Invitation To Bid ( ITB, Tender Notice)

Procurement of digital X-ray image recognition plate system

    Watching      
Find: 13:56 22/08/2026
Notice Status
Published
Public procurement field
Goods
Name of project
Procurement of digital X-ray image recognition plate system
Bidding package name
Procurement of digital X-ray image recognition plate system
Contractor Selection Plan ID
Name of Contractor selection plan
Procurement of digital X-ray image recognition plate system
Spending category
Mandatory spending
Domestic/ International
Domestic
Capital source details
Revenue from medical examination and treatment activities and other legal revenue sources (if any) of the Heart Institute
Range
Within the scope of the Law on Bidding
Contractor selection method
Single Stage Single Envelope
Contract Type
All in One
Contract Period
To view full information, please Login or Register
Contractor selection methods
Simplified Online Bidding
Package execution location
Phường Hòa Hưng, City Hồ Chí Minh
AI-classified field
AI-classified business sector
Approval date
22/08/2026 13:55
Approval Authority
Viện Tim Thành phố Hồ Chí Minh

Price Quotation

Price quotation start time
08:00 27/08/2026
Price quotation end time
10:00 28/08/2026
Ceiling price
498.750.000 VND
Price step
500.000 VND
Validity of bid documents
30 days

List of goods:

Mẫu số 02A. PHẠM VI CUNG CẤP HÀNG HÓA (áp dụng đối với loại hợp đồng trọn gói):

Number Part/lot code Part/lot name Category Brand Manufacturer Origin Year of manufacture Amount Calculation Unit Description Execution location since date The latest delivery date Complete date Note
1
Hệ thống tấm nhận ảnh X-quang kỹ thuật số
VIVIX-S 4343VW
VIEWORKS
Hàn Quốc
2026
1
Hệ thống
I. Cấu hình cung cấp: - Tấm nhận ảnh sử dụng đồng thời chế độ chụp không dây: 01 tấm - Phụ kiện kết nối: Router wifi, cáp mạng: 01 bộ - Pin sử dụng cho tấm nhận ảnh kỹ thuật số DR + bộ sạc pin: 01 bộ - Phần mềm xử lý hình ảnh: 01 License - Trạm xử lý hình ảnh DR: 01 bộ - Bộ tài liệu hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Anh + tiếng Việt: 01 bộ II. Tính năng kỹ thuật: 1. Tấm nhận ảnh kỹ thuật số DR: - Chất nhạy sáng: CSI hoặc tương đương - Kích thước điểm ảnh: ≤ 140 µm - Độ tương phản không gian: ≥ 3.5 lp/mm - Độ phân giải điểm ảnh: ≥ 3.072 pixel x 3.072 pixel - Kích cỡ hình ảnh (trường nhìn FOV = field of view): ≥ 17 x 17 inch - Vùng hoạt động (tích cực) của tấm: ≥ 420 x 420 mm - Thang xám: ≥ 16 bit - Thời gian thu nhận hình ảnh: ≤ 3 giây (đối với chế độ có dây), ≤ 3,5 giây (đối với chế độ không dây) - Thời gian chu kỳ chụp được khuyến nghị: ≤ 4 giây - Chuẩn giao tiếp dữ liệu: có dây và không dây - Chế độ đồng bộ với máy Xquang: Có ít nhất 2 chế độ giao tiếp với máy phát (generator) của máy X-quang: + Chế độ Tự động kích hoạt khi có tín hiệu tia X (auto-detector) + Khả năng nâng cấp chế độ kích hoạt khi nối trực tiếp với tủ điều khiển máy X-quang (Chế độ DR Trigger) (khi cần: chọn thêm) - Khối lượng bao gồm pin < 3,7 kg - Chuẩn chống nước và chống bụi: IP67 hoặc tốt hơn - Nhiệt độ môi trường làm việc tối đa: ≥ 40°C - Khả năng lưu trữ trong tấm DR ≥ 200 ảnh - Thời gian hoạt động của tấm khi sạc đầy pin: ≥ 15 giờ ; Thời gian hoạt động của tấm ở chế độ chờ standby khi sạc đầy pin ≥ 16 giờ - Khả năng chịu tải với từng vị trí trên tấm ≥ 200 kg - Khả năng chịu tải với toàn bộ bề mặt tấm ≥ 400 kg - Dung lượng pin: ≥ 3.400 mAh 2. Phần mềm xử lý hình ảnh: - Công cụ xử lý thông tin bệnh nhân - Công cụ chụp, xử lý, xem hình ảnh - Công cụ bố trí ảnh - Công cụ chú thích - Có khả năng nâng cấp tính năng hiển thị chú thích để phát hiện bệnh lý phổi bằng cách phân tích hình ảnh phổi dựa trên công nghệ AI trên hình ảnh ngực AP/PA (chụp tư thế trước sau và sau trước) - Trong hình ảnh chụp phía trước ngực người, mô phổi có thể được xem chi tiết bằng cách loại bỏ xương sườn và xương đòn hoặc tương đương - Gửi hình ảnh đến máy chủ DICOM - In ảnh đến máy in DICOM - Lưu hình ảnh vào đường dẫn cụ thể tự động hoặc thủ công đến thiết bị bên ngoài - Từ chối ảnh, chụp lại ảnh - Di chuyển ảnh - Sửa đổi thông tin bệnh nhân - Kết nối hai hoặc nhiều hình ảnh với nhau thành một ảnh - Xử lý hình ảnh bằng cách hiệu chỉnh thông số xử lý ảnh - Tự động cắt ảnh và hiệu chỉnh độ nhạy cắt ảnh - Tự động dò tìm - hiệu chỉnh độ nhạy dò tìm đường sọc do lưới lọc tia gây ra và xóa đường sọc này. - Điều chỉnh mức độ rõ nét của các thành phần tần số trung cao và cao trong ảnh, xác định dãi tần số cần thực hiện rõ nét - Điều chỉnh giảm nhiễu ảnh và cường độ giảm nhiễu - Sao chép hình ảnh - Không áp dụng loại bỏ sọc của lưới lọc tia, tự động phát hiện và xóa các đường lưới lọc tia. Xóa các đường lưới lọc dọc, xóa các đường lưới lọc ngang trên ảnh - Đo kích thước thực tế - Thay đổi tư thế chụp của hình ảnh hiện đang được chọn - Chọn ảnh, phóng to/thu nhỏ, di chuyển, hiệu chỉnh tương phản, cắt ảnh, âm bản/dương bản, xoay ảnh, lật ảnh, cố định ảnh, ảnh kích thước thật… - Xóa một và tất cả hình ảnh film, thay đổi vị trí của hai hình ảnh phim, in phim - Đo khoảng cách, đo góc, vẽ mũi tên, vẽ hình chữ nhật, hình ellips, gõ chữ ghi chú, xóa các chữ chú thích - Công cụ quản lý dữ liệu hình ảnh bệnh nhân: 3. Trạm xử lý hình ảnh DR: - Bộ xử lý trung tâm: + Màn hình LCD ≥ 15 inches, độ phân giải: Full HD trở lên + CPU Intel Core i5 trở lên + Dung lượng RAM ≥ 16GB + Ổ đĩa cứng SSD: ≥ 500GB + Có thể đáp ứng tốt các tác vụ cần thiết của trạm xử lý hình ảnh DR
Viện Tim Thành phố Hồ Chí Minh

Utilities for you

Bidding information tracking
The Bid Tracking function helps you to quickly and promptly receive email notifications of changes to your bid package "Procurement of digital X-ray image recognition plate system". In addition, you will also receive notification of bidding results and contractor selection results when the results are posted to the system.
Receive similar invitation to bid by email
To be one of the first to be emailed to tender notices of similar packages: "Procurement of digital X-ray image recognition plate system" as soon as they are posted, sign up for DauThau.info's VIP 1 package .

Bidding cost calculator

Costs related to contractors when conducting bidding on public procurement (Article 12 of Decree 24/2024/ND-CP)

Cost type Calculation formula Applicable fees (VND)
Annual account maintenance cost
Bid submission cost
Bid submission cost
Bid winning cost
Electronic bid bond connection cost
Total estimated cost

To view bid costs

You need to Login or Register to view the bidding cost.
Support and Error reporting
Support
What support do you need?
Reporting
Is there an error in the data on the page? You will be rewarded if you discover that the bidding package and KHLCNT have not met the online bidding regulations but DauThau.info does not warn or warns incorrectly.
Views: 7

You did not use the site, Click here to remain logged. Timeout: 60 second