Invitation To Bid ( ITB, Tender Notice)

Construction

Find: 17:39 30/09/2024
Notice Status
Published
Public procurement field
Civil Works
Name of project
Construction of Mach Kiem Hung Secondary School, District 5
Bidding package name
Construction
Contractor Selection Plan ID
Spending category
Investment and Development Spending
Domestic/ International
Domestic
Capital source details
Source of public investment capital
Range
Within the scope of the Law on Bidding
Contractor selection method
Single Stage Single Envelope
Contract Type
Fixed unit price
Contract Period
To view full information, please Login or Register
Contractor selection methods
Open bidding
Package execution location
Related announcements
Time of bid closing
17:30 11/10/2024
Validity of bid documents
120 days
AI-classified field
Approval ID
261/QĐ-BQLDA
Approval date
30/09/2024 17:29
Approval Authority
Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng khu vực Quận 5
Approval Documents

Bidding documents on the Public Procurement System may be infected with viruses or errors, some files require computers using Windows operating systems and need to install Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software) to be able to download. Using DauThau.info software, you can check all the above problems as well as preview the total size of the bidding documents to prevent missing files from downloading.
Downloading files directly on the new Public Procurement System requires a computer using Windows operating system and installing Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software yet). Therefore, to be able to download files on smartphones, tablets or computers using operating systems other than Windows, you need to use DauThau.info software to download files. To download, please Login or Register

Files with this icon are not supported by the public procurement system for direct download in normal mode. Visit DauThau.info and select Quick Download mode to download the file if you do not use Windows with Agent. DauThau.info supports downloading on most modern browsers and devices!
In case it is discovered that the BMT does not fully attach the E-HSMT file and design documents, the contractor is requested to immediately notify the Investor or the Authorized Person at the address specified in Chapter II-Data Table in E- Application form and report to the Procurement News hotline: 02437.686.611

Participating in tenders

Bidding form
Online
Tender documents submission start from
17:37 30/09/2024
to
17:30 11/10/2024
Document Submission Fees
330.000 VND
Location for receiving E-Bids
To view full information, please Login or Register

Bid award

Bid opening time
17:30 11/10/2024
Bid opening location
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Price Tender value
To view full information, please Login or Register
Amount in text format
To view full information, please Login or Register
Bid Opening Result
See details here . If you want to receive automatic bid opening notification via email, please upgrade your VIP1 account .
Bid award
See details here . If you want to receive automatic contractor selection results via email, please upgrade your VIP1 account .

Bid Security

Notice type
Letter of guarantee or Certificate of guarantee insurance
Bid security amount
1.080.000.000 VND
Amount in words
One billion eighty million dong

Tender Invitation Information

Bidding documents on the Public Procurement System may be infected with viruses or errors, some files require computers using Windows operating systems and need to install Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software) to be able to download. Using DauThau.info software, you can check all the above problems as well as preview the total size of the bidding documents to prevent missing files from downloading.
Downloading files directly on the new Public Procurement System requires a computer using Windows operating system and installing Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software yet). Therefore, to be able to download files on smartphones, tablets or computers using operating systems other than Windows, you need to use DauThau.info software to download files.
To download, please Login or Register

Files with this icon are not supported by the public procurement system for direct download in normal mode. Visit DauThau.info and select Quick Download mode to download the file if you do not use Windows with Agent. DauThau.info supports downloading on most modern browsers and devices!
In case it is discovered that the BMT does not fully attach the E-HSMT file and design documents, the contractor is requested to immediately notify the Investor or the Authorized Person at the address specified in Chapter II-Data Table in E- Application form and report to the Procurement News hotline: 02437.686.611

List of consulting units who have participated in the package

# Consultants Role Address
1 CITILAND VISTA CONSULTANCY CORPORATION Consulting, technical design, construction drawing design, estimation Số 120A Trần Kế Xương, Phường 07, Quận Phú Nhuận, Tp. Hồ Chí Minh.
2 TST CONSTRUCTION INVESTMENT CONSULTANT JOINT STOCK COMPANY Consulting on technical design verification, construction drawing design, estimation 09 Đường số 07, Khu dân cư Bàu Cát 2, Phường 10, Quận Tân Bình, Tp. Hồ Chí Minh
3 Công ty TNHH Tư vấn Đầu tư Xây dựng Hiệp Hòa Consulting for setting up E-HSMT 19B Thiên Hộ Dương, phường 1, quận Gò Vấp, Tp. Hồ Chí Minh
4 VO TUAN TRUONG CONSULTING COMPANY LIMITED E-HSMT . appraisal consulting 76 Nhuận Đức, ấp Đức Hiệp, xã Nhuận Đức, huyện Củ Chi, Tp. HCM.
5 Công ty TNHH Tư vấn Đầu tư Xây dựng Hiệp Hòa E-HSDT assessment consulting 19B Thiên Hộ Dương, phường 1, quận Gò Vấp, Tp. Hồ Chí Minh
6 VO TUAN TRUONG CONSULTING COMPANY LIMITED Consultancy on appraisal of contractor selection results 76 Nhuận Đức, ấp Đức Hiệp, xã Nhuận Đức, huyện Củ Chi, Tp. HCM.
7 CITILAND VISTA CONSULTANCY CORPORATION Consultancy on making feasibility study report 120A Trần Kế Xương, Phường 07, Quận Phú Nhuận, Tp. Hồ Chí Minh;
8 Au Viet Consultant Design Construction Company Limited Consultancy on verification of Feasibility Study Report Số 70 đường số 16, Khu phố 6, Phường Phước Long B, Tp. Thủ Đức, Tp. HCM.

Requirements for main construction equipment

Number Type of device and device characteristics Minimum quantity required
1
Ô tô tải tự đổ, trọng tải ≥ 7 tấn Nhà thầu phải chuẩn bị các tài liệu sau đây để chứng minh: Giấy chứng nhận đăng ký xe ô tô để chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ còn hiệu lực; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
2
2
Máy ủi hoặc máy san Nhà thầu phải chuẩn bị các tài liệu sau đây để chứng minh: - Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê. - Tài liệu chứng minh các thiết bị thi công đã được kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định và đủ điều kiện để đưa vào sử dụng (còn hiệu lực). - Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
1
3
Xe đào dung tích gàu ≥ 0,8m3 Nhà thầu phải chuẩn bị các tài liệu sau đây để chứng minh: - Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê. - Tài liệu chứng minh các thiết bị thi công đã được kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định và đủ điều kiện để đưa vào sử dụng (còn hiệu lực). - Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
2
4
Cần cẩu bánh hơi ≥ 16 tấn Nhà thầu phải chuẩn bị các tài liệu sau đây để chứng minh: - Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê. - Tài liệu chứng minh các thiết bị thi công đã được kiểm định kỹ thuật theo đúng quy định và đủ điều kiện để đưa vào sử dụng (còn hiệu lực). - Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
1
5
Vận thăng lồng Nhà thầu phải kèm theo file scan các tài liệu sau đây để chứng minh: Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
2
6
Máy đầm bàn Nhà thầu phải kèm theo file scan các tài liệu sau đây để chứng minh: Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
1
7
Máy đầm dùi Nhà thầu phải kèm theo file scan các tài liệu sau đây để chứng minh: Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
4
8
Máy đầm cóc Nhà thầu phải kèm theo file scan các tài liệu sau đây để chứng minh: Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
1
9
Máy khoan bê tông Nhà thầu phải kèm theo file scan các tài liệu sau đây để chứng minh: Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
5
10
Máy trộn bê tông ≥ 250 lít Nhà thầu phải kèm theo file scan các tài liệu sau đây để chứng minh: Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
4
11
Máy hàn Nhà thầu phải kèm theo file scan các tài liệu sau đây để chứng minh: Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
4
12
Giàn giáo (42 khung x 42 chéo) đơn vị tính bộ Nhà thầu phải kèm theo file scan các tài liệu sau đây để chứng minh: Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
30
13
Máy khoang cọc nhồi Nhà thầu phải kèm theo file scan các tài liệu sau đây để chứng minh: Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
1
14
Máy bơm nước Nhà thầu phải kèm theo file scan các tài liệu sau đây để chứng minh: Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
2
15
Máy cắt gạch đá Nhà thầu phải kèm theo file scan các tài liệu sau đây để chứng minh: Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
3
16
Máy cắt uốn cốt thép Nhà thầu phải kèm theo file scan các tài liệu sau đây để chứng minh: Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
2
17
Máy thuỷ bình hoặc thuỷ chuẩn Nhà thầu phải kèm theo file scan các tài liệu sau đây để chứng minh: Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê; Trường hợp đi thuê thì phải có hợp đồng thuê thiết bị và tài liệu chứng minh thiết bị thuộc sở hữu của bên cho thuê.
2

List of construction items:

Form No. 01B. Bill of Quantities:

Number Job Description Bidding Amount Calculation Unit Technical requirements/Main technical instructions Note
1
Cung cấp, lắp dựng khung sắt bảo vệ cửa sổ
262.804
m2
Theo quy định tại Chương V
2
Sơn kết cấu gỗ - 1 nước lót, 2 nước phủ
115.92
1m2
Theo quy định tại Chương V
3
Cung cấp, lắp dựng cửa sổ khung nhôm, kính cường lực 8 ly (bao gồm phụ kiện, theo bản vẽ thiết kế)
26.75
m2
Theo quy định tại Chương V
4
Cung cấp, lắp dựng cửa sổ 4 cánh lùa khung nhôm, kính cường lực 8 ly (bao gồm phụ kiện, theo bản vẽ thiết kế)
29
m2
Theo quy định tại Chương V
5
Cung cấp, lắp dựng cửa sổ khung nhôm, kính cường lực 8 ly (bao gồm phụ kiện, theo bản vẽ thiết kế)
11.235
m2
Theo quy định tại Chương V
6
Cung cấp, lắp dựng cửa sổ khung nhôm, kính cường lực 8 ly (bao gồm phụ kiện, theo bản vẽ thiết kế)
11.235
m2
Theo quy định tại Chương V
7
Cung cấp, lắp dựng cửa sổ lùa 4 cánh khung nhôm, kính cường lực 8 ly (bao gồm phụ kiện, theo bản vẽ thiết kế)
138.32
m2
Theo quy định tại Chương V
8
Lắp dựng dàn giáo ngoài, chiều cao <= 16 m
15.732
100m2
Theo quy định tại Chương V
9
HẠNG MỤC: BIỆN PHÁP THI CÔNG
Theo quy định tại Chương V
10
Khoan dẫn phục vụ đóng, ép cọc bằng máy khoan xoay, độ sâu lỗ khoan từ 3m÷12m, đường kính 300mm
1984
m
Theo quy định tại Chương V
11
Đổ bê tông bằng máy, đổ bằng cần cẩu, bê tông cọc nhồi trên cạn, đường kính cọc <=1000 mm, đá 1x2, mác 300
140.1696
m3
Theo quy định tại Chương V
12
Cốt thép cọc khoan nhồi trên cạn, đường kính <= 18mm
26.8052
tấn
Theo quy định tại Chương V
13
Thi công cọc xi măng cát D120mm dài 5m
1488
m
Theo quy định tại Chương V
14
Xây gạch không nung 4x8x18, xây tường 100, vữa XM mác 75
23.664
m3
Theo quy định tại Chương V
15
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông đà giằng, đá 1x2, mác 300
12.192
m3
Theo quy định tại Chương V
16
Ván khuôn bằng ván ép công nghiệp có khung xương, cột chống bằng hệ giáo ống cho bê tông đà giằng đầu cọc
0.8128
100m2
Theo quy định tại Chương V
17
SXLD cốt thép đà giằng đầu cọc <= 10mm
1.3755
tấn
Theo quy định tại Chương V
18
SXLD cốt thép đà giằng đầu cọc <= 18mm
0.3692
tấn
Theo quy định tại Chương V
19
Đóng cọc thép hình trên cạn bằng máy đóng cọc 1,2T, chiều dài cọc > 10m, đất cấp II
0.33
100m
Theo quy định tại Chương V
20
Nhổ cọc thép hình bằng cần cẩu 25T, trên cạn
0.33
100m
Theo quy định tại Chương V
21
Khấu hao cọc Kingpost trong 3 tháng, 1 lần đóng nhổ(tương ứng 7.01% thép hình, thép tấm)
4.4152
tấn
Theo quy định tại Chương V
22
Vận chuyển cọc Kingpost đến và ra khỏi công trình
2
lượt
Theo quy định tại Chương V
23
Lắp dựng kết cấu thép hệ khung dàn, sàn đạo trên cạn
33.382
tấn
Theo quy định tại Chương V
24
Tháo dỡ kết cấu thép hệ khung dàn, sàn đạo trên cạn
33.382
tấn
Theo quy định tại Chương V
25
Khấu hao hệ shoring trong 3 tháng, (tương ứng 9.5% thép hình, thép tấm, thép tròn)
33.382
tấn
Theo quy định tại Chương V
26
Vận chuyển hệ khung dàn đến và ra khỏi công trình
1
lượt
Theo quy định tại Chương V
27
Thuê máy bơm nước tầng hầm
2
1 máy
Theo quy định tại Chương V
28
Thuê kích thủy lực 100 tấn
4
máy
Theo quy định tại Chương V
29
Khoan hạ mực nước ngầm
1
gói
Theo quy định tại Chương V
30
HẠNG MỤC: XÂY MỚI KHỐI B
Theo quy định tại Chương V
31
Đào móng công trình, chiều rộng móng <= 6m, bằng máy đào 0,8m3, đất cấp II
0.8653
100m3
Theo quy định tại Chương V
32
Đào móng công trình, chiều rộng móng <= 20m, bằng máy đào 0,8m3, đất cấpII
26.8018
100m3
Theo quy định tại Chương V
33
Đắp đất công trình bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt yêu cầu K=0,90
0.7991
100m3
Theo quy định tại Chương V
34
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 5T 1km đầu, đất cấp II
26.8679
100m3
Theo quy định tại Chương V
35
Vận chuyển đất bằng ô tô tự đổ 5T 4km tiếp theo, đất cấp II (tạm tính 5km)
26.8679
100m3
Theo quy định tại Chương V
36
Bê tông lót móng đá 1x2 M150, chiều rộng móng <=250 cm
2.048
m3
Theo quy định tại Chương V
37
Bê tông móng đá 1x2 M400, chiều rộng móng <=250 cm (Bê tông thương phẩm)
4.5653
m3
Theo quy định tại Chương V
38
Ván khuôn thép cho bê tông móng
0.1408
100m2
Theo quy định tại Chương V
39
Sản xuất lắp dựng cốt thép móng, đường kính <=10mm
0.2066
tấn
Theo quy định tại Chương V
40
Sản xuất lắp dựng cốt thép móng, đường kính <=18mm
0.2652
tấn
Theo quy định tại Chương V
41
Bê tông lót nền sàn tầng hầm đá 1x2 M150 (Bê tông thương phẩm)
59.76
m3
Theo quy định tại Chương V
42
Bê tông nền sàn tầng hầm đá 1x2 M400 (Bê tông thương phẩm + Phụ gia chống thấm)
418.32
m3
Theo quy định tại Chương V
43
Sản xuất lắp dựng cốt thép nền sàn hầm đường kính <=18 mm
36.8653
tấn
Theo quy định tại Chương V
44
Bê tông lót sàn ram dốc đá 1x2 M150(Bê tông thương phẩm)
5.7443
m3
Theo quy định tại Chương V
45
Bê tông ram dốc đá 1x2 M400(Bê tông thương phẩm)
11.4886
m3
Theo quy định tại Chương V
46
Ván khuôn thép cho bê tông ram dốc
0.1298
100m2
Theo quy định tại Chương V
47
Sản xuất lắp dựng cốt thép nền sàn ram dốc đường kính <=10 mm
1.1272
tấn
Theo quy định tại Chương V
48
Gia công sắt V50x5 chôn sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <=50 kg
0.0377
tấn
Theo quy định tại Chương V
49
Lắp đặt sắt V50x5 chôn sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <=50 kg
0.0377
tấn
Theo quy định tại Chương V
50
Cắt rãnh ram dốc chống trượt
22.5
10m
Theo quy định tại Chương V

Bidding party analysis

Data analysis results of DauThau.info software for bid solicitors CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG HIỆP HÒA as follows:

  • Has relationships with 629 contractor.
  • The average number of contractors participating in each bidding package is: 1.83 contractors.
  • Proportion of bidding fields: Goods 13.87%, Construction 56.11%, Consulting 19.86%, Non-consulting 8.67%, Mixed 1.49%, Other 0%.
  • The total value according to the bidding package with valid IMP is: 8,305,407,447,651 VND, in which the total winning value is: 8,013,464,322,534 VND.
  • The savings rate is: 3.52%.
DauThau.info software reads from national bidding database

Utilities for you

Bidding information tracking
The Bid Tracking function helps you to quickly and promptly receive email notifications of changes to your bid package "Construction". In addition, you will also receive notification of bidding results and contractor selection results when the results are posted to the system.
Receive similar invitation to bid by email
To be one of the first to be emailed to tender notices of similar packages: "Construction" as soon as they are posted, sign up for DauThau.info's VIP 1 package .

Bidding cost calculator

Costs related to contractors when conducting bidding on public procurement (Article 12 of Decree 24/2024/ND-CP)

Cost type Calculation formula Applicable fees (VND)
Annual account maintenance cost
Bid submission cost
Bid submission cost
Bid winning cost
Electronic bid bond connection cost
Total estimated cost

To view bid costs

You need to Login or Register to view the bidding cost.
Support and Error reporting
Support
What support do you need?
Reporting
Is there an error in the data on the page? You will be rewarded if you discover that the bidding package and KHLCNT have not met the online bidding regulations but DauThau.info does not warn or warns incorrectly.
Views: 19

You did not use the site, Click here to remain logged. Timeout: 60 second