Invitation To Bid ( ITB, Tender Notice)

Seeds and materials

    Watching    
Find: 17:34 08/09/2022
Notice Status
Posted for the first time
Notify Area
Goods
Name of project
plan to select contractors for procurement packages of rice seeds and materials, hire training, hire consultants to implement the GlobalGap Rice Channel Project according to a sustainable linkage chain
Name of Tender Notice
Seeds and materials
Investor
Chi cục Phát triển nông thôn
Contractor Selection Plan ID
Name of Contractor selection plan
plan to select contractors for procurement packages of rice seeds and materials, hire training, hire consultants to implement the GlobalGap Rice Channel Project according to a sustainable linkage chain
Spending Category
Mandatory spending activities
Funding source
Source of economic career in 2022
Range
Within the scope of the Law on Bidding
Method
Single Stage Single Envelope
Contract Type
All in one
Contract Period
To view full information, please Login or Register
Contractor selection methods
National Competitive Bidding
Package execution location
Time of bid closing
16:00 19/09/2022
Validity period of E-HSDT
90 days
AI-classified field
AI-classified business sector

Participating in tenders

Bidding method
Online bidding
Tender documents submission start from
17:23 08/09/2022
to
16:00 19/09/2022
Document Submission Fees
Tender Document Submission at
To view full information, please Login or Register

Bid award

Award date
16:00 19/09/2022
Awarded at
Website: http://muasamcong.mpi.gov.vn
Price Tender value
To view full information, please Login or Register
Amount in text format
To view full information, please Login or Register
Bid Opening Result
See details here . If you want to receive automatic bid opening notification via email, please upgrade your VIP1 account .
Bid award
No results. Upgrade to a VIP1 account to receive email notifications as soon as the results are posted.

Bid Security

Type
Guarantee letter
Amount of money
3.000.000 VND
Amount in text format
Three million dong

Bidding documents

Bidding documents on the Public Procurement System may be infected with viruses or errors, some files require computers using Windows operating systems and need to install Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software) to be able to download. Using DauThau.info software, you can check all the above problems as well as preview the total size of the bidding documents to prevent missing files from downloading.
Downloading files directly on the new Public Procurement System requires a computer using Windows operating system and installing Client Agent software (Linux and MacOS operating systems cannot install Client software yet). Therefore, to be able to download files on smartphones, tablets or computers using operating systems other than Windows, you need to use DauThau.info software to download files.
To download, please Login or Register

List of goods:

Number Category Goods code Amount Calculation Unit Description Note
1 Lúa giống
3.000 kg - Thương Hiệu: Nhà thầu đề xuất (một trong các thương hiệu sau: OM18; Đài Thơm 8; ST24; ST25) - Thông số kỹ thuật yêu cầu đáp ứng: + Đặc điểm của gạo là: Nấu cơm thơm, dẻo, có vị ngọt rất hấp dẫn; Có mùi thơm, cơm vẫn dẻo thơm cả khi đã nguội. + Cấp xác nhận: Độ thuần 99,9%; Độ sạch 99,0%; Hạt cỏ dại 5 hạt/kg; Tỷ lệ nẩy mầm 85%; Độ ẩm của hạt 13,5%. + Quy cách đóng gói: dạng bao, trọng lượng 40-50kg + Xuất xứ: Việt Nam + Đáp ứng QCVN 01-54:2011 về Chất lượng Hạt giống lúa + Nhà thầu cung cấp Giấy xác nhận nguồn gốc giống lúa + Hàng hóa cung cấp phải có thời hạn sử dụng 01 năm kể từ ngày sản xuất, ngày sản xuất không quá 12 tháng kể từ ngày ký kết hợp đồng
2 Phân Kali (60%)
1.250 kg - Thương Hiệu: Nhà thầu đề xuất. - Xuất xứ: Nhà thầu đề xuất. - Thông số kỹ thuật yêu cầu đáp ứng: + Thành phần: Kali (K2O) 60%. + Quy cách đóng gói: dạng bao, trọng lượng 50kg/bao. + Hàng hóa được phép lưu hành tại Việt Nam. + Hàng hóa cung cấp phải có thời hạn sử dụng ≥ 02 năm kể từ ngày sản xuất, ngày sản xuất không quá 12 tháng kể từ ngày ký kết hợp đồng. + Nhà thầu cung cấp Catalogue hoặc tài liệu kỹ thuật chứng minh thông số kỹ thuật hàng hóa và Giấy chứng nhận công bố hợp quy phân bón theo quy định hiện hành
3 Phân Urê
3.750 kg - Thương Hiệu: Nhà thầu đề xuất. - Xuất xứ: Nhà thầu đề xuất. - Thông số kỹ thuật yêu cầu đáp ứng: + Thành phần: (NH2)2CO: chứa 46% N + Quy cách đóng gói: dạng bao, trọng lượng 50kg/bao. + Hàng hóa được phép lưu hành tại Việt Nam. + Hàng hóa cung cấp phải có thời hạn sử dụng ≥ 02 năm kể từ ngày sản xuất, ngày sản xuất không quá 12 tháng kể từ ngày ký kết hợp đồng. + Nhà thầu cung cấp Catalogue hoặc tài liệu kỹ thuật chứng minh thông số kỹ thuật hàng hóa và Giấy chứng nhận công bố hợp quy phân bón theo quy định hiện hành
4 Phân Lân (16%)
9.520 kg - Thương Hiệu: Nhà thầu đề xuất. - Xuất xứ: Nhà thầu đề xuất. - Thông số kỹ thuật yêu cầu đáp ứng: + Thành phần: P2O5 hh > 16% P2O5 td = 20% Cd = 6% Độ ẩm = 6%. + Quy cách đóng gói: Dạng bao, trọng lượng 50kg/bao. + Hàng hóa được phép lưu hành tại Việt Nam. + Hàng hóa cung cấp phải có thời hạn sử dụng ≥ 02 năm kể từ ngày sản xuất, ngày sản xuất không quá 12 tháng kể từ ngày ký kết hợp đồng. + Nhà thầu cung cấp Catalogue hoặc tài liệu kỹ thuật chứng minh thông số kỹ thuật hàng hóa và Giấy chứng nhận công bố hợp quy phân bón theo quy định hiện hành
5 ViBimZol
150 gói - Thương Hiệu: Nhà thầu đề xuất. - Xuất xứ: Nhà thầu đề xuất. - Thông số kỹ thuật yêu cầu đáp ứng: + Vibimzol 75WP chứa Tricyclazole 75%w/w và phụ gia và chất mang đủ 100%w/w. + Công dụng trong việc phòng, điều trị các loại sâu bệnh hoặc các vấn đề cây trồng trong Nông nghiệp (đặc trị: đạo ôn lá; đạo ôn cổ bông). + Quy cách đóng gói: dạng gói, trọng lượng: 100g. + Hàng hóa được phép lưu hành tại Việt Nam. + Hàng hóa cung cấp phải có thời hạn sử dụng ≥ 02 năm kể từ ngày sản xuất, ngày sản xuất không quá 12 tháng kể từ ngày ký kết hợp đồng. + Nhà thầu cung cấp Catalogue hoặc tài liệu kỹ thuật chứng minh thông số kỹ thuật hàng hóa.
6 Lúa vàng
150 gói - Thương Hiệu: Nhà thầu đề xuất. - Xuất xứ: Nhà thầu đề xuất. - Thông số kỹ thuật yêu cầu đáp ứng: + Thuốc trừ sâu Sulfaron 250EC. + Thành phần: Carbosulfan...200g/L + Chlorfluazuron...50g + Công dụng: Đặc trị Sâu cuốn lá, sâu đục thân và sâu khó trị như sâu xanh da láng, Nhện gié. + Quy cách đóng gói: dạng gói, trọng lượng: 100g. + Hàng hóa được phép lưu hành tại Việt Nam. + Hàng hóa cung cấp phải có thời hạn sử dụng ≥ 02 năm kể từ ngày sản xuất, ngày sản xuất không quá 12 tháng kể từ ngày ký kết hợp đồng. + Nhà thầu cung cấp Catalogue hoặc tài liệu kỹ thuật chứng minh thông số kỹ thuật hàng hóa.
7 Push
50 chai - Thương Hiệu: Nhà thầu đề xuất. - Xuất xứ: Nhà thầu đề xuất. - Thông số kỹ thuật yêu cầu đáp ứng: + Cyhalofop-buty 300g/ Ethoxysulfuron 30g/ 670g4 - phụ gia vừa đủ + Công dụng: thuốc đặc trị cỏ lồng vực và cỏ đuôi phụng. + Quy cách đóng gói: dạng chai, trọng lượng: 240ml + Hàng hóa được phép lưu hành tại Việt Nam. + Hàng hóa cung cấp phải có thời hạn sử dụng ≥ 02 năm kể từ ngày sản xuất, ngày sản xuất không quá 12 tháng kể từ ngày ký kết hợp đồng. + Nhà thầu cung cấp Catalogue hoặc tài liệu kỹ thuật chứng minh thông số kỹ thuật hàng hóa.
8 Cyperalpha
50 chai - Thương Hiệu: Nhà thầu đề xuất. - Xuất xứ: Nhà thầu đề xuất. - Thông số kỹ thuật yêu cầu đáp ứng: + Thuốc trừ sâu, rầy. + Thành phần: Alpha - cypermethrin 50g/l và phụ gia. + Công dụng: là loại thuốc trừ sâu gốc cúc tổng hợp, có phổ tác động rộng, chuyên trừ sâu cuốn lá, bọ trĩ hại lúa qua con đường tiếp xúc và vị độc ... + Quy cách đóng gói: dạng chai, trọng lượng: 500ml. + Hàng hóa được phép lưu hành tại Việt Nam. + Hàng hóa cung cấp phải có thời hạn sử dụng ≥ 02 năm kể từ ngày sản xuất, ngày sản xuất không quá 12 tháng kể từ ngày ký kết hợp đồng. + Nhà thầu cung cấp Catalogue hoặc tài liệu kỹ thuật chứng minh thông số kỹ thuật hàng hóa.
9 Comcat
250 gói - Thương Hiệu: Nhà thầu đề xuất. - Xuất xứ: Nhà thầu đề xuất. - Thông số kỹ thuật yêu cầu đáp ứng: + Thành phần: Chiết suất của cây Lychnis Viscaria……15% và Phụ gia (lactose)……..85% + Công dụng: Ức chế bệnh vàng lùn, lùn xoắn lá; Kích thích ra rễ mạnh, kích thích lúa đẻ nhanh, giúp lúa hoàn thiện đòng, tăng số hạt trên bông. Giảm lượng phân bón; Tăng sức đề kháng và phục hồi sinh trưởng cây trồng khi gặp các điều kiện bất lợi: khô hạn, ngập úng, sốc lạnh, mặn, ngộ độc hữu cơ, ngộ độc phèn, bị sâu bệnh tấn công gây hại nặng; Phun trước trổ giúp lúa trổ thoát (chống nghẹn đòng), tăng tỉ lệ hạt chắc, kích thích ra hoa đồng loạt, tăng tỉ lệ đậu trái, trái to bóng, đẹp; Làm chậm quá trình lão hóa của rễ, giúp rễ hấp thu và trao đổi chất tốt hơn + Hàng hóa được phép lưu hành tại Việt Nam. + Hàng hóa cung cấp phải có thời hạn sử dụng ≥ 02 năm kể từ ngày sản xuất, ngày sản xuất không quá 12 tháng kể từ ngày ký kết hợp đồng. + Nhà thầu cung cấp Catalogue hoặc tài liệu kỹ thuật chứng minh thông số kỹ thuật hàng hóa.

Utilities for you

Bidding information tracking
The Bid Tracking function helps you to quickly and promptly receive email notifications of changes to your bid package "Seeds and materials". In addition, you will also receive notification of bidding results and contractor selection results when the results are posted to the system.
Receive similar invitation to bid by email
To be one of the first to be emailed to tender notices of similar packages: "Seeds and materials" as soon as they are posted, sign up for DauThau.info's VIP 1 package .

Bidding cost calculator

Costs related to contractors when conducting bidding on public procurement (Article 12 of Decree 24/2024/ND-CP)

Cost type Calculation formula Applicable fees (VND)
Annual account maintenance cost
Bid submission cost
Bid submission cost
Bid winning cost
Electronic bid bond connection cost
Total estimated cost

To view bid costs

You need to Login or Register to view the bidding cost.
Support and Error reporting
Support
What support do you need?
Reporting
Is there an error in the data on the page? You will be rewarded if you discover that the bidding package and KHLCNT have not met the online bidding regulations but DauThau.info does not warn or warns incorrectly.
Views: 29

You did not use the site, Click here to remain logged. Timeout: 60 second