-ABC 3x16mm2)
37,013 100m Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
17 Kéo dây trên lưới đèn chiếu sáng, tiết diện dây 6 ÷ 25mm2 (Lắp đặt cáp CV 10mm2)
3,6 100m Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
18 Luồn dây từ cáp treo lên đèn (Lắp đặt cáp CVV 3x1,5mm2)
9,5 100m Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
19 Rải cáp ngầm (Kéo rải cáp đồng trần 22mm2)
0,54 100m Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
20 Kéo dây tiếp đất bọc cách điện dài 8m + 4 bu lông M12x25
18 sợi Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
21 Kéo dây tiếp đất bọc cách điện dài 3m + 4 bu lông M12x25
9 sợi Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
22 Dây nhôm bọc PVC 30/10
75 m Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
23 Lắp đặt kẹp đỡ cáp ALV
79 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
24 Lắp đặt kẹp dừng cáp ALV
36 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
25 Lắp đặt kẹp nối IPC cở 25mm2
371 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
26 Lắp đặt bulông móc M16x250 + đai ốc + rondell
95 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
27 Lắp đặt bulông móc M16x350 + đai ốc + rondell
17 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
28 Lắp đặt bulông móc M16x450 + đai ốc + rondell
1 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
29 Lắp đặt ống nhựa chìm bảo hộ dây dẫn - Đường kính ≤48mm (Lắp đặt ống nhựa xoắn HDPE D40/30)
108 m Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
30 Lắp đặt đai inox giữ ống HDPE D40/30 vào trụ điện lực
27 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
31 Lắp đặt đầu cosse ép 22mm2 cho dây tiếp đất
36 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
32 Băng keo điện
50 cuộn Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
33 Làm tiếp địa cho cột điện (Đóng cọc tiếp đất M16x2400)
27 bộ Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
34 Làm đầu cáp khô
72 đầu cáp Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
35 Luồn cáp ngầm cửa cột (Luồn cáp cửa tủ)
72 đầu cáp Theo hồ sơ thiết kế được duyệt
36 Thí nghiệm tiếp đất của cột điện, cột thu lôi, loại cột thép (Thí nghiệm tiếp địa)
27 vị trí Theo hồ sơ thiết kế được duyệt

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 191

Ra mắt gói VIP9
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây