Invitation To Bid ( ITB, Tender Notice)

Construction and repair works

Find: 12:05 12/04/2024
Notice Status
Canceled
Public procurement field
Civil Works
Name of project
Repair damaged road surface and add vertical drainage ditches on section Km33+700 ÷ Km35+200, line C, Hoa Binh province
Bidding package name
Construction and repair works
Contractor Selection Plan ID
Spending category
Investment and Development Spending
Domestic/ International
Domestic
Capital source details
State budget (non-business funding for road economic activities)
Range
Within the scope of the Law on Bidding
Contractor selection method
Single Stage Single Envelope
Contract Type
Fixed unit price
Contract Period
To view full information, please Login or Register
Contractor selection methods
Open bidding
Package execution location
Package execution location (After merge)
Time of bid closing
14:00 22/04/2024
Validity of bid documents
90 days
Approval ID
219/QĐ-SGTVT
Approval date
04/04/2024 12:02
Approval Authority
Sở Giao thông vận tải Hòa Bình

Participating in tenders

Bidding form
Online
Tender documents submission start from
12:03 12/04/2024
to
14:00 22/04/2024
Document Submission Fees
330.000 VND
Location for receiving E-Bids
To view full information, please Login or Register

Bid award

Bid opening time
14:15 22/04/2024
Bid opening location
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Price Tender value
To view full information, please Login or Register
Amount in text format
To view full information, please Login or Register
Estimated Tender value
To view full information, please Login or Register
Amount in text format
To view full information, please Login or Register
Bid Opening Result
See details here . If you want to receive automatic bid opening notification via email, please upgrade your VIP1 account .
Bid award
See details here . If you want to receive automatic contractor selection results via email, please upgrade your VIP1 account .

Bid Security

Notice type
Letter of guarantee or Certificate of guarantee insurance
Bid security amount
76.000.000 VND
Amount in words
Seventy six million dong

List of consulting units who have participated in the package

# Consultants Role Address
1 Công ty TNHH Tư vấn Xây dựng Giang Sơn HB Consulting for designing feed, technical design, construction drawing design, estimation

Bid cancellation information

Reason for bid cancellation
All expressions of interest, prequalification applications, bids and proposals do not meet the requirements of the invitation documents, prequalification documents, bidding documents and request documents
Decision number
322/QĐ-SGTVT
Decision approval date
00:00 22/05/2024
Attached decision document

Downloading files directly on the new Public Procurement System requires a computer using Windows operating system and installing Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software yet). Therefore, to be able to download files on smartphones, tablets or computers using operating systems other than Windows, you need to use DauThau.info software to download files.
To download, please Login or Register

Files with this icon are not supported by the public procurement system for direct download in normal mode. Visit DauThau.info and select Quick Download mode to download the file if you do not use Windows with Agent. DauThau.info supports downloading on most modern browsers and devices!
In case it is discovered that the BMT does not fully attach the E-HSMT file and design documents, the contractor is requested to immediately notify the Investor or the Authorized Person at the address specified in Chapter II-Data Table in E- Application form and report to the Procurement News hotline: 02437.686.611
Time of bid cancellation
14:13 04/06/2024

Requirements for main construction equipment

Number Type of device and device characteristics Minimum quantity required
1
Phòng thí nghiệm hợp chuẩn: Nhà thầu phải bố trí phòng thí nghiệm đủ tiêu chuẩn (là phòng thí nghiệm có giấy chứng nhận đủ điều kiện hoạt động thí nghiệm chuyên ngành xây dựng hoặc quyết định công nhận phòng thí nghiệm LAS-XD theo quy định còn hiệu lực, kèm theo danh mục được thực hiện các phép thử). Phòng thí nghiệm LAS-XD có đầy đủ các danh mục phép thử đáp ứng yêu cầu công tác thí nghiệm của gói thầu (Ví dụ: thí nghiệm hằn lún VBX; thí nghiệm sơn dẻo nhiệt,…). Trường hợp nhà thầu không có phòng thí nghiệm đủ tiêu chuẩn thì phải thuê một đơn vị tư vấn chuyên ngành thí nghiệm đủ năng lực theo quy định và việc kê khai đơn vị thí nghiệm được thực hiện tương tự như kê khai thầu phụ.
1
2
Trạm trộn BTN đáp ứng các quy định của TCVN 13567-1-2022 và các quy định khác nếu có của Nhà nước. - Trạm bê tông nhựa đã được lắp đặt, đang trong tình trạng hoạt động tốt và sẵn sàng để sản xuất.
1
3
Máy rải hỗn hợp BTN. - Đặc điểm thiết bị: Công suất 130CV đến 140CV (có hệ thống điều chỉnh cao độ tự động). * Nhà thầu phải cam kết khả năng huy động để đáp ứng được thi công gói thầu và thiết bị phải có đăng kiểm (hoặc kiểm định) còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu theo đúng quy định hiện hành. Nhà thầu phải có tài liệu chứng minh theo E-CDNT 10.8.
1
4
Máy lu bánh thép - Đặc điểm thiết bị: Trọng tải từ 6T - 8T. * Nhà thầu phải cam kết khả năng huy động để đáp ứng được thi công gói thầu và thiết bị phải có đăng kiểm (hoặc kiểm định) còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu theo đúng quy định hiện hành. Nhà thầu phải có tài liệu chứng minh theo E-CDNT 10.8.
1
5
Máy lu bánh thép - Đặc điểm thiết bị: Trọng tải từ 10T - 12T. * Nhà thầu phải cam kết khả năng huy động để đáp ứng được thi công gói thầu và thiết bị phải có đăng kiểm (hoặc kiểm định) còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu theo đúng quy định hiện hành. Nhà thầu phải có tài liệu chứng minh theo E-CDNT 10.8.
1
6
Máy lu bánh hơi. - Đặc điểm thiết bị: Trọng tải ≥16T (có tối thiểu 7 bánh). * Nhà thầu phải cam kết khả năng huy động để đáp ứng được thi công gói thầu và thiết bị phải có đăng kiểm (hoặc kiểm định) còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu theo đúng quy định hiện hành. Nhà thầu phải có tài liệu chứng minh theo E-CDNT 10.8.
1
7
Máy xúc - Đặc điểm thiết bị: Dung tích gầu ≥ 0,8 m3 * Nhà thầu phải cam kết khả năng huy động để đáp ứng được thi công gói thầu và thiết bị phải có đăng kiểm (hoặc kiểm định) còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu theo đúng quy định hiện hành. Nhà thầu phải có tài liệu chứng minh theo E-CDNT 10.8.
1
8
Máy xúc - Đặc điểm thiết bị: Dung tích gầu ≥ 1,25 m3 * Nhà thầu phải cam kết khả năng huy động để đáp ứng được thi công gói thầu và thiết bị phải có đăng kiểm (hoặc kiểm định) còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu theo đúng quy định hiện hành. Nhà thầu phải có tài liệu chứng minh theo E-CDNT 10.8.
1
9
Máy ủi - Đặc điểm thiết bị: ≥110CV * Nhà thầu phải cam kết khả năng huy động để đáp ứng được thi công gói thầu và thiết bị phải có đăng kiểm (hoặc kiểm định) còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu theo đúng quy định hiện hành. Nhà thầu phải có tài liệu chứng minh theo E-CDNT 10.8.
1
10
Ô tô tưới nước - Đặc điểm thiết bị: Dung tích thùng chứa ≥ 5m3 * Nhà thầu phải cam kết khả năng huy động để đáp ứng được thi công gói thầu và thiết bị phải có đăng kiểm (hoặc kiểm định) còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu theo đúng quy định hiện hành. Nhà thầu phải có tài liệu chứng minh theo E-CDNT 10.8.
1
11
Thiết bị nấu + phun nhựa đường chuyên dụng. - Đặc điểm thiết bị: Nấu và phun nhựa đường. * Nhà thầu phải cam kết khả năng huy động để đáp ứng được thi công gói thầu. Nhà thầu phải có tài liệu chứng minh theo E-CDNT 10.8.
1
12
Ô tô tự đổ - Đặc điểm thiết bị: Tải trọng hàng hóa ≥ 10 tấn * Nhà thầu phải cam kết khả năng huy động để đáp ứng được thi công gói thầu và thiết bị phải có đăng kiểm (hoặc kiểm định) còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu theo đúng quy định hiện hành. Nhà thầu phải có tài liệu chứng minh theo E-CDNT 10.8.
3
13
Cần trục ô tô - Đặc điểm thiết bị: Tải trọng ≥ 6 tấn * Nhà thầu phải cam kết khả năng huy động để đáp ứng được thi công gói thầu và thiết bị phải có đăng kiểm (hoặc kiểm định) còn hiệu lực đến thời điểm đóng thầu theo đúng quy định hiện hành. Nhà thầu phải có tài liệu chứng minh theo E-CDNT 10.8.
1

List of construction items:

Form No. 01B. Bill of Quantities:

Number Job Description Bidding Amount Calculation Unit Technical requirements/Main technical instructions Note
1
Thi công mặt đường đá dăm nước lớp dưới, chiều dày mặt đường đã lèn ép 12 cm
4363.39
m2
Theo quy định tại Chương V
2
Thi công mặt đường đá dăm nước lớp dưới, chiều dày mặt đường đã lèn ép 14 cm
4363.39
m2
Theo quy định tại Chương V
3
Thi công bù vênh mặt đường đá dăm nước loại 3 (vuốt nối nút giao), chiều dày mặt đường đã lèn ép 10 cm
456.88
m2
Theo quy định tại Chương V
4
Thi công bù vênh mặt đường đá dăm nước loại 3, chiều dày mặt đường đã lèn ép 12cm (cạp móng+lề gia cố)
4363.39
m2
Theo quy định tại Chương V
5
Thi công bù vênh mặt đường đá dăm nước loại 3, chiều dày mặt đường đã lèn ép 12cm (trên mặt đường cũ)
7516.16
m2
Theo quy định tại Chương V
6
Thi công mặt đường láng nhựa 1 lớp, tiêu chuẩn nhựa 1,8 kg/m2
12416.13
m2
Theo quy định tại Chương V
7
Tưới lớp dính bám mặt đường bằng nhũ tương, lượng nhũ tương 0,5 kg/m2
12416.13
m2
Theo quy định tại Chương V
8
Rải thảm mặt đường bê tông nhựa (loại BTN C16), chiều dày mặt đường đã lèn ép 5 cm
12416.13
m2
Theo quy định tại Chương V
9
Rãnh chịu lực qua khu dân cư BxH=0.6*0.8m
Theo quy định tại Chương V
10
Đào móng đất cấp II
355.09
m3
Theo quy định tại Chương V
11
Đào móng đất cấp III
532.64
m3
Theo quy định tại Chương V
12
Đắp đất công trình độ chặt yêu cầu K=0,95
285.44
m3
Theo quy định tại Chương V
13
Thi công lớp đá đệm móng, loại đá có đường kính Dmax<= 4
81.94
m3
Theo quy định tại Chương V
14
Đổ bê tông rãnh nước, đá 1x2, mác 250
247.45
m3
Theo quy định tại Chương V
15
Bê tông tấm đan rãnh, đá 1x2, mác 250
69.15
m3
Theo quy định tại Chương V
16
Bê tông tấm đan rãnh, đá 1x2, mác 300
4.61
m3
Theo quy định tại Chương V
17
Gia công, lắp dựng cốt thép rãnh nước, đường kính <= 10mm
14340.84
kg
Theo quy định tại Chương V
18
Cốt thép tấm đan, đường kính <= 10mm
10705.04
kg
Theo quy định tại Chương V
19
Cốt thép tấm đan, đường kính > 10mm
504.63
kg
Theo quy định tại Chương V
20
Lắp đặt cấu kiện bê tông đúc sẵn trọng lượng > 50kg
782
cấu kiện
Theo quy định tại Chương V
21
Nâng thành rãnh+Bổ sung tấm đan rãnh
Theo quy định tại Chương V
22
Khoan tạo lỗ bê tông, lỗ khoan D<=12mm, chiều sâu khoan 10cm
3222
lỗ khoan
Theo quy định tại Chương V
23
Bê tông nâng thành rãnh, đá 1x2, mác 250
31.95
m3
Theo quy định tại Chương V
24
Cốt thép nâng thành rãnh, đường kính <=10mm
1004.46
kg
Theo quy định tại Chương V
25
Bê tông tấm đan rãnh bổ sung, đá 1x2, mác 250
1.35
m3
Theo quy định tại Chương V
26
Cốt thép tấm đan rãnh bổ sung, đường kính <= 10mm
91.05
kg
Theo quy định tại Chương V
27
Cốt thép tấm đan rãnh bổ sung, đường kính > 10mm
92.69
kg
Theo quy định tại Chương V
28
Lắp đặt cấu kiện tấm đan rãnh cũ (đoạn nâng thành rãnh) và tấm đan bổ sung
547
cấu kiện
Theo quy định tại Chương V
29
Nâng tai cống
Theo quy định tại Chương V
30
Khoan tạo lỗ bê tông, lỗ khoan D<=12mm, chiều sâu khoan 20cm
12
lỗ khoan
Theo quy định tại Chương V
31
Bê tông gờ chắn bản biên cống, đá 1x2, mác 250
1.38
m3
Theo quy định tại Chương V
32
Cốt thép neo gờ chắn bản biên, đường kính <=18
3.79
kg
Theo quy định tại Chương V
33
Nối cống thoát nước hiện trạng
Theo quy định tại Chương V
34
Đào móng đất cấp III
13.54
m3
Theo quy định tại Chương V
35
Đắp đất công trình độ chặt yêu cầu K=0,95
7.33
m3
Theo quy định tại Chương V
36
Phá dỡ kết cấu gạch đá
1.23
m3
Theo quy định tại Chương V
37
Đổ bê tông móng cống, chiều rộng <= 250 cm, đá 2x4, mác 200
2.02
m3
Theo quy định tại Chương V
38
Đổ bê tông tường cống, đá 2x4, mác 200
2.93
m3
Theo quy định tại Chương V
39
Đổ bê tông mũ mố, đá 1x2, mác 200
2.39
m3
Theo quy định tại Chương V
40
Bê tông ống cống, đá 1x2, mác 200
0.21
m3
Theo quy định tại Chương V
41
Bê tông tấm đan, đá 1x2, mác 300
1.77
m3
Theo quy định tại Chương V
42
Bê tông phủ bản đá 1x2, mác 300
0.24
m3
Theo quy định tại Chương V
43
Xây đá hộc, xây móng, chiều dày <= 60cm, vữa XM PCB40 mác 100
6.62
m3
Theo quy định tại Chương V
44
Xây đá hộc, xây cống, vữa XM PCB40 mác 100
2.61
m3
Theo quy định tại Chương V
45
Trát tường dày trát 2cm, vữa XM mác 100
9.64
m2
Theo quy định tại Chương V
46
Cốt thép ống cống, đường kính <= 10mm
19.68
kg
Theo quy định tại Chương V
47
Gia công, lắp dựng cốt thép. Cốt thép mũ mố, đường kính <= 10mm
40.39
kg
Theo quy định tại Chương V
48
Công tác gia công, lắp đặt cốt thép bê tông đúc sẵn. Cốt thép tấm đan, đường kính > 10mm
141.02
kg
Theo quy định tại Chương V
49
Công tác gia công, lắp đặt cốt thép bê tông đúc sẵn. Cốt thép tấm đan, đường kính <= 10mm
67.81
kg
Theo quy định tại Chương V
50
Quét nhựa đường chống thấm mối nối ống cống - đường kính F 0,75
1
ống cống
Theo quy định tại Chương V

Bidding party analysis

Data analysis results of DauThau.info software for bid solicitors Ban Quản lý dự án Xây dựng và Bảo trì công trình giao thông, Sở Xây dựng tỉnh Hòa Bình as follows:

  • Has relationships with 108 contractor.
  • The average number of contractors participating in each bidding package is: 1.48 contractors.
  • Proportion of bidding fields: Goods 0.00%, Construction 51.79%, Consulting 47.62%, Non-consulting 0.59%, Mixed 0.00%, Other 0%.
  • The total value according to the bidding package with valid IMP is: 401,437,444,336 VND, in which the total winning value is: 383,808,437,571 VND.
  • The savings rate is: 4.39%.
DauThau.info software reads from national bidding database

Utilities for you

Bidding information tracking
The Bid Tracking function helps you to quickly and promptly receive email notifications of changes to your bid package "Construction and repair works". In addition, you will also receive notification of bidding results and contractor selection results when the results are posted to the system.
Receive similar invitation to bid by email
To be one of the first to be emailed to tender notices of similar packages: "Construction and repair works" as soon as they are posted, sign up for DauThau.info's VIP 1 package .

Bidding cost calculator

Costs related to contractors when conducting bidding on public procurement (Article 12 of Decree 24/2024/ND-CP)

Cost type Calculation formula Applicable fees (VND)
Annual account maintenance cost
Bid submission cost
Bid submission cost
Bid winning cost
Electronic bid bond connection cost
Total estimated cost

To view bid costs

You need to Login or Register to view the bidding cost.
Support and Error reporting
Support
What support do you need?
Reporting
Is there an error in the data on the page? You will be rewarded if you discover that the bidding package and KHLCNT have not met the online bidding regulations but DauThau.info does not warn or warns incorrectly.
Views: 25

You did not use the site, Click here to remain logged. Timeout: 60 second