Invitation To Bid ( ITB, Tender Notice)

Civil Works

    Watching    
Find: 16:57 16/08/2026
Notice Status
Published
Public procurement field
Civil Works
Name of project
Repairing the roadbed, pavement, and completing the traffic safety system along the section from Km 12+400 to Km 15+800; repairing the drainage system on sections Km 12+400 – Km 15+500 (T) on National Road 883.
Bidding package name
Civil Works
Contractor Selection Plan ID
Name of Contractor selection plan
Repairing the roadbed, surface, and completing the traffic safety system from Km 12+400 to Km 15+800; repairing the existing drainage systems from Km 12+400 to Km 15+500 (T) on National Road 883.
Spending category
Investment and Development Spending
Domestic/ International
Domestic
Capital source details
Capital source for provincial-level traffic expenditure in 2026
Range
Within the scope of the Law on Bidding
Contractor selection method
Single Stage Single Envelope
Contract Type
Fixed unit price
Contract Period
To view full information, please Login or Register
Contractor selection methods
Open bidding
Package execution location
Phường Phú Tân, Province Vĩnh Long
Time of bid closing
16:00 03/09/2026
Validity of bid documents
150 days
AI-classified field
AI-classified business sector
Approval ID
664/QĐ-SXD
Approval date
16/08/2026 16:54
Approval Authority
Sở Xây dựng Tỉnh Vĩnh Long
Approval Documents

Bidding documents on the Public Procurement System may be infected with viruses or errors, some files require computers using Windows operating systems and need to install Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software) to be able to download. Using DauThau.info software, you can check all the above problems as well as preview the total size of the bidding documents to prevent missing files from downloading.
Downloading files directly on the new Public Procurement System requires a computer using Windows operating system and installing Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software yet). Therefore, to be able to download files on smartphones, tablets or computers using operating systems other than Windows, you need to use DauThau.info software to download files. To download, please Login or Register

Files with this icon are not supported by the public procurement system for direct download in normal mode. Visit DauThau.info and select Quick Download mode to download the file if you do not use Windows with Agent. DauThau.info supports downloading on most modern browsers and devices!
In case it is discovered that the BMT does not fully attach the E-HSMT file and design documents, the contractor is requested to immediately notify the Investor or the Authorized Person at the address specified in Chapter II-Data Table in E- Application form and report to the Procurement News hotline: 02437.686.611

Participating in tenders

Bidding form
Online
Tender documents submission start from
16:56 16/08/2026
to
16:00 03/09/2026
Document Submission Fees
330.000 VND
Location for receiving E-Bids
To view full information, please Login or Register

Bid award

Bid opening time
16:00 03/09/2026
Bid opening location
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Price Tender value
To view full information, please Login or Register
Amount in text format
To view full information, please Login or Register
Bid Opening Result
See details here . If you want to receive automatic bid opening notification via email, please upgrade your VIP1 account .
Bid award
No results. Upgrade to a VIP1 account to receive email notifications as soon as the results are posted.

Bid Security

Notice type
Guarantee letter or guarantee insurance certificate
Bid security amount
906.000.000 VND
Amount in words
Nine hundred six million dong

Tender Invitation Information

Bidding documents on the Public Procurement System may be infected with viruses or errors, some files require computers using Windows operating systems and need to install Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software) to be able to download. Using DauThau.info software, you can check all the above problems as well as preview the total size of the bidding documents to prevent missing files from downloading.
Downloading files directly on the new Public Procurement System requires a computer using Windows operating system and installing Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software yet). Therefore, to be able to download files on smartphones, tablets or computers using operating systems other than Windows, you need to use DauThau.info software to download files.
To download, please Login or Register

Files with this icon are not supported by the public procurement system for direct download in normal mode. Visit DauThau.info and select Quick Download mode to download the file if you do not use Windows with Agent. DauThau.info supports downloading on most modern browsers and devices!
In case it is discovered that the BMT does not fully attach the E-HSMT file and design documents, the contractor is requested to immediately notify the Investor or the Authorized Person at the address specified in Chapter II-Data Table in E- Application form and report to the Procurement News hotline: 02437.686.611

List of consulting units who have participated in the package

# Consultants Role Address
1 Liên danh Công ty TNHH Tư vấn Thiết kế Xây dựng Phương Đăng; Địa chỉ: Số 34/19 Đường 6, Khu phố 2, phường Tăng Nhơn Phú, thành phố Hồ Chí Minh và Công ty TNHH Xây dựng Tam Phát Bến Tre; Địa chỉ: Số 278D, ấp Bình Thạnh, phường Bến Tre, tỉnh Vĩnh Long. Advice on making economic and technical reports, construction surveys Liên danh Công ty TNHH Tư vấn Thiết kế Xây dựng Phương Đăng; Địa chỉ: Số 34/19 Đường 6, Khu phố 2, phường Tăng Nhơn Phú, thành phố Hồ Chí Minh và Công ty TNHH Xây dựng Tam Phát Bến Tre; Địa chỉ: Số 278D, ấp Bình Thạnh, phường Bến Tre, tỉnh Vĩnh Long.
2 Trung tâm Tư vấn và Kiểm định Xây dựng Bến Tre Consultancy on verification of economic and technical reports Số 03 Cách Mạng Tháng 8, phường An Hội, tỉnh Vĩnh Long.
3 Sở Xây dựng tỉnh Vĩnh Long Economic - technical reporting unit Số 80, đường Trần Phú, phường Phước Hậu, Tỉnh Vĩnh Long.
4 BINH AN SERVICES CONSULTING INVESTMENT COMPANY LIMITED Consultancy on preparation and evaluation of tender documents Số 238-240-242 Nguyễn Oanh, phường Gò Vấp, Thành phố Hồ Chí Minh.
5 Sở Xây dựng tỉnh Vĩnh Long E-HSMT appraisal unit, appraisal of contractor selection results Số 80, đường Trần Phú, phường Phước Hậu, Tỉnh Vĩnh Long.

Requirements for main construction equipment

Number Type of device and device characteristics Minimum quantity required
1
- Loại thiết bị: Ô tô tự đổ. - Đặc điểm thiết bị: Tải trọng hàng hóa ≥ 2,5 tấn. Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Như catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kiểm định có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu; - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu. - Tài liệu khác theo yêu cầu tại điểm 3, mục E-CDNT 10.8 thuộc chương II của E-HSMT.
1
2
- Loại thiết bị: Ô tô tưới nước - Đặc điểm thiết bị: tải trọng hàng ≥ 5 tấn hoặc dung tích bồn ≥ 5m3 Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Như catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kiểm định có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu; - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy Chứng nhận kiểm định An toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ. - Tài liệu khác theo yêu cầu tại điểm 3, mục E-CDNT 10.8 thuộc chương II của E-HSMT.
1
3
- Loại thiết bị: Máy đào - Đặc điểm thiết bị: Dung tích gầu ≥ 0,5 m3 Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Như catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kiểm định có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu; - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy kiểm định còn hiệu lực. - Tài liệu khác theo yêu cầu tại điểm 3, mục E-CDNT 10.8 thuộc chương II của E-HSMT.
1
4
- Loại thiết bị: Máy đào - Đặc điểm thiết bị: Dung tích gầu ≥ 0,8 m3 Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Như catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kiểm định có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu; - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy kiểm định còn hiệu lực. - Tài liệu khác theo yêu cầu tại điểm 3, mục E-CDNT 10.8 thuộc chương II của E-HSMT.
1
5
- Loại thiết bị: Máy lu bánh thép. - Đặc điểm thiết bị: Trọng lượng tĩnh≥ 10 tấn. Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Như catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kiểm định có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu; - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy kiểm định còn hiệu lực. - Tài liệu khác theo yêu cầu tại điểm 3, mục E-CDNT 10.8 thuộc chương II của E-HSMT.
2
6
- Loại thiết bị: Máy lu bánh hơi. - Đặc điểm thiết bị: Trọng lượng ≥ 16 tấn. Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Như catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kiểm định có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu; - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy kiểm định còn hiệu lực. - Tài liệu khác theo yêu cầu tại điểm 3, mục E-CDNT 10.8 thuộc chương II của E-HSMT.
2
7
- Loại thiết bị: Máy lu rung - Đặc điểm thiết bị: Lực rung 25 tấn hoặc Tải trọng tĩnh ≥ 12 tấn. Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Như catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kiểm định có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu; - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy kiểm định còn hiệu lực. - Tài liệu khác theo yêu cầu tại điểm 3, mục E-CDNT 10.8 thuộc chương II của E-HSMT.
2
8
- Loại thiết bị: Máy rải cấp phối đá dăm. - Đặc điểm thiết bị: Năng suất ≥ 50m3/h Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Như catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kiểm định có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu; - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy kiểm định còn hiệu lực. - Tài liệu khác theo yêu cầu tại điểm 3, mục E-CDNT 10.8 thuộc chương II của E-HSMT.
1
9
- Loại thiết bị: Ô tô tưới nhựa đường hoặc Máy phun tưới nhựa đường. - Đặc điểm thiết bị: Tải trọng hàng ≥ 07 tấn đối với Ô tô tưới nhựa đường hoặc có công suất ≥ 190 CV đối với Máy phun tưới nhựa đường. Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Như catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kiểm định có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu; - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy kiểm định còn hiệu lực (đối với máy phun tưới nhựa đường); Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu (đối với ô tô tưới nhựa đường). - Tài liệu khác theo yêu cầu tại điểm 3, mục E-CDNT 10.8 thuộc chương II của E-HSMT.
1
10
- Loại thiết bị: Máy ủi - Đặc điểm thiết bị: Công suất ≥ 110 CV Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Như catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kiểm định có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu; - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy kiểm định còn hiệu lực. - Tài liệu khác theo yêu cầu tại điểm 3, mục E-CDNT 10.8 thuộc chương II của E-HSMT.
1
11
- Loại thiết bị: Máy san - Đặc điểm thiết bị: Công suất ≥ 110 CV Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Như catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kiểm định có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu; - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy kiểm định còn hiệu lực. - Tài liệu khác theo yêu cầu tại điểm 3, mục E-CDNT 10.8 thuộc chương II của E-HSMT.
1
12
- Loại thiết bị: Máy rải bê tông nhựa - Đặc điểm thiết bị: Công suất ≥ 130 CV Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Như catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kiểm định có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu; - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy kiểm định còn hiệu lực. - Tài liệu khác theo yêu cầu tại điểm 3, mục E-CDNT 10.8 thuộc chương II của E-HSMT.
1
13
- Loại thiết bị: Cần cẩu hoặc cần trục. - Đặc điểm thiết bị: Sức nâng làm việc ≥ 06 tấn. Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị và đảm bảo khả năng hoạt động: - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Như catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kiểm định có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu; - Tài liệu chứng minh đảm bảo khả năng hoạt động: Giấy kiểm định còn hiệu lực. - Tài liệu khác theo yêu cầu tại điểm 3, mục E-CDNT 10.8 thuộc chương II của E-HSMT.
2

List of construction items:

Form No. 01B. Bill of Quantities:

Number Job Description Bidding Amount Calculation Unit Technical requirements/Main technical instructions Note
1
NỀN, MẶT ĐƯỜNG
Theo quy định tại Chương V
2
Nền đường
Theo quy định tại Chương V
3
Đóng cừ tràm gia cố
10.32
100m
Theo quy định tại Chương V
4
Cừ tràm giằng và thép neo
42
m
Theo quy định tại Chương V
5
Đắp đất dính tấn đầu mương (tận dụng đất đào rãnh)
0.226
100m3
Theo quy định tại Chương V
6
Đắp cát san lấp mương
0.271
100m3
Theo quy định tại Chương V
7
Đắp đất dính tấn lề nền đường (có tận dụng 1 phần đất đào rãnh)
22.112
100m3
Theo quy định tại Chương V
8
Bó vỉa
Theo quy định tại Chương V
9
Đổ bê tông lót móng đá 1x2, mác 150 (bao gồm ván khuôn)
55.085
m3
Theo quy định tại Chương V
10
Đổ bê tông bó vỉa, đá 1x2, mác 250 (bao gồm ván khuôn)
184.011
m3
Theo quy định tại Chương V
11
Gờ chắn gia cố nền
Theo quy định tại Chương V
12
Cốt thép gờ chắn, đường kính cốt thép <= 18mm
0.264
tấn
Theo quy định tại Chương V
13
Bê tông gờ chắn, đá 1x2, mác 200 (bao gồm ván khuôn)
2.33
m3
Theo quy định tại Chương V
14
Sửa chữa mặt đường hư hỏng
Theo quy định tại Chương V
15
Làm mặt đường đá 4x6 chèn đá dăm, chiều dày mặt đường đã lèn ép 18cm (bao gồm công tác đào nền đường cũ)
0.297
100m2
Theo quy định tại Chương V
16
Mặt đường
Theo quy định tại Chương V
17
Cày xới mặt đường láng nhựa hiện trạng
311.892
100m2
Theo quy định tại Chương V
18
Thi công móng cấp phối đá dăm Dmax=25mm, K >= 0,98
76.907
100m3
Theo quy định tại Chương V
19
Tưới lớp dính bám mặt đường bằng nhũ tương gốc axít, lượng nhũ tương 0,5 kg/m2
7.811
100m2
Theo quy định tại Chương V
20
Rải thảm mặt đường bê tông nhựa chặt (loại BTNC16) trung bình dày 3,5cm bù vênh, vuốt nối
11.345
100m2
Theo quy định tại Chương V
21
Tưới lớp thấm bám mặt đường bằng nhũ tương gốc axít, lượng nhũ tương 1 kg/m2
348.693
100m2
Theo quy định tại Chương V
22
Rải thảm mặt đường bê tông nhựa chặt (loại BTNC16) dày 7 cm
351.661
100m2
Theo quy định tại Chương V
23
Cọc tiêu
Theo quy định tại Chương V
24
Cung cấp, lắp dựng cọc tiêu
36
1 cấu kiện
Theo quy định tại Chương V
25
Biển báo
Theo quy định tại Chương V
26
Di dời trụ biển báo hiện trạng
9
1 cấu kiện
Theo quy định tại Chương V
27
Cung cấp, lắp đặt trụ biển báo D=90mm (bao gồm bê tông móng)
41.5
m
Theo quy định tại Chương V
28
Cung cấp, lắp đặt biển báo tròn D70
2
cái
Theo quy định tại Chương V
29
Cung cấp, lắp đặt biển báo tam giác C70
8
cái
Theo quy định tại Chương V
30
Cung cấp, lắp đặt biển báo HCN 0,9mx1,2m
1
cái
Theo quy định tại Chương V
31
Cung cấp, lắp đặt biển báo HCN 0,9mx0,45m
1
cái
Theo quy định tại Chương V
32
Vạch sơn
Theo quy định tại Chương V
33
Sơn kẻ đường bằng sơn dẻo nhiệt phản quang, chiều dày lớp sơn 2,0mm
1458.103
m2
Theo quy định tại Chương V
34
Sơn kẻ đường bằng sơn dẻo nhiệt phản quang, chiều dày lớp sơn 6,0mm
39.6
m2
Theo quy định tại Chương V
35
HỆ THỐNG THOÁT NƯỚC
Theo quy định tại Chương V
36
Rãnh bê tông
Theo quy định tại Chương V
37
Đào đất thi công rãnh
11.873
100m3
Theo quy định tại Chương V
38
Gia công, lắp dựng cốt thép rãnh nước, đường kính <= 10mm
28.845
tấn
Theo quy định tại Chương V
39
Đổ bê tông lót móng đá 1x2, mác 150 (bao gồm ván khuôn)
129.346
m3
Theo quy định tại Chương V
40
Đổ bê tông móng rãnh đá 1x2, mác 200 (bao gồm ván khuôn)
3.64
m3
Theo quy định tại Chương V
41
Đổ bê tông rãnh đá 1x2, mác 250 (bao gồm ván khuôn, chèn khe nối)
377.949
m3
Theo quy định tại Chương V
42
Nắp rãnh
Theo quy định tại Chương V
43
Cung cấp gia công, lắp đặt cốt thép bê tông đúc sẵn nắp rãnh
38.788
tấn
Theo quy định tại Chương V
44
Bê tông đúc sẵn nắp rãnh đá 1x2, mác 250 (bao gồm ván khuôn)
133.978
m3
Theo quy định tại Chương V
45
Lắp đặt cấu kiện bê tông đúc sẵn nắp rãnh
1848
1 cấu kiện
Theo quy định tại Chương V
46
Hố ga
Theo quy định tại Chương V
47
Đào đất thi công hố ga
0.328
100m3
Theo quy định tại Chương V
48
Đổ bê tông lót móng đá 1x2, mác 150 (bao gồm ván khuôn)
6.76
m3
Theo quy định tại Chương V
49
Gia công cốt thép hố ga, đường kính cốt thép <= 10mm
1.954
tấn
Theo quy định tại Chương V
50
Gia công cốt thép hố ga, đường kính cốt thép <= 18mm
0.114
tấn
Theo quy định tại Chương V

Utilities for you

Bidding information tracking
The Bid Tracking function helps you to quickly and promptly receive email notifications of changes to your bid package "Civil Works". In addition, you will also receive notification of bidding results and contractor selection results when the results are posted to the system.
Receive similar invitation to bid by email
To be one of the first to be emailed to tender notices of similar packages: "Civil Works" as soon as they are posted, sign up for DauThau.info's VIP 1 package .

Bidding cost calculator

Costs related to contractors when conducting bidding on public procurement (Article 12 of Decree 24/2024/ND-CP)

Cost type Calculation formula Applicable fees (VND)
Annual account maintenance cost
Bid submission cost
Bid submission cost
Bid winning cost
Electronic bid bond connection cost
Total estimated cost

To view bid costs

You need to Login or Register to view the bidding cost.
Support and Error reporting
Support
What support do you need?
Reporting
Is there an error in the data on the page? You will be rewarded if you discover that the bidding package and KHLCNT have not met the online bidding regulations but DauThau.info does not warn or warns incorrectly.
Views: 13

You did not use the site, Click here to remain logged. Timeout: 60 second