Bidding package No. 4: Prepare construction drawing design documents and construction estimates

        Watching
Tender ID
Views
7
Contractor selection plan ID
Bidding package name
Bidding package No. 4: Prepare construction drawing design documents and construction estimates
Bidding method
Online bidding
Tender value
3.147.174.000 VND
Estimated price
3.147.174.000 VND
Publication date
18:57 04/03/2026
Contract Type
All in One
Domestic/ International
Domestic
Contractor Selection Method
Single Stage Two Envelopes
Fields
Consulting
Approval ID
80-MĐC/QĐ-BQLDDCN
Approval Documents

Downloading files directly on the new Public Procurement System requires a computer using Windows operating system and installing Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software yet). Therefore, to be able to download files on smartphones, tablets or computers using operating systems other than Windows, you need to use DauThau.info software to download files.
To download, please Login or Register

Files with this icon are not supported by the public procurement system for direct download in normal mode. Visit DauThau.info and select Quick Download mode to download the file if you do not use Windows with Agent. DauThau.info supports downloading on most modern browsers and devices!
In case it is discovered that the BMT does not fully attach the E-HSMT file and design documents, the contractor is requested to immediately notify the Investor or the Authorized Person at the address specified in Chapter II-Data Table in E- Application form and report to the Procurement News hotline: 02437.686.611
Decision-making agency
Hai Phong Civil and Industrial Construction Investment Project Management Board
Approval date
04/03/2026
Tendering result
There is a winning contractor
List of successful bidders
Number Business Registration ID ( on new Public Procuring System) Tax ID Consortium Name Contractor's name Bid price Technical score Winning price Adjusted bid price after excess deviation correction Bid package execution period Contract Period Contract date
1 vn0302461198 0302461198

N.A.D CONSTRUCTIONAL INSPECTION DESIGN CONSULTANT COMPANY LIMITED

2.043.687.087,892 VND 93.6 2.043.687.000 VND 60 day
List of unsuccessful bidders:
Number Business Registration ID ( on new Public Procuring System) Tax ID Consortium Name Contractor's name Reason for failure
1 vn0200769089 0200769089 BICO - THĂNG LONG B.I.C.O CONSULTANT AND CONSTRUCTION INVESTMENT JOINT STOCK COMPANY The 2nd ranked contractor
2 vn0201148870 0201148870 BICO - THĂNG LONG THANG LONG SECURITY SERVICE AND GENERAL CONSTRUCTION COMPANY LIMITED The 2nd ranked contractor
List of goods
Number Menu of goods Goods code Amount Calculation Unit Description Origin Price/Winning bid price/Bidding price (VND) Note
1
1. Mô tả chi tiết phạm vi công việc Lập thuyết minh thiết kế, các bản tính, các bản vẽ thiết kế, dự toán xây dựng công trình, chỉ dẫn kỹ thuật và hướng dẫn bảo trì công trình xây dựng theo quy định tại Điều 40, Điều 41 Nghị định số 175/2024/NĐ-CP và nhiệm vụ thiết kế do Chủ đầu tư xác định. - Thiết kế bản vẽ thi công xây dựng mới xây dựng cơ sở vật chất Trường Trung học phổ thông Ngô Quyền đạt chuẩn: + Theo quy mô, phương án xây dựng, loại cấp công trình, thời hạn sử dụng công trình, khung tiêu chuẩn, thiết kế cơ sở đã được Ủy ban nhân dân thành phố phê duyệt tại Quyết định số 4886/QĐ-UBND ngày 02/12/2025. + Theo các quy định tại Điều 79, 80 Luật Xây dựng năm 2014; Điều 40, Điều 41 Nghị định số 175/2024/NĐ-CP và các quy định hiện hành khác có liên quan. + Theo tài liệu khảo sát xây dựng do Chủ đầu tư cung cấp.
2
- Lập chỉ dẫn kỹ thuật theo quy định tại Điều 41 Nghị định số 175/2024/NĐ-CP. - Lập dự toán xây dựng công trình, dự toán các gói thầu xây lắp, nhiệm vụ dự toán các gói thầu tư vấn, phi tư vấn theo quy định tại Nghị định số 10/2021/NĐ-CP. - Quản lý công tác thiết kế xây dựng theo quy định tại Điều 42 Nghị định số 175/2024/NĐ-CP. - Lập hướng dẫn bảo trì công trình theo quy định tại Điều 40 Nghị định số 175/2024/NĐ-CP. - Giám sát tác giả của nhà thầu thiết kế trong quá trình thi công xây dựng công trình theo quy định tại Điều 20 Nghị định số 06/2021/NĐ-CP. - Thực hiện mua bảo hiểm trách nhiệm nghề nghiệp theo quy định hiện hành. - Và các yêu cầu khác theo nhiệm vụ thiết kế và các quy định về thiết kế tại các văn bản hiện hành khác có liên quan.
3
2. Mô tả các nhiệm vụ cụ thể do nhà thầu phải tiến hành trong thời gian thực hiện gói thầu tư vấn 2.1. Hồ sơ thiết kế xây dựng được lập cho từng công trình bao gồm: Thuyết minh thiết kế, bảng tính, các bản vẽ thiết kế, các tài liệu khảo sát xây dựng liên quan, dự toán xây dựng công trình, chỉ dẫn kỹ thuật và quy trình bảo trì công trình xây dựng... theo quy định tại Điều 79, 80 Luật Xây dựng năm 2014 và các quy định khác có liên quan;
4
2.2. Bản vẽ thiết kế xây dựng phải có kích cỡ, tỷ lệ, khung tên được thể hiện theo các tiêu chuẩn áp dụng trong hoạt động xây dựng. Trong khung tên từng bản vẽ phải có tên, chữ ký của người trực tiếp thiết kế, người kiểm tra thiết kế, chủ trì thiết kế, chủ nhiệm thiết kế. Người đại diện theo pháp luật của nhà thầu thiết kế xây dựng phải xây dựng phải xác nhận vào hồ sơ và đóng dấu của nhà thầu thiết kế xây dựng trong trường hợp nhà thầu thiết kế xây dựng là tổ chức; 2.3. Các bản thuyết minh, bản vẽ thiết kế xây dựng, dự toán phải được đóng thành tập hồ sơ theo khuôn khổ thống nhất, được lập danh mục, đánh số, ký hiệu để tra cứu và bảo quản lâu dài.
You did not use the site, Click here to remain logged. Timeout: 60 second