Invitation To Bid ( ITB, Tender Notice)

Construction

Find: 13:52 03/08/2026
Notice Status
Published
Public procurement field
Civil Works
Name of project
Upgrading and repairing Hoang Sa road and the section connecting Hoang Sa road with Lac Long Quan road, Bac Gia Nghia ward
Bidding package name
Construction
Contractor Selection Plan ID
Name of Contractor selection plan
Upgrading and repairing Hoang Sa road and the section connecting Hoang Sa road with Lac Long Quan road, Bac Gia Nghia ward
Spending category
Investment and Development Spending
Domestic/ International
Domestic
Capital source details
The provincial budget belongs to the medium-term public investment plan for the period 2026 - 2030
Range
Within the scope of the Law on Bidding
Contractor selection method
Single Stage Single Envelope
Contract Type
All in One
Contract Period
To view full information, please Login or Register
Contractor selection methods
Open bidding
Package execution location
Phường Bắc Gia Nghĩa, Province Lâm Đồng
Time of bid closing
14:00 12/08/2026
Validity of bid documents
150 days
AI-classified field
AI-classified business sector
Approval ID
182/QĐ-KTHTĐT
Approval date
03/08/2026 13:51
Approval Authority
Phòng Kinh tế Hạ tầng và Đô thị phường Bắc Gia Nghĩa
Approval Documents

Bidding documents on the Public Procurement System may be infected with viruses or errors, some files require computers using Windows operating systems and need to install Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software) to be able to download. Using DauThau.info software, you can check all the above problems as well as preview the total size of the bidding documents to prevent missing files from downloading.
Downloading files directly on the new Public Procurement System requires a computer using Windows operating system and installing Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software yet). Therefore, to be able to download files on smartphones, tablets or computers using operating systems other than Windows, you need to use DauThau.info software to download files. To download, please Login or Register

Files with this icon are not supported by the public procurement system for direct download in normal mode. Visit DauThau.info and select Quick Download mode to download the file if you do not use Windows with Agent. DauThau.info supports downloading on most modern browsers and devices!
In case it is discovered that the BMT does not fully attach the E-HSMT file and design documents, the contractor is requested to immediately notify the Investor or the Authorized Person at the address specified in Chapter II-Data Table in E- Application form and report to the Procurement News hotline: 02437.686.611

Participating in tenders

Bidding form
Online
Tender documents submission start from
13:51 03/08/2026
to
14:00 12/08/2026
Document Submission Fees
330.000 VND
Location for receiving E-Bids
To view full information, please Login or Register

Bid award

Bid opening time
14:00 12/08/2026
Bid opening location
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Price Tender value
To view full information, please Login or Register
Amount in text format
To view full information, please Login or Register
Bid Opening Result
See details here . If you want to receive automatic bid opening notification via email, please upgrade your VIP1 account .
Bid award
See details here . If you want to receive automatic contractor selection results via email, please upgrade your VIP1 account .

Bid Security

Notice type
Guarantee letter or guarantee insurance certificate
Bid security amount
180.000.000 VND
Amount in words
One hundred eighty million dong

Tender Invitation Information

Bidding documents on the Public Procurement System may be infected with viruses or errors, some files require computers using Windows operating systems and need to install Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software) to be able to download. Using DauThau.info software, you can check all the above problems as well as preview the total size of the bidding documents to prevent missing files from downloading.
Downloading files directly on the new Public Procurement System requires a computer using Windows operating system and installing Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software yet). Therefore, to be able to download files on smartphones, tablets or computers using operating systems other than Windows, you need to use DauThau.info software to download files.
To download, please Login or Register

Files with this icon are not supported by the public procurement system for direct download in normal mode. Visit DauThau.info and select Quick Download mode to download the file if you do not use Windows with Agent. DauThau.info supports downloading on most modern browsers and devices!
In case it is discovered that the BMT does not fully attach the E-HSMT file and design documents, the contractor is requested to immediately notify the Investor or the Authorized Person at the address specified in Chapter II-Data Table in E- Application form and report to the Procurement News hotline: 02437.686.611

List of consulting units who have participated in the package

# Consultants Role Address
1 Công ty TNHH một thành viên xây dựng H&T Technical design consultancy, construction drawing design (for two -step design works), estimates Đường Tạ Ngọc Phách, Tổ 3, Phường Nam Gia Nghĩa, Tỉnh Lâm Đồng
2 Công ty TNHH Tư vấn xây dựng An Nguyên Đắk Nông Consulting for setting up E-HSMT Thôn 13, Xã Kiến Đức, tỉnh Lâm Đồng
3 Công ty TNHH Tư vấn Xây dựng Thành Nhân Đắk Nông E-HSMT . appraisal consulting Thôn 5, xã Quảng Khê, tỉnh Lâm Đồng
4 Công ty TNHH Tư vấn xây dựng An Nguyên Đắk Nông E-HSDT assessment consulting Thôn 13, Xã Kiến Đức, tỉnh Lâm Đồng
5 Công ty TNHH Tư vấn Xây dựng Thành Nhân Đắk Nông Consultancy on appraisal of contractor selection results Thôn 5, xã Quảng Khê, tỉnh Lâm Đồng

Requirements for main construction equipment

Number Type of device and device characteristics Minimum quantity required
1
Máy đào - Dung tích gầu ≥ 0,7 m3 Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng hoặc giấy chứng nhận kiểm tra kỹ thuật có tên chủ sở hữu. - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (Công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các chứng nhận kiểm tra kỹ thuật có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu. (Tài liệu chứng minh: Bản công chứng, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1
2
Máy lu tĩnh bánh thép - Trọng lượng vận hành ≥ 10 tấn Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (Công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kỹ thuật có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu. (Tài liệu chứng minh: Bản công chứng, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1
3
Máy lu bánh hơi - Trọng lượng vận hành ≥ 16 tấn Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (Công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kỹ thuật có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu. (Tài liệu chứng minh: Bản công chứng, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1
4
Ô tô tải tự đổ - Trọng tải cho phép tham gia giao thông ≥ 10 tấn Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu. (Tài liệu chứng minh: Bản công chứng, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
2
5
Ô tô tưới nước chuyên dụng (ô tô xi téc) - Dung tích bồn ≥ 5m3 Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị sở hữu của nhà thầu: Có xác nhận quyền sở hữu (như hóa đơn chứng từ mua bán hoặc giấy đăng ký phương tiện) - Đối với thiết bị nhà thầu đi thuê: Có thỏa thuận thuê mướn thiết bị cụ thể cho gói thầu và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của đơn vị cho thuê (như hóa đơn chứng từ mua bán hoặc giấy đăng ký phương tiện) -: Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu. (Tài liệu chứng minh: Bản phô tô có chứng thực, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1
6
Ô tô phun tưới nhựa đường hoặc thiết bị có tính năng Công suất tương đương - Công suất ≥ 190CV Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Đối với Ô tô tưới nhựa đường: có giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu - Đối với thiết bị có tính năng Công suất tương đương: Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (Công suất, tính năng). (Tài liệu chứng minh: Bản phô tô có chứng thực, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1
7
Máy ủi hoặc máy san – Công suất ≥ 110CV Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kỹ thuật có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu. (Tài liệu chứng minh: Bản công chứng, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1
8
Máy Lu tay - Trọng lượng ≥ 1 tấn Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (Công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kỹ thuật có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu. (Tài liệu chứng minh: Bản công chứng, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1
9
Máy rải hỗn hợp bê tông nhựa - Công suất ≥ 130 CV Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo một trong các tài liệu sau để chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê: giấy đăng ký thiết bị hoặc hóa đơn mua hàng có tên chủ sở hữu. - Tài liệu chứng minh đặc điểm thiết bị (Công suất, tính năng) đáp ứng yêu cầu của E-HSMT: Catalogue thông số kỹ thuật thiết bị hoặc tài liệu kỹ thuật của thiết bị hoặc các giấy kiểm tra kỹ thuật có thể hiện các thông số kỹ thuật theo yêu cầu. (Tài liệu chứng minh: Bản công chứng, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1
10
Máy trộn bê tông - dung tích ≥ 250 lít Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: hóa đơn mua hàng. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo hóa đơn mua hàng. (Tài liệu chứng minh: Bản công chứng, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1
11
Máy hàn - Công suất ≥ 23 kW Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: hóa đơn mua hàng. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo hóa đơn mua hàng. (Tài liệu chứng minh: Bản công chứng, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1
12
Máy đầm dùi - Công suất ≥ 1,5 kW Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: hóa đơn mua hàng. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo hóa đơn mua hàng. (Tài liệu chứng minh: Bản công chứng, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1
13
Máy đầm bàn - Công suất ≥ 1 kW Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: hóa đơn mua hàng. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo hóa đơn mua hàng. (Tài liệu chứng minh: Bản công chứng, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1
14
Máy cắt gạch - Công suất ≥ 1,7 kW Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: hóa đơn mua hàng. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo hóa đơn mua hàng. (Tài liệu chứng minh: Bản công chứng, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1
15
Máy thổi lá/bụi Tài liệu chứng minh: - Đối với thiết bị thi công chủ yếu thuộc sở hữu của nhà thầu: hóa đơn mua hàng. - Đối với thiết bị thi công chủ yếu không thuộc sở hữu của nhà thầu: nhà thầu cần cung cấp hợp đồng nguyên tắc với bên cho thuê, đồng thời kèm theo hóa đơn mua hàng. (Tài liệu chứng minh: Bản công chứng, đối với hóa đơn nhà thầu cung cấp bản phô tô)
1

List of construction items:

Form No. 01A. Bill of Quantities:

Number Job Description Bidding Amount Calculation Unit Technical requirements/Main technical instructions Note
1
Đường Hoàng Sa
2
Đào bóc lớp kết cấu mặt đường đã hư hỏng
4.7191
100m3
3
Vận chuyển lớp kết cấu mặt đường đổ thải
4.7191
100m3
4
Lu tăng cường móng đường, độ chặt yêu cầu K>= 0,95
31.4604
100m2
5
Móng cấp phối đá dăm Dmax25, chiều dày 15cm hoàn trả móng đường cũ
4.7191
100m3
6
Tưới thấm bám mặt đường bằng nhũ tương CRS-1, tiêu chuẩn 1kg/m2
31.4604
100m2
7
Vận chuyển BTN C16 từ trạm trộn đến công trình, 4Km đàu tiên
5.4279
100tấn
8
Vận chuyển tiếp BTN C16 đến công trình, 1 Km tiếp theo
5.4279
100tấn
9
Rải thảm mặt đường bê tông nhựa chặt (Loại BTNC 16) - Chiều dày mặt đường đã lèn ép 7cm
31.4604
100m2
10
Tưới dính bám mặt đường bằng nhũ tương CRS-1, tiêu chuẩn 0,5kg/m2
46.9922
100m2
11
Vận chuyển BTN C16 từ trạm trộn đến công trình, 4Km đàu tiên
8.1076
100tấn
12
Vận chuyển tiếp BTN C16 đến công trình, 1 Km tiếp theo
8.1076
100tấn
13
Rải thảm mặt đường bê tông nhựa chặt (Loại BTNC 16) - Chiều dày mặt đường đã lèn ép 7cm
46.9922
100m2
14
Đào móng vỉa hè, đất cấp 3
2.5603
100m3
15
Vận chuyển đất đào tận dụng đắp nền, đất cấp 3
2.5603
100m3
16
Đắp nền vỉa hè, độ chặt yêu cầu K>= 0,95
8.9633
100m3
17
Lu tăng cường nền vỉa hè, độ chặt yêu cầu K>= 0,95
66.755
100m2
18
Bê tông lót móng đá 4x6 M100
667.55
m3
19
Láng nền, sàn không đánh màu, dày 3cm, vữa XM M75, PCB40
6675.5
m2
20
Lát gạch Terazo màu đỏ, KT400x400x40mm
6675.5
m2
21
Đào móng bó nền, đất cấp 3
2.4336
100m3
22
Vận chuyển đất đào tận dụng đắp nền, đất cấp 3
2.4336
100m3
23
Dăm sạn đệm bó nền
40.56
m3
24
Ván khuôn bó nền
12.1681
100m2
25
Bê tông bó nền, BT đá 1x2 M200
121.68
m3
26
Dăm sạn đệm hố trồng cây
9.02
m3
27
Ván khuôn hố trồng cây
6.888
100m2
28
Bê tông hố trồng cây, BT đá 1x2 M200
27.06
m3
29
Lắp đặt cột và biển báo phản quang - Loại biển báo phản quang: Biển tam giác cạnh 70cm
9
cái
30
Biển báo- Trụ đở
9
bộ
31
Sơn vạch người đi bộ qua đường, sơn dẻo nhiệt màu trắng
58.8
m2
32
Sơn vạch tim đường, sơn dẻo nhiệt màu vàng
53.01
m2
33
Tháo dỡ nắp lưới chắn rác
6
1cấu kiện
34
Gia công lưới chắn rác bằng thép
0.5842
tấn
35
Lắp đặt lưới chắn rác
0.5842
tấn
36
Tháo dỡ tấm đan đậy hố thu đã hư hỏng
12
cấu kiện
37
Ván khuôn tấm đan đậy hố thu
0.0289
100m2
38
Cốt thép tấm đan, thép D10
0.0604
tấn
39
Cốt thép tấm đan, thép D12
0.0745
tấn
40
Bê tông tấm đan, BT đá 1x2 M250
0.54
m3
41
Lắp đặt tấm đan đậy hố thu
12
1cấu kiện
42
Đào đất hố trồng cây
25.63
1 m3
43
Vận chuyển đất, phân hữu cơ trồng cây, kích thước hố trồng 50x50x50cm
205
1 hố
44
Trồng cây sao, đường kính bầu đất 40cm
205
1 cây
45
Bảo dưỡng cây xanh sau khi trồng, bằng xe bồn
205
1 cây/90 ngày
46
Đào rãnh thoát nước
6
100m3
47
Vận chuyển đất đào tận dụng đắp
5.1346
100m3
48
Vận chuyển đất thừa đổ thải
0.8654
100m3
49
Đường nối đường Hoàng Sa với Lạc Long Quân
50
Đào móng vỉa hè, đất cấp 3
17.5186
100m3

Utilities for you

Bidding information tracking
The Bid Tracking function helps you to quickly and promptly receive email notifications of changes to your bid package "Construction". In addition, you will also receive notification of bidding results and contractor selection results when the results are posted to the system.
Receive similar invitation to bid by email
To be one of the first to be emailed to tender notices of similar packages: "Construction" as soon as they are posted, sign up for DauThau.info's VIP 1 package .

Bidding cost calculator

Costs related to contractors when conducting bidding on public procurement (Article 12 of Decree 24/2024/ND-CP)

Cost type Calculation formula Applicable fees (VND)
Annual account maintenance cost
Bid submission cost
Bid submission cost
Bid winning cost
Electronic bid bond connection cost
Total estimated cost

To view bid costs

You need to Login or Register to view the bidding cost.
Support and Error reporting
Support
What support do you need?
Reporting
Is there an error in the data on the page? You will be rewarded if you discover that the bidding package and KHLCNT have not met the online bidding regulations but DauThau.info does not warn or warns incorrectly.
Views: 9

You did not use the site, Click here to remain logged. Timeout: 60 second