Invitation To Bid ( ITB, Tender Notice)

Xrite Exact 2 Plus colorimeter

Find: 14:10 07/08/2026
Notice Status
Published
Public procurement field
Goods
Name of project
Xrite Exact 2 Plus colorimeter
Bidding package name
Xrite Exact 2 Plus colorimeter
Contractor Selection Plan ID
Name of Contractor selection plan
Xrite Exact 2 Plus colorimeter
Spending category
Investment and Development Spending
Domestic/ International
Domestic
Capital source details
Equity sources
Range
Within the scope of the Law on Bidding
Contractor selection method
Single Stage Single Envelope
Contract Type
All in One
Contract Period
To view full information, please Login or Register
Contractor selection methods
Simplified Online Bidding
Package execution location
Xã Đức Hòa, Province Tây Ninh
AI-classified field
AI-classified business sector
Approval date
07/08/2026 14:09
Approval Authority
TỔNG CÔNG TY CÔNG NGHIỆP - IN - BAO BÌ LIKSIN - TNHH MỘT THÀNH VIÊN

Price Quotation

Price quotation start time
10:00 13/08/2026
Price quotation end time
10:00 14/08/2026
Ceiling price
213.900.000 VND
Price step
500.000 VND
Validity of bid documents
60 days

List of goods:

Mẫu số 02A. PHẠM VI CUNG CẤP HÀNG HÓA (áp dụng đối với loại hợp đồng trọn gói):

Number Part/lot code Part/lot name Category Brand Manufacturer Origin Year of manufacture Amount Calculation Unit Description Execution location since date The latest delivery date Complete date Note
1
Máy đo màu Xrite Exact 2 Plus
Xrite Exact 2 Plus
Xrite - Mỹ
Mỹ
2026
1
cái
1. Ứng dụng: Đo màu trên vật liệu giấy, màng nhựa BOPP, PET, LLDPE, Celophane…, 2. Thiết kế: -Màn hình và thao tác: màn hình lật mở với diện tích lớn hơn 30% và độ phân giải cao gấp 2 lần. Truy cập các chức năng tối đa “2 lần chạm”. -Vùng đo: mắt đo được thiết kế bên trong thiết bị -Điểm đo: Camera có độ phân giải cao và công nghệ Mantis tích hợp giúp bạn luôn đo đúng điểm cần đo. -Khẩu độ đo: 2mm -Nguồn sáng LED toàn bộ 3. Tiêu chuẩn Điều kiện đo lường: Tuân theo tiêu chuẩn ISO13655:2017 -M0: Nguồn sáng thông thường không lọc -M1: Nguồn sáng D50 -M2: Lọc bỏ nguồn sáng UV -M3:Kính lọc phân cực Calibration: Tự động dựa trên màu trắng tham chiếu Độ sai biệt Delta E: Trung bình 0.25, Tối đa 0.45 (Điều kiện đo D50, góc 2 độ) Độ sai biệt khi đo vùng trắng: 0.02 (giá trị trung bình của 20 phép đo trong 5s) Độ sai biệt Density: ±0.01 cho CMYK Chiều dài scan: Tối đa: 1’120mm (44”) Nguồn sáng/góc quan sát: A, C, D50, D55, D65, D75, F2, F7, F11, và F12 ( góc quan sát 2° và 10°). 4. Chức năng thông thường - Đo Density: tất cả Density CMYK và Spot Color và hiển thị biểu đồ Density, CMY Balance, Tone Value (Dot Area), Trapping Tone Value Increase (Dot Gain), Print Characteristics (Hiển thị đường Curve), Trapping, Contrast (Độ tương phản), Hue error & Grayness (Độ bảo hoà và độ xám của mực) - Đo màu: Khoảng sai biệt màu Delta E, hiển thị đồ thị CIE L*a*b và CIE L*C*h, CIE XYZ, CIE Yyx - Quality Control: Kiểm soát chất lượng với khả năng liên kết với phần mềm iQC, PressSign, Color Cert,… - Thiết lập công việc: Lưu trữ và làm việc tương thích Pantone Coated & Uncoated, Pastels & Neons và PantoneLIVE (mua theo năm). Thiết lập được Job G7, PSO, ISO, Japan Color. 5. Chức năng riêng biệt - BestMatch: Hiển thị giá trị Delta E của màu sắc hiện tại và đề xuất hướng điều chỉnh để đạt được Khoảng sai biệt màu tối ưu nhất(dE) - dE Trend: Hiển thị biểu đồ giá trị Delta E của từng lần đo để đánh giá tính ổn định xuyên suốt quá trình in. - Paper Indices(Whiteness & Yellowness): kiểm soát độ trắng và ngã vàng của giấy. - Absolute & Relative Color Strength: đo độ bảo hoà màu tuyệt đối bao gồm việc bù hao từ NVL. - Reflection Graph: Biểu thị đường cong phản xạ quang phổ màu sắc giữa màu sắc chuẩn và màu in thật. - Opacity: Kiểm soát độ đục của Mực in và độ đục của màng - Sample Storage: lưu trữ thông số mẫu đo và hồ sơ sử dụng của từng MSSP. 6. Nguồn và cổng giao tiếp Cổng USB-C và Wifi tích hợp kết nối với iQC, ColorCert, phần mềm pha mực và NetProfiler (Tùy chọn) 7. Phần mềm eXact 2 Suite - Hiện thị cấu hình, Quản lý thư viện màu và Data Catcher 8. Đế kéo chasic Tích hợp chế độ Scan trực tiếp trên máy 9. Hiệu chuẩn: Tự động hiệu chuẩn với chuẩn trắng tích hợp; hỗ trợ NetProfiler để đồng bộ giữa các thiết bị. 10. Thư viện màu: PantoneLIVE, kèm theo máy có license 1 năm 11. Kính lúp kỹ thuật số: Cho phép phóng to vùng hiển thị để quan sát chi tiết hơn. 12. Tiêu chuẩn nghiệm thu 12.1 Ngoại quan: Máy mới 100% sản xuất từ 2026, nguyên vẹn, không nứt vỡ, không trầy xước. 12.2 Về model: Giao đúng model máy và các model phụ kiện kèm theo 12.3 Về số lượng: Giao đủ số lượng máy, các phụ kiện, giấy kiểm định hoặc hiệu chuẩn đạt chất lượng từ nhà sản xuất, cung cấp CO, CQ 12.4 Đào tạo chuyển giao công nghệ: Đào tạo vận hành máy, các chức năng phần mềm, hướng dẫn đọc kết quả đo, hướng dẫn bảo trì bảo dưỡng 12.5 Về chất lượng: -Đo Density, TVI với mẫu chuẩn, Sai số 0.01 -Đo khoảng sai biệt màu Delta E, Sai số từ 0.25 - 0.45 -Liên kết và đông bộ được với thiết bị Scan và phần mềm PressSign -Tích hợp đầy đủ bộ Pantone -Thiết lập được thông số màu sắc bất kỳ vào máy 13. Thời gian giao hàng và bảo hành 13.1 Thời gian giao hàng: 10-12 tuần 13.2 Thời gian bảo hành: 12 tháng 13.3 Bảo trì: Hỗ trợ xử lý lỗi trong vòng 24h qua điện thoại, email, fax Hỗ trợ cập nhật phần mềm (miễn phí) 13.4 Cung cấp tài liệu: Cung cấp đầy đủ catalog, tiêu chuẩn kỹ thuật, các tài liệu hướng vận hành máy, bảo trì, bảo dưỡng, xử lý các lỗi thường xảy ra.
Chi nhánh Tổng công ty Liksin -Xí nghiệp Bao bì Liksin, lô 20-22, Đường số 1, KCN Tân Đức, Xã Đức Hòa, Tỉnh Tây Ninh, Việt Nam

Utilities for you

Bidding information tracking
The Bid Tracking function helps you to quickly and promptly receive email notifications of changes to your bid package "Xrite Exact 2 Plus colorimeter". In addition, you will also receive notification of bidding results and contractor selection results when the results are posted to the system.
Receive similar invitation to bid by email
To be one of the first to be emailed to tender notices of similar packages: "Xrite Exact 2 Plus colorimeter" as soon as they are posted, sign up for DauThau.info's VIP 1 package .

Bidding cost calculator

Costs related to contractors when conducting bidding on public procurement (Article 12 of Decree 24/2024/ND-CP)

Cost type Calculation formula Applicable fees (VND)
Annual account maintenance cost
Bid submission cost
Bid submission cost
Bid winning cost
Electronic bid bond connection cost
Total estimated cost

To view bid costs

You need to Login or Register to view the bidding cost.
Support and Error reporting
Support
What support do you need?
Reporting
Is there an error in the data on the page? You will be rewarded if you discover that the bidding package and KHLCNT have not met the online bidding regulations but DauThau.info does not warn or warns incorrectly.
Views: 3

You did not use the site, Click here to remain logged. Timeout: 60 second