Invitation To Bid ( ITB, Tender Notice)

Civil Works

    Watching    
Project Contractor selection plan Tender notice Bid Opening Result Bid award
Find: 18:42 28/08/2026
Notice Status
Published
Public procurement field
Civil Works
Name of project
Component project 2: Construction of a parallel railway route to the Northern line (section from Ring Road 4 to the left dyke intersection of Pho Day River), under the project: Parallel railway line Hanoi - Lao Cai (Northern line and Southern line) the remaining sections connect from Vinh Yen to Hac Tri bridge
Bidding package name
Civil Works
Contractor Selection Plan ID
Name of Contractor selection plan
Contractor selection plan for project component 2: Construction of a parallel railway route to the Northern line (section from Ring Road 4 to the left dyke intersection of Pho Day River), under the project: Parallel railway line Hanoi - Lao Cai (Northern line and Southern line) the remaining sections connecting from Vinh Yen to Hac Tri bridge
Spending category
Investment and Development Spending
Domestic/ International
Domestic
Capital source details
Medium-term public investment capital for the period 2026-2030 is VND 343,570 million
Range
Within the scope of the Law on Bidding
Contractor selection method
Single Stage Single Envelope
Contract Type
Fixed unit price
Contract Period
To view full information, please Login or Register
Contractor selection methods
Open bidding
Package execution location
- Xã Vĩnh Hưng, Province Phú Thọ
- Xã Vĩnh Thành, Province Phú Thọ
Time of bid closing
08:30 16/09/2026
Validity of bid documents
180 days
AI-classified field
AI-classified business sector
Approval ID
731/QĐ-BKVVP
Approval date
28/08/2026 18:37
Approval Authority
Ban Quản lý dự án Khu vực Vĩnh Phúc
Approval Documents

Bidding documents on the Public Procurement System may be infected with viruses or errors, some files require computers using Windows operating systems and need to install Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software) to be able to download. Using DauThau.info software, you can check all the above problems as well as preview the total size of the bidding documents to prevent missing files from downloading.
Downloading files directly on the new Public Procurement System requires a computer using Windows operating system and installing Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software yet). Therefore, to be able to download files on smartphones, tablets or computers using operating systems other than Windows, you need to use DauThau.info software to download files. To download, please Login or Register

Files with this icon are not supported by the public procurement system for direct download in normal mode. Visit DauThau.info and select Quick Download mode to download the file if you do not use Windows with Agent. DauThau.info supports downloading on most modern browsers and devices!
In case it is discovered that the BMT does not fully attach the E-HSMT file and design documents, the contractor is requested to immediately notify the Investor or the Authorized Person at the address specified in Chapter II-Data Table in E- Application form and report to the Procurement News hotline: 02437.686.611

Participating in tenders

Bidding form
Online
Tender documents submission start from
18:41 28/08/2026
to
08:30 16/09/2026
Document Submission Fees
330.000 VND
Location for receiving E-Bids
To view full information, please Login or Register

Bid award

Bid opening time
08:30 16/09/2026
Bid opening location
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Price Tender value
To view full information, please Login or Register
Amount in text format
To view full information, please Login or Register
Estimated Tender value
To view full information, please Login or Register
Amount in text format
To view full information, please Login or Register
Bid Opening Result
No results. Upgrade to a VIP1 account to receive email notifications as soon as the results are posted.
Bid award
No results. Upgrade to a VIP1 account to receive email notifications as soon as the results are posted.

Bid Security

Notice type
Guarantee letter or guarantee insurance certificate
Bid security amount
9.000.000.000 VND
Amount in words
Nine billion dong

Tender Invitation Information

Bidding documents on the Public Procurement System may be infected with viruses or errors, some files require computers using Windows operating systems and need to install Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software) to be able to download. Using DauThau.info software, you can check all the above problems as well as preview the total size of the bidding documents to prevent missing files from downloading.
Downloading files directly on the new Public Procurement System requires a computer using Windows operating system and installing Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software yet). Therefore, to be able to download files on smartphones, tablets or computers using operating systems other than Windows, you need to use DauThau.info software to download files.
To download, please Login or Register

Files with this icon are not supported by the public procurement system for direct download in normal mode. Visit DauThau.info and select Quick Download mode to download the file if you do not use Windows with Agent. DauThau.info supports downloading on most modern browsers and devices!
In case it is discovered that the BMT does not fully attach the E-HSMT file and design documents, the contractor is requested to immediately notify the Investor or the Authorized Person at the address specified in Chapter II-Data Table in E- Application form and report to the Procurement News hotline: 02437.686.611

List of consulting units who have participated in the package

# Consultants Role Address
1 Liên danh tư vấn thiết kế đường song song đường sắt Hà Nội – Lào Cai (Công ty cổ phần tư vấn xây dựng công trình Thăng Long – Công ty TNHH tư vấn và xây dựng đại học Giao thông vận tải) Survey consulting, technical design, construction drawing design (for two-step design projects), estimates Số 289 đường Phạm Văn Đồng, , Thành phố Hà Nội, Việt Nam;
2 Công ty Cổ phần Tư vấn Trường Sơn (mã doanh nghiệp 0100735720) Consulting on technical design verification, construction drawing design (for two -step design works), estimates Số 25, ngõ 66, đường Kim Giang, Phường Định Công, TP Hà Nội, Việt Nam;
3 THANH THAI INVESTMENT CONSTROCTION AND TRADING JOINT STOCK COMPANY Consulting for setting up E-HSMT Khu hành chính 15, phường Vĩnh Phúc, tỉnh Phú Thọ
4 GOLD TEA VIET NAM COMPANY LIMITED E-HSMT . appraisal consulting Số nhà 4, Ngõ 1, Phố Kim Đồng, TDP An Lập, Phường Vĩnh Phúc, Tỉnh Phú Thọ, Việt Nam;
5 THANH THAI INVESTMENT CONSTROCTION AND TRADING JOINT STOCK COMPANY E-HSDT assessment consulting Khu hành chính 15, phường Vĩnh Phúc, tỉnh Phú Thọ;
6 GOLD TEA VIET NAM COMPANY LIMITED Consultancy on appraisal of contractor selection results Số nhà 4, Ngõ 1, Phố Kim Đồng, TDP An Lập, Phường Vĩnh Phúc, Tỉnh Phú Thọ, Việt Nam

Requirements for main construction equipment

Number Type of device and device characteristics Minimum quantity required
1
- Loại thiết bị: Ô tô tự đổ. - Đặc điểm thiết bị: Trọng tải ≥ 10T. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
5
2
- Loại thiết bị: Máy đào. - Đặc điểm thiết bị: Dung tích gầu ≥ 0,4m3. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
3
3
- Loại thiết bị: Máy ủi. - Đặc điểm thiết bị: Công suất ≥ 110 CV. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
1
4
- Loại thiết bị: Máy lu rung. - Đặc điểm thiết bị: Trọng lượng ≥ 16T. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
3
5
- Loại thiết bị: Máy lu bánh thép (lu tĩnh). - Đặc điểm thiết bị: Trọng lượng ≥ 10T. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
1
6
- Loại thiết bị: Máy rải hỗn hợp bê tông nhựa/Máy rải cấp phối đá dăm. - Đặc điểm thiết bị: Năng suất ≥130 CV. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
1
7
- Loại thiết bị: Ô tô tưới nước. - Đặc điểm thiết bị: dung tích ≥ 5m3. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
1
8
- Loại thiết bị: Cần cẩu bánh hơi hoặc ô tô tải gắn cẩu. - Đặc điểm thiết bị: Sức nâng ≥ 3 tấn. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
1
9
- Loại thiết bị: Máy bơm vữa. - Đặc điểm thiết bị: Công suất ≥ 30 m3/h. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
1
10
- Loại thiết bị: Máy trộn vữa xi măng. - Đặc điểm thiết bị: Dung tích ≥ 1000 lít. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị..
1
11
- Loại thiết bị: Máy khoan cọc đất. - Đặc điểm thiết bị: 2 cần. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
1
12
- Loại thiết bị: Máy khoan xoay 80kNm-125kNm. - Đặc điểm thiết bị: Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
1
13
- Loại thiết bị: Máy bơm bê tông. - Đặc điểm thiết bị: Công suất ≥ 40m3/h. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
1
14
- Loại thiết bị: Máy cắt cáp. - Đặc điểm thiết bị: Công suất ≥ 10kW. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị.
1
15
- Loại thiết bị: Máy ép thuỷ lực. - Đặc điểm thiết bị: Công suất ≥ 45hp. Còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
1
16
- Loại thiết bị: xe nâng hoặc ô tô tải gắn thùng nâng. - Đặc điểm thiết bị: Chiều cao nâng ≥ 9m. Nâng người làm việc trên cao, còn sử dụng tốt, sẵn sàng phục vụ cho gói thầu đang xét. - Tài liệu chứng minh: Có tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của nhà thầu hoặc đơn vị cho thuê, kèm hợp đồng thuê thiết bị. Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định hoặc các tài liệu khác chứng minh thiết bị đảm bảo đủ điều kiện đưa vào sử dụng (còn thời hạn tối thiểu đến ngày đóng thầu).
1

List of construction items:

Form No. 01B. Bill of Quantities:

Number Job Description Bidding Amount Calculation Unit Technical requirements/Main technical instructions Note
1
PHÁ DỠ HIỆN TRẠNG
Theo quy định tại Chương V
2
NỀN ĐƯỜNG
Theo quy định tại Chương V
3
CẢI MƯƠNG
Theo quy định tại Chương V
4
MẶT ĐƯỜNG
Theo quy định tại Chương V
5
HÈ ĐƯỜNG
Theo quy định tại Chương V
6
BÓ VỈA HÈ
Theo quy định tại Chương V
7
BÓ VỈA GPC, THOÁT NƯỚC SIÊU CAO
Theo quy định tại Chương V
8
RÃNH ĐAN
Theo quy định tại Chương V
9
Lắp đặt ống thoát nước inox 304 (D19.1x200)
0.008
100m
Theo quy định tại Chương V
10
Ống chụp cao su D20, L=2.5m
0.1
100m
Theo quy định tại Chương V
11
Colie
8
cái
Theo quy định tại Chương V
12
Thép hình L 50x50x3
0.1289
tấn
Theo quy định tại Chương V
13
Bu lông nở M6x50
64
cái
Theo quy định tại Chương V
14
Gia công tấm thép mạ kẽm A1 2850x500x5, khối lượng một cấu kiện <= 100 kg
0.1119
tấn
Theo quy định tại Chương V
15
Lắp đặt cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 100 kg
0.1119
tấn
Theo quy định tại Chương V
16
Gia công tấm thép mạ kẽm A2 5960x500x5, khối lượng một cấu kiện <= 200 kg
0.2339
tấn
Theo quy định tại Chương V
17
Lắp đặt cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 200 kg
0.2339
tấn
Theo quy định tại Chương V
18
Gia công tấm thép mạ kẽm A3 1650x500x5, khối lượng một cấu kiện <= 50 kg
0.1295
tấn
Theo quy định tại Chương V
19
Lắp đặt cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 50 kg
0.1295
tấn
Theo quy định tại Chương V
20
Bu lông chìm M12
64
cái
Theo quy định tại Chương V
21
Gờ lan can
Theo quy định tại Chương V
22
Bê tông gờ lan can, 25Mpa
30.3488
m3
Theo quy định tại Chương V
23
Cốt thép gờ lan can, D<= 18mm
6.8437
tấn
Theo quy định tại Chương V
24
Xốp chèn khe dày 10mm
4.025
m2
Theo quy định tại Chương V
25
Sơn phản quang đỏ - trắng, 1 nước lót, 2 nước phủ
60.628
m2
Theo quy định tại Chương V
26
Ván khuôn gờ lan can
2.1081
100m2
Theo quy định tại Chương V
27
Gờ ngăn
Theo quy định tại Chương V
28
Bê tông gờ ngăn, 25MPa
3.5805
m3
Theo quy định tại Chương V
29
Cốt thép gờ ngăn, D<= 10mm
0.1971
tấn
Theo quy định tại Chương V
30
Cốt thép gờ ngăn, D<= 18mm
0.4344
tấn
Theo quy định tại Chương V
31
Ván khuôn gờ ngăn
0.4131
100m2
Theo quy định tại Chương V
32
Xốp chèn khe dày 10mm
0.55
m2
Theo quy định tại Chương V
33
Tấm đan
Theo quy định tại Chương V
34
Bê tông tấm đan 25Mpa
16.533
m3
Theo quy định tại Chương V
35
Bốc xếp + vận chuyển + lắp đặt cấu kiện bê tông đúc sẵn
132
cấu kiện
Theo quy định tại Chương V
36
Lát gạch Terazzo 40x40x3cm
160.32
m2
Theo quy định tại Chương V
37
Ván khuôn tấm đan
0.5986
100m2
Theo quy định tại Chương V
38
Cốt thép tấm đan D<=18mm
0.5667
tấn
Theo quy định tại Chương V
39
Bó vỉa & bịt đầu
Theo quy định tại Chương V
40
Bê tông bó vỉa, 25Mpa
6.3264
m3
Theo quy định tại Chương V
41
Bê tông bịt đầu, 25Mpa
0.696
m3
Theo quy định tại Chương V
42
Công tác gia công lắp dựng cốt thép, D<= 10mm
0.2582
tấn
Theo quy định tại Chương V
43
Công tác gia công lắp dựng cốt thép, D<= 18mm
0.968
tấn
Theo quy định tại Chương V
44
Ván khuôn
0.6699
100m2
Theo quy định tại Chương V
45
Xốp chèn khe dày 10mm
0.5
m2
Theo quy định tại Chương V
46
Lan can thép giữa nhịp
Theo quy định tại Chương V
47
Gia công kết cấu cầu thép lan can mạ kẽm cầu đường bộ
2.217
tấn
Theo quy định tại Chương V
48
Lắp dựng lan can cầu mạ kẽm
2.217
1 tấn
Theo quy định tại Chương V
49
Bu lông U M24, L=610mm
72
bộ
Theo quy định tại Chương V
50
Lan can thép lề đi bộ
Theo quy định tại Chương V

Utilities for you

Bidding information tracking
The Bid Tracking function helps you to quickly and promptly receive email notifications of changes to your bid package "Civil Works". In addition, you will also receive notification of bidding results and contractor selection results when the results are posted to the system.
Receive similar invitation to bid by email
To be one of the first to be emailed to tender notices of similar packages: "Civil Works" as soon as they are posted, sign up for DauThau.info's VIP 1 package .

Bidding cost calculator

Costs related to contractors when conducting bidding on public procurement (Article 12 of Decree 24/2024/ND-CP)

Cost type Calculation formula Applicable fees (VND)
Annual account maintenance cost
Bid submission cost
Bid submission cost
Bid winning cost
Electronic bid bond connection cost
Total estimated cost

To view bid costs

You need to Login or Register to view the bidding cost.
Support and Error reporting
Support
What support do you need?
Reporting
Is there an error in the data on the page? You will be rewarded if you discover that the bidding package and KHLCNT have not met the online bidding regulations but DauThau.info does not warn or warns incorrectly.
Views: 0

You did not use the site, Click here to remain logged. Timeout: 60 second